***กระพี้ ท่าซุง***พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อฤาษีลิงดำ(หมวดพระเครื่อ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย กระพี้, 5 กรกฎาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. r_alongkorn

r_alongkorn เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2007
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>Currently Active Users Viewing This Thread: 3 (2 members and 1 guests) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>motto_san, กระพี้ </TD></TR></TBODY></TABLE>
    สวัสดีครับพี่แก้ว...

2. กระพี้

กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    สวัสดีครับน้อง...ได้สมเด็จองค์ปฐมรุ่น.4 ไว้บูชากันบ้างไหม

3. baimin

baimin เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007
    สวัสดีครับพี่แก้ว...baimin

4. พงศ์กฤต

พงศ์กฤต เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่ได้เลยครับพี่ คนโทรมาขอแบ่ง บาน เลยครับ หุหุ.............. ขนาดพระ ผมยังไม่ได้นะเนี่ย โทรมาให้วุ่นเลยอะครับหุหุ สงสัยพี่จะหนักกว่าผมเยอะ...

5. r_alongkorn

r_alongkorn เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไม่ได้ไปครับพี่..เพราะลูกยังเล็กอยู่ครับ..โมทนาอยู่ที่บ้านครับ..ตั้งใจว่าเดือนพฤษภาคมจะไปทำบุญวันเกิดลูกที่วัดครับ..ตั้งใจว่าจะบูชาสัก2องค์ครับ..เลี่ยมทองให้น้าสักองค์เก็บให้ลูกสักองค์..แต่ตอนเห็นว่าหมดแล้วครับ..ยังไม่มีเลยสักองค์ครับ...แต่ไม่เป็นไรครับได้ร่วมซื้อทองหล่อพระกับพี่แล้วครับก็ชื่นใจแล้วครับ..ขออนุโมทนาอย่างสูงครับ..

6. กระพี้

สวัสดีครับน้อง...ตามๆรุ่น.4 ได้กี่องค์แล้ว..

7. พงศ์กฤต

ผมแบ่งชุบเงินให้องค์ละกันครับ 400บาท ไม่ต้องโอนให้ผม เอาไปทำบุญวิหารทาน กระทู้พี่มหาหินครับ ได้บุญด้วยกันครับ

8. baimin

baimin เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007
    ขอตอบพี่แก้วตามตรงครับ ผมไม่มีซักองค์ครับ และไม่รู้จะตามได้ที่ไหน เพราะเห็นทุกกระทู้ต่างแจ้งความต้องการกันไว้มากครับ แม้แต่ที่วัดก็หมดแล้วด้วยครับ

ปล. ขอบพระคุณพี่แก้วมากครับที่สอบถาม

ขอบพระคุณมากครับ...baimin

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มีนาคม 2010
  9. กระพี้

อนุโมทนาครับน้อง...

10. Finite

Finite เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2005

โอนเงิน จำนวน 1,050 บาท เรียบร้อยแล้ว เมื่อวันที่ 23 มี.ค. 53 ครับ
    ที่อยู่จัดส่ง

นายชัยวิชิต สานุกูล
    514/26 ซ.15/2 ถ.รังสิต-ปทุมธานี12
    ต.ประชาธิปัตย์ อ.ธัญบุรี จ.ปทุมธานี 12130

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      104.6 KB
      เปิดดู:
      33
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มีนาคม 2010
  11. r_alongkorn

ขอบพระคุณพี่พงศ์กฤตมากๆครับ..องค์นี้จะเอาไปเลี่ยมทองให้น้าครับ..(ตั้งใจว่าปลายปีจะเลี่ยมพระให้น้าสักองค์..ตอบแทนที่เลี้ยงลูกให้ผมอย่างดีครับ)..รอเงินเดือนออกแล้วผมจะร่วมทำบุญกระทู้พี่มหาหินแล้วผมจะPMไปบอกครับ..ขอบพระคุณอีกครั้งครับ..

12. พงศ์กฤต

โมทนาครับ แล้วแจ้งที่อยู่มาหาผมละกันครับ

13. pucca2101

pucca2101 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับพี่พงศ์และคุณ motto_san ด้วยจ้า

14. Yodchy

Yodchy เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พงศ์กฤต [​IMG]
    ผมแบ่งชุบเงินให้องค์ละกันครับ 400บาท ไม่ต้องโอนให้ผม เอาไปทำบุญวิหารทาน กระทู้พี่มหาหินครับ ได้บุญด้วยกันครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    โมทนาครับท่านเจ้าสัวพงศ์ สุดยอดนักบุญจริงๆ

[​IMG] [​IMG]
    แล้วชุดนี้ให้ผมโอนเงินเข้าบัญชีท่านเจ้าสัว หรือทำบุญวิหารกระทู้คุณมหาหินครับ ฮิๆๆๆ

15. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอโมทนา สาธุ ด้วยนะเจ้าคะ _/\_

16. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    ***รายการวัตถุมงคลที่ยังมีให้บูชา***

