คลังพระใหม่ หลวงปู่คำบุและพระคณาจารย์สายอีสาน ขออนุญาตย้ายกระทู้ครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย newkpm, 1 มิถุนายน 2010.

1. newkpm

newkpm เป็นที่รู้จักกันดี

[FONT=&quot]สนใจสอบถามได้นะครับ[/FONT][FONT=&quot]

1. สอบถามผ่านทางโทรศัพท์ที่เบอร์ 084-9832205[/FONT]
    [FONT=&quot]

2. สอบถามผ่านทางอีเมล์ที่ klangphramai@gmail.com[/FONT]
    [/FONT]

2. newkpm

รายการที่ 192 ครับ

192.[FONT=__]ตะกรุดสายรก ( มีกินไม่รู้จักหมด ) [/FONT][FONT=__]
    ญาท่านเขียน ป่าช้ายางขี้นก
    อ. เขื่องใน จ. อุบลราชธานี

[/FONT] [FONT=__]พบเพชรแท้กลางป่าช้า พบช้างเผือกกลางป่าเมืองอุบล หลวงปู่ ญาครู เขียน เหยียบกลางแม่น้ำโขง อายุ ๘๕ ปี จำพรรษาในป่าช้าหนองขี้นก สืบวิชา สมเด็จลุน นครจำปาสัก กับญาท่านกรรมฐานพระครูธรรมบาล เรียนวิชา อาจารย์ฆราวาส ครูเดียวกับ จอมพล ป พิบูลสงคราม เรียนวิชาพ่อปู่หมอธรรม เรียนธรรมอีสานจากพ่อใหญ่กล้า ต่อวิชากรรมฐานอธิฐานจิต ถึงในกุฏิ กับท่านเจ้าคุณนรรัตราชมานิจ ญาท่านเขียน อดีตนักเลงโต บางขุนพรหม ผ่านดงมีดดงปืนมานับครั้งไม่ถ้วน ก่อนที่อัญเชิญธรรมอธิฐานเข้าเต็มหัวใจ เป็นญาครูช่วยญาติโยม กลางป่าช้า หนองขี้นก ริมขอบคันนา อุดมด้วยอภิญญาและอิทธิฤทธิ์
    [/FONT]
    [FONT=__]
    พบแล้ว ญาท่านเขียน พระอภิญญา แห่งป่าช้า หนองขี้นกจำวัดในกลด ปลูกโรงสอนธรรม ในป่าช้า อายุ ๘๕ ปี มีสมณศักดิ์เป็นถึงพระครู ราชทินนามว่า “พระครูสถิตปุญญานุวัฒน์” เป็นเจ้าอาวาสวัดดอนส้มป่อย ทิ้งตำแหน่งเป็นหลวงตา ปลูกเพิงพักในป่าช้า ย้อนหลังเมื่ออดีต ญาครู ไม่ธรรมดา เพราะท่านเป็นองค์เดียวที่สืบทอดวิชาสาย สมเด็จลุน นครจำปาสัก กับญาครูท่านกรรมฐาน เผย (พระครูธรรมบาล) ตั้งแต่ก่อนบวช สมัยเป็นวัยรุ่นเนื้อหอม เป็นนักเลงบางขุนพรหม เขตพระนคร เดินข้ามความตายมานักต่อนัก แต่ได้ครูดี คือ ครูทองลือ และครูปลั่ง สายพราหมณ์เก่ารัชการที่ ๕ เป็นอาจารย์ของท่านจอมพล ป.พิบูลสงคราม จึงเก่งและแก่งกล้าในวิชาอาคม เป็นนักเลงใหญ่ไม่กลัวใคร จนตำรวจขอร้อง ท่านอาจารย์ฆราวาสทั้งสอง ได้ฝากยันต์ วิชา ไว้ที่ตัว ญาครูฯ จักรักษาสืบทอดไว้จนกว่าจะตาย ไม่มีวันเสื่อม เมื่อลงทำวิชาอาคมใด เหมือนประจุพุทธมนต์ สืบสาย จอมอาจารย์ทั้งสอง (นี้โบราณเขาลงกันอย่างนี้ ตายแล้วยังมีคนแทน) ด้วยความกล้าบ้าบิน เคยเข้าไปกราบเรียนวิชากับ ท่านพระเดชพระคุณท่านเจ้าคุณนรรัตราชมานิจ ท่านสอนเน้นกรรมฐานเพื่อเป็นพื้นฐานยกจิตให้สูงให้พ้นโลก เหนือโลก และสร้างสิ่งมงคลขลังยันโลกแตก กลับมาเรียนวิชากับหมอธรรม และออกบำเพ็ญเพียรในป่าเข้าไปในประเทศลาว เขมร พม่า จนได้สมณศักดิ์พระครูฯ มุ่งปฏิบัติธรรมอย่างอุกฤตมานาน สมถะ สันโดษ เรียบง่าย พระแท้ที่ต้องกราบ ปัจจุบันท่านลาออกจากตำแหน่งเจ้าอาวาส แต่สมณศักดิ์ในหลวงตั้งลาออกไม่ได้ จำพรรษาในกลดปลูกเพิงกลางป่าช้า หนองขี้นก ช่วยเหลือญาติโยม กลางป่าช้า อย่างมุ่งมั่นและ เมตตาบารมี บำเพ็ญ ธรรมให้บรรลุตามแนวทางพระบรมศาสดา
    [/FONT]
    [FONT=__]
    ตอนที่หลวงปู่ญาครูเดินธุดงค์ มีคนเห็นเป็นร้อยว่า ญาครูเดินข้ามแม่น้ำโขงไปฝั่งลาว ด้วยเท้าเปล่าได้ (ถามญาท่านท่านตอบว่า พระน้าบ่ใช่เป็ดบ่ใช้ห่านจะได้ลอยน้ำ) ชาวบ้านให้สมญาท่านว่า “ญาท่านเขียน เหยียบกลางลำน้ำโขง”[/FONT]
    [FONT=__]
    ที่ดิน ผี ที่ป่าโปร่ง ที่นาอาถรรพ์ ต้องกราบขอให้หลวงปู่ ญาครูไปเหยียบนาฝังลอยเท้าท่านไว้ ผีอาถรรพ์วิญญาณร้ายหายสิ้น ข้าวกล้าเติบโตงอกงามผลผลิตมากกว่าเขา ขนาดโดนพายุฝนถล่มนาอื่นเสียหายพังหมด ผืนนาที่ ญาครูเหยียบรอดปลอดภัยได้ผลแปลงเดียวในตำบล ญาครูเป็นพระดี มีบุญใหญ่ ใครทำบุญ ให้พรใคร ได้ผลใหญ่ มงคลสูง ทรงวิเวก พระอภิญญา ที่ไม่เหลืออะไร องค์จริงที่ตามหามาเนินนาน[/FONT]
    [FONT=__]
    ด้วยหลวงปู่ญาครูมีเจตนาแน่วแน่ แรงกล้า สร้างศาลาไว้ให้ญาติโยมปฏิบัติธรรม บวชเณรถวายกุศลให้แผ่นดิน และในหลวงล้นเกล้า เสกให้สำเร็จก็ได้ไม่ยาก หรือขออัญเชิญเทวดามาช่วยสร้างก็ได้ แต่หลวงปู่ครูท่านไม่ทำ ท่านอยากให้ท่านผู้มีบุญมาร่วมสร้างบารมี การสร้างวิหารทาน เป็นทานวิเศษ ทานอันเลิศในพระศาสนา ต่อยอดบุญวิหารทานด้วยกัน จะได้มีบุญแรงกุศล ข้ามภพข้ามชาติไปพระนิพพาน ทุกคน ถ้ากำลังไม่ถึง จะเกิดในพระศาสนาพระศรีอาริยะ สำเร็จชาตินั้น ปัจจุบันศาลาปฏิบัติธรรมของท่าน มีเสาครบ รอผู้มีบุญใหญ่ เคยเกื้อกูลกันมาต่อยอดใหญ่ ร่ำรวยใหญ่ สำเร็จใหญ่ รุ่งเรืองใหญ่ เกิดกี่ชาติก็ไม่จน ด้วย ทานบารมีก่อรูปวิหารทาน กับพระสุปฏิปัณโณ องค์สำคัญ แห่งกรุงสยาม[/FONT]

