ไม้กาหลง

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย Igiko_L, 14 กรกฎาคม 2009.

1. Igiko_L

Igiko_L เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    be happy1 ถึงทุกๆท่านคะ
    พี่ชายบังเอิญได้ของดีตามธรรมชาติ(พี่ชายบอกแบบนั้น)คือไม้กาหลงคะ
    ;aa31แต่ก็ไม่รู้ว่า จะเก็บยังไง ?แล้ว ไม้กาหลง คือดีในแง่ไหน??พี่ชายบอกรู้แค่เป้นของดีตามธรรมชาติ เลยอยากได้ข้อมูล จากท่านผู้รู้ทุกๆท่าน ด้วยคะ
    ขอบคุณมากค่ะ bubu

2. หงษ์

หงษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2009
    ไม้กาหลงเป็นไม้ที่หาได้จากป่าหิมพานต์ค่ะ เค้าจะนำไม้มาดองไว้กับน้ำมันมะกอกใส่ผมนะค่ะ ไม้กาหลงเป็นไม้มงคลพุทธคุณคือเมตตามหานิยม และอธิษฐานขอโชคก้อนใหญ่ ทุกๆวันอังคารจะจุดธูป 9 ดอก อธิษฐานขอโชคลาภรวมถึงนำน้ำมันมะกอกที่ดองไม้กาหลงไว้มาทาหน้าผาก แก้มซ้าย แก้มขวา จากนั้นนำมาทาปากแล้วท่อง สวาหอมต๋อมติด 3ครั้งทำทุกๆอังคารเช่นกันนะค่ะ อ้อลืมบอกไปค่ะถ้าวันพระก็ต้องจุดธูปไหว้เช่นกันค่ะ แล้วแต่ความเชื่อนะค่ะ ยังมีไว้ทาเก๊ะทากระเป๋าช่วยให้เก็บเงินอยู่ค่ะแต่คาถาไว้จะมาบอกใหม่นะค่ะ มีเหมือนกันค่ะ 7ปีแล้วค่ะแต่ไม่ค่อยได้ทำเท่าไหร่ มีช่วงนี้เริ่มทำใหม่คร่า เผื่อฟลุ๊ค อิ๊ อิ๊ แต่จะของจริงหรือเปล่าก็ไม่รู้มีคนมาขายให้ 200บาทเองค่ะ โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้นี้นะค่ะ

3. visutto

visutto เป็นที่รู้จักกันดี

เมตตามหานิยม..
    เป็นเคล็ดว่า..ขนาดกายังหลง
    เพราะปกติ...กาเป็นสัตว์เลี้ยงไม่เชื่อง ดุร้าย

4. hamber

hamber เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าหาว่าผมกวนเลยนะครับด้วยความเคารพ ที่บอกว่าไ้ด้จากป่าหิมพานต์นี่เรื่องจริงหรือเรื่องเล่านิทานครับ ส่วนตัวคิดว่าึคงเป็นเรืองสมมุติ ไม่ได้ลบหลู่นะครับ แค่ไม่เข้าใจ รุ่นผมได้ฟังแค่เรื่องกรุงศรีอยุธยา ที่คนเฒ่าคนแก่เล่ามาปัจจุบันนี้คนรุ่นนั้นได้จากไปหมดแล้วครับ ;aa50