กระทู้เทิดทูนพระคุณแม่ - ในวันเกิดของลูก 19 มิ.ย

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย ภัทรอังคาร, 16 มิถุนายน 2010.

1. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

จ้าน้อง Like อาหารในงานปารตี้พี่อุ้มมีสปาเก๊ตตี้จริงๆด้วยแหละ แต่พี่ว่าหนูกินเยอะและเลอะไปหน่อยหรือป่าวจ๊ะ คราวหน้าคราวหลังเก็บอาการโน่ยเน้อ อิอิอิ

2. ภัทรอังคาร

คุณหมอก้อย ขอบคุณจากใจจริงที่แวะเข้ามานะค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ ขอให้คุณหมอก้อยมีความสุขมากๆนะค่ะ

3. ภัทรอังคาร

ยังเขียนกระทู้ไม่จบเลยอ่ะ แต่เลยวันเกิดแย้ว ทำไงดี ขอติดไว้ปีหน้าได้ปะอ่ะ เดี๋ยวมาเขียนให้อ่านกันต่อ แบบว่ามันเลยวันเกิดแล้ว เดี๋ยวเขียนไปอีกกระทู้มันก็ขึ้นมาอีกเดี๋ยวใครก็เข้ามาอ่านอีก มาอวยพรอีก มันจะเป็นการไม่ดีมั้ง เพราะมันเลยวันเกิดแย้ว แหะๆๆๆ ไม่มีเวลาเข้ามาเขียนเลยงานก็ยุ่งมาก ขอฟังเสียงสนับสนุนหรือค้ดค้านก่อนละกันนะค่ะ ถ้าใครให้ติดไว้ปีหน้าได้ ก็ค่อยมาอ่านกันต่อละกัน อิอิอิ จบเอาดื้อๆซะงั้น คุณแม่ฝากขอบพระคุณทุกคนสำหรับคำอวยพรและสิ่งดีๆที่มอบให้ค่ะ

4. สร้อยฟ้ามาลา

สร้อยฟ้ามาลา เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2008
    จบดื้อๆ อีกแล้ว.........

5. ภัทรอังคาร

อ้าว ก็มันเลยวันเกิดเค้าแล้วนิ เดี๋ยวมันจะกลายเป็นตำนานอ่ะ รอไว้ปีหน้าค่อยมาต่อก็ได้ อิอิอิ

6. สร้อยฟ้ามาลา

สร้อยฟ้ามาลา เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2008
    โห อย่างงี้ยิ่งกว่าตำนานอีก..... ตำลืมเลยหล่ะ...

7. ภัทรอังคาร

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/04EtQGarraM&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/04EtQGarraM&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

วันเกิดมีคนร้องเพลงนี้ให้ฟังเป็นปลื้มเลย อิอิอิ เอามาฝากทุกคนจ๊ะ

8. find truth

find truth เป็นที่รู้จักกันดี

ก็เขียนไปเรื่อย ๆ เลย ต่อไปจนครบรอบกับวันเกิดปีหน้าเลย ไม่เป็นไรหรอก ก็อวยพรวันเกิด ย้อนหน้าย้อนหลัง กันเนี่ยแหละ อวยพรกันได้ทุกวันอยู่แล้ว จริงม๊ะ อิอิ ก็แล้วแต่ว่าใครจะมาอวยพรย้อนหลัง หรือจะอวยพรล่วงหน้าเผื่อปีหน้าไปเลยก็ได้นิ สรุปกระทู้นี้ยกให้เป็นกระทู้ของแม่ไปเลยดีม๊ะคุณอุ้ม :cool:

9. ภัทรอังคาร

ก็ดีเหมือนกันค่ะคุณแอ้ ยกให้เป็นกระทู้ของแม่ไปเลย แต่จะหาเรื่องไรมาเขียนนักเนี่ยจิ เดี๋ยวเขียนๆไปมันก็ต้องมีวันหมดนะ ถึงปีหน้านู่นจะจับไรมาเขียนนักละค่ะ แล้วพอเขียนกระทู้มันก็จะขึ้นตลอดเดี๋ยวคนก็เข้ามาอวยพรกันอีกป่าว แบบว่าเกรงใจอะค่ะ

โมทนาบุญด้วยนะค่ะคุณแอ้ที่ได้ไปร่วมงานบุญที่วัดท่าขนุน จริงๆแล้วอยากไปมากเลย แต่ดันติดที่ว่าใครบางคนมาร้องเพลงให้ฟังถึงพัทยานี่แหละค่ะ เลยไปไหนไม่ได้เลย เขามาร้องในวันที่ 19 มิถุนายน วันเกิดอุ้มพอดีเลย ก็เลยไม่สามารถไปขึ้นรถได้ทันเที่ยงคืนเลยพลาดโอกาสดีๆเลยค่ะ แต่ไม่เป็นไรงานบุญมีให้ไล่เก็บอีกเยอะค่ะ งานนี้อิจฉาเจ้าตัวเล็กน้องคอมได้ไปกับเขาด้วย เข้าวัดตั้งแต่ยังเด็ก น่าชื่นชมจังเลย