[FONT=__] ตะกรุดสายรกแช่เหล้าน้ำจันต์ รุ่นแรก(มีกินไม่รู้จักหมด) ผู้สำเร็จวิชาสายรกไปไหนมีแต่คนให้ไม่อดอยาก ไปไหนมีแต่คนอุดหนุน อาหารการกิน ยศศักดิ์ ความก้าวหน้า ความเจริญ ป้อนให้มาอย่างต่อเนื่องดังสายรกที่ มีกิน อิ่มสมบูรณ์ ไม่ขาดเลย แม้แต่หนึ่งอึดใจเดียว

ตะกรุดนี้ลงวิชาสายรกไม่ขาดลาภ วิชาสายรกนี้เป็นวิชาอาถรรพ์ทำขลังเสกขึ้นมีฤทธิ์ต้องอาพัดด้วยเหล้าโรง เพราะถือเคล็ดว่าเหล้าโรง น้ำใส ไม่มีอะไร แต่พอกินไปได้ที่ มีฤทธิ์ ทำให้คนเปลี่ยนไป เห็นช้างเท่าหมู เห็นบ้านกลับหัวได้ โบราณท่านจึงถือเอาเหล้าโรงแช่ตะกรุด ให้มีเชื้อ ให้มีฤทธิ์ แรง การแช่เหล้าโรงเป็นกรรมวิธีการเท่านั้นมิให้คนติด รสสุรา แต่ต้องการขยายอานุภาพของตะกรุดให้มีฤทธิ์ มีเดชเหมือน เหล้าโรงที่น้ำใสๆไม่มีอะไรแต่พอถึงที่ถูกจุด กลับเห็นผล เห็นฤทธิ์ อันเหลือเชื่อ เหมือนตะกรุดดอกเล็กๆ ไม่เห็นมีอะไรพอได้ที่ปลุกขึ้น กลับแสดงอานุภาพมากมายสุดพรรณนา อีกอย่างการอาพัดเหล้าโรงเป็นการบูชาองค์เทพ ที่ต้องอัญเชิญเทพเทวดาลงมาปลุกปรุง ติดตามรักษา ตะกรุดสายรกนี้ อีกคำรบหนึ่ง ก่อนจะทำการลงหัวใจ แม่บทแห่งโภคทรัพย์ อันบริสุทธิ์จึงไหลมาจากทิศทั้ง ๗ หล่อเลี้ยงผู้บูชาใช้ตะกรุดนี้ เสมอไป ไม่มีหยุดหย่อนไม่มี เกียจคร้าน ไม่ยอมหยุดพักไม่นิ่งเฉย ตะกรุดนี่มีผลอย่างโบราณว่า เป็นเลิศทางโภคทรัพย์มาก มีกิน มีใช้ไม่ขาดมือ ไม่หาย ไม่จาง

ตำราโบราณจึงนำอุปเท่ห์นี้มาทำเป็นตะกรุดชั้นยอดทาง ให้จำเริญก้าวหน้า มีน้ำอาหารหล่อเลี้ยงทุกคืนวันมิได้ขาดเป็นสายส่งให้เกิดลาภผลยศศักดิ์ สรรเสริญ ความผาสุกเจริญรุ่งเรือง สิ่งดี ๆ ไหลเข้ามาไม่ขาดไม่มีประมาณ ตะกรุด นี้มีเทพคุ้มครอง อุปถัมภ์ ดูแล ยามใดที่ได้กลิ่นเหล้า ท่านให้เข้าใจเทพสังหรณ์ เทวดา มาอยู่ไกล ดูแลเมตตา ถ้าจะบูชาพึงรำลึกถึงเทวดา โดยทำบุญในพระศาสนาและ อุทิศบุญเป็นเทวพลี อีกอย่างควรทำไปพร้อมกันคือเอาตะกรุดไปแช่เหล้าโรงสักหนึ่งอึดใจ เป็นการ แสดงกิริยาว่า บูชาเทวดา ด้วย น้ำจันต์ เสริมเพิ่มให้ตะกรุดนี้ เข้มข้นคงความขลังเต็มเปี่ยมไม่เสื่อมคลาย (ถ้าเลี่ยมแล้วก็แช่เหล้าทั้งที่เลี่ยมนั้นได้เลย)
    สร้าง ๘๙๔ ดอก

[/FONT] ปิดรายการครับ

[FONT=__]

[/FONT]

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      37.7 KB
      เปิดดู:
      67
      ขนาดไฟล์:
      39.1 KB
      เปิดดู:
      25
      ขนาดไฟล์:
      38 KB
      เปิดดู:
      25
      ขนาดไฟล์:
      35.1 KB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      109.8 KB
      เปิดดู:
      62
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 เมษายน 2012
  3. newkpm

สนใจรายการไหนสอบถามได้เลยนะครับ

4. newkpm

[FONT=&quot]สนใจสอบถามได้นะครับ[/FONT][FONT=&quot]

1. สอบถามผ่านทางโทรศัพท์ที่เบอร์ 084-9832205[/FONT]

2. สอบถามผ่านทางอีเมล์ที่ klangphramai@gmail.com[/FONT]
    [/FONT]

5. newkpm

ขออนุญาตแนะนำเว็บไซต์ของผมเองหน่อยนะครับ

คลังพระใหม่.คอม

สมาชิกท่านไหนว่างก็แวะเข้าไปชมและให้กำลังใจกันหน่อยนะครับ
    ขอบคุณมากครับ
    :cool:

6. newkpm

รายการที่ 193 ครับ

193.[FONT=__]เหรียญเนื้อทองแดงรมดำ
    หลวงปู่ญาท่านโทน ขันติโก
    วัดบ้านพลับ อ. เขื่องใน จ.อุบลราชธานี

"หลวงปู่ญาท่านโทน ขันติโก" พระเกจิชื่อดังแห่งวัดบ้านพลับ จ.อุบลราชธานี ลูกศิษย์ลูกหาต่างเรียกขานนามท่านว่า "พระทองคำแห่งเมืองดอกบัว" ด้วยวัตรปฏิบัติอันงดงามและเรียบง่าย อยู่แบบสันโดษ

ปัจจุบันหลวงปู่ญาท่านโทน สิริอายุ ๘๗ ปี พรรษา ๖๖ ดำรงตำแหน่งเจ้าอาวาสวัดบ้านพลับ ต.ก่อเอ้ อ.เขื่องใน จ.อุบลราชธานี หลวงปู่ญาท่านโทน เกิดเมื่อวันที่ ๕ พฤษภาคม ๒๔๖๗ ขึ้น ๓ ค่ำ เดือน ๖ ที่บ้านพับ ต.ก่อเอ้ อ.เขื่องใน จ.อุบลราชธานี

