***กระพี้ ท่าซุง***พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อฤาษีลิงดำ(หมวดพระเครื่อ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย กระพี้, 5 กรกฎาคม 2008.

1. Wuttipong1972 สมาชิก

6 กุมภาพันธ์ 2013
    ขอจองสองรายการนี้ครับ
    1.เหรียญผ้ายันต์มหาพิชัยสงคราม(เลี่ยมกรอบเดิมวัด) ด้านหลังเป็นรูปสมเด็จพระเจ้าตากสินทรงม้ากูผู้ชนะ เลี่ยมพลาสติกกันน้ำพร้อมผ้ายันต์มหาพิชัยสงคราม บูชา 1,250 บาท

2.เหรียญเลี่ยมผ้ายันต์มหาพิชัยสงคราม นำเหรียญสามัคคีมีสุข-กูผู้ชนะ ด้านหลังเป็นรูปสมเด็จพระเจ้าตากสินทรงม้า เลี่ยมพลาสติกกันน้ำพร้อมผ้ายันต์มหาพิชัยสงคราม บูชา 1,000 บาท

2. Khunbhee เป็นที่รู้จักกันดี

พี่แก้วแจกอะไรหรือครับพี่ ต่อคิวด้วยครับผม

3. Sober เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2012

ต่อแถว..รอด้วยคนครับพี่..^^

4. Banana_KU61 เป็นที่รู้จักกันดี

อรุณสวัสดิ์ยามเช้าครับพี่แก้ว พี่ทิดหมี พี่พี พี่โต และพี่น้องลูกหลวงพ่อทุกท่านครับ

ต่อคิวด้วยคนครับบบบบบบ...ของขวัญก่อนไปฝึก ^_^

5. กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    รับทราบการจองทั้ง 2 รายการครับ..ขอบคุณครับ

คนไทยแท้ชอบของฟรี..55 เนื่องจากเวปมีปัญหา เข้าไม่ได้กันหลายวันพี่น้องเราเกิดอาการลงแดงเป็นแถวๆ..ไว้โอกาสเหมาะๆก่อนครับน้อง เดี๋ยวจัดให้

สวัสดีครับน้องหมวดกล้วย..ขวัญกำลังใจสำคัญ เฉพาะพระที่เราบูชาจากพี่ไปเหลือๆแล้ว..บูชาป้องกันหรือเสริมศรัทธาสบายมาก

6. Sober เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ..ท่านผู้หมวด..จะเริ่มไปฝึกวันไหนครับ...และจะฝึกเสร็จวันไหนครับ

ปล.ไม่ต้องต่อคิวครับไปฝึกก่อนได้เลย..เดี๋ยวผมต่อคิวจองไว้ให้เอง..อิอิ

7. Banana_KU61 เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าไม่เลื่อนเริ่มฝึกวันที่ 2 มิ.ย.ครับ...ฝึกประมาณ 3 เดือนครับ

ปล.ท่านรองพี่ทิดหมีจององค์ปฐมยันต์กลับรุ่นแรก หรือองค์ปฐมรุ่น 3 หรือเหรียญทำน้ำมนต์ยันต์ซ้อนเผื่อผมสักองค์นะครับ เก็บเงินต้นทางการจองที่พี่ทิดนะครับ...555

8. Sober เป็นที่รู้จักกันดี

55...ผมคนจีนครับพี่แก้ว(จีนปนลาว)..แต่ก็ชอบของฟรีครับ..^^
    เวปมีปัญหา...ผมเข้ามาดู..2-3วัน..รูปไม่ขึ้น...ผมนึก ว่าพี่แก้วโดย..พี่ๆน้องๆท่านใดเซ็งกิจการไปแล้วถึงไม่มีพระมาลงเลย..อิอิ^^

9. Banana_KU61 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเพิ่งเข้ามาดูเมื่อวานก็งงครับ นึกว่าเว็บร้างซะอีก ไม่มีรูปขึ้นเลย

ปล.พี่แก้วจัดโอกาสเหมาะหลังน้องฝึกเสร็จนะครับ...รอน้องด้วยยยยย อิอิ

10. Sober เป็นที่รู้จักกันดี

ฝึกนานเลยนะครับท่านผู้หมวด...แล้วเลือกยังครับว่าฝึกเสร็จจะมาประจำที่..จว. ..ไหนครับ

ปล.ที่ผมบอกว่าจะต่อคิวให้อะ...ผมจะสวมสิทธิ์ผู้หมวดครับ..ยึดพระที่พี่แก้วจะแจกให้ผู้หมวดมาเป็นของผม..555...
    ผู้หมวดไปฝึกตั้ง3เดือน..ก็ไม่รู้แล้วว่าพี่แก้วแจกพระตอนไหน..ผมก็สวมรอยเลย..555

11. Banana_KU61 เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่ทราบเลยครับว่าจะเลือกที่ไหน เพราะใช้คะแนนสอบออกครับ...แต่ถ้าเลือกได้ก็ขอลงโคราชเป็นที่แรกครับ ^_^

ปล.ผมขออนุญาตล็อคพระแจกจากพี่แก้ว ๑ องค์ล่วงหน้าครับ ป้องกันท่านรองพี่ทิดหมีสวมสิทธิ์ครับ 555

12. กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องประจำ 3 ชายแดนใต้..ทดสอบกำลังใจและพุทธคุณพระหลวงพ่อจะได้โด่งดัง หมวดกล้วยโดยโจรใต้สอยด้วย m .16 เป็น10 กระบอกไม่ระคายผิวหนัง..ประมาณนี้หน้าหนึ่งไทยรัฐ..

13. กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

แหวนข้าวตอกพระร่วงหัวใหญ่สุด(แร่พระร่วง)(แบบหลังเต่ารูปไข่หัวใหญ่)สภาพสวยหายากมากปัจจุบัน หลวงพ่อได้แจกแร่พระร่วงนี้เมื่อปี ๒๕๑๘ และได้มีประกาศไว้ดังนี้
    แร่นี้มีคุณสมบัติเท่าที่ทราบจากพระธุดงค์ที่เคยประสบมาคือ
    1.เมื่อจะใช้ท่านให้อาราธณาพระร่วงแล้วอมไว้ เดินทางตลอดวันไม่กระหายน้ำ
    2.พระธุดงค์อีกคณะหนึ่งแจ้งว่า เมื่อเดินธุดงค์เพื่อนเกิดท้องร่วง ไม่มียาจึงเสี่ยงเอาแร่พระร่วงใส่กาต้มน้ำแล้วเอาน้ำให้ฉัน พระองค์ที่ป่วยหายจากอาการท้องร่วงทันที
    3.เมื่อปี 2516 พระปลัดฉ่อง แห่งอำเภอสรรค์บุรี จังหวัดชัยนาท ได้ทำเป็นแหวนแจก ผู้รับไปจำชื่อไม่ได้ มีโจรเข้าปล้นควายโจรมีปืน เจ้าของคนเดียวมีมีดด้วยความเสียดายควายแม้จะเป็นคนเดียวและอาวุธไม่ดีก็ยอมเสี่ยงเข้าไล่โจร โจรยิงด้วยปืนพกและลูกซอง ปรากฏว่าไม่มีแผล เจ้าตัวยืนยันว่าไม่มีอะไรอื่นเลยมีเพียงแร่พระร่วงเท่านั้น.......และได้นำมาทำเป็นแหวนข้าวตอกพระร่วงเมื่อปี ๒๕๒๘
    แหวนวงนี้สวยมากเดิมๆวัดตั้งแต่สมัยหลวงพ่อ น่าบูชามากๆ สภาพสวยเต็ม 100 เก็บ ปัจจุบันหายากยิ่งสภาพสวยๆแบบนี้ด้วยแล้วหาไม่ได้ง่ายๆแล้ว
    • บูชา 17,500 บาท (คุณxiaochang จองแล้ว)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      144.3 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      169.3 KB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      158.9 KB
      เปิดดู:
      37
      ขนาดไฟล์:
      144.4 KB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      160.8 KB
      เปิดดู:
      49
  14. Banana_KU61 เป็นที่รู้จักกันดี

เอางั้นเลยเหรอครับพี่แก้ว พอดีผมไม่อยากลงข่าวหน้า ๑ ครับ ขอเป็นคนธรรมดาทั่วไปดีกว่าครับ...๕๕๕

อีกอย่างตอนนี้พระท่านเป็นที่ประจักษ์แก่บุคคลทั่วไปแล้วครับ...และสายที่ผมลงไม่มีลง ๓ จังหวัดครับ...รอดไป ^_^!

15. Banana_KU61 เป็นที่รู้จักกันดี

ว้าวววว สวยๆ หายากๆ เหมาะแก่การนำไปจับขอบทองเสียนี่กระไรครับ ^_^

16. กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อโสธร (เส้นเกศาหลวงพ่อฤาษีฯด้านหน้า-หลัง)ปุยหนาแป้งฟูเต็มองค์รุ่นนี้ผสมมวลสารมากมายผงมงคล 108 และใส่เส้นเกศาหลวงพ่อสำหรับรุ่นเกศา เกศาหลวงพ่อก็หาค่าประมาณมิได้แล้ว ถือว่าเป็นต้นแบบในการสร้างพระหางหมากในกาลต่อมา หลวงพ่อพุทธาภิเษก ๒๑ กันยายน ๒๕๓๓ หลวงพ่อโสธสร้างจำนวนทั้งหมดเพียง 10000 องค์เท่านั้น แบ่งเป็นรุ่นเกศา 5000 องค์,รุ่นสังฆาฏิ 5000 องค์นำรูปช่วงที่หลวงพ่อพุทธาภิเษกมาให้ชม หนังสือสมบัติพ่อให้ของวัดเล่มใหม่จะมีการนำพระชุดนี้มาลงให้เป็นแบบอย่างลูกศิษย์รุ่นหลังๆต่อๆมา พระที่นำมาให้บูชานี้ ถือว่าสวยมากๆในกล่องเดิมถือว่าน่าบูชาจริงๆขึ้นปุยขาวๆเกศาหลวงพ่อมากมายเต็มองค์ บูชาพระพร้อมบูชาเกศาหลวงพ่อไปในองค์เดียวถือเป็นสิริมงคลอันสูงสุด เป็นพุทธานุสติพร้อมสังฆานุสติในองค์หลวงพ่อไปด้วย..หาไม่หายากนะครับรุ่นนี้ยิ่งสภาพสวยมากแบบองค์นี้ด้วยแล้ว.ด้านหน้ามีเกศามากถึง 3 เส้นหายากยิ่งลักษณะแบบนี้..
    • บูชา 3,950 บาท (คุณwarin874 จองแล้ว)

ขนาดไฟล์:
      208.2 KB
      เปิดดู:
      32
      ขนาดไฟล์:
      220 KB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      205 KB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      218.5 KB
      เปิดดู:
      31
      ขนาดไฟล์:
      221 KB
      เปิดดู:
      33
      ขนาดไฟล์:
      196.1 KB
      เปิดดู:
      25
      ขนาดไฟล์:
      195 KB
      เปิดดู:
      36
  17. pingping00 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    พี่แก้วเอาเป็น10 กระบอกเลยหรอครับเนี่ยะ ฮ่าๆ หมวดพี่กล้วยฟังแบบนี้แล้ว ต้องทดสอบกำลังใจกันแต่เริ่มกันเลยทีเดียวครับ :cool:

18. กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

สมเด็จองค์ปฐมยันกลลับ(ยันกลับพิมพ์เล็ก)นำมาให้บูชาหนึ่งองค์สวยๆเดิมๆวัด สร้างประมาณปีพ.ศ.2540 ของวัดท่าซุงเป็นสมเด็จองค์ปฐมยันกลับที่มีขนาดพิมพ์เล็กกว่าสมัยหลวงพ่อเล็กน้อยจึงเรียกว่าพิมพ์เล็ก นำรุ่นนี้มาบูชาแทนได้เพราะรุ่นพิมพ์ใหญ่ราคาไปสูงมากพุทธคุณไม่ยิ่งหย่อนไปกว่ากัน นำรุ่นนี้บูชาทดแทนได้ราคาย่อมเยาว์ เป็นอีกรุ่นที่นิยมเก็บบูชากัน เรื่องพุทธคุณไม่ต้องห่วงเพราะเชิญพระพุทธเจ้าท่านหลวงพ่อท่านมาพุทธาภิเษกให้เช่นกัน.เต็มทุกประการเช่นเดียวกัน และประสบการณ์การรุ่นหลังๆพระหลวงพ่อก็มีนำมาเล่ากันอยู่ประจำถึงประสบการณ์จริง.น่าบูชามากไม่แพงเบาๆ นำมาให้บูชาสวยๆหนึ่งองค์..หาไม่ง่ายเหมือนกันรุ่นนี้..หายเข้ากรุลูกศิษย์กันหมดเพราะรู้ถึงพุทธคณ และรุ่นยันกลับพิมพ์ใหญ่ราคาวิ่งไปไกลมากแล้ว..จึงมาเก็บเช่าบูชารุ่นนี้แทนได้เหมือนกัน ราคาย่อมเยาว์ปกติราคาไปถึง 2500 บาทแล้ว..
    • บูชา 1,950 บาท (นายมานพ จองแล้ว)

ขนาดไฟล์:
      248.8 KB
      เปิดดู:
      49
    • IMG_0413 (2).JPG
      ขนาดไฟล์:
      248.8 KB
      เปิดดู:
      47
  19. กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ว่าสบายๆรับมือสบาย..โดนระเบิดจนรถตรวจการพังยับเยิน หมวดกล้วยยังลุกขึ้นมาปัดฝุ่นแล้ววิ่งยิงต่อสู้ต่อโดยไม่เป็นอะไรเลย.โจรใต้ฟังแล้วหนาว..

20. กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญท้าวเวสสุวัณเลี่ยมอย่างดี(พิมพ์คมชัดข้างจุด ผิวรมดำมันเงาสวย) พระสวยคมชัด รมดำสวย หลวงพ่อพิมพ์ข้างขอบเหรียญมีจุดเป็นพิมพ์ที่ถ่ายในหนังสือสมบัติพ่อให้ของวัดนิยมน่าเก็บอีกพิมพ์ ท่านท้าวเวสสุวัณสภาพสวยมากทีเดียว สร้างปีพ.ศ.2521 หลวงพ่อประธานฝ่ายสงฆ์พุทธาภิเษกที่วัดพระศรีมหาธาตุ จ.นครศรีธรรมราชกับพระเก่งๆสมัยนั้นอีกหลายท่าน ขุนพันธ์ฯประธานฝ่ายฆราวาส..มีประสบการณ์มากมายทั้งทหารที่ออกรบและบุคคลทั่วไปที่นำไปบูชาไม่ว่าจะเป็นเรื่องของวิญญาณมารบกวนประสบการณ์ด้านนี้ก็มากมาย เหรียญสวยมากๆอีกเหรียญน่าบูชามาก..ราคาพระสวยไม่แพงเลี่ยมเก็บห่วงเดิมพร้อมบูชา
    • บูชา 3,650 บาท

ขนาดไฟล์:
      201.4 KB
      เปิดดู:
      163
      ขนาดไฟล์:
      181.6 KB
      เปิดดู:
      118
      ขนาดไฟล์:
      204.7 KB