ขอให้คุณแอ้หางานที่ถูกใจทำได้เร็วๆนะค่ะ อย่าคิดมากนะค่ะ อุ้มเคยตกงานมาบ่อย จนเดี๋ยวนี้เวลาตกงานกับเป็นช่วงเวลาที่เราได้มีโอกาสทำอะไรหลายๆอย่างที่อยากทำค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ สู้ๆนะ เดี๋ยวงานก็มาเองค่ะ ปกติถ้าตกงานอุ้มจะไปบวชพราหม์ 3-9 วัน กลับออกมาทีไรงานก็มาจ่ออยู่หน้าประตูทุกทีเลย ถ้าคุณแอ้จะไปเอาน้องคอมมาฝากอุ้มไว้ก็ได้นะ อิอิอิ ยายจะได้มีคนเล่นด้วย

10. find truth

หุหุ ถ้าเป็นปิดเทอมเอาไปฝากแล้ว อิอิ เข้าไปหลับในวัดแต่เด็ก อ่ะจิ (ประมาณว่าเข้าถึงทางจิตเลยอ่ะ) ขนาดสวดจบยังไม่ยอมออกจากสมาธิ อิอิ เนี่ยมีโครงการจะไปวัดเขาสมโภชน์กะคุณเพชรอ่ะ แต่ว่าขอหยอดกระปุกกันวัน 2 บาทอ่ะ อิอิ พอดีสิ้นปีเก็บตังค์ค่ารถไปครบพอดี:cool:

11. ภัทรอังคาร

แหม คุณแอ้ น่าจะดีใจน้องคอมเขารู้จักทำสมาธิตั้งแต่ยังเด็กเลยนะค่ะ น่ารักดีออก เห็นวัดเป็นหลับตาทำสมาธิไง อิอิอิ จะเจริญในธรรมนะนั่น หารู้ไม สวดจบยังไม่ยอมออกจากสมาธินี่ แสดงว่าดิ่งมากเลยนะ อาจจะเข้าญานเลยนะ 555 อุ้มก็ตั้งใจว่าจะไปบวชอยู่ค่ะ เร็วๆนี้แหละ เดี๋ยวขอดูหน้าที่การงานก่อน ที่นี่จะไปมาหลายรอบแล้ว คิดว่าเร็วๆนี้แหละคงได้ไป

12. ประทีปแก้ว

ประทีปแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008

ขออาราธนาคุณพระศรัรัตนตรัยจงดลบันดาลให้คุณแม่และคุณอุ้มจงพบแด่ความสุขความเจริญ..อายุ วรรณะ สุขะ พละ เทอญ

13. ประทีปแก้ว

ประทีปแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008

แด่คุณอุ้มและคุณแม่ค่ะ.............

14. ภัทรอังคาร

ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงค่ะ พรใดที่ประเสริฐ พรใดอันล้ำเลิศ ขอพรนั้นคืนสนองคุณประทีบแก้ว 100 เท่า 1000 ทวี ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานเลยค่ะ

15. ภัทรอังคาร

สวยงามมากค่ะ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

16. find truth

เอาบุญมาฝากคุณแม่และคุณอุ้ม ทุกคนในนี้ด้วยค่ะ อธิษฐานกันเอาเองนะค่ะวันนี้ไปทำบุญปิดทองลูกนิมิต 9 วัดมาค่ะ (แหะ ๆ วัดเดียว แต่มีลูกนิมิต 81 ลูกค่ะ) แล้วก็เลี้ยงปลา เลี้ยงอาหารเต่าด้วยค่ะ

17. ภัทรอังคาร

มหาอนุโมทนาค่ะ คุณแอ้ ขอให้เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปนะค่ะ ช่วงนี้มีปิดทองลูกนิมิตด้วยหร๋อค่ะ อุ้มไม่รู้มาก่อนเลย

18. find truth

หุหุ วัดนี้เค้ามีปิดทั้งปีอ่ะค่ะ คือ ที่วัดนี้จะมีลูกนิมิตให้ปิดทั้งหมด 90 ลูก คือวัดละ 10 ลูกครบ 9 วัดพอดี แล้วถ้าวัดไหนที่ยังไม่มีลูกนิมิตก็จะมารับจากที่นี่ไปค่ะ ส่วนใหญ่จะเป็นวัดที่อยู่ต่างจังหวัด แล้วก็ห่างไกลความเจริญมาก ๆ อ่ะค่ะ ก็เท่ากับเราก็ได้ทำบุญให้กับวัดที่ต้องการจริง ๆ แล้วเราก็ไม่ต้องเดินทางไปไกลด้วยค่ะ วัดนี้ชื่อวัดกลางคูเวียง อยู่นครชัยศรี จ.นครปฐมค่ะ มีตลาดน้ำด้วย หมูสะเต๊ะอร่อยมาก แหะ ๆ :cool:

19. ภัทรอังคาร

น่าไปจังค่ะคุณแอ้ ไว้วันหลังจะขอข้อมูลเพิ่มเติมเผื่อไปปิดบ้าง ปิดทั้งปีแบบนี้ก็ดีไม่ต้องรอไปตรุษจีนค่ะ

20. find truth

ได้เลยค่ะคุณอุ้ม อยากปิดทองเมื่อไหร่ไปได้ทั้งปีค่ะ ไม่ไกลด้วย พอดีที่เพิ่งไปมาลูกนิมิตเพิ่งเปลี่ยนใหม่ด้วย เพราะชุดเก่าเอาไปถวายวัดอื่นแล้ว แต่ก็มีเปลี่ยนใหม่มาให้ปิดเรื่อย ๆอ่ะค่ะ ไม่ต้องรอตรุษจีน อิอิ