(ปิดกระทู้แล้วครับ)เรียญเชิญส่ง พระบรมสาริกธาตุ,วัตถุมงคล นำมาบรรจุในองค์พระปฐม ฯ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย ANUWART, 12 ตุลาคม 2011.

1. ANUWART

ANUWART เป็นที่รู้จักกันดี

เรียญเชิญส่ง พระบรมสาริกธาตุ, พระพุทธรูป,แก้ว,แหวน,เงิน,ทอง, เพชรพญานาค, เหล็กไหล,แผ่นทอง, วัตถุมงคล นำมาบรรจุในพระพุทธรูปสมเด็จองค์ปฐม ณ สำนักปฏิบัติธรรมเขามหาชัยนครศรีธรรมราช

ใน วันพุธ ที่ 30 พฤศจิกายน พ.ศ.2554

ส่งมาที่ จ.อ.อนุวัฒน์ ดวงพัตรา
    แผนก กง.ฐท.สข.
    ถนนแหล่งพระราม
    ต.บ่อยาง
    อ.เมือง
    จ.สงขลา
    90000

โทร.ประสานงาน 089 - 7489446

เชิญทำบุญสร้างพระพุทธรูปสมเด็จองค์ปฐม ๙ ศอกปิดทองเพื่อยับยั้งภัยพิบัติ
    http://palungjit.org/threads/เ�...280143.18/

หมายเหตุ ถ้าเป็นแผ่นทองพระท่านบอกว่าให้เขียนคำอธิษฐานลงในแผ่นทองแล้วให้อธิษฐานจิตขอความปราถนามาด้วยครับให้ทำคล้ายกับพระเจ้าองค์แสน ยิ่งมากยิ่งดี โมทนาสาธุครับ (เพื่อเป็นสัจจะลงบนแผ่นดิน บารมีพระองค์นี้ยิ่งมากขึ้นครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 พฤศจิกายน 2011
  2. Chiewvampz

Chiewvampz เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    สร้างแบบในภาพเลยหรอครับ

3. Archanai

Archanai เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับบริจาคแผ่นทอง หรือแผ่นดวง ด้วยมั้ยคะ
    จะได้ส่งไปร่วมบุญด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

4. เออาร์

เออาร์ เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้าขอร่วมบุญครั้งนี้ด้วยค่ะ จะจัดส่งไปนะคะ
    โมทนา สาธุ _/|\_

5. ANUWART

ซอง คุณชูเกียรติ กิจบริรักษ์กุล ได้รับแล้วครับ โมทนาสาธุครับ

6. ANUWART

................

โมทนาสาธุครับ

แจ้งเพิ่มเติม แผ่นทองให้เขียนคำอธิษฐานลงบนแผ่นทอง พร้อมอธิษฐานจิตด้วยนะครับ/นำบรรจุในองค์พระปฐมครับ

7. เออาร์

เออาร์ เป็นที่รู้จักกันดี

จัดส่งไปวันที่ 21/10/2011 เลขที่ EI 6148 7514 7 TH ถ้าได้รับแล้วรบกวนแจ้งทาง PM ด้วยนะคะ ขอขอบพระคุณ และอนุโมทนาบุญด้วยค่ะ สาธุ

8. ANUWART

...................
    เรียนเชิญครับ สาธุ

9. tanakorn_ss

tanakorn_ss ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

สาธุ ขอโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวล

10. ANUWART

ข้อมูลเพิ่มเติม ญาติธรรมส่งผอบ มาเพื่อบรรจุพระธาตุด้วยก็ได้ครับ สาธุ

ปิดรับวันที่ 26 พ.ย.2554 ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤศจิกายน 2011
  11. ANUWART

ได้รับวัตถุมงคลแล้วครับ
    ตามรายนามดังนี้
    1.คุณโกศล ธรรมปรีชา
    2.คุณณรงค์เดช ทรัพย์ประเทือง จ.นครปฐม
    3.คุณสุรินทร์ คงชู จ.สุราษฏร์ธานี
    4.คุณไพรัช โตจั่น จ.พิจิต
    5.คุณชูเกียรติ กิจบริรัตร์กุล กทม.
    6.คุณปารินกาญจน์ พิชญะโชติธนันท์ จ.ระยอง
    7.คุณทรงศักดิ์ จิระนนท์ จ.จันทบุรี
    8.คุณพิศมัย สุขสวัสดิ์ จ.นครราชศรีมา
    ..........................................
    โมทนาสาธุด้วยครับ

12. ในนภา

ในนภา เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2011
    สำนักปฏิบัติธรรมเขามหาชัยนครศรีธรรมราช.ใช่ภาพนี้รึป่าวครับ

เดี๋ยวจะจัดส่งพระพุทธรูปไปด้วย

13. ANUWART

วิธีเขียนลงบนแผ่นทอง

สัจจะอธิษฐานจารึกบนแผ่นดิน<O:p</O:p

ด้วย พุทธโธ อัปมาโณ /อันประมาณมิได้ / แห่งองค์สมเด็จองค์ปฐม /ข้าพเจ้าขอตั้งสัจจะอธิษฐาน/ จารึกบนแผ่นดิน/ ขอให้การสร้างพระพุทธรูปสมเด็จองค์ปฐม ๙ ศอกปิดทอง/ พร้อมวิหารแก้วพระจุฬามณีในครั้งนี้/ เป็นไปตามวัตถุประสงค์/ คือ/เพื่อบรรเทาภัยพิบัติทางภาคใต้/ ให้เบาบางลง/ ถวายเป็นพุทธบูชา / เป็นพระชำระหนี้สงฆ์/ ถวายเป็นพระราชกุศล / แด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดช/ เป็นการสร้างบารมี/ ของพระโพธิสัตว์ / เทพ/ พรหม/ เหล่าเทวดาทุกเหล่า/และมนุษย์/ อำนาจบารมี/แห่งองค์สมเด็จองค์ปฐม / พระพุทธเจ้าทุกพระองค์ / พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกพระองค์ / พระอรหันต์/ พระสาวก /หลวงพ่อพระราชพรหมยาน/หลวงพ่อฤาษีวัดท่าซุง / หลวงปู่ปานวัดบางนมโค/หลวงปู่ทวดวัดช้างให้/ พระแม่กวนอิม/ พระธรรม/ พระอริยสงฆ์ทั้งหลาย/ พระอริยเจ้าทั้งหลาย/ ขออัญเชิญพระบรมสาริกธาตุ /พระธาตุ/ พระอรหันต์ธาตุ/ เสด็จมาร่วมบรรจุเป็นพลังแห่งแผ่นดิน/ เป็นที่สืบทอดพระศาสนา/ แหล่งรวมธรรมญาณ / อภิญญา / ลูกหลานพระโพธิสัตว์ / สายศักดิ์สิทธิ์ทุกสายบุญ/ ขออัญเชิญองค์พ่อเขามหาชัย/ กษัตริย์ทั้ง ๑๒ หัวเมือง/ เทพกินรี/ พญานาคราช/ ปู่เสือ/ ท่านปู่พระอินทร์/ ท่านย่าสงเคราะห์ / ท้าวมหาราชทั้งสี่/ ปู่ท้าวเวชสุวรรณ/เหล่านางฟ้าทั้งหลาย/ ปู่ฤาษีทุกองค์/ วัตถุธาตุทรัพย์ของแผ่นดิน / แม่ดิน / แม่น้ำ /แม่ลม/ แม่ไฟ / ร่วมตั้งจิตอธิษฐาน/ การสร้างพระพุทธรูป/สมเด็จองค์ปฐมในครั้งนี้/เสร็จตามกำหนดเวลา/ มีความคล่องตัว/ ขอให้พระพุทธรูป/มีพุทธลักษณะดังสมเด็จองค์ปฐม/ เมตตาผู้ปรารถนาสิ่งใด/ ขอให้สมหวังดังปรารถนาทุกประการ/ เทอญ<O:p</O:p
    <O:p</O:p
    คำอธิษฐานจิต
    (เพิ่มเติม).........................................................................................................
    ........................................................................................................................
    (ลงชื่อ)................................................<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤศจิกายน 2011
  14. ANUWART

ผู้ที่จัดส่งพระบรมสาริกธาตุมาบรรจุ ให้ใส่ผอบมาด้วยครับ

ปิดรับวันที่ 26 พฤศจิกายน พ.ศ.2554 ครับ

15. ชัยวัฒน์98

ชัยวัฒน์98 เป็นที่รู้จักกันดี

พอดีได้โอนเงินร่วมบุญสร้างพระองศ์นี้หลายครั้งแล้วครับ วันนี้ ผมและครอบครัวมีจิตศรัทธา ได้จัดส่งพระพิมพ์พระเครื่อง จำนวนหนึ่ง เช่น เหรียญหลวงพ่อปาน วัดบางนมโค รุ่น อุดมดี108 และพระสมเด็จวัดต่างๆ ล.ป ทวด วัดต่างๆ แร่เหล็กไหลเกาะล้าน แผ่นทองดวงโภคทรัพย์ เพื่อบรรจุในองศ์พระพุทธรูปสมเด็จองศ์ปฐม 9 ศอกปิดทอง ที่เขามหาชัย ตามที่อยู่ด้านบนแล้วครับ เพื่อสืบทอดอายุพระศาสนา และมีเงินปัจจัยอีกเล็กน้อย เพื่อร่วมสร้างหล่อพระครั้งนี้ ขออานิสงศ์นี้จงช่วยให้ข้าพเจ้าและครอบครัว ให้ถึงพระนิพพานได้โดยง่าย ปิดอบายภูมิทุกภพชาติ เจริญในทางโลกและทางธรรมเทอญ และขอบารมีขององศ์พระ จงช่วยบรรเทาภัยทั้งหลายที่เกิดกับบ้านเมืองให้บรรเทาเบาบางลงด้วยเทอญ

ขออนุโมทนาบุญ ทุกอย่างทุกประการ กับคุณอนุวัฒน์ และผู้มีจิตกุศลทั้งหลายด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

16. ANUWART

ได้รับวัตถุมงคลของทุกท่านแล้วครับ นำเข้าบรรจุให้แล้วครับ สาธุ

กระทู้เฉพาะกิจ ปิดแล้วครับ

แจ้งมาเพื่อทราบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ธันวาคม 2011
  17. Vatairat

Vatairat เป็นที่รู้จักกันดี

น่าเสียดายจังเลยค่ะ ........... แต่ยังไงก็อนุโมทนาสาะุกับทุกๆท่านในการสร้างกุศลในครั้งนี้ด้วยค่ะ

18. chartsak559

chartsak559 Active Member

9 กุมภาพันธ์ 2010
    เชิญมาเป็นส่วนหนึ่งในผลบุญครั้งนี้แม้ยิยดีก้ได้สมหวัง

พระวิสุทธิเทพปางประทานพร งดงามมากๆๆเลยเจ้าค่ะ

ขออนุญาติบอกบุญเจ้าค่ะ
    กราบเรียนเชิญกัลยาณมิตร กัลยาณธรรม
    ร่วมสร้างพระประธานประจำศูนย์ฝึกระยอง ตามกำลังศรัทธาเจ้าค่ะ
    หมายเลขบัญชี 020096268022
    ชื่อบัญชี ชาติศักดิ์ โต๊ะทอง ธนาคารออมสิน สาขาแหลมทองระยอง

และกราบโมทนาบุญกับพระอาจารย์และญาติธรรมสู่แสงธรรมทุกประการเจ้าค่ะ

พระอาจารย์จิรวัฒน์ สำนักธุดงคสถานสู่แสงธรรม องค์สมเด็จพระปฐมบรมครู
    ประเดิมแล้ว หน้าเพจ ร่วมสร้างพระปฐมดังรูป โดยสำนักฯและญาติธรรมสู่แสงธรรม ๒,๑๑๑.๑๑ บาท อนุโมทนาด้วยกันครับ

ข้อความจาก ชาติ นักรบ ยอดใกล้เต็มแล้วจากการหาทุนสร้างมาหนึ่งปี และมีคูณป้าอังศนา ลูกศิษย์หลวงพ่อร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างอีก ๘๐,๐๐๐ บาทโอนมาแล้วขอบุญอานิสงค์นี้ให้ป้าอังหายป่วยไวๆครับสาธุด้วยพระบารมี

ที่อยู่ศูนย์ฝึกระยอง การเคหะชุมชนระยอง 126/324 ทับมา เมืองระยอง

ดูรูปและข้อมูลเพิ่มเติม
    https://www.facebook.com/photo.php?fbid=192430660906903&set=p.192430660906903&type=1&theater

ประสงค์ร่วมบุญติดต่อ ชาติ นักรบ โดยตรงเลยเจ้าค่ะ
    สร้างสมเด็จองปฐม ประธานพรประจำศุนย์ฝึกรรมฐานระยอง

ไฟล์ที่แนบมา: