คำทำนายดวงเมือง"สยามประเทศ"อีก๓ปีข้างหน้าโดยคุณ บอล

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย baiiboom, 2 มกราคม 2010.

1. baiiboom

baiiboom เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2009
    ขณะที่เขียนกระทู้นี้ ตรงกับวัน เสาร์ ที่ ๒ มกราคม พ.ศ ๒๕๕๓ เวลาประมาณ๑๔.๔๐ น.

จากการตอบรับอย่างอบอุ่นในบ้านหลังนี้( พลังจิต)ทำให้ผู้ที่ท้อแท้และเคยหมดหวังอย่างผมกลับมีพลังที่จะอยู่ต่อในชีวิตเพื่อทำความดี ช่วยเหลือญาติธรรมทุกๆท่านตามที่บุญกรรม นำพาเรา ให้ได้มาพบกัน และได้เสวนาทางธรรมและทางโลกกันเมื่อปลายปี๒๕๕๒ การเปิดกรรมของผมได้หยุดที่จะช่วยเหลือญาติธรรมเป็นเวลาประมาณ สองอาทิตย์เนื่องมาจากอาการเจ็บไข่ได้ป่วยที่มนุษย์ถูก<O:p</O:pกำหนดตามกฎเกณฑ์ธรรมชาติกล่าวถึงเรื่องเจ็บไข่ได้ป่วยนั้นเป็นไปตามธรรมชาติในทางธรรมก็คือธาตุไม่ปกติ มนุษย์นั้นประกอบด้วย ธาตุทั้งสี่

คือ ดิน <O:p</O:pน้ำ ลม ไฟธาตุต่างๆในร่างกายต้องสมดุล จะขาดธาตุใด หรือเกินไปก็ไม่ได้ ไม่มีธาตุลม ก็หมดลมต้องเสียงชีวิต ธาตุไฟเกินก็ทำให้ปวดหัว ตัวร้อน เป็นไข้ฯลฯนี่ละครับเหตุและผลของอาการที่ผมเป็น กล่าวโดยรวมก็คือธาตุไม่ปกติในจริตผมคิวว่า ตามที่สังขารของผู้ปฎิบัติ(พระเถระผุสำเร็จในขันธ์ธาตุ)ที่ตามสื่อต่างๆได้ลงว่าพระเถระองค์นั้นๆได้ละสังขาร แต่สังขารไม่เน่าบ้างก็ถกกันว่าท่านทาน ใบไม้โน้นนี้บ้างมียาวิเศษมีใบไม้วิเศษทำใหสังขารไม่เน่าบ้างความจริงแล้วยาวิเศษที่กล่าวไม่ต้องไปเสาะแสวงหาที่ไหน ยาวิเศษที่บอกกล่าวก็คือ

<O:p</O:pธรรมะนี่ละครับพระเถระผู้สำเร้จในขันธ์ธาตุนั้นสามารถแยกธาตุ ต่างๆออกมาจากสังขารได้ พอละสังขารธาตุที่เหลือ และไมเน่าเปื่อยก็คือธาตุดิน กล่าวคือในเมื่อถึงเวลาละสังขารธาตุต่างๆก็สามารถแยกจากกันได้โดย การสำเร็จในฌาณกล่าวกันมาพอประมาณก็ขอเข้าเรื่องนะครับ การที่ผมได้มาตั่งกระทู้นี้ขึ้นมาก็เพื่อจะบอกกล่าวให้ญาติธรรมทุกๆท่านได้ทราบทั้งผู้ที่คอยติดตามเรื่องราวอาการเจ็บไข้ได้ป่วยของผมและท่านผู้ที่รอการตรวจกรรมจากผมอาการเจ็บไข้ได้ป่วยที่ผมเป็นนั้นอาการดีขึ้นตามลำดับส่วนโรคแทรกซ้อนต่างๆอาการก็ยัง