มีดหมอมีดโต้ชาตรี สร้างวันที่16 พฤษภาคมพ.ศ.2535 พิธีใหญ่ปลุกเสกพร้อมสมเด็จองค์ปฐมรุ่น.1ครับเป็นพิธีชาตรี น่าบูชาครับสวยเดิมๆ ที่ใบมีดเขียนว่า วัดท่าซุง มีดหมอชาตรี ๑๖ พ.ค. ๓๕ เก็บบูชารักษาอย่างดี
    วิธีใช้ ให้อาราธนาพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระอริยเจ้าทั้งหมด พรหมและเทวดาทั้งหมด ครูบาอาจารย์ มีหลวงพ่อปานวัดบางนมโคหลวงพ่อฤาษีฯเป็นที่สุด และท้าวมหาราชทั้ง4 อธิฐานให้ท่านทั้งหลายสงเคราะห์แทบทุกอย่างตามใจที่จะปรารถนา
    รักษาโรค มีดเตะศรีษะว่าคาถา ทุกขา ทุกขัง ปฏิฐิตัง สัมปติฉามิ

ไล่ผี ชักมีดขึ้นมามันยังไม่ไป ให้เอามีดแตะศรีษะเป่าด้วยคาถา #4128
    • โทรสอบถาม หรือ pm

เหรียญรุ่นแรก เหรียญเกลียวเชือก สร้างปีพ.ศ.๒๕๑๖ เป็นพิมพ์ที่มีเอกลักษณ์ของเหรียญ เป็นรูปเกลียวเชือกรอบเหรียญ เป็นเหรียญที่หลวงพ่อสร้างครั้งแรก สร้างจำนวนเพียง ๑๐,๐๐๐ เหรียญถือว่าไม่มากนัก ในหนึ่งเหรียญมีทั้งรูปหลวงปู่ปานและหลวงพ่อ เลี่ยมกรอบกันน้ำ แบ่งบูชากันไม่แพงครับ
    • บูชา 2,800 บาท

แก้วมณีรัตนะรุ่นแรก เป็นแบบเกลี่ยวมะเฟือง สร้างปีพ.ศ.๒๕๑๗ หลวงพ่อท่านเล่าให้ฟังว่า ท่านใช้ลูกแก้วจักรรพดิ์องค์จริงเป็นประธานในการพุทธาภิเษก ผลจะได้เพียง ๗๕%แต่พระท่านบอกว่าท่านจะช่วยให้ผลได้ถึง ๙๙% ของลูกแก้วจักรพรรดิ์องค์จริงเลยทีเดียว...เป็นลุกแก้วสารพัดนึกอธิฐานดั่งใจปรารถนาและป้องกันอันตรายได้ทุกๆอย่างเช่นกัน
    • บูชา 499 บาท
    <!-- google_ad_section_end -->[​IMG] [​IMG] [​IMG]

เหรียญของขวัญรุ่นสุดท้าย เป็นแบบทั้งสมเด็จองค์ปฐมและพระศรีอริยเมตไตย เป็นพิธีใหญ่สมเด็จองค์ปฐม นำมาให้บูชาเป็นคู่อีกหนึ่งคู่
    • บูชาคู่ละ 1,500 บาท
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->[​IMG] [​IMG]

จิรายุส เกษมสิริบุญวัฒน์
    ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์ ซอยอารีย์สัมพันธ์
    เลยที่บัญชี 056-2-33609-4
    โทร.081-9329332<!-- google_ad_section_end -->

catt18​

17. พงศ์กฤต

ง่า....................ใจเย็นครับพี่น้อง หุหุ

18. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    สุดยอดเลยครับพี่พงศ์ แบ่งให่พี่ยอดชายด้วย 1 ชุด

19. Canetion

Canetion เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:
    <table width="100%" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border: 1px inset;"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Yodchy [​IMG]
    อ้างอิง:
    <table width="100%" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"><tbody><tr><td class="alt2" style="border: 1px inset;">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พงศ์ กฤต [​IMG]
    ผมแบ่งชุบเงินให้องค์ละ กันครับ 400บาท ไม่ต้องโอนให้ผม เอาไปทำบุญวิหารทาน กระทู้พี่มหาหินครับ ได้บุญด้วยกันครับ

</td></tr></tbody></table>

โมทนาครับท่านเจ้าสัวพงศ์ สุดยอดนักบุญจริงๆ

แล้วชุดนี้ให้ผมโอนเงินเข้าบัญชีท่านเจ้าสัว หรือทำบุญวิหารกระทู้คุณมหาหินครับ ฮิๆๆๆ
    </td> </tr> </tbody></table>
    ง่า....................ใจเย็นครับพี่ น้อง หุหุ

คุณพงศ์กฤษ พอจะมีแบ่งให้บูชาสักองค์ไหมหรอคะ (ชุบทอง/เงิน)

ยังไม่มีบูชาเลย T_T

:'(

20. Yodchy

Yodchy เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Yodchy [​IMG]
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พงศ์กฤต [​IMG]

ยังครับ...แค่แซวท่านเจ้าสัวพงศ์เค้าเล่นครับ ยังไม่ใจอ่อน ฮือๆๆๆๆ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้