กฎแห่งกรรม ของการทำแท้ง ตอน " สายเลือดกรรม "

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย baiiboom, 8 กันยายน 2009.

1. linkinpark.ball เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2008
    ขออนุโมทนาสาธุ บุญที่ข้าพเจ้าเคยทำไว้จงแผ่ไปถึงเด็กทุกคนที่เสียชีวิตจากการทำแท้งทุกๆดวงให้เท่าๆๆกันด้วยเทอญ

2. Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    บุญเก่าที่เขาทำมายังส่งผลอยู่ครับ

วาระกรรมแทรกเมื่อใด ก็รับบาปเองครับ

โมทนา

3. raunheim เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    เคยท้องนอกมดลูกเสียใจมากที่ไม่ได้ลูกคนนี้ ก็ขอให้บุญากุศลอันใดที่ข้าพเจ้าได้ปฏิบัติ ไม่ว่าจะภาวนาหรือกรรมฐาน และทำบุญทุกๆอย่างก็ขอให้บุญกุศลได้ส่งถึงดวงวิญญาณดวงนี้ด้วยเทอญ ขออนุโมทนาสาธุกับพี่บอลด้วยที่ได้นำความรู้มาเพื่อเป็นธรรมทานค่ะ อนุโมทนาค่ะ

4. ชัยธนันท์ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุครับ ขอให้วิญญาณเด็กทั้งหลายจงไปเกิดใหม่ในภพภูมิที่ดียิ่งๆขึ้นไปครับ ขออนุโมทนาสาธุ<!-- google_ad_section_end -->

5. เย็นจิต เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2007
    กฎแห่งกรรมน่ากลัวจริงๆ ...

6. peeraphat เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2009
    คนเราส่วนมาก ทำไปเพราะขาดสติ ทำกรรมหนักเพราะความประมาท ไม่ได้คิดถึงคนอื่น ถ้ามีความละอาย และเกรงกลัวต่อบาป สักหน่อย ปัญหาแบบนี้คงน้อยลง อันนี้เป็นความคิดของผมนะคับ

7. ถนอม021 เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ และขออุทิศผลบุญแด่เจ้ากรรมนายเวรทุกรูปทุกนาม

8. baiiboom เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2009
    อนุโมทนา

ขออนุโมทนาบุญแก่ญาติธรรมที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้ทุกๆท่าน กรรมเป็นเผ่าพันธ์ เป็นสายเลือดสืบทอดต่อกันมา เมื่อท่านล่วงรู้ถึงวาระกรรมท่านแล้ว ก็ให้หมั่นสร้างบุญ และชำชะกรรมดังกล่าวให้หมดวาระกรรม

" สร้างบุญใหม่ อย่าต่อกรรม "

9. zetsubo เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2009
    อนุทโมทธนาค่ะ= =

10. zetsubo เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2009
    อนุทโมทธนาค่ะ

11. baiiboom เป็นที่รู้จักกันดี

ทักทายครับ เจริญในธรรม ขอบคุณทุกๆกำลังใจครับ มีลิ่งใหม่มานำเสนอ เรื่องดวงเมืองสยามประเทศตามลิ้งเลยครับ
    http://palungjit.org/threads/ก��...��.220921/

12. baiiboom เป็นที่รู้จักกันดี

เจริญในธรร,ครับ คุณ uthaimai

13. วสุธรรม พลังรักอมตะ

14 พฤศจิกายน 2008
    ทำไมต้องเป็นเราหนอ...

ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ได้เปิดกรรมแล้วพบว่า

มีวิญญาณเด็กจากการทำแท้ง ติดตามผมนับสิบๆปี

เรื่องเป็นอย่างนี้ครับ

เมื่อสมัยผมได้เรียนหนังสือ มีเพื่อนผมคนหนึ่ง เป็นคนเจ้าชู้มาก
    ประเภทรูปไม่หล่อ แต่คารมดี ตอนเรียนอยู่ด้วยกัน ผมรู้สึกอิจฉาเขา
    มากๆ เพราะผู้หญิงที่ผมชอบหรือแอบสนใจ เจ้าคารมดีคนนี้คว้ามา
    ชื่นชมจนหมด :cool:
    ต่อมา มันก็มาจีบเพื่อนในชั้นเดียวกันอีกคน และก็เกิดเรื่องจนได้
    เพื่อนหญิงคนนี้ดันตั้งท้องกับมัน ทั้งๆที่กำลังจะเรียนจบอยู่แล้ว และมัน
    เลิกกับน้องคนนี้แล้ว กำลังจีบคนอื่นต่อ
    ผมในฐานะพี่ใหญ่ใจดี จึงกลายเป็นที่ปรึกษาระบายความทุกข์ และ
    เป็นผู้นำ น้องคนนี้ไปทำแท้ง เพื่อให้ได้เรียนจบ ซึ่งไปกันหลายๆคน
    ในที่สุดเรื่องก็จบลงด้วยดี ต่างคนก็เรียนจนจบ ไม่เสียอนาคต

แต่วิญญาณเด็กลูกเพื่อน ดันมาสิงผมตั้งแต่นั้นมา ผมไม่เข้าใจเลย
    ทำไมไม่ไปสิงเพื่อนผมคนที่เป็นพ่อเลวๆ หรือไปอยู่กับแม่ของเขา

หุหุหุ....เพราะความที่อยากช่วยเหลือเพื่อนแท้ มารับกรรมแทน
    เพื่อน พ่อเขาควรได้รับกรรมมากที่สุด ทุกวันนี้เขาได้ฟันหญิงอีกนับไม่
    ถ้วน
    เฮ่อ...ถ้าผมไม่ช่วยเหลือเขา ป่านนี้เพื่อนชายก็คงแย่ โดนฝ่ายท้อง
    เอาเรื่อง เสียชื่อเสียงด้วย ฝ่ายแม่ก็จะเรียนไม่จบ และเสียชื่อเสียง
    ทำไมคนที่ช่วยเหลือคนอื่นด้วยความบริสุทธ์ใจ กลับมารับกรรมแทน

ผมช่วยเหลือเพื่อน ด้วยความปรารถนาดีแท้ๆ แต่กลับมาซวยแทน
    เมื่อไม่นานมานี้ ผมพยายามจะติดต่อกับแม่ของเด็ก เพื่อให้แม่เขา
    ทำบุญไปให้เด็ก แต่พอโทรไปเจอเขา กลับพูดไม่ออก เพราะเธอ
    กำลังมีความสุขกับครอบครัวของเธอ สามีของเธอคงไม่ทราบเรื่อง
    ผมจึงต้องเก็บอดีตที่ไม่ดีเอาไว้ ไม่กล้าเล่าให้เธอฟัง ว่าลูกของเธอ
    ที่เธอได้ทำแท้งนั้นนะ ได้มาอาศัยอยู่กับผม

ผมจะได้รับความยุติธรรมไหมครับนี้...............................

14. Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    "ยุติ" ด้วย "ธรรม" คือ เราต้องรับกรรมที่เราได้ร่วมทำมาครับ

เราทำบุญให้เด็กก็ได้ครับ และอย่าให้ "ความเลวของเรา" มาติดในใจเรานะครับ

ตั้งหน้าตั้งตา ทำความดีต่อไปครับ

โมทนา

15. suchat1121 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2009
    ขออนุโมทนาสาธุ ด้วยอำนาจของพระพุทธ พระธรรม และพระอริยสงฆ์ ข้าฯ ขอเบิกบุญที่ได้บำเพ็ญมา บุญที่เกิดจากการปฏิบัติภาวนา ให้ทาน รักษาศิล บุญที่เกิดจากการบวช
    บุญที่เกิดจากการสร้างวัด บุญที่เกิดจากการถวายที่ดินให้วัด บุญที่เกิดจากอุปฐากรับใช้พระภิกษุสงฆ์ ขอบุญนี้จงแผ่ไปถึงเด็กที่ถูกทำแท้งทุกคน

16. baiiboom เป็นที่รู้จักกันดี

เจริญในธรรมครับทุกกระทู้

อนุโมทนาบุญ

17. สายฝนฉ่ำเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    แม้ร่างจะล่วงลับดับสูรย์ แต่ดวงจิตใสสว่างนั้น พร้อมเคลื่อนย้ายไปสู่สวรรค์ชั้นฟ้า บุญกุศลที่ได้สร้างไว้กับมนุษย์นั้น ประทับอยู่ในจิตมิรู้ลืม กุศลใดที่ทำไว้ ส่งมอบให้ด้วยใจที่ ..จงรักและภักดี...