เหรียญนี้หลวงปู่เมตตาจารให้ น่าเก็บมากครับ

ปิดรายการครับ

[/FONT]

ขนาดไฟล์:
      101.2 KB
      เปิดดู:
      73
      ขนาดไฟล์:
      98.6 KB
      เปิดดู:
      72
      ขนาดไฟล์:
      105 KB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      95.6 KB
      เปิดดู:
      39
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กุมภาพันธ์ 2013
  7. yaowyaow

yaowyaow เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2010
    สวัสดียามบ่ายๆ หลังอาหารกลางวัน มีใครยังไม่ได้ทานข้าวบ้างครับ ^__^

8. newkpm

สวัสดีครับ ทั้งกลางวันทั้งเย็นเรียบร้อยแล้วครับ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กันยายน 2011
  9. newkpm

ขออนุญาตแนะนำเว็บไซต์ของผมเองหน่อยนะครับ

สมาชิกท่านไหนว่างก็แวะเข้าไปชมและให้กำลังใจกันหน่อยนะครับ

10. newkpm

11. newkpm

สวัสดีครับทุกๆท่าน ทานข้าวเที่ยงกันรึยังครับ :VO

12. newkpm

[/FONT]

13. newkpm

รายการที่ 194 ครับ

194.[FONT=__]เหรียญเนื้อทองแดงผิวไฟ [/FONT][FONT=__]
    หลวงปู่ญาท่านโทน ขันติโก
    วัดบ้านพลับ อ. เขื่องใน จ.อุบลราชธานี

"หลวงปู่ญาท่านโทน ขันติโก" พระเกจิชื่อดังแห่งวัดบ้านพลับ จ.อุบลราชธานี ลูกศิษย์ลูกหาต่างเรียกขานนามท่านว่า "พระทองคำแห่งเมืองดอกบัว" ด้วยวัตรปฏิบัติอันงดงามและเรียบง่าย อยู่แบบสันโดษ

ปัจจุบันหลวงปู่ญาท่านโทน สิริอายุ ๘๗ ปี พรรษา ๖๖ ดำรงตำแหน่งเจ้าอาวาสวัดบ้านพลับ ต.ก่อเอ้ อ.เขื่องใน จ.อุบลราชธานี หลวงปู่ญาท่านโทน เกิดเมื่อวันที่ ๕ พฤษภาคม ๒๔๖๗ ขึ้น ๓ ค่ำ เดือน ๖ ที่บ้านพับ ต.ก่อเอ้ อ.เขื่องใน จ.อุบลราชธานี

เหรียญนี้หลวงปู่เมตตาจารให้ น่าเก็บมากครับ

ปิดรายการครับ

[/FONT]

ขนาดไฟล์:
      111.7 KB
      เปิดดู:
      81
      ขนาดไฟล์:
      108.8 KB
      เปิดดู:
      93
      ขนาดไฟล์:
      114.1 KB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      102.5 KB
      เปิดดู:
      24
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กุมภาพันธ์ 2013
  14. newkpm

