Moon sign โหราศาสตร์ลึกลับที่ถูกถ่ายทอดมากว่าพันปี

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย akara26, 31 มกราคม 2008.

1. akara26

akara26 Active Member

ถ้าคุณเป็นคนหนึ่งที่มีความสนใจในศาสตร์เล้นลับ
    เชิญท่านมาพิสูจน์ด้วยตัวท่านเองสุดยอดโหราศาสตร์ Moon sign จากอินเดีย ที่สืบทอดมาเป็นพันปีที่ไม่สามารถหาดูได้ในประเทศไทย โดยพราหมณ์ตัวจริง เสียงจริงจากอินเดียที่จะมาไขความลับให้ท่านได้รู้ถึงอนาคต และปัญหาชีวิตต่างๆ ของท่านไม่ว่าจะเป็นเรื่องเคราะห์กรรม มีบุตรยาก ความรัก การงาน การเงิน และอื่นๆด้วยวิถีการแก้กรรมจากศาสตร์ moon sign ที่จะทำให้ท่านพลิกชีวิตที่เหลืออยู่อย่างมีความสุข
    ทำไมบางคนดิ้นทั้งชีวิตแล้วยังไม่รวย??? ทำไมบางคนถึงไม่มีลูก ?? ทำไมบางคนที่เกิดมามีแต่ทุกข์??? ทำไมบางคนถึงพ่ายให้แก่ความรัก

รับปรึกษาเฉพาะวันอาทิตย์ ค่าดูตามจิตศรัทธารายได้จากการดูดวงชะตาจะนำไปทำบุญสร้างวัด จองคิว โทร Khun akara 086 600 9965
    หมายเหตุ ท่านที่ไม่มีวันเดือนปีเกิด และเวลาตกฟาก การทำนายอาจคาดเคลื่อน ต้องใช้การทำนายลายมือเป็นหลัก
    ทำนายเพียง 10 ท่าน/อาทิตย์ เท่านั้น
    Moon sign จะบอกแผนที่ชีวิตให้คุณ ????<O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มกราคม 2008
  2. appyLuny

appyLuny เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    มงกุดมาจากไหนนิ

3. akara26

รับปรึกษาเฉพาะวันอาทิตย์นะครับ อาทิตย์ละ 10 คิวครับ สนใจติดต่อ 086 600 9965 มาพิสูจน์ด้วยตัวคุณเอง อย่าเชื่อ!! ถ้าคุณยังไม่ได้พิสูจน์

4. kwantrakul

kwantrakul เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาต ถามราคาได้ไหมค่ะ

5. akara26

คิวอาทิตย์นี้จะเต็มแล้วครับ

6. akara26

ค่าดูตามจิตศรัทธา รายได้ส่วนหนึ่งจากการดูดวงชะตา จะนำไปทำบุญสร้างวัด
    หมายเหตุ ไม่มีการบังคับใดๆ ทั้งสิ้น สำหรับการดูดวงครั้งนี้ ให้เวลาท่านละ 20 นาทีเท่านั้น ศรัทธาเท่าไหร่ ให้เท่านั้น ครับ
    พราหมณ์ที่มา ไม่สามารถพูดภาษาไทยได้ ต้องใช้ล่ามแปล (ล่ามมาช่วยทำบุญครับ) การทำนายตามศาสตร์ Moon Sign ที่สืบทอดมากว่าพันปี จากอินเดีย ครับ ซึ่งยังไม่เป็นที่แพร่หลายในประเทศไทย แต่ที่อินเดียจะดังมากครับ

7. akara26

ได้คิวพราหมณ์เพียงวันอาทิตย์วันเดียวเท่านั้นครับ

8. โสมส่องหล้า

โสมส่องหล้า Active Member

21 ธันวาคม 2007
    ขอโทษนะคะ ไม่ทราบว่าคุณโพสผิดห้องหรือเปล่า แต่ก็เข้าใจในความหวังดีนะคะ ว่า อยากให้สมาชิกทุกท่านมีทางออก (ถ้าเกิดสมาชิกมีปัญหา) เอาเป็นว่า ขออนุโมทนาบุญในความหวังดีแล้วกันนะ

9. ยูเรเนี่ยน

ยูเรเนี่ยน Active Member

2 กุมภาพันธ์ 2008
    โหราศาสตร์มีหลายแขนง แค่ 20 นาที ไม่ได้อะไรหรอกครับ แค่ล่ามช่วยแปลคำถามแรกก็หมดเวลาแล้ว แล้วใครจะกล้าให้ 20 บาท คนไทยนิสัยดี ขี้เกรงใจอย่างน้อยก็คงให้ 100 บาท ผมไม่ได้ว่าใคร หรือสนับสนุนใครทั้งสิ้น แต่นี่เป็นความเห็นส่วนตัว ไม่ต้องร้อนท้อง ..... !!!!!

10. akara25

akara25 Active Member

เชิญพราหมณ์มาเพื่อให้คนที่มีปัญหาทุกข์ได้แก้ไข เพราะคนสนใจเยอะมาก แต่กลับถูกคนที่มีความเห็นขัดแย้งเบี่ยงประเด็นทำลาย เหนื่อยใจกับสังคมไทย แล้วทีนี้ ใครจะหาสิ่งดีๆ มาให้ สงสัยต้องไล่ให้ไปดูหมอทีละ 3,000 - 10,000 แล้วให้เขาโม้ให้ฟังสัก 3 ชั่วโมงแล้วมั้ง อะนิจัง

11. akara25

อาทิตย์ที่ 10 กุมภาพันธ์ รับจองคิวเพียง 10 ท่านเท่านั้น akara 086 600 9965

12. ยูเรเนี่ยน

ยูเรเนี่ยน Active Member

2 กุมภาพันธ์ 2008
    คุณ akara27 เข้าใจอะไรผิดหรือเปล่า ที่นี่ประเทศไทยความเห็นขัดแย้งมันเป็นเรื่องธรรมดา แล้วมันผิดตรงไหน แต่คนที่เห็นผิดนี่สิ ผมว่าไม่เข้าท่าเลย

และที่คุณว่า "เชิญพราหมณ์มาเพื่อให้คนที่มีปัญหาทุกข์ได้แก้ไข เพราะคนสนใจเยอะมาก" คิดไปเองหรือเปล่า ไม่เห็นมีใครเขาสนับสนุนคุณเลย ช่วยเหลือกตาดูว่าเขาโพสว่าอย่างไร ทั้งคุณ appyluny และคุณโสมส่องหล้า ภาษาไทยคุณคงอ่านออกนะ น่าจะเข้าใจอะไรได้ไม่ยาก

อ้อ!! โปรดสังเกต akara26 สมัครในเว็ป เดือน ม.ค. 51 ลงโพส 31 ม.ค. 51 ส่วน akara27 สมัครในเว็ป เดือน ก.พ. 51 ลงโพส 5 ก.พ. 51 จริงใจหรือเปล่าขอให้ผู้อ่านทุกท่านวิเคราะห์เอาเองผมเชื่อว่าทุกคนมีวุฒิภาวะพอ

คนถ้าไม่ได้ผลประโยชน์คงไม่ทำกันอย่างนี้ หรือว่าไง เร่งรัดกันเหลือเกิน แล้วเรื่องที่ใครเขาจะไปดูดวงกันราคาเท่าไรนั้นมันเป็นเรื่องของเขา คุณไม่น่าไปว่าเขาถึงขนาดใช้คำว่า อะนิจัง และที่คุณไปว่าเขานั้นมันก็เขียนผิด ที่ถูกจะต้องเป็น อนิจจัง จำไว้ด้วย อะนิจัง ไม่มีครับ ถ้าแค่นี้เขียนผิด แล้วจะไปช่วยอะไรใครได้

ผมได้โพสบอกแล้วว่า "ผมไม่ได้ว่าใคร หรือสนับสนุนใครทั้งสิ้น แต่นี่เป็นความเห็นส่วนตัว ไม่ต้องร้อนท้อง ..... !!!!!<!-- / message -->" แต่ก็ยังไม่วาย ถ้าไม่มีผลประโยชน์ก็เงียบดีกว่า ยิ่งออกมาโพสอย่างนี้ผมคิดว่าคุณยิ่งเสีย

ใครถ้าทุกข์หนักขนาดไหน ลองหันหน้าเข้าวัดฟังธรรมบ้าง หมั่นทำบุญ สร้างกุศล ทำจิตใจให้ผ่องใส คิดแต่สิ่งที่ดีๆ ฯลฯ หลายวิธีเหลือเกินที่จะทำ คนไทยไม่โง่ครับ.... ขอฝากบทกลอนทิ้งท้ายให้ทุกคนได้อ่านนะครับ ถ้าใครร้อนตัวผมก็ไม่ได้สนใจ เพราะผมไม่ได้ขอข้าวใครกิน