<O:p</O:pทรง(ไม่ทรุด) ทานยารักษาตามอาการและที่สำคัญคือธรรมะบำบัดครับ เรื่องการเปิดกรรมขณะนี้ก็รับปรึกษา(โดยไม่เสียค่าใช้จ่าย เหมือเดิม)ทำเพื่อต่อยอดพระพุทธศาสนา ในปี ๒๕๕๓ นี้และปีต่อๆไป(ถ้าฌาณยังไม่ถอย)ก้จะรับเปิดกรรมตามที่เวลาและโอกาศจะเอื่ออำอวยครับจากที่กล่าวว่าอาการเจ็บไข้ได้ป่วยที่ผมเป็นทำให้ การเปิดกรรมหยุดไปประมาณสองอาทิตย์ ขณะนี้ sms ที่ณาติธรรมได้ส่งมาลงคิว ยอดตอนนี้ ประมาณ,๐๐๐กว่าคิว(หนึ่งพันกล่าวคิว) ตอนนี้ sms ข้อความในโทรศัพพ์ผมเต็มจึงไม่สามารถรับข้อความใหม่ได้

<O:p</O:pในขณะนี้อย่างไรก็ขออภัยญาติธรรมทุกๆท่านที่บางข้อความ(คิวที่ส่งsms มาจอง)ไม่สามารถรับได้ถ้าตกหล่นอย่างไรก็ขออภัยญาติธรรมทุกๆท่านด้วยครับเรื่องการเปิดกรรมปีนี้ผมรับปรึกษาเหมือนเดิม ท่านที่รอการติดต่อบุญเราสำพันธ์กันไม่นานเกินรอ ต้องได้คุยครับและเรื่องการเปิดกรรมที่บ้านขอแจ้งให้ทราบอีกที่คือ รับอาทิตย์ละ ๑๐ คิว(ลงคิวที่เมล์ผมครับ)ท่านที่มีความประสงค์จะมาปรึกษาที่บ้านและรอการติดต่อทางโทรศัพพ์ก่อนจะรับการเปิดกรรมให้หมั่นสวดมนต์ภาวนา สมาธิกรรมฐานอย่างน้องเป็นบทสวดพระคาถาชินบัญชร ๓ จบทุกๆวัน
    ก่อนที่รับการตรวจกรรมประมาณอย่างน้อย ๙ วัน ก่อนสวดให้สวดพระ

พุทธคุณ ธรรมคุณสังฆคุณก่อนและทุกๆข้อความทุกๆเบอร์โทรเมื่อถึงคิวและผมติดต่อท่านใดไป จะแจ้งให้ทราบในกระทู้ที่ทีมงาน(พลังจิต)ได้จัดเป็นกระทู้แนะนำให้ผมอยู่ถัดจาก (กรทู้เรื่องเด่น)สุดท้ายนี้เนื่อในโอกาศชีวิตใหม่ ปีใหม่ขอให้ญาติธรรมทุกๆท่านเจอะเจอแต่สิ่งดีๆ ดังใจปารถนา สุข สม หวังทุกๆประการเจริญด้วยธรรมกันทุกๆท่าน และที่ลืมไม่ได้อย่างจะกล่าวหลายๆครับคือบ้านหลังนี้(พลังจิต)และทีมงานทุกๆท่าน ขอให้ท่านมีกำลังมีพลังที่จะแต่งแต้มเสริมส่ง เวปนี้ให้เจริญรุ้งเรื่องยิ่งๆขึ้นไป อย่าเจ็ยอย่าจน รวยๆๆๆกันทุกๆท่านครับ<O:p</O:p
    <O:p</O:p

ส่งความสุข ๒๕๕๓ HAPPY NEW YEAR 2010

ดวงเมืองสยามประเทศ อีก๓ปีข้างหน้า<O:p</O:p

ขณะที่เขียนบันทึกนี้ ตรงกัน วัน อาทิตย์ ที่ ๓ มกราคม ๒๕๕๓ เวลาประมาณ ๑๑ ๔๙ .