สรุปรายการคงเหลือครับ

6.เหรียญอาร์มทองเหลือง หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 150 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    คลิ๊กที่นี่ครับ
    23.ปลัดขิกสีดำ หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 200 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    24.เหรียญพระสังกัจจายน์จกบาตร รุ่นแรก พระอาจารย์มีนา เตชะธัมโม 300 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    25.พระชัยวัฒน์ทีปโก หลวงปู่ดี ทีปโก วัดสร้างแก้วใต้ 300 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    26.พระกริ่งทีปโก หลวงปู่ดี ทีปโก วัดสร้างแก้วใต้ 500 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    27.พระกริ่งใหญ่ทีปโก หลวงปู่ดี ทีปโก วัดสร้างแก้วใต้ 700 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    28.รูปหล่อรุ่น ๑ หลวงปู่ดี ทีปโก วัดสร้างแก้วใต้ 500 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    29.เหรียญบูชาครู หลวงปู่ดี ทีปโก วัดสร้างแก้วใต้ 200 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    30.เหรียญลายกนก เนื้อทองแดง หลวงปู่ดี ทีปโก วัดสร้างแก้วใต้ 200 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    31.สมเด็จผงรุ่นแรก เนื้อสีขาว หลวงปู่ดี ทีปโก วัดสร้างแก้วใต้ 200 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    32.สมเด็จผงรุ่นแรก เนื้อสีดำ หลวงปู่ดี ทีปโก วัดสร้างแก้วใต้ 200 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    33.เหรียญฉลองอายุ ๘๕ ปี เนื้อทองแดงรมดำ หลวง ปู่ญาท่านโทน ขันติโก 300 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    34.เหรียญเอราวัณ สะบัดงา เนื้อทองแดง หลวงปู่ญาท่านโทน ขันติโก 400 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    คลิ๊กที่นี่ครั
    39.พระพุทธนวโกฏิมหาเศรษฐีบารมี ๙ ปรมาจารย์ เนื้อทองแดง ญาท่านเกษม 500 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    41.เหรียญรุ่นแรกพุดซ้อน พระครูเกษมธรรมนุวัตร (ญาท่านเกษม) 700 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    44.เหรียญรุ่นแรก พ.ศ.๒๕๒๔ เนื้อทองแดง พระครูโสภณ จันทรังสี (หลวงปู่เพ็งจันทรังสี) 300 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    49.เหรียญรุ่นแรก มีจาร หลวงปู่ดี ทีปโก วัดสร้างแก้วใต้ 900 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทนะครับ
    52.เหรียญประทานพรครึ่งองค์ หลวงปู่ญาท่านสวน วัดนาอุดม อ.ตาลสุม จ.อุบลราชธานี 500 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    56.พระผงใบโพธิ์เนื้อผงพุทธคุณ หลวงปู่ญาท่านสวน วัดนาอุดม อ.ตาลสุม จ.อุบลราชธานี ปี ๒๕๔๐ 300 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    60.กริ่งลูกพ่อใหญ่ท่านคำบุ รุ่นพ่อให้ลูกรวย เนื้อทองเหลืองขัดเงาหลวงปู่คำบุ 300 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    61.พระสมเด็จ รุ่นอุดมโชคลาภ ๘๗ ด้านหลังฝังตะกรุดหลวงปู่คำบุวัดกุดชมภู 300 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    62.พระลีลา รุ่นอุดมโชคลาภ ๘๗หลวงปู่คำบุวัดกุดชมภู 300 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    68.รูปหล่อรุ่นแรก รุ่นฉลองพิพิธภัณฑ์ญาท่านเกษมวัดเกษมสำราญ จ.อุบลราชธานี 700 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    69.พระกริ่งทวีโชค รุ่งโรจน์หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 900 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    71.หนุมานสำราญทรัพย์ รุ่นแรก ก้นอุดผงหลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 500 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    72.รูปหล่อ รุ่นวิหารธรรมเจดีย์ศรีชมพู บูชาครู ๒๕๕๑ หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 500 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    74.รูปหล่อฤาษีลอยองค์พิมพ์ใหญ่ รุ่นอุดมโชคลาภ ๘๗หลวงปู่คำบุวัดกุดชมภู 250 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    80.รูปหล่อ ๘๗ ปี เนื้อทองเหลืองหลวงปู่จอม นาคเสโนวัดบ้านดอนดู่ 600 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

15. newkpm

สรุปรายการคงเหลือครับ (ต่อ)

