ไม่เคยฝันเห็นพ่อที่เสียแล้วเลย

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ทับทิมกรอบ, 20 สิงหาคม 2017.

1. ทับทิมกรอบ

ทับทิมกรอบ สมาชิกใหม่

20 สิงหาคม 2017
    ตามนั้นค่ะ พ่อเสียชีวิตมาเกือบปีแล้ว ถูกฆ่าตายค่ะ แต่แปลกมาก ไม่เคยฝันถึงพ่อเลย ในขณะที่คนอื่นๆในบ้านบอกว่าตอนงานศพได้กลิ่นเหม็นเน่าทุกคนได้กลิ่นหมด แต่ดิฉันไม่ได้กลิ่นเลย ดิฉันอยากรู้ค่ะ ว่าเป็นเพราะอะไร
    อีกอย่าง พ่อของดิฉัน ตอนมีชีวิตอยู่ทำบาปไว้เยอะ ทั้งฆ่าสัตว์ ขโมยของ โกหก มีเมียน้อย เป็นชู้กับเมียชาวบ้าน กินเหล้า แล้วก็ไม่เคยพูดดีกับแม่เลย เอาแต่ด่าว่า แล้วก็เอาเมียน้อยมาอยู่บ้านด้วย ดิฉันไม่ค่อยถูกกับพ่อค่ะ เพราะพ่อชอบพูดจาดูถูก ชอบซ้ำเติมดิฉันเวลาดิฉันทำผิดพลาด
    ตามนั้นแหละค่ะ อยากรู้ว่าทำไม และอยากรู้ด้วยว่าตอนนี้พ่อเป็นยังงัยบ้าง
    ถ้าเลือกห้องผิดก็ขออภัยด้วยนะคะ