ใครได้มโนยิทธิสุรินทร์เมตตาสอนผมด้วยคับ

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย ben111, 28 มกราคม 2014.

1. ben111

ben111 เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2010
    อยู่ในเมืองสุรินทร์คับอยากฝึกแนวหลวงพ่อฤษีลิงดำคับ

2. ทศนาท

ทศนาท สมาชิก

27 สิงหาคม 2014
    ผมก็อยู่สุรินทร์ครับ อยากฝึกเหมือนกัน หาครูฝึกแถวสุรินทร์ ไม่รู้จักเลย
    ตอนนี้ผมใช้วิธีฝึกเอง อยู่ครับ!

3. btme

btme เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะใช้คำที่กล่าวถึงหลวงพ่อว่า "หลวงพ่อพระราชพรหมยาน" จะเหมาะสมกว่าครับ
    เคยฝึกอยู่โคราชครับ ยังไม่ได้อะไรเพราะตัวสงสัยมันเย๊อะ ถ้ายังไม่มีครูสอน ก็ลองฝึกเองไปก่อนก็ได้ครับ หาไฟล์เสียงที่หลวงพ่อท่านสอนมาฟังแล้วก็ทำตามก็ได้ครับ เหมือนหลวงพ่อท่านมาสอนเองเลย ไม่แน่ใจว่าในเวปพลังจิตมีรึเปล่า

4. gatkung

gatkung Active Member

22 มิถุนายน 2010
    อยากฝึกครับอยู่ปักษ์ใต้ ไม่รู้จักอาจารย์ที่สอนหลักสูตรนี้เลยมโนมยิทธิน่ะ

5. คุณตุ๊ก

คุณตุ๊ก เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2009
    ต้องขึ้นครูก่อนนะครับ ถึงจะทำได้

6. planetx

planetx สมาชิก

13 ธันวาคม 2015
    ไม้ได้ฝึกกันง่ายๆนะคะ ฝึกเองแล้วเฝือค่ะเพราะแยกอารมณ์ไม่ออก
    ต้องไปเรียนกับครูฝึกนะคะ จะได้แยกได้ว่าที่เห็นภาพตอนนี้จริงหรือมั่ว
    ตอนที่ใช่ ครูฝึกจะบอกว่า ความรู้สึกนึ้ไว้นะ

ที่วัดยังไม่ให้สอนกันเองเลยค่ะ แปะป้ายในกุฏิเลยห้ามจับกลุ่มสอนกันเอง

อยากฝากไปบอกต่อๆด้วยนะคะ ไม่ได้เล่นเวปนี้
    เราเข้าใจคนพวกนี้ เพราะก่อนหน้าเราก็ยังก้ำกึ่ง ขนาดฝึกมโนครึ่งกำลังได้แล้วนะคะ
    ใครว่าวิชาของหลวงพ่อมั่วมีหน้าม้า สอนตามที่สอนๆกันมา สะกดจิตหมู่อะไรก็ตาม
    เรื่องสวรรค์นรกไม่มีหลักฐานมายันให้ดูจริงๆ แต่
    ตัว test คือ ฝึกฌาณ 8 ดูคนตายค่ะ
    ตายยังไง เป็นอะไรตาย ก่อนตายรูปร่างลักษณะเป็นยังไง ตายแล้วไปไหน
    แต่ละคนในห้องเป็นร้อยคนก็ไม่ได้รู้จักกัน
    ถูกผิดมีแค่เจ้าตัวที่เขียนชื่อคนตายลงกระดาษเท่านั้นถึงรู้

แต่เราเคย test กับญาติตัวเองหลายๆคน ทั้งห้องตอบถูกค่ะ