อย่าเอาตัวเองเป็นบรรทัดฐาน
    อย่าพาลเพราะไม่ได้ผล
    อย่ามองคนอื่นว่าอับจน
    จงดูตนก่อนดีกว่าค่อยว่าใคร

13. หาธรรม

หาธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ถึง จขกท
    อะไร ๆ ที่โพส หรือหาลูกค้า หรือการชักชวนให้คนหลงใหลออกนอกลู่นอกทาง แทนที่จะพากันปฏิบัติไปในทางที่ถูกต้อง ต้องน่าจะคิดให้ดี

สุข ทุกข์ ใด ๆ เกิดขึ้นกับเราเพราะเราทำเองจะให้ใครมาเสกเป่าช่วยไม่ได้
    จะทำให้ดีขึ้นเราก็ต้องเป็นผู้ทำ วิธีที่จะให้ได้ประสพกับสิ่งดี ๆ ต้องทำบุญ รักษาศีล และทำกรรมฐานภาวนา...

ไม่ใช่เชื่อหมอดู

14. vnoen

vnoen เป็นที่รู้จักกันดี

พราหมณ์ ฮินดู ซิกซ์ ทั้งหลายท่านได้เบียดเบียนชาวพุทธมานานนับพันปีแล้ว เราขอได้ไหม แผ่นดินนี้ แผ่นดินที่พระนเรศวร พระเจ้าตากสิน มอบไว้ให้กับศาสนาพุทธและชาวไทยเป็นผู้ดูแล คุณได้ทรยศต่อบูรพกษัตริย์ แล้วยังนำอวิชชามาสู่ผู้อื่นอีก โดยหวังเพียงเศษขยะเพียงกำมือ ฉะนั้นผลกรรมที่คุณควรได้รับจักสาสมหลังจากนี้ไป

15. akara25

อ่านคุณยูเรเนียนแล้วปลง ผมคงไม่ต้องตอบแล้วหละครับ ผู้มีปัญญาคงเข้าใจได้เอง ขอบคุณนะครับที่อุตส่าห์ติดตามการโพสของผม ส่วนเรื่องจริงใจ หรือไม่จริงใจ ผมให้คุณพิสูจน์เองดีกว่า ไม่ใช่คอยแต่เขียนคอมเม้นท์ว่าคนโน้น ว่าคนนี้ ทำถูกแล้วเหรอครับ ส่องกระจกดูหน่อยนะครับ การที่ผมเชิญพราหมณ์มาเพื่อให้คนครบต่อวัน 10 คน ผมผิดด้วยเหรอ?? เพราะท่านไม่ว่างมาดูให้ ส่วนที่ผมใช้ชื่อ akara26 หรือ akara27 ผมหลอกลวงตรงไหน?? ไม่จริงใจตรงไหน เพราะ user ผมเข้าไม่ได้ แล้วการที่ผมให้เขาดูตามจิตศรัทธา ผมผิดไหม??? ที่เชิญพราหมณ์มาจ่ายค่ารถให้ ส่วนที่เหลือทำบุญบ้าง แต่การที่จ้องจับผิดคงอื่น โดยไม่มองว่าสิ่งที่เขาทำ เป็นการหวังดีหรือไม่ ผมว่าน่าจะพิจารณาตัวเองนะครับ แล้วการที่ผมเขียนตอบโต้คุณ ผมไม่มีอะไรจะเสียหรอกครับ เพราะผมไม่ได้เอาพราหมณ์มาทำธุรกิจ ผมมีธุรกิจส่วนตัว แล้วเชิญท่านมาเพราะท่านมีชื่อเสียงอยู่แล้วในหมู่คนอินเดียในประเทศไทย และไม่ว่างขนาดมานั่งตบยุงรอคนหรอกครับ ถ้าจะเสียใจก็น่าจะเสียดายโอกาสที่ผมทำให้คนได้มีที่ปรึกษา แต่คนบางคนมองไม่เห็นเพราะมีแต่กรรมบังอะครับ ผมบอกตรงนี้เลยนะครับว่าพราหมณ์คนนี้ปกติไม่ได้รับดูให้ทุกคน แล้วถ้าจะดูค่าใช้จ่ายสูงด้วย แต่ที่ผมเชิญมาได้เป็นความสัมพันธ์ส่วนตัว
    สิ่งที่ผมอยากเขียน ก็ได้เขียนแล้ว สิ่งที่ผมอยากทำ ผมก็ได้ทำแล้ว ถ้าอ่านภาษาไทยไม่ออกที่ผมอธิบาย ผมต้องขอโทษนะครับ เพราะภาษาผมอาจจะสูงเกินไปที่คนอย่างคุณยูเรเนียนจะเข้าใจ ถ้าให้ดีเขียนตอบโต้ผมเยอะๆ ก็ได้นะครับ ผมจะได้ดัง ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กุมภาพันธ์ 2008
  16. akara25

เปิดวิสัยทัศน์ให้กับผู้ที่รู้ที่คิดว่าตัวเองรู้ วิชาโหราศาสตร์เป็นวิชาที่ว่าด้วยการคาดการณ์ คาดคะเนตามหลักของโหราในแต่ละประเทศ ไม่ว่าจะเป็น โหราศาสตร์ไทย ที่สืบทอดมาจากอินเดียเต็มๆ หรือโหราศาสตร์จีน ฮวงจุ้ย และอื่นๆ ที่ถูกสืบทอดมาแต่บรรพบุรุษ ในการทำพิธีกรรมต่างๆ แรกนาขวัญ และบายศรี หรือแม้กระทั่งการแต่งงาน และพิธีกรรมสำคัญๆ ต่างๆ ในขนบธรรมเนียม วัฒนธรรมของแต่ละประเทศ รวมถึงการทำนาย ทายทัก ซึ่งมีมาแต่ครั้งโบราณกาล และ พุทธกาล สมัยพระพุทธเจ้าประสูติ
    ประโยชน์ของโหราศาสตร์มีสิ่งดีๆ มากมาย ที่เป็นเครื่องเตือนใจให้คนเราไม่ประมาท ในการกระทำหากดวงชะตาในช่วงเวลานั้นไม่ดีตามตำรา หากการทำนายตามหลักโหราศาสตร์เป็นบวก ก็ถือว่าผู้นั้นโชคดี เป็นสิ่งที่ให้กำลังใจ เพื่อเป็นแรงผลักดันให้คนเหล่านั้นได้เดินต่อ จะว่าไปแล้วโหราศาสตร์เหมือนกับแผนที่ชีวิตที่ให้เราคำทางหาเส้นทางที่เหมาะสำหรับเรา แต่โหราศาสตร์ไม่ได้สอนให้คนงมงายเลย ดังนั้น จงเชื่อโดยใช้สติ ตามหลักพหูสูตรของพระพุทธเจ้า อย่างไรก็แล้วแต่ ทุกสิ่งทุกอย่างบนโลกใบนี้ มีสองด้านเสมอ มีทั้งดีและไม่ดี มีทั้งคนดี และคนชั่ว คนที่มองเห็น และคนที่มองไม่เห็น หากจะเชื่ออะไรแล้ว ไม่ว่าเขาจะเป็นใคร จงใช้สติ ปัญญา วิเคราะห์ดูก่อนเทิด อย่าเชื่อโดย เขาคนนั้นเห็นว่าไม่ดี หรือเห็นว่าดี พิสูจน์ด้วยตัวคุณเองดีกว่า

17. เด็กโชว์พาว

เด็กโชว์พาว เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    น่าเห็นใจครับ ถ้าคุณคิดดีสักวันจะได้รับสิ่งดีๆตอบกลับครับ

18. akara25

ในชีวิตนี้ คุณเคยตัดสินคนผิด เพียงแค่คุณเห็นด้วยตาหรือเปล่า???

19. akara25

ขอขอบคุณทุกท่านทุกความเข้าใจ ที่โทรมาให้กำลังใจ และตอบกระทู้ เพราะสังคมนี้ สื่อมีอิทธิพลในการทำลายมาก หากผมไม่ตอบโต้ บางท่านอาจจะไม่เข้าใจเจตนารมณ์ แล้วเข้าใจผิดได้ อย่างไรก็ตามสิ่งดีๆ ที่ผมทำให้ อาจจะไม่มีแล้ว ผมเพียงเสียดายโอกาสแทนเพื่อนๆ เท่านั้น ขอบคุณครับ

20. akara25

หากคุณได้รู้จักคนที่เขาสามารถรักษาโรคเอดส์หายได้ แต่เขาพูดภาษาไทยไม่ได้ คุณจะทำอย่างไร???? ผมฝากไว้เท่านี้ครับ