กระทู้...เรียนทุกท่านที่ครอบครองแก้วพระรัตนตรัย

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย ZZ, 22 มีนาคม 2013.

1. ZZ

ZZ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    กระทู้...เรียนทุกท่านที่ครอบครองแก้วพระรัตนตรัย

ถูกเก็บไว้เพื่อรอเจ้าหน้าที่ตรวจสอบ...และเพื่อป้องกันการทำลายหลักฐานต่างๆ

หากการดำเนินคดีสิ้นสุดลง...จึงจะเปิดกระทู้อีกครั้ง...ครับ

.

2. Aunyasit

Aunyasit เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2005
    ขอบคุณทีมงานเวปพลังจิตครับ

3. zixma99

zixma99 เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2011
    ขอให้จับคนร้าย..คนชั่ว..คนโกง ได้ในเร็ววันครับ เอาใจช่วยครับ:cool:

4. DNA1126

DNA1126 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2012
    มารอความคืบหน้า...ใครดีร้ายประการใด กฎหมายทางโลกว่ากันไป..
    แต่ถ้าทางธรรม(วิบากกรรม) อันนี้ของแท้ ตัวเองทำดีชั่วรู้อยู่แก่ใจมิใช่หรือ ?

5. EndOfWorld

EndOfWorld สมาชิก

30 กันยายน 2009
    ผมว่านะ คนที่จะทำลายหลักฐาน ก็คือนายอัญญาสิทธิ์ เองนั่นแหละครับ
    พอเหตุการณ์มันไม่เกิด คุณก็ลบโพสต์ตัวเองทิ้ง ไม่รู้เท่าไหร่

ทางโลกคุณอาจจะมีความสุขดี แต่ในทางกฏแห่งกรรม คุณต้องรับผลกรรมแน่นอนคุณอัญญาสิทธิ์
    เพราะคุณ ทำให้ชาวบ้านเค้าเดือดร้อนกันไปทั่ว บางคนลาออกจากงาน หมดเนื้อ
    หมดตัว ก็เพราะคุณ

คดีฉ้อโกงนี่แรงนะครับ คนโอน 1 คน = 1 คดี นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มีนาคม 2013
  6. llilliilliiill

llilliilliiill เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2012
    บาปกรรมมีอยู่จริงครับ
    ยิ่งพวกที่ทำบาปกับศาสนา ผลกรรมมักจะแรง ไม่ชาตินี้ ก็ชาติหน้า

.

7. mzbot

mzbot เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2012
    คุณอัญญาสิทธิ์ กับ คุณอาญาสิทธิ์ นี้คงไม่ใช้คนๆเดียวกัน แต่ คนละ username หรอกนะครับ 555555

8. Aunyasit

Aunyasit เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2005
    คดีความ เป็นคดีที่ทีมงานของผมไปแจ้งความดำเนินคดีกับผู้ที่โพสต์ข้อความหมิ่นประมาทบนเวป ครับ

ที่สำคัญก็คือทีมงานจะได้เจอตัวเป็นๆ ของบุคคลนั้น

เสือหน้าคีย์บอร์ดนั้น บางทีเจอตัวจริงแล้วก็เชื่องเหมือนแมว

9. AYAWADEE

AYAWADEE Active Member

15 พฤษภาคม 2013
    คุณเอยา เอาใจช่วยทุกท่านนะคะ

ใครผิดว่าไปตามผิดคะ กฏแห่งกรรมมีจริง ใครทำกรรมดีก็จงทำดีต่อไปนะคะ ผลแห่งกรรมดีคุ้มครองคนดี
    คนทำความชั่วย่อมรู้อยู่แก่ใจนะคะ นรกสุ่มทรวงคะ เอยาเชื่ออย่างนั้นคะ อยากให้ทุกๆคนทำดีนะคะ

ส่วนคนทำกรรมไม่ดี ตายไปก็ตกนรกแบบพระพุทธองค์ท่านสอนนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กรกฎาคม 2014
  10. เตารีด

เตารีด Active Member

10 สิงหาคม 2009
    โถๆๆๆ ทำเป็นไปแจ้งความหมิ่นประมาท เคยพิจารณาตัวเองมั้ย
    ว่าหลอกลวงต้มตุ้นประชาชนโดนเอาภัยพิบัติมาสร้างความกลัว
    หลอกให้คนบริจาคน่ะ มองตัวเองบ้างพ่อคุณ

คดีหมิ่นบนเว็บอ่ะ มันคดีกิ๊กก๊อกครับ แต่คดีฉ้อโกง
    มันหนักกว่าเยอะคร๊าบ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 พฤษภาคม 2013
  11. Nostadamous

Nostadamous เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2009
    ผมว่าคุณอัญญาสิทธิ์คงจะโม้นะครับ
    เพราะคดีแบบนี้ ไม่มีตำรวจที่ไหนเค้ารับทำให้หรอกครับ

ถึงตำรวจทำให้ ก็ไม่มีทางที่จะหา IP ของใครได้
    เพราะเวลาที่เราเปิด-ปิด Modem นั้น IP เราจะเปลี่ยนทุกครั้งครับ
    ไม่มีทางรู้ว่าใครเป็นใครแน่นอนครับ เผลอๆเล่นในร้านเน็ตอีกต่างหาก

เมื่อเราเปิด Modem ใหม่ IP ที่เราใช้ก่อนหน้า ก็จะถูกเอาไปให้
    คนอื่นใช้ ใช้ซ้ำๆกันแบบนี้นะครับ IP เดิม ในวันนึงๆจะถูกใช้โดยหลายคนนะครับ
    อย่าหวังว่าจะไปฟ้องใครในเน็ตเลยครับ ไม่มีทางครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มิถุนายน 2013
  12. darakul

darakul เป็นที่รู้จักกันดี

13. คนรู้จริง

คนรู้จริง Active Member

22 สิงหาคม 2006
    กรณีด่ากันในเว็บ ตำรวจเค้าไม่เสียเวลาไปสืบให้หรอกครับ

14. AYAWADEE

AYAWADEE Active Member

15 พฤษภาคม 2013
    ไม่ทราบว่ากระทู้ในตำนาน นี่ไปถึงไหนแล้วคะ ท่านเจ้าของกระทู้ก็ยังวนๆเวียนๆๆแถวนี้
    ปีนั้นกระทู้ดังมาก

อยากทราบความเคลื่อนไหว เผื่อทาง DSI ท่านจะสนใจบ้าง

คุณทนาย นายสงกานต์ ประธานเครือข่ายต่อต้านการบ่อนทำลายชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ท่านสนใจ บ้างไหมคะ กราบคูณท่านล่วงหน้าคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กรกฎาคม 2014
  15. ironman

ironman เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2010
    เอ่อ คือ ผมอยากจะทราบเรื่องของuser "แก้วรัตนะ" ด้วยครับ

ที่เค้าให้บูชา เพชรจักรพรรดิ์ ของหลวงพ่อฤาษี เยอะแยะมากมาย และราคาแพงมาก

อยากจะทราบว่าที่สุดแล้วเรื่องเป็นอย่างไรบ้างครับ

16. yaba150

yaba150 เป็นที่รู้จักกันดี

คดีไปถึงไหนแล้วครับ รอดูต่อนะครับผม