ใครเคยอ่านหนังสือ The Secret บ้างคะ

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย oriental_beauty, 26 พฤศจิกายน 2010.

1. oriental_beauty

oriental_beauty เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2010
    ขอบคุณพี่เอ๋ที่แนะนำค่ะ ^^

2. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

งานเยอะเงินก็แยะอะไรละจ๊ะ พี่อุ้มจะไม่ไหวเอา ไ่ม่ได้หลับไม่ได้นอน บ้านช่องก็ไม่ได้กลับเลยยังไม่ได้ไปเอาหนังสือมาส่งให้เสียทีเห็นไหม ส่วนเรื่องเพื่อนๆที่กลับมาหา เคยเกิดขึ้นกับพี่อุ้มบ่อยครั้งมากไม่แปลกหรอกค่ะ คิดถึงใครคนนั้นก็มาเฉยเลย ขนาดไม่เจอกันนานเป็นแรมปี แต่ไอ้คนที่ไม่นึกอยากเจอก็เจอนะ เขาบอกไว้ว่าเราอย่าเฉียดเอาความคิดเราไปเกาะกับอะไรเด็ดขาด พอคิดปุ๊บมันจะมาไม่ว่าจะดีหรือร้ายมาได้หมดเลย อิอิอิ

3. ภัทรอังคาร

คุยกันเรื่องพลังจากตัวเราที่จะนำมาใช้ค่ะ เชิญร่วมวงสนธนากับพวกเราได้เลยนะค่ะ แลกเปลี่ยนประสบการณ์กันค่ะ ใครทำได้แบบไหน ดีอย่างไรก็มาเล่าสู่กันฟัง ได้พลังมาอย่างมหาศาลจากหนังสือสองเล่มที่ได้บอกไปแล้ว ก่อนที่จะอ่านหนังสือสองเล่มนี้เราก็สงสัยว่าทำไมเวลาคิดอะไรแล้วมันได้สิ่งนั้นจริงๆ เพราะเมื่อก่อนเราไม่รู้เรื่องของพลังที่อยู่ในตัวเราเลย แต่ตอนนี้รู้แล้วก็ต้องดึงออกมาใช้ให้เต็มที่ค่ะ

4. ภัทรอังคาร

ตอนแรกก็ไม่อยากอ่านหรอกค่ะ เดอะซีเครท โดนเจ้านายบังคับให้อ่านเหมือนกันเขาบอกว่ามันทำให้ชีวิตเขาเปลี่ยนไปเยอะมาก หากเรายอมอ่านชีวิตเราก็จะเปลี่ยนไปเช่นกัน ก็เลยพยายามอ่าน ไม่ชอบอ่านหนังสือแปลค่ะ ถ้าอ่านก็อ่าน original เลย แต่ที่นายซื้อให้มันเป็นแปล เลยขี้เกียจอ่านมาก แต่ต้องทนยอมอ่านจบไปรอบนึง พอพยายามจะอ่านรอบสองรู้สึกขี้เกียจเชียว ที่อ่านได้เป็นสิบรอบคือเล่ม The Law of Attraction หรือพลังเนรมิต

5. ภัทรอังคาร

จ้าหนึ่งเที่ยวสนุกสนาน เบิกบานสำราญใจ แฮปปี้ โกลักกี้อย่าบอกใครเลยแหละ อิอิอิ เรื่องของพักผ่อนมะค่อยมีเลย แต่ไม่เป็นไร ต้องขอโทษด้วยนะจ๊ะหนังสืออะช้านิดนึงยังไม่ได้กลับบ้านเลยอ่ะหนังสือมันอยู่ที่บ้าน แต่พี่อุ้มจะรีบทำให้ภายในอาทิตย์นี้แหละ เดี๋ยวหาเวลากลับ แบบว่าตอนนี้ติดอะไรบางอย่างอยู่ หนึ่งก็รู้เนาะ 5555

6. aezaamak

aezaamak เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีสมาชิกทุกคนครับ....สำหรับวันนี้ครับผมสังเกตุว่ามีผู้ใหญ่หลายคนคอยช่วยเหลือเกื้อกูลในสิ่งต่าง ๆ ซึ่งทำให้ผมเกรงใจท่านมาก ซึ่งผมก็ใด้แต่ขอบคุณครับ และขอบคุณอย่างจริงใจด้วย ขอบคุณคำแนะนำพี่อุ้มด้วยครับ....ปัจจุบันมีหลายคนเข้ามาสนนาธรรมแลกเปลี่ยนความรู้แนะนำในสิ่งต่าง ๆ เกี่ยวกับธรรมะกับผมทุกวัน....(นั้นคือสิ่งที่ผมต้องการครับ) ทำให้ผมมีความสุขกับชีวิตมากขึ้น ขอบคุณทุกอย่างในโลกครับ....ขอให้ทุกคนมีชีวิตดังใจปรารถนานะครับ .... เรามีสิทธิที่จะได้รับมันตั้งแต่เกิด.... ขอ เชื่อ รับ ขอบคุณ the secret ครับ...ขอบคุณน้องหนึ่งที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาครับ เราจะมาร่วมแซร์ประสบการณ์กัน เราจะได้รับสิ่งต่าง ๆ ที่จักรวาลมอบให้....ขอบคุณครับ

