ไม่มีรักใดยิ่งใหญ่เกินรักของแม่

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย แม่ลูกตาล, 12 มีนาคม 2009.

1. lionking2512

lionking2512 เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    ผมเองก็เป็นอีกคนหนึ่งที่เคยทำให้แม่เสียใจ แม่ร้องไห้ เคยจูงมิผู้หญิงคนนึงออกไปจากบ้านแม่ท่ามกลางสายตาที่เอ่อล้นด้วยน้ำตาของแม่ เดี๋ยวนี้ผู้หญิงคนนั้น ( อดีตแฟน ) จากผมไปแล้วเนื่องจากความแตกต่างทางความคิด ผมเคยเสียใจเรื่องอกหักจากผู้หญิง ผมกลับบ้านแม่เปิดประตูรับ ผมทำในสิ่งที่ไม่เคยทำมาก่อนในชีวิต ผมกอดแม่แล้วร้องไห้แบบเด็กๆๆครับ แม่ตกใจพาผมเข้าบ้านถามว่าเป็นอะไร พอทราบว่า ถ้าทีหลังจะมาร้องไห้เพราะสาเหตุนี้ให้เห็น ไม่ต้องกลับมาเยี่ยมแม่นะ แต่แม่ไม่วายที่จะเข้าครัวหาข้าวปลาให้ผมกินทั้งที่คืนนั้นมัน สี่ทุ่มกว่าแล้ว นับแต่นั้นมาผมไม่เคยไว้ใจผู้หญิงคนไหนๆอีกเลยในโลกนอกจากแม่ และปวารณาตนเองว่าชีวิตที่เหลือนี้ผมจะทำความดีเพื่อให้แม่ภูมิใจ ผู้หญิงคนนึงที่ผมรักที่สุดในโลกคือแม่ เพราะว่าทั้งชีวิตผมมีแม่ได้คนเดียว ( พูดแล้วน้ำตาจะไหลครับ )