ม.ค. 53 เดินทางไปสักการะพระพุทธบาท 4 รอย ตามรอยพระอริยสงฆ์เจ้า เข้าดินแดนพุทธภูมิ

ในห้อง 'พุทธภูมิ - พระโพธิสัตว์' ตั้งกระทู้โดย ฤาษีท้ายเรือ, 13 ธันวาคม 2009.

1. ฤาษีท้ายเรือ

ฤาษีท้ายเรือ เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2007
    ม.ค. 53 วันที่ 22-23-24 เดินทางไปสักการะพระพุทธบาท 4 รอย ตามรอยพระอริยสงฆ์เจ้า เข้าดินแดนพุทธภูมิ
    <O:p</O:p<O:p</O:p
    วันศุกร์ที่ 22
    พร้อมกันเวลา 20.00 น. ณ ปั้มคาร์เท็กซ์ ( เลยปตท.สำนักงานใหญ่หลังเซ็นทรัลลาดพร้าวไปหนึ่งป้ายรถเมล์)
    เพื่อเดินไปจังหวัดเชียงใหม่

<O:p</O:p
    วันเสาร์ที่ 23
    เวลา 6.00 น. ถึงเชียงใหม่โดยประมาณ และเดินทางไปใส่บาตรหลวงพ่อประสิทธิ์ วัดป่าหมู่ใหม่ ไปกราบพระอาจารย์เปลี่ยน วัดอรัญญวิเวกและกราบหลวงปู่สังข์ วัดป่าศิษย์หลวงปู่ตื้อ จากนั้นเดินทางสู่วัดพระพุทธบาทสี่รอย เพื่อสักการะและปฏิบัติบูชาพระพุทธบาทเป็นสิริมงคล จากนั้นเดินทางเข้าที่พักวัดพุทธพรหมปัญโญ สนทนาธรรมกับหลวงตาม้า

<O:p</O:pวันอาทิตย์ที่ 23
    ออกจากวัดพุทธพรหมปัญโญ จากนั้นเดินทางไปกราบครูบาน้อย วัดศรีดอนมูล กับตระกรุดกาสะท้อน และไปช้อปปิ้ง ณ ตลาดทุ่งเกวียน แล้วเดินทางกลับสู่กรุงเทพฯ โดยสวัสดิภาพ
    <O:p</O:p
    ผู้สนใจติดต่อ คุณอภิชาติ โทร.085-222-6582
    ค่าใช้จ่ายในการเดินทาง ท่านละ 1,500 บาทชื่อ นาย อภิชาติ มีจิตร์ บัญชี ออมทรัพย์ เลขที่ 153-059-6285
    ธ.กรุงเทพ สาขา เพชรบุรีตัดใหม่<O:p</O:p

2. ตุลวรรธนะ

ตุลวรรธนะ เป็นที่รู้จักกันดี

เดินทางไปสักการะพระพุทธบาท 4 รอย ตามรอยพระอริยสงฆ์เจ้า เข้าดินแดนพุทธภูมิ

จะฝากของและปัจจัยไปร่วมทำบุญกับครูบาอาจารย์ได้หรือเปล่าครับ

3. ฤาษีท้ายเรือ

ฤาษีท้ายเรือ เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2007

ได้ครับ โมทนาล่วงหน้าเลยครับ

แต่ผมจะเดินทางได้ก็ต่อเมื่อมีผู้ร่วมเดินทางซัก 8 คน ผมถึงจะจองรถตู้ครับ

โมทนาครับ

4. ใจหม่น

ใจหม่น เป็นที่รู้จักกันดี

จองไว้ก่อน 1 ที่นั่งค่ะ ครั้งที่แล้วไปหล่อพระ ยังไปไม่ถึงวัดค่ะ