81.พระมหาเศรษฐีนวโกฏิ เนื้อทองแดงหลวงปู่จอม นาคเสโนวัดบ้านดอนดู่ 350 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    85.ตะกรุดปลอกลูกปืนหลวงปู่จอมนาคเสโนวัดบ้านดอนดู่ 450 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    87.เหรียญครึ่งองค์รุ่นแรก เนื้อทองแดง พ.ศ ๒๕๕๐หลวง ปู่บุญหลาย วัดโนนทรายทอง 350 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    88.เหรียญครึ่งองค์รุ่นแรก เนื้อทองไมครอน หลวงปู่บุญหลาย วัดโนนทรายทอง 400 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    91.เหรียญนั่งเต็มองค์ รุ่น๑ พ.ศ ๒๕๔๙หลวงปู่บุญหลาย วัดโนนทรายทอง 300 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    94.เหรียญรุ่นดีโรจน์ เนื้อทองแดงหลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 500 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    95.หนุมาน รุ่นดีโรจน์ ก้นทองแดง ญาท่านคำบุ วัดกุดชมภู 500 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    96.เหรียญรุ่นเจริญพร ๕๓หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 150 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    97.หนังสือประวัติหลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 200 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ แถมเหรียญ เจริญพร53 1 เหรียญครับ
    117.เหรียญพระแก้วไพฑูรย์ รุ่นแรก เนื้อทองแดงขัดเงาวัดหลวง 300 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    118.เหรียญพระแก้วไพฑูรย์ รุ่นแรก เนื้อทองเหลืองขัดเงาวัดหลวง 300 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    119.เหรียญพระแก้วไพฑูรย์ รุ่นแรก เนื้อตะกั่วโบราณวัดหลวง 200 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    120.เหรียญหลวงปู่มา รุ่นทวิบารมีทวีโชค เนื้อทองไมครอนวัดสันติวิเวก 300 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    121.เหรียญรุ่นเสาร์ ๕ เพิ่มบารมี เนื้อทองแดงหลวงพ่อเส็ง วัดปราสาทเยอใต้ 350 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    122.เหรียญรุ่นเสาร์ ๕ เพิ่มบารมี เนื้อกะหลั่ยทองหลวงพ่อเส็ง วัดปราสาทเยอใต้ 450 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    123.เหรียญรุ่นเสาร์ ๕ เพิ่มบารมี เนื้อตะกั่วหลวงพ่อเส็ง วัดปราสาทเยอใต้ 450 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    124.เหรียญรุ่นเสาร์ ๕ เพิ่มบารมี เนื้อนวะหลวงพ่อเส็ง วัดปราสาทเยอใต้ 550 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    125.พระสมเด็จหลวงปู่มุม ที่ระลึกงานผูกพัทธสีมาฝังลูกนิมิตรหลวงพ่อเส็ง วัดปราสาทเยอใต้ 250 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    126.เหรียญ PAPAMUM ย้อนยุคหลวงพ่อเส็ง วัดปราสาทเยอใต้ 300 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    127.เหรียญหลวงปู่มุมหลังหลวงพ่อเส็งหลวงพ่อเส็ง วัดปราสาทเยอใต้ 250 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    128.เหรียญรุ่นทานบารมี 53 เนื้อทองแดงหลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 200 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    133.เหรียญรุ่นเรียกเงิน เรียกทอง เนื้อนวะหลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 1,500 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    [​IMG][​IMG]
    134.พระอุปคุตกลีบบัวไม่ตัดปีก รุ่นแรก เนื้อตะกั่ว หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 450 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    135.เหรียญไตรมาสมหามิ่งมงคล ๕๑ เนื้อทองแดงหลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 400 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    [FONT=&quot]141.[/FONT][FONT=&quot]เหรียญรุ่นลายเซ็นต์ เนื้อทองแดง[/FONT][FONT=&quot]หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู [/FONT][FONT=&quot]200 [/FONT][FONT=&quot]บาท [/FONT][FONT=&quot]ค่าจัดส่ง[/FONT][FONT=&quot] 50 [/FONT][FONT=&quot]บาทครับ[/FONT]
    [FONT=&quot]คลิ๊กที่นี่ครับ[/FONT]
    [FONT=&quot]142.[/FONT][FONT=&quot]พระขรรค์กันภัย เนื้อไม้ดำดง[/FONT][FONT=&quot] หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู [/FONT][FONT=&quot]600 [/FONT][FONT=&quot]บาท [/FONT][FONT=&quot]ค่าจัดส่ง[/FONT][FONT=&quot] 50 [/FONT][FONT=&quot]บาทครับ[/FONT]
    [FONT=&quot]คลิ๊กที่นี่ครับ[/FONT]
