กรรมจากการฆ่าไก่อย่างทารุณ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย มังกรบูรพา, 24 มกราคม 2016.

1. มังกรบูรพา

มังกรบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ ก่อนที่ผมจะเล่าเรื่องราวดังกล่าวขอทำความเข้าใจตรงนี้ก่อนว่า ผมปฏิบัติสมาธิมานานพอควร

และผมเป็นผู้พิการทางหู และเวลาที่ผมปฏิบัติสมาธินั้น นิ้วชี้ข้างขวามักจะขยับไปมาโดยไม่ทราบสาเหตุ

มาฟังเรื่องเล่ากันดีกว่าครับ เพื่อเป็นอุทาหรณ์เตือนใจ สำหรับผู้ที่คิดจะฆ่าต่อไป

คือมีอยู่วันนึงครับ พอผมเข้าสมาธิแล้วนึกไปถึงหูข้างขวาว่า ทำไมมันไม่ได้ยินเสียง หลังจากนั้นผมเห็นหูซ้าย

และขวาทำปฏิกิริยากัน ผลักกันบ้าง หมุนไปหมุนมาบ้างสักพัก พอสงบ แล้วผมเห็นไก่ตัวหนึ่งบินมาจากข้างหลัง

ขึ้นมาเกาะที่บ่าซ้าย แล้วบินข้ามมาเกาะที่หูขวา หลังจากนั้นก็ก้มลงมาจิกที่ตาขวา อันนี้ถือเป็นตอนที่หนึ่งครับ

พอมาบ่ายวันนี้เอง ผมนั่งสมาธิอีกแล้วผมก็ได้เห็น เห็นไก่ตัวนั้นเข้ามาในสมาธิโดยไม่เคยคาดคิดมาก่อน

ผมเห็นชายคนหนึ่ง คือตัวผมในอดีตชาติ ได้จับไก่นั้นแล้วก็เชือด! เชือด! เชือด! เชือดไก่อย่างสุดทรมาน

เชือดจากคอยังไม่พอ ยังไล่เชือดๆๆๆๆๆไก่ไปยังตำแหน่งต่างๆ แล้วภาพนั้นก็หายไป กลายมาเป็นความรู้สึก

ที่นิ้วชี้ข้างขวา ที่ได้ค่อยๆ ตั้งขึ้นตรง แล้วชี้ไปยังทิศทางที่ผมเห็นภาพไก่ เสร็จแล้วนิ้วชี้ก็ขยับมาทางซ้าย

แล้วไปทางขวา แล้วขยับขั้นไปทางทิศทางของไก่ เสร็จแล้วก็ขยับลงอีกแล้วนิ้วชี้นั้น ก็ได้ปรากฏกิริยาของไก่

พับ!พับ!พับ! พับ! ส่ายไปมาอย่างถี่ยิบ ดังกิริยาของไก่ที่ถูกผมฆ่าตาย อย่างทุกข์ทรมาน

ปาณาติปาตาเวรมณี สิกขาปทังสมาธิยามิ...เว้นซะเถอะครับ อย่าทำ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 มกราคม 2016
  2. jityim

jityim เป็นที่รู้จักกันดี

ใครดูแล้วต่างต้องหลั่งน้ำตา

<iframe width="640" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/OjYYlzObe1c?feature=player_detailpage" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

เรื่องที่เจ้าของกระทู้เล่ามา
    ประสบการณ์ที่คุัยกับผู้ปฏิบัติธรรมที่อยู่ที่วัดด้วยกันหลายคน
    ต่างพูดเป็นเสียงเดียวกันว่า...ในสมาธิจะปรากฎให้เห็น
    เขาเหล่านั้นที่ถูกเราฆ่า....ว่าเขาเจ็บปวดเช่นไร

แล้วผลนั้นย้อนคืนกลับมาที่ตัวเรา...ในลักษณะความเจ็บป่วยที่เกิดกับอวัยวะร่างกายของเรา

ที่บางทีหมอก็ปฏิเสธการรักษา

เป็นมากหรือน้อยแล้วแต่กรรมที่ทำไว้ว่าลักษณะเช่นไร

3. มังกรบูรพา

มังกรบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาแก้ไขข้อความครับว่า ไก่ตัวที่เห็นคือตัวของผมเองครับ ผมเป็นฝ่ายถูกเขาเชือด

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 พฤษภาคม 2016