***กระพี้ ท่าซุง***พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อฤาษีลิงดำ(หมวดพระเครื่อ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย กระพี้, 5 กรกฎาคม 2008.

1. กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    555..โจ้ยังจำได้..พี่ลงภาพลวงเล่น..ก็มีคนจองเหมือนกันยาดม..55 แย่งกันจองไวๆ

2. กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญของขวัญรุ่นสุดท้าย(พระศรีอริยเมตไตย-หลวงพ่อ)เป็นเหรียญของขวัญที่หลวงพ่อสร้างแจกงานวันเกิดท่านครั้งสุดท้ายพิธีชาตรีสมเด็จองค์ปฐม ท่านใดไม่มีรุ่นแรก,รุ่น.2,รุ่น.3 บูชาสามารถนำรุ่นนี้ไปบูชาแทนได้ พุทธคุณสูงประสบการณ์จากลูกศิษย์นำมาเล่ามากมาย...นำแบบสวยๆมาให้บูชาอีกหนึ่งองค์ครับ
    • บูชา 1,450 บาท (คุณpathiwat25 จองแล้ว)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      229 KB
      เปิดดู:
      27
      ขนาดไฟล์:
      240 KB
      เปิดดู:
      31
  3. melonn เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    จองครับ ขอบพระคุณครับ

4. กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

สมเด็จองค์ปฐมรุ่น 3(พระสวยแชมป์ กระหลั่ยแวววาว ในกล่องเดิม) พระสวยมากน่าบูชาจริงๆ ถ้าใครไม่มีรุ่น.1หรือรุ่น.2 บูชารุ่นนี้แทนได้ครับ สร้างจำนวน 3หมื่นองค์ มีประสบการณ์หลายคนแล้วครับและ ลูกศิษย์หลวงพ่อเพิ่มขึ้นทุกวันคงไม่พอแบ่งกันช่วงนี้กำลังแรง จะยิ่งหายากขึ้นครับต่อไปคงหากันลำบาก นำมาแบ่งให้บูชากัน ต่อไปราคาจะแพงมากๆแน่นอน ปัจจุบันหายากแล้วครับสวยๆแบบนี้ด้วยแล้ว ใครพอมีกำลังไหวอยากให้มีไว้บูชาสักองค์สำหรับรุ่นนี้ ปกติแล้วลักษณะกริ่งจะมีหลายแบบ มีแบบยันต์นะ ,มะอะอุ,ยันต์อุนาโลม,ฐานตันไม่ได้เจาะ(ช่างลืมเจาะ),กริ่งหลุด ถือว่าทุกแบบนี้เป็นลักษณะของกริ่ง องค์นี้กริ่งยันต์นะสีทองสวยงามเดิมๆ..สมเด็จองค์ปฐมรุ่น.3 กำลังจะมาอีกรอบครับ..ถ้าท่านใดรีๆรอๆให้บูชากันก่อนจะบูชาราคาแพงกว่านี้...ราคาพิเศษย่อมเยาว์หนึ่งองค์.
    • บูชา 13,500 บาท

ขนาดไฟล์:
      258.8 KB
      เปิดดู:
      82
      ขนาดไฟล์:
      218.8 KB
      เปิดดู:
      71
      ขนาดไฟล์:
      162.9 KB
      เปิดดู:
      100
      ขนาดไฟล์:
      244.6 KB
      เปิดดู:
      53
  5. กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการจองพระหางหมากปิดทองครับพี่..ขอบคุณครับ

6. pathiwat25 เป็นที่รู้จักกันดี

นิมนต์ครับ สวยดี ชอบคำว่าชาตรครับ วัตถุมงคลหลวงพ่อพิธีท้ายๆยิ่งแรงนะครับ

7. Banana_KU61 เป็นที่รู้จักกันดี

สวยแชมป์มากครับ พี่พีนิมนต์เลยครับ ^^

8. กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หมอเทวดา
    คลิปเสียง หลวงพ่อปรารถพระคำข้าว ฉบับสมบูรณ์ ตัดต่อเสร็จวันนี้

ขออนุญาตินำคลิปเสียงหลวงพ่อที่คุณหมอเทวดานำมาลงให้ฟังกันครับ...พระคำข้าวมหาลาภเป็นเรื่องของลาภผลของแต่ละบุคคลที่จะพึ่งมีในอนาคตมากน้อยแค่ไหน ตามกำลังบุญของทานบารมีแต่ละบุคคล.ที่จะคิดได้ทำได้และรักษาไว้ได้.คำปรารปคำพุดต่างๆของพระอรหันต์บารมีเต็ม16 อสงไขยไม่มีผิดแน่นอน...แล้วแต่ลาภผลของใครจะทำมาแค่ไหนแล้วล่ะ

(ท่านพูดไว้เมื่อปี พ.ศ. ๒๕๓๔ ในหนังสือธัมมวิโมกข์ ฉบับที่ ๑๒๓ ประจำเดือนพฤษภาคม หน้า ๑๕)
    อีก 30 ปีท่านพุดไว้ตั้งแต่ปีพ.ศ.2534 พระคำข้าวจะมีค่าบูชาหลายหมื่น นี่ก็ผ่านมาแล้ว 21 ปี ตั้งแต่นี้เป็นตนไป1-9 ปีนี้จะมีเหตุการณ์สามารถเกิดขึ้นได้ตลอดเวลา ก็ประมาณไม่เกินปี พ.ศ. 2564 ...ท่านพูดไว้ดังนี้-หลวงพ่อ: ...."ก็ก่อนจะทำ (ทำพระคำข้าว) พระพุทธเจ้าท่านบอกแล้วให้ทำ บอกให้มันรวยทั้งวัดทั้งบ้าน คือว่าเอาไปขึ้นราคานิดหน่อยใชไหม 100, 200 ไม่หนักนัก อีก 30 ปีหลายหมื่น
    - ผู้ถาม: เฉพาะพระคำข้าวนี่หรือครับ?
    - หลวงพ่อ: ใช่ขอยืนยัน "

จำหน่ายพระคำข้าว
    ผู้ถาม : กราบเท้าหลวงพ่อที่เคารพอย่างสูง คือหนูบูชาพระคำข้าว พระหางหมาก จากวัดท่าซุงก็ดี ซอยสายลมก็ดี ก็องค์ละ 10 ทีนี้หนูเอาไปให้เพื่อนบ้าง ให้คนโน้นบ้าง ก็บอกว่านี่เราก็กันเองน่ะ 100 เดียวนึกว่าเป็นค่ารถค่าอาหารก็แล้วกัน มา 2-3 วันนี้ใจไม่สบาย ก็เลยเอ๊ะนี่เราจะเอาเปรียบเพื่อนมากจะลำบากหรือเปล่า เพราะไปขายเกินโควต้า เลยตัดสินใจเอาที่เกินนั้นมาถวายหลวงพ่อ ขอให้หลวงพ่ออโหสิกรรม
    หลวงพ่อ : เออดี ทีหลังเกินบ่อยๆ น่ะ พระเห็นชอบด้วย ความจริงเขาไม่บาปน่ะ ก็ก่อนที่จะทำพระพุทธเจ้าท่านบอกแล้วให้ทำ บอก ให้มันรวยทั้งวัดทั้งบ้าน คือว่าเอาไปก็ไปขึ้นราคานิดหน่อยใช่ไหม 100, 200 ไม่หนัก อีก 30 ปีหลายหมื่น
    ผู้ถาม : เฉพาะพระคำข้าวนี่หรือครับ
    หลวงพ่อ : ใช่ ขอยืนยัน
    (จากหลวงพ่อตอบปัญหา ธัมมวิโมกข์ เล่มพิเศษ ฉบับพิมพ์เผยแพร่ กุมภาพันธ์ 2539 ปกสีแดงเล่มหนาๆ)

ไฟล์เสียงที่หลวงพ่อท่านปรารปเรื่องพระคำข้าว-พระหางหมากเอาไว้ที่คุณหมอเทวดานำมาลงให้พวกเราได้รับฟัง....

http://palungjit.org/attachments/a.2393715/

http://palungjit.org/attachments/a.2418101/

http://palungjit.org/attachments/a.2422969/

9. กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการจองของขวัญรุ่นสุดท้ายครับน้อง...ขอบคุณครับ

10. กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

พระคำข้าว 2 องค์(ปิดทองเก่า)พระคำข้าวมหาลาภปิดทองเก่า หลวงพ่อทำผงมหาลาภข้าวคำที่อร่อยถึง 3 เดือนเต็มและพุทธาภิเษกใหญ่ สมเด็จองค์ปฐมทรงเป็นประธานพิธีอยู่ข้างบน แสงสีทองหนาทึบมองไม่เห็นพระ หมายถึงลาภหนักสูงมากตามที่หลวงพ่อนำมาเล่าบอกให้ลูกหลานฟัง..เป็นพระที่ หลวงพ่อบอกให้ลูกหลานเก็บกันไว้ให้ดี..ต่อไปในอนาคตป้องกันภัยพิบัติใหญ่และ จะนิยมหากันมากเพื่อนำไปป้องกันบูชา..นำพระมหาลาภปิดทองเดิมเก่ามาให้บูชาราคาเบาๆเป็นคู่เบาๆไม่แพง
    • บูชา 1,450 บาท (คุณmelonn จองแล้ว)

ขนาดไฟล์:
      226.3 KB
      เปิดดู:
      63
      ขนาดไฟล์:
      210 KB
      เปิดดู:
      36
  11. viriyapea เป็นที่รู้จักกันดี