7. aezaamak

ไม่เป็นไรครับ......ถ้าหนึ่งเก่ง ก็มาสอนพี่มั่งครับ....ฮิฮิ

8. oriental_beauty

oriental_beauty เป็นที่รู้จักกันดี

หลายคนๆ รอบๆตัวหนึ่ง เริ่มใช้ได้ผล
    แต่หนึ่งเองยังไม่ได้ผลคนเดียว หื่อๆๆๆๆๆ
    หรือเวลาหนึ่งใช้ กฎ ขอ รับ เชื่อ หนึ่งไม่แน่วแน่ ?
    พี่เอ๋บอกหนึ่งว่า จะต้อง เห็นภาพชัดเจน เวลาจินตนาการ
    หนึ่งก็พยา่ยามนึกภาพชัดเจน แต่ !! ภาพไม่เหมือนเดิมสักที

ไงก็จะพยายามต่อไปค่ะ สู้ๆๆๆๆๆ
    พี่เอ๋ ถ้าเริ่ม ประสบความสำเร็จตามหวังก็อัพเดทให้ พี่อุ้ม หนึ่ง แล้วก็คนอื่นๆฟังด้วยนะคะ
    รอฟังอยู่จ้า

9. oriental_beauty

พี่อุ้มคะ หนึ่งมีเรื่อง กฎแรงดึงดูดมาอัพเดท
    เพื่อนสาวหนึ่งเลิกกะแฟนไป 6 เดือน แฟนเป็นหนุ่มหล่อชาวเบลเยี่ยม

จากที่พยายามติดต่อไปเท่าไหร่เค้าก็หมางเมิน เพื่อนสาวหนึ่งพยายามใช้กฎแรงดึงดูด จินตนาการว่าได้กลับมาคุยกันอีก

จู่ๆมีวันนึง หนุ่มคนนี้แอดเพื่อนหนึ่งมา ใน facebook ค่ะพี่อุ้ม
    นี่ก็เป็นนิมิตรหมายอันดีใช่ไหมคะ

10. ภัทรอังคาร

สวัสดีรอบบ้านทุกท่านเจ้าค่ะ ขอโทษที่มาตอบช้า เพราะมัวแต่ติดภาระกิจเรื่องงานคิดถึงทุกคนนะค่ะ แต่ยังไม่มีเวลาจัดการชีวิตตัวเองเลย วันนี้จะกลับบ้าน แล้วไม่เกินวันจันทร์จะเอาหนังสือมาส่งให้ค่ะ กลับบ้านในที่นี้คือกลับไปอยู่บ้าน ไม่ใช่กินนอนอยู่ที่ทำงานนะจ๊ะ ไม่ได้ไปต่างจังหวัดที่ไหนหรอกจ๊ะ

ใช่แล้วจ๊ะหนึ่งเป็นนิมิตรหมายที่ดีสำหรับเพื่อนหนึ่งนะ เดี๋ยวว่างๆจะเข้ามาคุยใหม่นะจ๊ะ ตอนนี้ไม่ว่างเลย มาทักแค่ให้หายคิดถึงก่อนค่ะ

11. aezaamak

อย่าคิดถึงสิ่งที่ไม่ต้องการครับ เช่น ถ้าไม่อยากให้รถติด ก็ต้องคิดว่าวันนี้ถนนโล่งดีจังขับรถอย่างสบายใจ ฯลฯ แล้วก็สำนึกรู้คุณครับ อย่าคิดว่าขออย่าให้รถติดเป็นอันขาดนะจ๊ะรถมันอาจจะติดจริง ๆ ก็ได้ครับ

12. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    หวัดดี ครับ
    ช่วงนี้
    ยุ่งๆ
    หายไปหลายวัน
    ยัง คิดถึง ครับ

ใครคิดถึงผม
    แสดงว่า
    กฎแห่งการดึงดูด ทำงาน

13. aezaamak

เงียบจัง....กฏแห่งการดึงดูดทำงานต่อเร็ว....เสาร์นี้จะไปสแกนกรรมกะอาจารย์บาสครับที่บูธ 042 จตุจักรใครสนใจนั่งรถไปเองนะ....ไม่มีล้อหมุน 555555 (รถจอดไว้บ้านจร้า) ผมไปรถไฟไต้ดิน แล้วโผล่เลยเดินนิดเดียวก็ถึงบูธล่ะ.....ทุกสิ่งทุกอย่างล้วนนำไปสู่นิพพานครับ.....สาธุ...