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    144.[FONT=__]นางกวักเรียกทรัพย์ เนื้อผง [/FONT][FONT=__]หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 200 บาท [/FONT][FONT=__]ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ [/FONT]
    [FONT=__]146.[FONT=__]เหรียญรุ่นเจริญลาภ เนื้อตะกั่วผสมตะกั่วขอมโบราณ[/FONT] [FONT=__]หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 800 บาท [/FONT][/FONT][FONT=__][FONT=__]ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ [/FONT]
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    147.[FONT=__]เหรียญรุ่นเจริญลาภ เนื้อทองแดง[/FONT] [FONT=__]หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู [/FONT][FONT=__]700 บาท [/FONT][/FONT][FONT=__][FONT=__]ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ[/FONT]
    [/FONT][FONT=__]148.[/FONT][FONT=__]ลูกประคำโทนผงยาวาสนา[/FONT][FONT=__][FONT=__]หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 400 บาท [/FONT][/FONT][FONT=__][FONT=__]ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ [/FONT]
    [FONT=&quot]คลิ๊กที่นี่ครับ[/FONT][/FONT]
    [FONT=__]149.[/FONT][FONT=__]ขุนแผนปฐวีนาคราชนาคบาศก์ รุ่นรวยทรัพย์[/FONT][FONT=__][FONT=__]หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 400 บาท [/FONT][/FONT][FONT=__][FONT=__]ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ [/FONT]
    [FONT=&quot]คลิ๊กที่นี่ครับ[/FONT][/FONT]
    150.[FONT=__]ตะกรุดไก่แก้ว[/FONT][FONT=__]หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู[/FONT][FONT=__] 900 บาท [/FONT][FONT=__]ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    [/FONT][FONT=__][FONT=&quot]คลิ๊กที่นี่ครับ[/FONT][/FONT][FONT=__]
    [/FONT][​IMG][​IMG][​IMG]
    152.[FONT=__]พระชัยเชียงรุ้งรวยทรัพย์ รุ่นแรก เนื้อโลหะผสม[/FONT] [FONT=__]หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู [/FONT][FONT=__]800 บาท [/FONT][FONT=__]ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ[/FONT]
    [FONT=__][FONT=&quot]คลิ๊กที่นี่ครับ[/FONT][/FONT]
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    153.[FONT=__]เหรียญนักกล้าม เนื้อทองแดงรมดำ[/FONT] [FONT=__]หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู [/FONT][FONT=__]400 บาท [/FONT][FONT=__]ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ[/FONT]
    [FONT=__][FONT=&quot]คลิ๊กที่นี่ครับ[/FONT][/FONT]
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    154.[FONT=__]กุมารทองเนื้อดินเผาเพ้นท์สี[/FONT][FONT=__]หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู [/FONT][FONT=__]700 บาท [/FONT][FONT=__]ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ[/FONT]
    155.[FONT=__]รูปเหมือนหลวงปู่คำบุ รุ่นอุดมโชคลาภ ๘๗[/FONT][FONT=__]หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู [/FONT][FONT=__]600 บาท [/FONT][FONT=__]ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ[/FONT]
    156.[FONT=__]พระอุปคุตกลีบบัวไม่ตัดปีก รุ่นแรก เนื้อทองแดง[/FONT][FONT=__]หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู [/FONT][FONT=__]350 บาท [/FONT][FONT=__]ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ[/FONT]
    157.[FONT=__]พระชัยวัฒน์ เนื้อทองแดง [/FONT][FONT=__]ญาท่านโทน ขันติโก [/FONT][FONT=__]วัดบ้านพลับ[/FONT][FONT=__] 350 บาท [/FONT][FONT=__]ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ[/FONT]
    158.[FONT=__]พระชัยวัฒน์ [/FONT][FONT=__]เนื้ออัลปาก้า[/FONT][FONT=__]ญาท่านโทน ขันติโก [/FONT][FONT=__]วัดบ้านพลับ[/FONT][FONT=__] 450 บาท [/FONT][FONT=__]ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ[/FONT]
    159.[FONT=__]พระชัยวัฒน์ [/FONT][FONT=__]เนื้อนวะโลหะ [/FONT][FONT=__]ญาท่านโทน ขันติโก [/FONT][FONT=__]วัดบ้านพลับ [/FONT][FONT=__]550 บาท [/FONT][FONT=__]ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ[/FONT]
    160.[FONT=__]พระสิวลีศรีคำรุ้ง รุ่งเรืองไม่ขาดลาภ เนื้อทองฝาบาตร[/FONT][FONT=__]
    ญาท่านโทน ขันติโก [/FONT][FONT=__]วัดบ้านพลับ[/FONT]
    [FONT=__] 400 บาท [/FONT][FONT=__]ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ[/FONT]
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][FONT=__]
    [/FONT]

16. newkpm

สรุปรายการคงเหลือครับ (ต่อ)

161.[FONT=__]พระสมเด็จ รุ่นแรกศิษย์ ท.บ. สร้างถวาย [/FONT][FONT=__]
    ญาท่านโทน ขันติโก [/FONT][FONT=__]วัดบ้านพลับ[/FONT]
    [FONT=__] 200 บาท [/FONT][FONT=__]ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ[/FONT]
    162.[FONT=__]พระนางพญา รุ่นแรกศิษย์ ท.บ. สร้างถวาย[/FONT][FONT=__]
    [FONT=__] 200 บาท [/FONT][FONT=__]ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ[/FONT]
    164.พระสิวลีศรีคำรุ้ง รุ่งเรืองไม่ขาดลาภ เนื้อนวะโลหะ [FONT=__]
    [FONT=__] 600 บาท [/FONT][FONT=__]ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ[/FONT]
    166.ผ้ายันต์โชคชัย
    [FONT=__] ญาท่านโทน ขันติโก [/FONT][FONT=__]วัดบ้านพลับ[/FONT][FONT=__] 150 บาท [/FONT][FONT=__]ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ[/FONT]
    167.พระเนื้อผง รุ่นคชสีห์หนุนดวง
    [FONT=__] ญาท่านโทน ขันติโก [/FONT][FONT=__]วัดบ้านพลับ[/FONT][FONT=__] 250 บาท [/FONT][FONT=__]ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ[/FONT]
    168.[FONT=__]หนุมาน รุ่นดีโรจน์[/FONT][FONT=__] ก้นเงิน ญาท่านคำบุ วัดกุดชมภู [/FONT][FONT=__]1,300 บาท [/FONT][FONT=__]ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ[/FONT]
    169.พระปิดตามหาสมบัติ ปี ๒๕๕๑[FONT=__]หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู [/FONT][FONT=__]300 บาท [/FONT][FONT=__]ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ[/FONT]
    170.เหรียญอาร์มเนื้อตะกั่ว[FONT=__]หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู [/FONT][FONT=__]200 บาท [/FONT][FONT=__]ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ[/FONT]
    171.ตะกรุดปืนแตกแช่น้ำหมาก[FONT=__]หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู [/FONT][FONT=__]1,100 บาท [/FONT][FONT=__]ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ[/FONT]
    172.เบี้ยแก้กันภัย[FONT=__]หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู [/FONT][FONT=__]1,500 บาท [/FONT][FONT=__]ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ[/FONT]
    173.ตะกรุดรกแมวสามกษัตริย์[FONT=__] หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู [/FONT][FONT=__]800 บาท [/FONT][FONT=__]ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ[/FONT]
    174.ผ้ายันต์เพชรพญาธรเรียกทรัพย์[FONT=__] หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู [/FONT][FONT=__]400 บาท [/FONT][FONT=__]ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ[/FONT]
    175.สีผึ้งจันทร์รัญจวน(ผสมผงรกแมวเมตตาค้าขาย) [FONT=__]หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู [/FONT][FONT=__]400 บาท [/FONT][FONT=__]ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ[/FONT]
    176.ชุดพระสังกัจจายน์มหาลาภ ร่ำรวย กฐิน53[FONT=__]หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู [/FONT][FONT=__]800 บาท [/FONT][FONT=__]ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ[/FONT]
    177.พระสังกัจจายน์มหาลาภ ร่ำรวย กฐิน ๕๓ เนื้ออัลปาก้า[FONT=__]หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู [/FONT][FONT=__]500 บาท [/FONT][FONT=__]ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ[/FONT]
    178.พระสังกัจจายน์มหาลาภ ร่ำรวย กฐิน ๕๓ เนื้อทองแดง [FONT=__]หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู [/FONT][FONT=__]400 บาท [/FONT][FONT=__]ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ[/FONT]
    179.เหรียญเจ้าสัวนวโกฏิหนุนดวง ๘๘ เนื้อทองทิพย์[FONT=__] หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู [/FONT][FONT=__]400 บาท [/FONT][FONT=__]ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ[/FONT]
    180.พระปรกใบมะขามกองทุนกฐิน ๕๓ เนื้อนวะโลหะ[FONT=__]หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู [/FONT][FONT=__]250 บาท [/FONT][FONT=__]ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ[/FONT]
    181.พระบูชา ๓ นิ้ว ปี ๒๕๕๑ เนื้อเรซิ่น[FONT=__]หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู [/FONT][FONT=__]800 บาท [/FONT][FONT=__]ค่าจัดส่ง 60 บาทครับ[/FONT]
    182.พระบูชา ๕ นิ้ว ปี ๒๕๕๑ เนื้อเรซิ่น[FONT=__]หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู [/FONT][FONT=__]1,000 บาท [/FONT][FONT=__]ค่าจัดส่ง 60 บาทครับ[/FONT]
    183.[FONT=__]เหรียญรุ่นปลอดภัย ฉก.ร.16 เนื้อทองแดง[/FONT][FONT=__]หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู [/FONT][FONT=__]400 บาท [/FONT][FONT=__]ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ[/FONT]
    184.หนังสือประวัติหลวงปู่คำคนิง จุลมณี วัดถ้ำคูหาสวรรค์ อ.โขงเจียม จ.อุบลราชธานี [FONT=__]200 บาท [/FONT][FONT=__]ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ[/FONT]
    185.[FONT=__]หลวงพ่อพระอุปคุต เนื้อทองแดง
    วัดพระธาตุพนมมหาวรวิหาร จ.นครพนม
    [/FONT][FONT=__]350 บาท [/FONT][FONT=__]ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ[/FONT]
    186.[FONT=__]เหรียญพระอุปคุตหลังพระธาตุพนม เนื้อชุบทอง [/FONT][FONT=__]
    วัดพระธาตุพนมมหาวรวิหาร จ.นครพนม
    [/FONT][FONT=__]150 บาท [/FONT][FONT=__]ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ[/FONT]
    187.[FONT=__]เหรียญพระอุปคุตหลังพระธาตุพนม เนื้อชุบเงิน [/FONT][FONT=__]
    [/FONT][FONT=__]150 บาท [/FONT][FONT=__]ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ[/FONT]
    188.[FONT=__]เหรียญพระแก้วบุษราคัม เนื้อทองแดง ปี ๒๕๔๙ [/FONT][FONT=__]
    วัดศรีอุบลรัตนาราม อ. เมือง จ. อุบลราชธานี
    190.[FONT=__]เหรียญสมปรารถนา ๙ ยอดรุ่นแรก เนื้อทองฝาบาตร [/FONT][FONT=__]
    ญาท่านเขียน ป่าช้ายางขี้นก จ. อุบลราชธานี
    [/FONT][FONT=__] [/FONT][FONT=__]300 บาท [/FONT][FONT=__]ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ[/FONT]
    191.[FONT=__]ลูกแก้วสารพัดนึก (แก้วพญานาค) เนื้อเมฆพัตร [/FONT][FONT=__]
    ญาท่านเขียน ป่าช้ายางขี้นก จ. อุบลราชธานี
    [/FONT][FONT=__] [/FONT][FONT=__]350 บาท [/FONT][FONT=__]ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ[/FONT]
    192.[FONT=__]ตะกรุดสายรก ( มีกินไม่รู้จักหมด ) [/FONT][FONT=__]
    [/FONT][FONT=__] [/FONT][FONT=__]350 บาท [/FONT][FONT=__]ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ[/FONT]
    193.[FONT=__]เหรียญเนื้อทองแดงรมดำ
    หลวงปู่ญาท่านโทน ขันติโก วัดบ้านพลับ
    [/FONT][FONT=__][/FONT] [FONT=__]300 บาท [/FONT][FONT=__]ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ[/FONT]
    194.[FONT=__]เหรียญเนื้อทองแดงผิวไฟ
    หลวงปู่ญาท่านโทน ขันติโก วัดบ้านพลับ
    [/FONT] [FONT=__]300 บาท [/FONT][FONT=__]ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ[/FONT]

17. newkpm

สรุปรายการคงเหลือไว้แล้ว เลือกชมกันได้เลยครับ :cool:

18. newkpm

19. newkpm

20. yaowyaow

yaowyaow เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2010
    สวัสดีตอนเช้าครับทุกท่าน :cool: