ได้ลาภเพราะพระเครื่องและคาถาเงินล้าน อีกแล้ว

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย mark, 2 พฤศจิกายน 2005.

1. mark

mark Active Member

นานมากเลยครับที่ไม่ได้มาเขียนเล่าประสบการณ์จากพระเครื่อง..เนื่องจากยุ่งเรื่องงาน แต่อดที่จะมาเล่าให้เพื่อนพ้องน้องพี่ได้รู้กันมั่งครับ
    เมื่อวาน..วันที่ 1 พ.ย.48 เป็นวันหวยออก..บังเอิยช่วงนี้กะลังลำบากเรื่องการเงินอยู่มั่งเพราะรายจ่ายเยอะมากเลยหันมาพึ่งสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เคยใช้ได้ผล ก็คือ คาถาเงินล้านของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ก้อเริ่มมีรายได้เพิ่มบ้างจากการรับเช่าพระแลกเปลี่ยนพระเครื่อง...โดยจะใช้ภาวนาทุกครั้งที่มีเวลาว่างหรือนึกได้ ทำไปเรื่อยๆๆและที่แปลกก็คือ
    หลายปีแล้วที่ไม่เคยถูกหวยรัฐบาลมางวดที่แล้วก็ถูกเลขท้าย..1 คู่ และล่าสุดคืนวันที่ 31 ตุลาคม 2548 ก่อนนอนได้อธิฐานของโชคลาภกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ในห้องพระ และก่อนสว่างก็ฝันเห็นหลวงปู่สุภา กันตสีโล ท่านมอบงาช้างแกะเป็นชูชก มาให้ 1 องค์ ดีใจมากพอรุ่งเช้า รีบไปดูที่หนังสือประวัติหลวงปู่ ดูเลขอายุท่าน109 ปี พรรษา 89 พรรษา เลยเอาเลข 109 และ89 มาเสี่ยงโชค เลยได้โชคมาจากเลข 89-98 มานิดหน่อยถ้า มา 89 คงสบายไปหลายเดือนครับ ถือว่าหลวงปู่มาให้โชค เลยคิดว่า คงเป็นเพราะอานิสงค์ของการสวดคาถาเงินล้านและ มีพระเครื่องหลวงปู่สุภาบูชาอยู่ด้วยเวลาคับขันท่านจึงมาโปรดครับ..ที่เขียนเล่ามานี้มิได้มีเจตนาให้งมงายกับสิ่งเหล่านี้ครับแต่คิดว่าอานิสงค์การสวดมนต์มีจริงและช่วยเราได้ยามคับขันครับ ซึ่งผมเจอกับตัวเองมาบ่อยครั้งครับ ถ้าเป็นเพราะบังเอิญคงไม่บ่อยขนาดนี้ครับและคนที่ถูกหวยติดกัน2ถึง3งวดเป็นไปได้ยากส์...ครับลองพิจารณาดูเองนะครับว่าเป็นไปได้หรือไม่หรือท่านคิดว่ายังไงแลกเปลี่ยนกันได้นะครับ
    ปล.ผมชอบทำทานอยู่ประจำวันละเล็กละน้อยด้วยรับ
    มรรค...ภูไทดำ

2. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    โมทนาครับ ผมคงไม่เคยทำบุญแบบไม่ได้ตั้งใจมานะครับ ไม่เคยมีโชคแบบนี้กับเขาเลย

3. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาครับ ผมคงไม่เคยทำบุญแบบไม่ได้ตั้งใจมานะครับ ไม่เคยมีโชคแบบนี้กับเขาเลย

4. sanya

sanya เป็นที่รู้จักกันดี

ทำดีย่อมได้ดีครับ ... ผลจะช้าหรือเร็ว ย่อมมีเหตุมีผลในตัวเอง...
    อนุโมทนาด้วยคน
    สาธุ...