รบกวนช่วยด้วยค่ะ ผีมานอนด้วย!!!

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย Numami, 7 พฤษภาคม 2012.

1. Numami

Numami Active Member

เรื่องนี้...เป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้นกับตัวดิฉันเองค่ะ ปัจจุบันดิฉันเรียนจบทำงาน พักอยู่กับแฟนด้วยค่ะ คือ ดิฉันมักจะโดนผีอำอยู่ตลอด เริ่มเป็นมากๆ ตอนสมัยอยู่ปี 1 ตอนไปเช่าหอบ้านไม้หลังหนึ่ง ใน จ.อยุธยา ช่วงค่ำๆ จะได้กลิ่นเหม็นสาบๆ ในห้อง เวลานอนจะรู้สึกเหมือนขยับไม่ได้ หายใจไม่ออก บางครั้งจะรู้สึกเหมือนตัวเองลอยๆ เคว้งๆ แต่รู้สึกตัวตลอด ซึ่งตอนนั้นเป็นเด็กๆ ก็ไม่ได้คิดอะไรมากค่ะ ก็เฉยๆ .. จนได้ย้ายมาอยู่ที่กรุงเทพฯ อาการต่างๆ ก็ยังเป็นเหมือนเดิม ..แต่ที่น่าแปลกมากคือ ตอนที่โดนผีอำ จะรู้สึกตัวแบบกึ่งหลับกึ่งตื่น ขยับไม่ได้ และจะรู้สึกเหมือนมีคนมามี Sex ด้วย (ขออภัยนะคะ ถ้าไม่สุภาพ) ดิฉันได้สวดมนต์ ก็ไม่ไป บางทีก็มาแบบแว่บๆ แบบมา ทำๆ แล้วรีบไป... บางครั้งก็มาทำนานๆ จนดิฉันเสร็จเลยก็มี เป็นแบบนี้บ่อยมากค่ะ จนดิฉันได้นำน้ำมนต์ มาอาบ สวดมนต์ไหว้พระอยู่ตลอด ก็จะมีนานๆ มาทีนึงค่ะ ไม่กล้าเล่าให้ใครฟังเลย แม้แต่แฟน เพราะกลัวว่าจะหาว่าบ้าค่ะ เครียดมาก
    ซึ่งเมื่อล่าสุด ก็เมื่อคืนนี้เองค่ะ ช่วงพลบค่ำ ดิฉันจะได้กลิ่นสาบๆ เหม็นๆ ลอยมาตามลม เป็นระยะ ๆ ดิฉันพยายามไม่คิดมากค่ะ แต่ก็แอบกลัว ก่อนนอนก็สวดมนต์ไหว้พระ ค่ะ แต่เนื่องจากง่วงมาก เลยสวดแบบสั้นๆ ค่ะ และ ตอนนอนหลับ ก็มีอาการเหมือนโดนอำอีกแล้วค่ะ ขยับไม่ได้ กึ่งหลับกึ่งตื่น ดิฉันเห็นเงาดำๆ มันกำลังให้ดิฉันออรัล sex ให้มันค่ะ มันรู้สึกได้จริงๆนะคะ แบบไม่ได้ฝันไปค่ะ ดิฉันสติหลุดด้วยความกลัว ท่องสวดแต่ นะโมตัสสะ ๆ แต่ก็ยังขยับไม่ได้ค่ะ ไม่รู้จะทำยังไงดี สักพักมันก็ไปค่ะ
    ดิฉันอยากขอรบกวนท่านผู้รู้ทุกท่านนะคะ ว่าดิฉันควรจะต้องทำอย่างไรดี ผีจะได้ไม่มาเสพสม..ด้วย คือดิฉันเครียดมากค่ะ มันจะมาเป็นระยะๆ แต่ดิฉันไม่กล้าปรึกษาใครค่ะ เดี๋ยวเค้าหาว่าบ้า ประสาทหลอน เมื่อก่อนไม่เคยเชื่อเลยนะคะ จนมาเจอกับตัวเองอย่างจังๆ อ่อ ลืมบอกไปค่ะ ดิฉันเคยคล้องพระเต็มคอ มันก็ยังมาทำได้... หรือ ท่านใดเคยเป็นแบบดิฉันบ้าง ช่วยแนะนำวิธีหน่อยนะคะ :'( ขอบพระคุณมากค่ะ

2. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

อืม.....สวดมนต์บทอะไรครับ

แนะนำ คือ ให้ไปชูบาพระอุปคุต ของ วัดท่าขนุน สวดบูชาพระอุปคุต เช้าและก่อนนอน แล้วจะดีขึ้นครับ

พระอุปคุต หรือ พระบัวเข็ม เป็นนักบวชในพระพุทธศาสนา ถือได้ว่าเป็นพระเถระสำคัญองค์หนึ่งในสมัยพระเจ้าอโศกมหาราช<sup id="cite_ref-.E0.B8.9A.E0.B8.B1.E0.B8.A7.E0.B9.80.E0.B8.82.E0.B9.87.E0.B8.A1_0-0" class="reference">[1]</sup> ชื่อ "อุปคุต" แปลว่า ผู้คุ้มครองรักษา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤษภาคม 2012
  3. Numami

ขอบคุณมากนะคะ
    ปกติดิฉันสวดมนต์ ก็อาราธนาศีล แล้วสวดบท พาหุงมหากา อิติปิโส เท่าอายุ กับชินบัญชร และแผ่เมตตา กับ อุทิศส่วนกุศลค่ะ

4. mamamaewmaew

mamamaewmaew เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2009
    เคยได้ยินเหตุการณ์แบบนี้จากน้องคนหนึ่งเมื่อไม่นานมานี้เขามาบรรจุงานในภาคใต้แล้วอยู่บ้านพัก แล้วฝันถึงเหตุการณ์ทำนองนี้ จริงๆน้องเขาแต่งงานแล้ว เขาก็เครียดบางครั้งความรู้สึกเหมือนยินยอมพร้อมใจด้วยแล้วในฝันจะเป็นผู้ชายคนเดิมตลอด ก็ช่วยได้แค่มอบพระให้คล้องคอ แต่เขาบอกว่าบางครั้งก็ยังฝันอีก รอคำแนะนำจากท่านอื่นนะคะ
    ขออำนาจพระรัตนตรัยคุ้มครองคุณ น้ำฟ้า55 ค่ะ

5. purivat

purivat เป็นที่รู้จักกันดี

ลองนึกถึง และขอบารมี ขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ขอให้ท่านช่วยครับ

"บ้านเก่า ๆ โทรม ๆ ที่ไม่มีคนอาศัยอยู่ พวกสัมภเวสี เปรต อสุรกาย มักชอบกัน เห็นว่าไม่มีเจ้าของก็ขออาศัยก่อน ถ้าหากว่าใครไปซื้อบ้านเก่า ก่อนจะเข้าไปต้องบอกกล่าวกันให้ดี ๆ ว่า ฉันเป็นเจ้าของคนใหม่นะจ๊ะ ขออาศัยอยู่ด้วย ใครก็ตามที่อาศัยอยู่ที่นี่ จะเป็นเจ้าของสถานที่ก็ดี หรือเพียงแต่อยู่อาศัยชั่วคราวก็ดี ถ้าหากว่าอยู่แล้วทำประโยชน์ให้ ก็อนุญาตให้อยู่ได้ ถ้าหากเราสร้างบุญสร้างกุศลอะไรก็อนุญาตให้โมทนาด้วย แต่ถ้าอยู่แล้วไม่ได้ทำประโยชน์ให้ มีแต่จะเกิดโทษ ก็จะไม่ให้อยู่"

พระอาจารย์เล็ก เจ้าอาวาสวัดท่าขนุน อ.ทองผาภูมิ จ.กาญจนบุรี

ผมก็เคยโดนอำครับ ถ้ายังรู้สึกได้ ผมจะภาวนาว่า พุทโธ ครับ ถ้ายังไงตอนจะนอนก็ภาวนาว่า พุทโธ กำกับลมหายใจเข้าออก ให้หลับไปเลยครับ

6. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

งั้นเวลาโดนกระทำอีก ลองใช้บทนี้ ครับ

คาถามงกุฏพระพุทธเจ้า
    อิติปิโส วิเสเสอิ อิเสเส พุทธะนาเมอิ อิเมนา พุทธะตังโสอิ อิโสตัง พุทธะปิติอิ กี่จบก็ได้จนกว่ามันจะไป