<O:p</O:pชีวิมนุษย์นั้น หมุนเวียนเปลี่ยนไปตามเกณฑ์เวลา ตามกฎเกณฑ์ธรรมชาติ ญาติธรรมทุๆท่านค่อยๆตรอง แล้วท่านจะเข้าใจ ก็อย่างที่กล่าวนะ ท่านที่เคยได้คุยเสวนา ทางโลก ทางธรรม (เปิดกรรม) กับผม การเปิดกรรมก็เป็นแค่กุโลบาย ที่จะชักนำชาวพุทธสยามประเทศ และชาวพุทธทุกๆทั่วมุมโลก อีกทั้งๆศาสนาสิทธิต่างๆ ให้หันเข้ามาปฎิบัติตามรอยพระพุทธศาสนา(ในพระพุทธกาล ของพระพุธะโคดม) ศาสนาพุทธนั้นกล่าวถึงในคุณประโยชน์นั้น จะกล่าวกันไม่หมดในกระทู้นี้ กระทู้เดียวเป็นแน่แท้ เป็นศาสนาที่เป็น ธรรมชาติ สอนให้รู้กฎเกณฑ์ ในธรรมชาติ ในการดำรงชีวิตอย่างสงบสุข ฯลฯ มนุษย์เราในชาติภพภูมิปัจจุบันนี้ ส่วนมากจะปฎิบัติกรรมไม่ดี แก่งแย้งแข่งขัน ชิงดีชิงเด่นที่จะให้มี ให้ได้มาเป็นของตนเอง(กอบโกยผลประโยชน์) ที่จะได้มาจนเกินพอความ

<O:p</O:pเป็นอยู่ของตนเอง โดยไม่นึกถึง บาป บุญ คุณ โทษ และกฎเกณฑ์ธรรมชาติว่า ทำบุญได้บุญ ทำโทษได้โทษ กลับนึกกลับกันว่า ทำดีได้ดีมีที่ไหน ทำชั่วได้ดีมีถมไป เอ้อนี้นะมนุษย์ในกึ่งพระพุทธกาลนี้ ด้วยความเป็นจริงแล้วตามกฎเกณฑ์ธรรมชาติอีกละครับ มนุษย์จำพวกที่ทำชั่วและได้ดีนะหารู้ไม่ ไอ้กรรมดีที่เสวยสุขอยู่นั้นนะ เป็นวาระรรมดีที่ตนเคยสะสมมา เกิดมาภพชาติปัจจุบันกลับไม่ทำความดีสะสมอีก (หมดภพชาตินี้จะได้ไปเกิดเป็นนางฟ้า นายเทวดาสวรรค์) กลับไม่คิดดังเช่นนั้น เห็นว่าตนเอง มีบุญกุศลส่ง มีหน้าที่การงานใหญ่โตมีช่องทางจะกอบโกยผลประโยชน์เข้าหาตนเอง มิได้คิดถึงกรรมไม่ดีเลยในสิ่งทีทำ เมื่อถึงเวลากรรมชั่วที่ตัวเองทำนั้นวิ่งแซงกรรมดีได้เมื่อไหร่ เมื่อนั้นละครับ เคราะห์กรรมที่ตนทำชั่วไว้จะตามทันจะเกิดกรรมไม่ดีต่างๆมากมายตามมา ท่านที่ทำกรรมดีอยุ่แล้วก็หมั่นทำต่อไป ทำกรรมไม่ดีเมื่อไหร่ อย่างที่เขากล่าวกันว่า กรรมติดจรวดนั้น เป็นจริงแท้

<O:p</O:pแน่นอนครับ และกรรมดีที่คุณทำและสร้างสมนั้นจะกลับมาหาคุณเป็นแน่แท้อย่างไว ไม่ต้องไปรอชาติหน้า กรรมไม่ดียังติดจรวดได้เลย ครั้นบุญจะติดจรวดมิได้เชียวหรือ ค่อยๆทำสร้างสมกรรมดีไปนะครับ ท่านต้องเจอะเจอแต่สิ่งที่ดีๆ ในการที่ตั่งกระทู้นี้ ในบ้านหลังนี้ พลังจิต เวปที่คนทุกๆมุมโลกสามารถศึกษาในธรรมได้มากมาย และมีผู้เข้าชมมากที่สุดติดอันดับ ๑ ในเวปส่งเสริมพระพุทธศาสนาของเมืองไทย และญาติธรรมทุกๆท่านที่เข้ามาเวปนี้ส่วนมากก็จะเป็นผู้ปฎิบัติกรรมดี เป็นผู้คิดดีกันทุกๆท่าน อย่าตั่งตนในความประมาทนะครับ มารตัวกระตุ้นในการที่จะชักนำเราทำชัวนั้น ยั่วยุ ปลุกเร้า ให้เราทำชั่ว ตามอยู่ กล่าวกันว่า กึงพระพุทธกาลนี้มนุษย์ ละการปฎิบัติกรรมดี ทำชั่วมากมายก็ว่าได้ จนคนชั่วจะกลบกลืนมนุษย์ที่ทำดีไปหมดแล้ว ไอ้ครั้งเราผู้เขียน ก่อนจะเขียนกรทู้นี้