พระหางหมาก 10 องค์(พระรวมหลายๆพิมพ์ ราคาเบาๆ พระสวย)นำพระหางหมากมาให้บูชาเป็นชุด 10 องค์ ผิวเดิมๆหลายพิมพ์รวมๆกัน สีชมพูแก่อมแดง จนถึงชมพูอ่อนมีหลายสี พระหางหมากเป็นพระปลายพลูปลายหมาก คำที่ท่านฉัน พระท่านบอกให้หลวงพ่อเก็บไว้ทำเป็นมวลสารปลุกเสกไว้ 3 เดือนแล้วจึงนำมาผสมทำพระหางหมากพุทธาภิเษกใหญ่อีกหนึ่งครั้ง..พระมีลาภเสมอพระคำข้าวการเจรจาเป็นที่จับใจต่อผู้ฟัง..พระเดิมแบบนี้พุทธคุณมากมายขนาดนี้น่าบูชามาก จัดเป็นชุดแบบนี้หาราคานี้ไม่ได้อีกแล้วพระผิวเดิม สภาพสวยประมาณนี้ถือว่าราคาเบาไม่แพงปัจจุบัน ข้างนอกแรงจริงๆ และพระหางหมากนี้หมดวัดแล้ว มีไม่บ่อยราคาเบาๆแบบนี้
    บูชา 15,000 บาท

จองครับ

สวัสดีครับพี่แก้ว พี่พี พี่โจ้ พี่ป็อป พี่โต น้องกล้วย คุณกาลนาน คุณ CNN rungluthi และพี่ๆน้องๆทุกท่านครับ

ยังกลับไม่ถึงอุดรหรอกครับ แวะพักโคราชก่อน เหนื่อยมาก แต่ก็คุ้มครับ

คุยกับพี่แก้วสนุกมาก เสียดายต้องรีบกลับ ก่อนกลับดันถูกตุ๊กๆโห่ไล่อีก ฮือๆๆๆ

12. Banana_KU61 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ "พี่ยะหางหมาก" มาถึงก็จัดชุดใหญ่ต่อเลย อิอิอิ

คุยกับพี่แก้วสนุกครับ ได้ทั้งสาระ ไร้สาระบ้าง ธรรมะมากมาย ครับ ที่สำคัญได้ขนพระกลับบ้านชุดใหญ่ครับ 555

ปล.ให้น้องไปช่วยอารักขาพระให้ไหมครับ เผื่อดูแลกลับบ้านผม ^^

13. viriyapea เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีครับน้องกล้วย มาได้เลย เดี๋ยวพี่ถ่ายรูปชัดๆแบบ ฟูลเอชดี ให้กลับบ้านไปแทนพระก่อนครับ 5555555

14. GROLY เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2008
    เป้าหมายพระหางหมาก คำข้าว เหรียญทำน้ำมนต์ก่อน อย่างอื่นค่อยว่ากันครับ

อีกไกลเลยไม่ไหวก็จอดนอนครับอย่าฝืน
    พี่แก้วบอกว่าขนมาเยอะเลยนี่ มาๆแบ่งกัน

15. viriyapea เป็นที่รู้จักกันดี

นอนโคราชนี่แหละครับพี่พี ไม่กล้าไปต่อเพราะเคยคว่ำมาแล้ว หลับในครับ หลับไปตอนไหนก็ไม่รู้ มาตื่นอีกทีเห็นแต่ขอบทาง หักพวงมาลัยกลับไม่ทัน ตีลังกาหนึ่งรอบ ลงข้างทาง แต่ฝั่งที่ติดสติ๊กเกอร์รูปหลวงพ่อที่กระจกไม่ยุบเลยครับ ยุบแต่ฝั่งที่ไม่มีสติ๊กเกอร์ คนขับไร้ซึ่งบาดแผล รอดมาได้เพราะหลวงพ่อช่วยแท้ๆครับ

16. Banana_KU61 เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่อาววววววว น้องจะเอาหางหมากสวยแชมป์ 5555

ปล.พี่ยะพักโรงแรมไหนครับ นี่ถ้าอาทิตย์นี้ผมกลับโคราชนะ ชวนพี่ยะไปมอม เอ้ย ไปกินข้าวแล้ว อิอิ

17. melonn เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ขออนุญาตจองครับ ขอบพระคุณครับ

18. Banana_KU61 เป็นที่รู้จักกันดี

ดีแล้วครับพี่ อย่าฝืนครับมันอันตรายทั้งตัวเรา และคนรอบข้างครับ

ด้วยความปรารถนาดีจาก...ว่าที่ ตร.ทางหลวง (ในอนาคต) อิอิ

19. GROLY เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2008
    ดีครับปลอดภัยไว้ก่อน

20. viriyapea เป็นที่รู้จักกันดี

พักแถวๆบายพาสครับ มีข้างๆทางก็แวะครับ อาศัยมีเน็ตให้เล่น ไม่งั้นลงแดงตาย ไม่ได้เข้ากระทู้พี่แก้ว

ร้านอาหารที่โคราชอร่อยๆเยอะดีครับ น้องกล้วยชอบไปทานร้านไหนครับ ถิ่นเก่าพี่ก็โคราชนะ เพราะว่าเรียนที่นี่ อิอิ