ไอ้หมอนี่มาป่วนในห้องขายพระของผมครับทีมงานorrachoun

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย โลกทิพย์, 1 ตุลาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. โลกทิพย์

โลกทิพย์ Active Member

22 กันยายน 2013
    นี่เป็นข้อความมาป่วน ในห้องพระผม มาจุดไฟ เพื่อให้มีการวิวาท อันรุนแรงครับ รบกวนท่าน ตักเตือนหรือแบนด้วยครับ .................

orrachoun
    ขอประทานโทษนะครับ ที่จะขอออกความเห็นบ้าง เพราะทนดูมาสักพักหนึ่งแล้ว
    อันที่จริง ผมและใคร ๆ หลายคนในนี้ก็คุยกันใน พีเอ็มน่ะครับ เกี่ยวกับพฤติกรรมของพวกคุณ หวังว่าคงจะไม่โกรธนะครับ เพราะความคิดเห็นเป็นสิทธิของสมองที่ไม่มีใครห้ามความคิดกันได้
    ตอนที่กระทู้ของคุณออกมา และกระทู้บางกระทู้ที่เพิ่งสมัครสมาชิกเมื่อไว ๆ นี้ออกมาขายของไล่เลี่ยกัน ทำให้พวกผมดีใจมากครับ ดีใจที่ได้เห็น เพราะทำให้พวกผมรู้ว่า คนบางคนที่รวมกลุ่มกันนั้น ที่เราเคยแยกแยะออกบ้างไม่ออกบ้างนั้น มันทำให้เราเริ่มเห็นความชัดเจนมากขึ้นว่ามีใครบ้าง

และจากคำพูดคำจาของพวกคุณทั้งหมด รวมทั้งคนที่คุณนับถือ ผมมองว่ามันไม่ค่อยสมกับชุดขาวที่พวกคุณสวมใส่ในรูป วางตัวไม่เหมือนกับคนปฏิบัติเลยครับ ทานโทษนะครับที่ขอใช้คำวิจารณ์ว่าพวกคุณควบคุมอารมณ์กันไม่ค่อยจะได้ ทั้ง ๆ ที่คอยเตือนกันเองอยู่เสมอไม่ใช่หรือว่าทองแท้ไม่กลัวไฟ

โดยเฉพาะวันนี้ที่คอมเมนท์นี้ของคุณยอมรับออกมาตรง ๆ แล้วว่าที่อุตส่าห์แห่แหนกันเข้ามาเนี่ย ที่สมัครพรีเมี่ยมกันมาเนี่ย ก็เพียงเพื่อจะเข้ามาขายของเท่านั้นเอง

คนเรา ถ้าอยากทำบุญ อยากชวนคนสร้างกุศลสร้างสถานที่อะไรก็แล้วแต่ ถ้ามีคนไม่เห็นด้วย ไม่ร่วมด้วย หรือไม่เชื่อถือ คนตั้งใจสร้างกุศลเขาไม่โกรธกันหรอกครับ

ถ้าที่นี่มันไม่ดี มันไม่แฟร์ มันหากินลำบาก ฝืดคอฝืดเคืองมาก ก็อย่าไปง้อมันเลยครับ ไปทำมาหากินที่อื่นก็น่าจะได้ โลกไซเบอร์มันกว้างจะตายไป

ขอโทษนะครับ ที่ผมวิจารณ์ตรง ๆ
    ทองแท้เขาไม่กลัวไฟหรอกครับ

2. ก๋ง สุญญตา

ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

akenarok
    สมาชิก PREMIUM

akenarok's Avatar

Groans: 0
    Groaned at 6 Times in 6 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 273
    ได้รับอนุโมทนา 1,925 ครั้ง ใน 864 โพส
    พลังการให้คะแนน: 292
    akenarok has a brilliant futureakenarok has a brilliant futureakenarok has a brilliant futureakenarok has a brilliant futureakenarok has a brilliant futureakenarok has a brilliant futureakenarok has a brilliant futureakenarok has a brilliant futureakenarok has a brilliant futureakenarok has a brilliant futureakenarok has a brilliant future
    permalink
    อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ก๋ง สุญญตา อ่านข้อความ
    จริง และ ไม่มีใคร หนี กฏ แห่งกรรม ที่ตัวเอง ทำไว้ ไปได้ แน่นอนครับ เอกนรก เป็นสุภาษิต ธรรมที่ดีมากๆๆ ควรอ่านวันละ เจ็ดหน พระองค์ไม่ได้ แปลว่า ปล่อยไปตามกรรมครับ มันแปลว่า สัตว์ ........... โลก ที่ยังเวียนว่าย ตายเกิด อยุ่ในวฏสงสารนั้น มีเหตุที่มา แห่ง การเวียนว่าย คือ การกะทำของ ตนเอง ที่ ก่อไว้ ทั้งสิ้นครับmท่าน เอกนรก เข้าใจใหม่ตามนี้ ครับ .....ดังนั้น คนที่ยัง อยู่วฏ สงสาร ทุกคน คือ มีกรรมทุกคน ครับ ไม่ว่า สัตว์เดริฉาน หรือ สัตว์ ประเสริฐ อย่างท่านครับ ......
    ครับ ขอบคุณที่เตือนครับ ผมก็อยากเตือนเหมือนกันนิดหน่อยครับ ถ้าขายของปลอมที่ต้องซ่อมก็ซ่อมให้เนียนๆหน่อย ใช้กาวดีๆ ประเภทตราช้าง จะได้ไม่หลุดตอนส่งถึงมือลูกค้า นี่เขาฝากบอกมานะครับ อิอิ
    Share
    | Like

ไอ้นี่ตัวป่วน อีกคนครับท่านทีมงาน ...................

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้