หลังจากที่จะเขียนกระทู้ข้างต้นจบก็เกิดอาการไข้ขึ้มาอีก คราวนี้เริ่มมีอาการ ค่อนข้างไข้ขึ้นสูงปวดตามเนื้อตัว จึงต้องไปโรงหมอ(หาหมอ)รับยาฉีดมาหนึ่งเข็ดเจาะเลือดไปหนึ่งหลอดเล็กไปตรวจ ซึ่งผมนั้นเมือปีก่อนๆมาเป็นขาประจำโรงพยาบาลนี้ ไปรอบนี้ก็เจอพยาบาลท่านเดิม เธอเจอหน้าผม เธอทำหน้าอีดออดที่จะเจาะเลือดผมไปตรวจ เพราะครั่งก่อนๆที่ผ่านมา ก็เธอนะละครับที่เจาะเลือดผมไปตรวจ แต่ครั้งที่ผ่านๆมานั้น อาการไม่สบายของผมจากการที่ไตทำงานไม่ปกติจึงทำให้หาเส้นเลือดยาก สืบเนื่องมาจากบวมน้ำ แต่รอบนี้กลับกัน จากการที่เคยเจาะทีเป็น สิบรอบกว่าจะเจอเส้นและได้เลือดตรวจ รอบนี้รอบเดียวพยาบาล ที่เธอทำหน้าอีดออกนั้นงงมาก ถามว่าไปทำอะไรมาดูสุขภาพดีขึ้น เส้นก็หาง่ายขึ้น ผมกล่าวกับเธอว่าก็ไม่มีอะไรมากครับงดทานเนื้อสัตว์ และธรรมะ

<O:p</O:pบำบัด หลังจากนั้นรอผลเลือดอีกประมาณ ๓๐ นาที ถือว่าไวมากในการรักษาแบบ บัตรทอง ในครั้งนี้ หมอเรียกเข้าพบเพื่อฟังผลเลือด ไอ้ใจเราก็ลุ้นละทึกในผลเลือด เพราะมาทีไรหมอก็ไม่ให้กลับ ต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาลต่อ แต่รอบนี้หมอชมว่า ผลเลือดีไม่มีอะไรโดยรวมทุกอย่างดีขึ้น เปรียบกับผลครั้งก่อนที่เคยรักษาผ่านมานับว่าดีขึ้นกว่าเก่า แล้วอาการไข้ที่ผมเป็นละครับ ผมถาม คุณหมอตอบไข้ที่เป็นๆอาการไข้หวัด คออักเสบธรรมดา ฉีดยาหนึ่งเข็ม และผมจะจัดยาให้ไปทานที่บ้าน ฉีดยาเสร็จนอนพักสักครู่อาการก็จะทุเลา ผมถามต่อ แล้วอาการไข้หวัดสองพันเก้า ที่ผมเคยตรวจเจอละครับ เชื่อตัวนั้น คุณท่านยาต้านไวรัสครบแล้วเชื้อไม่มีแล้วครับ ที่ผมถามก็เพราะว่ากลัวเชื่อไข้หวังสองพันเก้าที่เคยเป็นเมือกลางปี ๕๒ นั้ยยังอยู่ สรุปว่าหายห่วงในอาการไข้ที่

