***กระพี้ ท่าซุง***พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อฤาษีลิงดำ(หมวดพระเครื่อ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย กระพี้, 5 กรกฎาคม 2008.

1. B&N Active Member

ขอจองครับพี่ชาย

2. B&N Active Member

ขอจองเพิ่มครับ

3. intarawimon เป็นที่รู้จักกันดี

พี่แก้ว ครับมีผ้ายันต์ ผืนเล็กเหลือมั้ยครับ จะได้เอามาพร้อม เหรียญ เลยทีเดียว รอชมอยู่ครับพี่ หนังกำลังมันส์ เลยครับ :cool:

4. กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    พระคำข้าว(พระสวย เนื้อเหลืองเนียน)พระคำข้าวสวย พระคมชัดสวยเนื้อเหลืองเนียนสวย พระมหาลาภที่มีลาภมากช่วงพุทธาภิเษกแสงสีทองหนาทืบ สมเด็จองค์ปฐมท่านทรงเป็นประธาน..ท่านบอกว่าทำเหมือนพระสมเด็จโต ต้องเสกข้าวคำอร่อยถึง 3 เดือนเต็มก่อนจะนำมวลสารนั้นมาทำพระคำข้าว ต่อไปจะมีราคาองค์เป็นแสน หลวงพ่อท่านพูดไว้ก่อนท่านละขันธ์ไว้อย่างชัดเจน ท่านยังบอกอีกว่าให้ลูกหลานไว้แก้จนได้ น่าบูชามาก ..ได้นำไฟล์เสียงมาลงให้โหลดกันฟังกัน
    พระสวยสภาพแบบนี้ถือว่าบูชาได้ไม่แพง
    • บูชา 1,450 บาท (คุณmelonn จองแล้ว)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      183.4 KB
      เปิดดู:
      27
      ขนาดไฟล์:
      176.3 KB
      เปิดดู:
      29
      ขนาดไฟล์:
      169.1 KB
      เปิดดู:
      24
  5. melonn เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ขอจองพระคำข้าว พิมพ์คมชัด พระบาทขีดครับ

6. melonn เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    จองเพิ่มครับ พระคำข้าว เนื้อเหลืองเนียน

7. กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการจองเนื้อผงสมเด็จองค์ปฐมครับน้อง..ขอบคุณครับ

8. กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการจองพระคำข้าวสวยทั้ง 2 รายการครับ..ขอบคุณครับ

9. B&N Active Member

แหนบด้วยครับพี่:cool:

10. กิตช เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2009
    สวัสดีคับพี่แก้ว ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคับที่ทำมาทั้งหมดตั้งแต่ต้นจนถึงปัจจุบัน........
    วันนี้มานั่งดูพระก็นึกได้ว่ายังขาดอีกองค์.........
    อันนี้พี่แก้วรู้ดีนะคับว่าขาดอะไรอิอิ

11. กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

ผ้ายันต์มหาพิชัยสงคราม ก่อนใช้หลวงพ่อบอกว่า ให้อาราธนาบารมีพระพุทธเจ้า ครูบาอาจารย์สืบๆกันมามีหลวงพ่อปานเป็นที่สุด แล้วปลุกด้วยคาถา "พท ธะ สัง มิ"หมายถึงย่อมาจาก พุทธัง ธัมมัง สังฆัง คัจฉามิหลวงพ่อฯ ท่านกรุณาเล่าให้ฟังว่า เป็น ธงออกศึกของพระร่วง ในสมัยก่อนหลวงพ่อฯ ได้ตำราการทำยันต์ธงมหาพิชัยสงครามนี้ มาจาก อ.แจง ชาวสวรรคโลก ซึ่ง อ.แจงนี้ เป็น ฆราวาส แต่ ทรงสมาบัติ 8 หลวงปู่ปานก่อนมรณะภาพให้หลวงพ่อไปนำตำราเล่มนี้กลับมา ท่านอาจาย์เจงวลานั้นก็เสียแล้วจึงสั่งภรรยาว่า จะมอบตำราพระร่วงนี้แก่คนที่รำดาบแล้วฟ้าผ่าเท่านั้น..ก็มีคนมาลองกันมากมาย หลวงพ่อเป็นพระตอนไปรับ ท่านก็เล่าตลกว่าจะให้พระไปรำอย่างไร พอแค่จับดาบเท่านั้นฟ้าก็ผ่ากลางแจ้งกลางวันแสกๆ ภรรยาอาจารย์แจงจึงมอบตำรานี้ให้หลวงพ่อมา...
    ธงมหาพิชัยสงครามนี้ หากนำทัพเข้าสู่สงครามจะไม่ประสบกับความพ่ายแพ้ หลวงพ่อท่านเคยกรุณาบอกไว้ว่า ผืนเดียวคลุมทั้งฐาน หมายถึง ถ้ามีผ้ายันต์นี้ ผืนเดียวสามารถคุ้มครองได้ทั้งฐานทัพ
    หลวงพ่อ ท่านสั่งห้ามว่า ถ้าได้ธงผืนนี้ไปแล้ว ห้ามปลุกโดยเด็ดขาด เพราะ อานุภาพสูงมาก ถ้าไปปลุกธงมหาพิชัยสงครามนี้ อาจถึงตายได้ครับ ในตำราสมุดพระร่วงได้จารึกตำราสร้างธงมหาพิชัยสงครามนี้ เเละยังรวมไปถึงวิธี การเป่ายันต์เกราะเพชรของสายหลวงปู่ปาน และ หลวงพ่อฤาษี ทั้งยันต์ท่านท้าวมหาชมภูด้วย...ฯลฯ
    หลวงพ่อท่านเป็นลูกหลานคนสุดท้ายของตระกูลพระร่วงที่สืบเขื้อสายมา ในส่วนของตำราพระร่วงนี้ ถ้าบุคคลอื่นได้ตำรานี้ไป ก็ไม่สามารถทำวัตถุมงคลต่างๆ ได้ถึงอานุภาพสูงสุด อย่างเก่งก็ไม่เกิน 10 %
    เพราะท่านเจ้าของตำราคือ ท่านท้าวมหาชมภูหลวงปู่ปานและหลวงพ่อสืบๆกันมา ต่อไปอนาคตจะนิยมหากันมากเพื่อปกป้องภัยอันตรายต่างๆได้ดีมากๆ
    • บูชา 290 บาท (คุณwarin874 จองแล้ว)

ขนาดไฟล์:
      216.2 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      288.7 KB
      เปิดดู:
      13
      ขนาดไฟล์:
      271 KB
      เปิดดู:
      11
  12. LG เป็นที่รู้จักกันดี

จององค์นี้ครับพี่

13. warin874 เป็นที่รู้จักกันดี

จองผ้ายันต์ด้วยครับพี่แก้ว

ผ้ายันต์มหาพิชัยสงคราม ก่อนใช้หลวงพ่อบอกว่า ให้อาราธนาบารมีพระพุทธเจ้า ครูบาอาจารย์สืบๆกันมามีหลวงพ่อปานเป็นที่สุด แล้วปลุกด้วยคาถา "พท ธะ สัง มิ"หมายถึงย่อมาจาก พุทธัง ธัมมัง สังฆัง คัจฉามิหลวงพ่อฯ ท่านกรุณาเล่าให้ฟังว่า เป็น ธงออกศึกของพระร่วง ในสมัยก่อนหลวงพ่อฯ ได้ตำราการทำยันต์ธงมหาพิชัยสงครามนี้ มาจาก อ.แจง ชาวสวรรคโลก ซึ่ง อ.แจงนี้ เป็น ฆราวาส แต่ ทรงสมาบัติ 8 หลวงปู่ปานก่อนมรณะภาพให้หลวงพ่อไปนำตำราเล่มนี้กลับมา ท่านอาจาย์เจงวลานั้นก็เสียแล้วจึงสั่งภรรยาว่า จะมอบตำราพระร่วงนี้แก่คนที่รำดาบแล้วฟ้าผ่าเท่านั้น..ก็มีคนมาลองกันมากมาย หลวงพ่อเป็นพระตอนไปรับ ท่านก็เล่าตลกว่าจะให้พระไปรำอย่างไร พอแค่จับดาบเท่านั้นฟ้าก็ผ่ากลางแจ้งกลางวันแสกๆ ภรรยาอาจารย์แจงจึงมอบตำรานี้ให้หลวงพ่อมา...
    ธงมหาพิชัยสงครามนี้ หากนำทัพเข้าสู่สงครามจะไม่ประสบกับความพ่ายแพ้ หลวงพ่อท่านเคยกรุณาบอกไว้ว่า ผืนเดียวคลุมทั้งฐาน หมายถึง ถ้ามีผ้ายันต์นี้ ผืนเดียวสามารถคุ้มครองได้ทั้งฐานทัพ
    หลวงพ่อ ท่านสั่งห้ามว่า ถ้าได้ธงผืนนี้ไปแล้ว ห้ามปลุกโดยเด็ดขาด เพราะ อานุภาพสูงมาก ถ้าไปปลุกธงมหาพิชัยสงครามนี้ อาจถึงตายได้ครับ ในตำราสมุดพระร่วงได้จารึกตำราสร้างธงมหาพิชัยสงครามนี้ เเละยังรวมไปถึงวิธี การเป่ายันต์เกราะเพชรของสายหลวงปู่ปาน และ หลวงพ่อฤาษี ทั้งยันต์ท่านท้าวมหาชมภูด้วย...ฯลฯ
    หลวงพ่อท่านเป็นลูกหลานคนสุดท้ายของตระกูลพระร่วงที่สืบเขื้อสายมา ในส่วนของตำราพระร่วงนี้ ถ้าบุคคลอื่นได้ตำรานี้ไป ก็ไม่สามารถทำวัตถุมงคลต่างๆ ได้ถึงอานุภาพสูงสุด อย่างเก่งก็ไม่เกิน 10 %
    เพราะท่านเจ้าของตำราคือ ท่านท้าวมหาชมภูหลวงปู่ปานและหลวงพ่อสืบๆกันมา ต่อไปอนาคตจะนิยมหากันมากเพื่อปกป้องภัยอันตรายต่างๆได้ดีมากๆ
    บูชา 290 บาท

จองผ้ายันต์ด้วยครับพี่แก้ว

14. intarawimon เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับพี่....

15. kan36 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองสมเด็จองค์ปฐมรุ่นใหม่ค่ะ พุทธาภิเษกปีไหนค่ะพี่แก้ว

16. shevvy เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอนที่ได้จองบูชาไว้คับ สอง รายการ 1000 บวก 290 รวม ems 50 บาท คับ
    ยอดโอน 1340.40 เมื่อ 12/11/12เวลา21:43
    ชื่อที่อยู่จัดส่งคับ นายธีระวุฒิ แก้วศรีศุภวงศ์ 134 ม. 6 ต.อ้อมน้อย อ.กระทุ่มแบน
    จ.สมุทรสาคร 74130 T.0822446462 ขอบคุณคับ

17. กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

ผ้ายันต์มหาพิชัยสงคราม(2) ก่อนใช้หลวงพ่อบอกว่า ให้อาราธนาบารมีพระพุทธเจ้า ครูบาอาจารย์สืบๆกันมามีหลวงพ่อปานเป็นที่สุด แล้วปลุกด้วยคาถา "พท ธะ สัง มิ"หมายถึงย่อมาจาก พุทธัง ธัมมัง สังฆัง คัจฉามิหลวงพ่อฯ ท่านกรุณาเล่าให้ฟังว่า เป็น ธงออกศึกของพระร่วง ในสมัยก่อนหลวงพ่อฯ ได้ตำราการทำยันต์ธงมหาพิชัยสงครามนี้ มาจาก อ.แจง ชาวสวรรคโลก ซึ่ง อ.แจงนี้ เป็น ฆราวาส แต่ ทรงสมาบัติ 8 หลวงปู่ปานก่อนมรณะภาพให้หลวงพ่อไปนำตำราเล่มนี้กลับมา ท่านอาจาย์เจงวลานั้นก็เสียแล้วจึงสั่งภรรยาว่า จะมอบตำราพระร่วงนี้แก่คนที่รำดาบแล้วฟ้าผ่าเท่านั้น..ก็มีคนมาลองกันมากมาย หลวงพ่อเป็นพระตอนไปรับ ท่านก็เล่าตลกว่าจะให้พระไปรำอย่างไร พอแค่จับดาบเท่านั้นฟ้าก็ผ่ากลางแจ้งกลางวันแสกๆ ภรรยาอาจารย์แจงจึงมอบตำรานี้ให้หลวงพ่อมา...
    • บูชา 290 บาท (คุณintarawimon จองแล้ว)

ขนาดไฟล์:
      204.7 KB
      เปิดดู:
      13
      ขนาดไฟล์:
      288.3 KB
      เปิดดู:
      12
      ขนาดไฟล์:
      269 KB
      เปิดดู:
      14
  18. กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการจองแหนบลงยาครับ...ขอบคุณครับ
    รับทราบการจองผ้ายันต์มหาพิชัยสงครามครับน้อง...ขอบคุณครับ น่าเก็บมากผ้ายันต์ชุดนี้พุทธคุณตามที่หลวงพ่อท่านบอกพุทธคุณมหาศาล
    รับทราบการจองสมเด็จองค์ปฐมยันต์กลับครับ...ขอบคุณครับ

19. กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ..จัดส่งตามที่อยู่ครับ...

รับทราบการจองชุดที่.2 ครับน้อง...ขอบคุณครับ

20. ล้าน9 เป็นที่รู้จักกันดี

จองไม่ทันเลย 555 พี่แก้วครับหมดยังครับจัดให้ผมสักผืนหน่อยครับ