7. pim_jai

pim_jai เป็นที่รู้จักกันดี

เวลาเจอผีมารบกวน คุณก็ภาวนาพุทโธ แล้วนึกถึงพระพุทธเจ้า ขอบารมีพระท่านช่วยสงเคราะห์ ถ้าเห็นตัวเป็นๆก็ภาวนาพุทโธ แล้วเป่าไปที่ผีเลยค่ะ ได้ผลเพราะเราเคยทำมาแล้วค่ะ อะไรก็ไม่เกินพุทธานุภาพ ไม่ว่าจะเป็นผีหรือเทวดามิจฉาทิฏฐิค่ะ แต่คุณก็ควรทำบุญทำสังฆทานแล้วอุทิศส่วนกุศลไปให้เขานะคะ เพราะผีที่มาให้เราเห็นส่วนใหญ่เขาจะเดือดร้อนต้องการให้เราช่วย คุณก็หาอาหารคาวหวาน ผ้าไตรจีวร และพระพุทธรูปหน้าตัก4นิ้วขึ้นไป ถวายพระเป็นสังฆทาน แล้วอุทิศเจาะจงให้ผีตัวนั้นที่มารบกวนคุณค่ะ แล้วอุทิศส่วนกุศลตามบทนี้ค่ะ

<TABLE border=1 width="75%"><TBODY><TR><TD>คำอุทิศส่วนกุศล

</TD></TR></TBODY></TABLE>​

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่วันนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    และข้าพเจ้าทั้งหลาย ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด
    และขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่ท่านทั้งหลายที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุขเช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด
    ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญมาแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าทั้งหลายได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้เถิด.. ​

เวลาสวดมนต์นั่งสมาธิทุกวันก็แผ่เมตตาให้เขาด้วย แล้วขออาราธนาบารมีพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระอริยสงฆ์ที่เคารพนับถือและขอบารมีท่านท้าวเวสสุวรรณขอท่านช่วยปกป้องคุ้มครองรักษาเราด้วยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤษภาคม 2012
  8. คนดีเมืองหาดใหญ

คนดีเมืองหาดใหญ เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2007
    ก่อนนอน ลองสวด พุทธังสะระนังคัจฉามิ ธัมมังสะระนังคัจฉามิ สังฆังสะระนังคัจฉามิ แล้วอาราธนาถึงหลวงปู่โตขอท่านคุ้มครองนะคะ

9. adisornasia

adisornasia สมาชิก

เข้าวัดทำบุญให้เจ้ากรรมนายเวร ครับ ขอให้เขาไปพุดไปเกิด

10. warmar

warmar Active Member

22 กันยายน 2010
    อนุโมทนา...สาธุ เห็นสมยิ่งแล้ว ลดละ ความรุนแรง ~ เมตตาแผ่ให้ เดี๋ยวก็หายไปเอง :mad::mad:

11. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

เจอส่วนวิญญาน..ที่นิสัยไม่ดีและพอมีฤิทธิ์ ควรแผ่เมตตาร่วมกับการหาวัตถุมงคลเป็นการป้องกันก่อนในเบื้องต้น..กรณีที่ดื้อๆ.ทนบทสวดได้ ทนวัตถุมงคลได้ที่เคยได้ยิน.มีแต่พวกอสูรกาย.ที่หนีนรกมาได้.กลุ่มนี้หละครับที่จำเป็นต้องจับลงหม้อ..เพราะแผ่เมตตาก็ไม่รับหรือสวดมนต์อะไรก็ทำอะไรไม่ได้..ถ้ามาอีกสังเกตุนะครับ..นัยตามีสีเหลืองหรือเปล่า..ถ้าใช่ก็ค่อยเล่นไม้แข็ง..แต่ควรเป็นทางเลือกสุดท้าย..
    ขอบคุณครับ..

12. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    เวลาเขามาให้เข้าไปหลบในปฐมฌาณขึ้นไป
    มีวิธีเดียว

13. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ของคนนี้ถ้ารักษาสติในขณะฝันได้ก็จะผ่าน

14. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    อาจจะเป็นคู่รักในอดีตชาติหรือเปล่าที่ยังไม่ไปผุดไปเกิด และยังกลับมาหาเราได้ด้วยแรงกรรมจนเป็นเจ้ากรรมนายเวร ลองทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้โดยตรง ไม่ก็ไปวัดไหนก็ได้ตั้งจิตตั้งใจอธิษฐานจิตต่อหน้าพระประธานหรือสิ่งศักดิสิทธิ์ให้ช่วยตัดกระแสในสิ่งที่อาจจะเคยสาบานไว้แต่ในชาติใดๆก็ตามขอให้ขาด เราอยู่คนละภพแล้วไม่เกี่ยวข้องกันอีกต่อไป และให้หัดภาวนามากๆ เมื่อจิตเราเข้มแข็งอะไรก็มาควบคุมหรือทำอะไรเรายากแล้วครับ

15. Unlimited Indy

Unlimited Indy เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2012
    ผมว่าอาจจะเคยมีความสัมพันธ์กันมาในอดีต ทำให้คุณต้องเจอกับเหตุการณ์แบบนี้ รู้สึกที่เคยอ่านมาจะมีกรณีคล้ายๆกับคุณเลย ลองหาท้าวเวสสุวรรณ ผ้ายันต์ก็ได้ เพื่อความสบายใจ แผ่เมตตาให้เยอะๆเลยครับ

16. Red Leaf

Red Leaf เป็นที่รู้จักกันดี

คงต้องพึ่งบารมีท้าวเวสสุวรรณแล้วละค่ะ

จุดธูป 9 ดอก สักการะ และถวายดอกกุหลาบ 9 ดอก แล้วตั้งนะโม 3 จบ จากนั้นสวดพระคาถาบูชาท่านท้าวเวสสุวรรณ

อิติปิ โส ภะคะวา ยมมะราชาโน ท้าวเวสสุวรรณโณ
    มะระณัง สุขัง อะหัง สุคะโต นะโม พุทธายะ
    ท้าวเวสสุวรรณโณ จาตุมะหาราชิกา
    ยักขะพันตาภัทภูริโต เวสสะ พุสะ
    พุทธัง อะระหัง พุทโธ ท้าวเวสสุวรรณโณ นะโม พุทธายะ
    <INS style="BORDER-BOTTOM: medium none; POSITION: relative; BORDER-LEFT: medium none; PADDING-BOTTOM: 0px; MARGIN: 0px; PADDING-LEFT: 0px; WIDTH: 336px; PADDING-RIGHT: 0px; DISPLAY: inline-table; HEIGHT: 280px; VISIBILITY: visible; BORDER-TOP: medium none; BORDER-RIGHT: medium none; PADDING-TOP: 0px"><INS style="BORDER-BOTTOM: medium none; POSITION: relative; BORDER-LEFT: medium none; PADDING-BOTTOM: 0px; MARGIN: 0px; PADDING-LEFT: 0px; WIDTH: 336px; PADDING-RIGHT: 0px; DISPLAY: block; HEIGHT: 280px; VISIBILITY: visible; BORDER-TOP: medium none; BORDER-RIGHT: medium none; PADDING-TOP: 0px" id=aswift_1_anchor></INS></INS>

17. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กรกฎาคม 2010
    เห็นด้วยครับ...
    เคยมีเคสอย่างนี้เกิดขึ้นกับแฟนผมครับ เธอมาเล่าแบบอาย ๆ ให้ผมฟัง
    ว่ามีผีผู้ชายมาแอบมีอะไรกับเธอตอนหลับ ให้ผมช่วยด้วย ผมงี้อึ้งเลย
    มีด้วยหรือผีจะนอนกับคนได้ แต่ดูท่าทางเธอทุกข์ใจไม่ใช่น้อย...
    ผมก็เลยต้องช่วยแบบงง ๆ

ก็เลยไปสอบถามผู้รู้ที่มีญาณครับ เขาบอกว่าผีผู้ชายคนนั้นเคยเป็นคู่รักคู่ครองเก่าของเธอในอดีต ฝังใจกับเธอมาก จึงติดตามมา
    เขาให้เธอเจรจากับผีเองครับ พอดีแฟนผมเธอนั่งสมาธิเป็นประจำ
    ก็ให้ขอตัดขาดความสัมพันธ์กับผีตนนั้น คนละภพคนละชาติแล้วจะมาตามทำไม

ปรากฎว่าผีไม่ยอมครับ ยังตามอยู่
    เธอก็เลยถือศีลแปดเลยครับ เมื่อเราถือศีล ศีลย่อมคุ้มครองรักษาเรา
    ไม่พอก่อนจะนอนเธอยังกำหนดภาพพระพุทธเจ้าครอบตัวเธอเอาไว้อีก
    ไม่เกรงใจกันมั่งให้รู้กันไป สุดท้ายผีเกรงใจครับ แต่ยังไม่ไป
    ผู้มีญาณเขาบอกว่าให้จุดธูปอธิษฐานตัดด้วยอีกรอบ
    แต่จะให้เขาไปเลยก็ไม่ได้ เพราะเขาไม่ใช่ผีธรรมดา เป็นผีมีฤทธิ์
    และแฟนผมเธอก็บ้าทำบุญให้ผีตนนั้นไปนานหลายเดือนเลยครับ

ตอนนี้หายไปไหนแล้วไม่ทราบครับ...เธอก็ดีขึ้น สบายใจขึ้นครับ
    มาแชร์ประสบการณ์ครับ หวังว่าจะพอช่วยได้บ้าง

18. everlastinglovesong

everlastinglovesong เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2012
    แค่เพียงอยู่คนละภพ คนละชาติ เยื่อใยมันก็ต้องสิ้นแล้วจริงๆ เหรอคะ T^T

19. Numami

ขออนุโมทนาบุญ กับทุกท่านนะคะ ที่ได้ให้คำแนะนำ น้ำฟ้า จะลองนำไปปฎิบัติตามค่ะ ผีลามกตัวนี้จะได้ไปให้พ้นๆจากชีวิติสักที ขอเล่าต่ออีกนะคะว่า บางครั้งมันก็มาให้ฝันเป็นชายหนุ่ม หน้าตาดี หล่อมากเลย แล้วก็มาทำอนาจาร แบบที่เล่าข้างต้น เครียดมากค่ะ น้ำฟ้าเคยไปปฏิบัติธรรมมาเหมือนกันค่ะ พอกลับจากปฏิบัติธรรม เราก็มาปฏิบัติต่อที่บ้าน เหมือนสัมผัสกับสิ่งพวกนี้ได้มากขึ้นค่ะ และเป็นคนกลัวผีมากด้วยค่ะ ทุกครั้งที่รู้สึกว่ามีผีมาใกล้จะได้กลิ่นเหม็นสาบตลอดเลย เหมือนกับที่เราดูรายการ คนอวดผี นะคะ ที่ช่วงล่าท้าผี. แล้วไปตามบ้านร้าง และคนที่ไปจะสัมผัสได้ บางคนก็ได้กลิ่น เห็นเป็นเงา หรือได้ยินเสียง ฯลฯ ทำไมเราจะต้องมาสัมผัสกับสิ่งแบบนี้อ่ะคะ. บางทีก็รู้สึกแย่อ่าค่ะ ไม่อยากเจอเลย >,<

ช่วงหลังไม่ค่อยได้ปฏิบัติ นั่งสมาธิอ่าค่ะ เนื่องจากทำงาน และกลับมาก็เหนื่อยเพลีย ได้แต่สวดมนต์อย่างเดียวเลยค่ะ เพราะปฏิบัติเองที่ห้องเป็นคนจิตไม่นิ่ง คอยแต่จะฟุ้งซ่าน กะว่าจะหาโอกาสไปปฏิบัติธรรมอีกค่ะ เผื่อจะช่วยให้อะไรๆ ดีขึ้นค่ะ เครียดจังเลย

20. Numami

น่าจะเป็นคล้ายๆ กันเลยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ เดี๋ยวจะลองทำตามดูนะคะ แต่คงต้องใช้เวลาใช่มั้ยคะ แต่ก็..งงเหมือนกันค่ะ เพิ่งมีผีมาทำแบบนี้ ได้ประมาณ 3-4 ปีอ่าค่ะ ก็แปลกใจเหมือนกันว่า มันทำไมไม่มาทำตั้งแต่เริ่มโต (อันนี้เป็นความคิดส่วนตัวอ่าค่ะ หรือว่าแรงกรรมทำให้มาเจอกับผีตัวนี้หรืออย่างไร??) แปลกใจมากๆ เลยค่ะ