ต้อง<O:p</O:pไปหาหมอในคราวนี้ เอ้อ ถอนใจ ได้ไปโรงพยาบาลรอบนี้จากอาการที่ไม่ดี กลับผลตรวจร่างกายต่างๆดีขึ้น คิดในทางที่ดีคือ สิ่งที่ไม่ดี ยังแฝงด้วยสิ่งที่ดีอยู่ เขียนนอกเรื่องหน่อยนะครับอย่าพึ่งเบื่อที่จะอ่านเรื่องราวต่อไปกัน มีเหตุย่อมมีผลครับ การไปโรงพยาบาลรอบนี้ จากเมื่อเช้าวานอาการไข้ไม่เป็นเขียนบันทึกเรื่องแรกจบกลับเกิดอาการไข้ กะว่าเมื่อวานหลังจากเขียนกระทู้เสร็จจะเริ่มการเปิดกรรม คงยังไม่ถึงเวลากระมัง ครูบาอาจารย์ท่านให้เราไปเตรียมตัวเช็คสภาพร่างกายให้พร้อมก่อน นี่อาการไข้ก็ดีขึ้นแล้ว พร้อมเมื่อไรก็ก็จะปฎิบัติหน้าที่ช่วยเหลือญาติธรรมต่อ นี่ละครับความแน่นอนคือสิ่งไม่แน่นอน เกิดมาเพื่อทำดี เจอกันเพื่อจาก กล่าวกันอีกนิดก่อนเข้าเรื่องเปิดดวงสยามประเทศ ปี๒๕๕๓ ธรรมชาติสอนให้เราได้รับรู้ถึงกฎเกณฑ์ธรรมชาติว่า เบียดเบียนสิ่งไหน

<O:p</O:pสิ่งนั้นไม่ช้าก็ต้องย้อนกลับคืนสู่เรา ขนาดตัวผม ไม่ค่อยได้ออกไหนมากมายอยุ่บ้านเฉยๆยังไปรับเชื้อไข้หวัดสายพันธุ์ใหม่มาได้เลย กล่าวกันโดยรวมตามจริตของผมๆคิดว่า เบียดเบียนสิ่งไหน สิ่งนั้นต้องย้อนคืนต่อเรามนุษย์โลก ตัดไม้ทำลายป่า ก็ทำให้แล้งฝนๆไม่ตกต้องตามฤดูกาล เกิดน้ำทวมใหญ่มากมายเพราะการกระทำของมนุษย์ เชื้อไวรัสต่างๆที่ไม่เคยภพในสายพันธุ์มนุษย์กลับเกิด ทั้งโรคเอดส์ ก็เกิดจากที่มนุษย์ไปอุตริดันไปสืบพันธุ์สมสู่กับลิง จนทำให้เกิดเชื้อไวรัส ดังกล่าวอย่างแพร่หลาย เชื้อไข้หวัดนก ก่อนเชื้อหวัดสายพันธุ์ใหม่สองพันเก้า เชื้อไข้หวัดนกมาจากอะไรละครับ ด้วยจริตผมคิดว่าก็มากจากน้ำเมือมนุษย์นะละ บางท่านก็กล่าวกันว่า ประเทศนั้นประเทศนี้ขัดแย้งกัน จึงได้ปล่อยเชื้อนั้นมา แต่ผมมองตามกฎเกณฑ์ธรรมชาติว่าสิ่งที่เป็นต้นเหตุให้เกิดโรคไข้หวัด<O:p

นกระบาดนั้น เกิดจากที่มนุษย์นั้นเบียดเบียนชีวิต ต่อสัตว์ปีกและนำมาทำเป็นอาหารเพื่อบริโภค วาระกรรมดังกล่าว เมื่อกรรมนั้นที่มนุษย์นั้นก่อไว้ตามทันกรรมก็จะตามสนอง ถัดมาก็ไข้หวัด หวัดสองพันเก้า ซึ่งมีสุกร(หมู) เป็นพาหะนำโรคเกิดจากอะไรละครับก็เกิดจากการที่มนุษย์เบียดเบียนต่อสิ่งนั้น บริโภคหมุฆ่าเบียดเบียนเขามาทำเป็นอาหาร แล้วเชื้อวัวบ้าละทำไมถึงเกิด แล้วเพราะเหตุใดจึงต้องละบาดหนักทางทวีปยุโรป ด้วยจริตผมคิดว่า ก็เพราะทางแถบโซนดังกล่าวบริโภคเนื้อวัวกันมากกว่าโซนเอเซียบ้านเรา ในโคลงสร้างมนุษย์นั้นสร้างมาให้บริโภคพืช มิได้สร้างขึ้นมาเพื่อบริโภคเนื้อสัตว์เลย โรคภัยต่างๆที่เกิดขึ้นมาจากอะไรละ ก็มาจากสิ่งที่เราบริโภคไปนะละครับ มะเร็งเอย ความดัน หัวใจ เบาหวานฯลฯ ก็เกิดมาจากการบริโภคที่ไม่ถูกทางทั้งนั้น เดี๋ยวนี้ ปัจจุบัน

<O:p</O:pท่านที่มีโรคภัยเบียดเบียน จึงนิยม หันมาบริโภคทานเป็น ชีวจิต มังสวิรัติ งดทานเนื้อสัตว์ ผมก็เช่นกันจากอาการโรคภัยไข้เจ็บที่เบียดเบียน เบาหวาน ความดันสูง หัวใจ โรคไต ฯลฯ ที่รักษาอยุ่นั้นดีขึ้นก็คือ ผลของการเลือกทาน งดทานเนื้อสัตว์และธรรมะบำบัด กล่าวกันมาซะยืดยาวเบื่อกันหรือยังครับ แล้ว ดวงเมืองสยามประเทศปี ๒๕๕๓ละจะเป็นอย่างไรมาเข้าเรื่องกันเลยครับ ผมขอทำนายว่าดวงเมื่องปี ๕๓และนับจากนี้ถักไปอีกประมาณสองปีนั้นผมขอทำนายว่า สิ่งที่ไม่เคยเกิดในเมืองไทยมาก่อน ก็จะเกิดทั้งเชื่อไวรัชสายพันธุ์ใหม่ต่างๆ การเมืองจะหาทางลงตัวได้ยาก จะเกิดการเปลี่ยนแปลง คนไทยจะเกิดการแบ่งแยกสี คนเป็นกลาง ไม่ขวักไข่วฝ่ายใดจะพลอยลำบายไปด้วย มารกิเลสจะครอบงำประเทศไทย สยามประเทศจะเกิดการล้มตายกันมากมาย จึงจะลิกล้างกัน มารจะเป็น
    <O:p
    ใหญ่ และจะทำให้ผู้ไม่ขวักไข่วฝ่ายใดจะลำบาก เกิดการคดโกงกินกันเป็นกลุ่มเป็นพวกเป็นพ้องกันมากมาย(คนของใคร คนของมัน ใครดีใครอยู่) จะเกิดเหตุการณฑ์คดโกงจนประเทศสยามแทบจะไม่เหลือนคนดีเลย ถัดมาจากนั้นประมาณ สองปีให้หลังจะเกิดการเปลี่ยนแปลงอีกครั้ง ทุกหัวละแหงในบ้านเราและทุกๆพื้นที่ในโลก ดวงเมืองสยามประเทศแย่มา ประมาณร่วมๆสามปีถัดจากนั้นจะถึงดวงโลกทั้งหมดทั่วทุกหัวละแหง(ดวงเมือแย่ดวงโลกตก) จะเกิดการชำระล้างอย่างใหญ่หลวง ตามดังทำนายของพระพุทธเจ้า(พระพุทธโคดม)ให้ไปศึกษาพระไตรปิฎกดูก็จะทราบถึงคำทำนายต่างๆของพระพุทธองค์(ธรรมะของพระพุทธองค์ทรงตรัสไว้ดีแล้ว) ถ้ดจากการชำระล้างในครั้งดังกล่าวทุกๆศาสนาจะรวมกันเป็นหนึ่งเดียวจะไม่มีการขวักไข่วแบ่งแยกกัน มีความรักใคร่
    <O:p
    ปรองดองกัน กลัวต่อการทำบาป จันหันหน้าเข้าปฎิบัติแต่กรรมดี พุทธศาสนา(คำสอนของพระพุทธโคดม)จะอยู่ดำดงต่อไปยังหมดพระพุทธกาล หลังจากการชำระล้างจากเหตุการณฑ์ดังกล่าว ศาสนาหนึ่งที่เคยรุ้งเรืองอยู่ชมพูทวิป(กรุงลังกา)จะกลับมารุ้งเรืองอีกครั้ง ควบคู่กับคำสอนของพระพุทธโคดม และต่อยอดไปเรื่อยๆจนเกิด ศาสนาใหม่ก็คือ คำสองของพระพุทธเจ้าเรารวมกับคำสอนของศาสนาชมพูทวีป ต่อยอดมาเป็น พระพุทธศาสนา พระศรีอารยเมตไตรย์ จะเห็นได้ว่าพระพุทธศาสนาจะมิมีล่มสลายจะต่อยอดไปตลอดตราบนานเท่านาน เปรียบดังกงล้อพระพุทธศาสนา(กงล้อธรรมจักร)ที่ยังหมุนอยู่ไม่มีวันหยุดลงไปได้ ผู้ที่จะผ่านพ้นต่อเหตุการณฑ์ชำละล้าง ในยุคนั้น(อีกสามปีข้างหน้า)มนุษย์จะเริ่มมีอายุมากขึ้น ส่วนสูงมากขึ้น เพราะมีธรรมชั้นสูง เปรียบดังมนุษย์ในต้นพระพุทธกาลก็ไม่ปาน

<O:p</O:pให้ชาวพุทธหมั่นศึกษาตามคำสองของพระพุทธเจ้า ซึ่งพระองค์ทรงตรัสไว้ดีแล้ว ชาวพุทธเรายังพอมีเวลาก่อนการชำละล้างในการปฎิบัติตามหลักคำสอน นับแต่บัดนี้ประมาณสามปี เราเป็นผู้คิดดี ทำดีปฎิบัติดียึดมั่นในความเป็นกลางมีเบี่ยงเบนไปทางไหน(ในทุกๆด้านไม่ว่าการเมืองในบ้านเราก็ตาม) หมั่นเดินสายกลางตามคำสอน ปฎิบัติไม่ตึงเกินไป ไม่หย่อนเกินไป อย่าละในการปฎิบัติ บรรดาญาติธรรมปฎิบัติได้ดังกล่าวจะเป็นผู้รอดพ้นก้าวเข้าสู่ยุคต่อไปในพระพุทธศาสนา เจริญในธรรมกันทุกๆท่านครับ

<O:p</O:p
    อนุโมทนา <O:p</O:p

<O:p</O:p<O:p</O:p<O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มกราคม 2010
  2. A&J

A&J เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    ขออนุโมทนากับคุณบอลในบุญทั้งหลายทั้งปวงที่ได้กระทำแล้วและตั้งมั่นที่จะทำต่อไป
    ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทุกพระองค์ได้โปรดคุ้มครองดูแลรักษาคุณบอลและครอบครัว
    ขอให้มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง คิดสิ่งใดสมความปรารถนาเจริญยิ่งๆขึ้นไปทั้งทางโลกและทางธรรม

3. rinry

rinry เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2009
    อนุโมทนาสาธุ ขอให้คุณบอลสุขภาพแข็งแรง เจริญทั้งในทางโลกและทางธรรมค่ะ

4. Pawanrat-jin

Pawanrat-jin เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2008
    อนุโมทนา สาธุ กับจิตใจที่ดีงามค่ะ
    ขอให้หายป่วยเร็วๆนะคะ...

สวัสดีปีใหม่ค่ะ

5. wvichakorn

wvichakorn เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2008
    ขอขอบคุณสำหรับจิตใจที่ดี..ที่ช่วยเพื่อนมนุษย์ค่ะ
    ขอให้มีสุขภาพดี..เจริญในธรรมค่ะ

ขออนุโมทนาค่ะ..

6. ดาวจรัสแสง

ดาวจรัสแสง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเป็นกำลังใจให้อย่างเสมอต้นเสมอปลายค่ะ

อนุโมทนาบุญค่ะ

7. pitsanut

pitsanut Active Member

26 กรกฎาคม 2009
    เป็นกำลังใจให้นะค่ะ ขอให้คุณบอล มีความสุข ความเจริญ สุขภาพแข็งแรงด้วยค่ะ
    อนุโมทนาบุญนะค่ะ

8. adani555

adani555 เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันต์วันปีใหม่นะคะพี่บอลขอสิ่งศักดิ์สิทธคุ้มครองพี่นะคะ มีความสุขใจตลอดปีนะคะ

9. maythanu

maythanu เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญ ขอให้สุขภาพแข็งแรง เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปนะครับ

10. thenuttika

thenuttika เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญทุกๆบุญของคุณบอลนะคะ ขอให้ประสุขภาพแข็งแรงนะคะ จะได้อยู่ปฎิบัติธรรมต่อไปตราบนานเท่านานนะคะ และเมื่อวาระกรรมมาถึงแล้วเราคงได้พบกันคะ

11. TUKATUN

TUKATUN Active Member

26 พฤศจิกายน 2009
    อนุโมทนาบุญนะค่ะน้องบอลขอให้ทุก ๆ ปีน้องบอลมีแต่ความสุขในบุญกุศลที่น้องบอลได้สร้างมาโดยตลอดขอให้เจริญในทางธรรมยิ่ง ๆ ขึ้นนะค่ะ และก็ขอให้สุขภาพแข็งแรงนะค่ะ

12. Noinea

Noinea เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุด้วยค่ะคุณบอล

ขออำนาจคุณพระพุทธเจ้า คุณพระธรรม คุณพระสงฆ์
    จงดลบันดาลให้บุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้ทำมาแล้วตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาติ
    ขอให้ถึงแก่คุณบอล วัดสุพล ด้วยเทอญ ขอให้สุขภาพแข็งแรงค่ะ

ขอให้คุณบอลเจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปค่ะ
    บุญรักษา พระคุ้มครองค่ะ

13. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอส่งกำลังใจมาให้คุณบอลนะคะ...
    ขอให้คุณมีสุขภาพดี..สาธุ..สาธุ

14. j.chaisat

j.chaisat เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    คนดีที่หนึ่งในใจ

15. ไร้รัก

ไร้รัก Active Member

ขอให้สุขภาพแข็งแรงเร็วๆนะคะ
    สู้ สู้ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

16. siwata

siwata Active Member

HAPPY NEW YEAR TO KHUN BALL

FROM LEK 011013

17. pee44

pee44 Active Member

22 ธันวาคม 2009
    ขอให้หายเร็วๆและสุขภาพแข็งแรงค่ะ

18. kittitpx

kittitpx เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    อนุโมทนา สาธุครับ คุณบอล
    เป็นกำลังใจให้นะครับ

ได้ทำงานให้กับพระพุทธศาสนา
    เผยแพร่เรื่องราว กฎแห่งกรรม
    สร้างความศรัทธาในพระพุทธศาสนา
    ให้เกิดแก่ผู้คนทั้งหลาย
    และช่วยบรรเทาทุกข์ ให้กับผู้คนทั้งหลาย
    นับว่า เป็นสิ่งที่ประเสริฐแล้วครับ

เนื่องในโอกาส วันขึ้นปีใหม่ 2553
    ก็ขอให้คุณบอล มีสุขภาพแข็งแรง และมีความสุขตลอดไปครับ

(good) (good) ---->(ขอยกนิ้วโป้งให้หน่อย :-D)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มกราคม 2010
  19. ไก่ต่อ

ไก่ต่อ เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2009
    ขอคุณพระคุ้มครองหายไวๆนะคะ ญาติธรรมรอความช่วยเหลืออยู่ค่ะ

20. beautyangel

beautyangel Active Member

4 มิถุนายน 2009
    อนุโมทนาสาธุด้วยค่ะคุณบอล
    วันนี้ส่ง sms ไปสวัสดีปีใหม่คุณบอล แต่คงเต็ม ไม่เป็นไร งั้นขอส่งความปราถนาดี และ ขอให้คุณ แข็งแรงทั้งกายใจ สิ่งดีงามเข้ามาในชีวิตทุกอย่าง
    จาก คนที่เคยใจดีดูให้ฟรี เราคุยกันทางโทรศัพท์แล้วบ้านพ่อดิฉัน เสียงหมาเห่าตั้ง5-6 ตัวตลอด เกรงใจคุณมาก แต่คุณบอลน่ารักมาก ไม่รำคาญ บอกว่าขอให้ได้ยินเสียงที่คุณพูด เวลาคุณทำนาย และคุยเรื่องธรรมะ ขอบคุณมาก มาก ในความเมตตาคะ