14. oriental_beauty

กฎของแรงดึงดูดทำให้หนึ่งไม่แพ้ แสงแดดค่ะ
    วันก่อนนะคะ ออกไปข้างนอกแล้ว ต้องเดินตากแดดเป็น ชม เลยค่ะ
    ปกติหนึ่งจะมีผื่นหลงจากโดนแดด (ไม่ใช่ ผีดิบนะคะอิอิ)
    แต่ตอนระหว่างที่เดิน หนึ่งพยายามบังคับตัวเองให้คิดว่า
    เราไม่แพ้แดด เราไม่แพ้แดด เราไม่แพ้แดด
    โอ้โห กลับมาบ้า่น ไม่มีไรเกิดขึ้นเลยค่ะ
    ไม่มีแม้จะจ้ำแดงๆ
    (มีแต่ความดำ)
    คิดบวกแล้วอะไรดีๆก็เข้ามาจริงๆ

ปล คิดถึงพี่อุ้ม
    คิดถึงพี่เอ๋
    คิดถึงทุกคนๆเลยนะคะ

15. ภัทรอังคาร

มาสวัสดีท่านสมาชิกทุกท่านรอบบ้านเลย ขอโทษที่หายไปนาน แต่ช่วงนี้ภาระกิจรัดตัว ไม่สามารถมีเวลามาทำอย่างอื่นได้ แต่ยังไงใจก็ยังคิดถึงบ้านนี้อยู่ตลอดเวลานะค่ะ ก็ขอให้ทุกท่านมีความสุขมากๆตลอดปีใหม่ที่จะถึงนี้ ถ้าไม่ได้แวะเข้ามาอีก ก็คงหลังปีใหม่ไปแล้วจะกลับเข้ามาใหม่ค่ะ ขอให้ทุกท่านดูแลสุขภาพให้ดีด้วย ช่วงนี้ทำงานตัวเป็นเกลียว หัวเป็นน๊อต ไม่มีว่างเว้น ปีใหม่ไม่รู้จะได้หยุดกับใครเขาหรือป่าว ก็มาบ่นๆให้ฟัง เพราะยังไงก็ยังต้องทำอยู่นั่นแหละ

16. noolegza

noolegza เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    หวัดดีตอนดึกคับพี่อุ้ม ไม่ได้แวะมาทักทายนานเหมือนกัน เดี๋ยวส่งเมลล์ไปให้นะคับ
    เผื่อว่างๆอาจได้คุยกัน . .ช่วงนี้พยายามเพ่งพลังจิต ดึงดูดสาวอยู่ ไม่รู้ชีจะมองมาไหม
    555+...........แป่ววว พี่ปิด PM นิ ถ้าว่างส่งเมลล์มาละกันคับ เดี๋ยวผมแอดไป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ธันวาคม 2010
  17. ภัทรอังคาร

แงๆๆๆ เดือนนี้ลืมเขียนบุญตลอดทั้งเดือนเลยอ่ะ งานยุ่งหนักมาก เสียดาย :'(:'(

พุทธ 29/12/10 (วันพระ)

- ทำบุญตักบาตรพระวัดทรงเมตตาวนาราม จำนวน 3 รูป
    - ทำบุญตักบาตรพระวัดญานสังวรราม จำนวน 5-6 รูป
    - ไปวัดอัมพาราม ทำบุญอาหารควาหวาน ตักบาตรพระสงฆ์ 12 รูป
    - หยอดปัจจัยใส่บาตรบำรุงวัด
    - หยอดปัจจัยใส่บาตรบำรุงค่าน้ำ
    - หยอดปัจจัยใส่บาตรบำรุงค่าไฟ
    - หยอดปัจจัยใส่บาตรติดกัณเทศน์

เอาบุญมาฝากทุกท่านจ๊ะ ขอเชิญโมทนาบุญกันได้เลยนะจ๊ะ

18. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007

อนุโมทนา ครับ
    ขอบุญรักษาคุณอุ้ม
    ให้
    โชคดี มีเงิน และ กำลัง
    ต่อสู้ได้ ในปี 2554 ครับ

หวัดดีปีใหม่ ครับ

19. oriental_beauty

กรีํ๊ดดดด พี่อุ้มกลับมาแล้ว คิดถึงจังเลยค่ะ
    หนึ่งเองก็ไม่ค่อยได้แวะมาที่บอร์ดเลยช่วงนี้
    ยังไงก็ขอให้พี่อุ้มรักษา สุขภาพเด้วยนะคะ

20. oriental_beauty

อนุโมทนา สาธุค่ะ
    ขอให้ภลานิสงค์บุญนี้จงเป็นปัจจัยให้พี่อุ้ม สวยๆ รวยๆ ตลอด ปี 54เลยค่ะ