กระแส"พญานาค"กับข้อเท็จจริงบางอย่าง(มีคลิป) คนที่ไม่เชื่อควรดูด้วยดุลพินิจ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย 9@Phonlee, 1 กุมภาพันธ์ 2018.

1. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

น่านฟ้า ที่วัด
    0A728067-C98E-40AB-BBDF-E724DB155B3E.jpeg 5E268DF4-F3A0-445C-BAEE-1C75D34EFDD7.jpeg

2. Begin again

Begin again Active Member

จะบอกว่า ขอบคุณ พี่นพ มากครับ ที่ช่วยในหลายๆเรื่อง ในวันนี้ (ไม่งั้นคงแย่จริงๆ) และขอบคุณน้องอีกท่านนึงด้วยนะครับ ทั้งสองท่านดูแลกันดีมากกกกก ถือว่าเป็นประสบการณ์ที่ไปบอกใครคงไม่มีใครเชื่อเนอะ ถ้าไม่ได้สัมผัสด้วยตัวเอง ยิ่งกว่าการเปิดโลกกว้างไปกับ National Geographic

ส่วนพระครูปลัดจิตไว นั้นต้อง เชิญเรียน เอ้ยยย เชียรเริน เอ้ยยยย เรียนเชิญ เอ้ยยย ถูกแล้ว ทุ่มโป๊ะ ไปสัมผัสเองครับ อธิบายเป็นคำพูดไม่ได้จริงๆครับ

และอันนี้ความรู้สึกส่วนตัวในวันนี้ ตอนเข้าไปแอบฟังทั้งสองท่านสอบถามพระครูปลัดฯ แว่บนึง 5555555 อารมประมาณ คนพึ่งหัดปั่นจักรยาน แล้วริไปดูเค้าแข่ง motor gp เลย 555555 จะรู้แค่ว่าเนี่ยเค้าเรียกแข่งรถ แต่ไม่เข้าใจความมันที่แท้จริงของการแข่งรถ เพราะเข้าไม่ถึง เทคนิคการขับขี่ ประมาณทำไมโค้งนี้ต้องเกียสอง โค้งนี้ต้องเกียสาม โค้งนี้ต้องเข้ามุมนี้ความเร็วเท่านี้ ประมาณได้แค่ดูจริงๆ 55555555

แต่ครับแต่ สิ่งที่ได้คือความประทับใจ และความมุ่งมั่นที่จะไปรับรู้ความรู้สึกในฐานะนักแข่ง ไม่ใช่คนดู อันนี้สำคัญสุดสำหรับผมเลย

ปล. สิ่งที่จริงยิ่งกว่าจริงเหนือสิ่งอื่นใด
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    พี่นพ สายฮา โคตร :p:p:p:p 55555555

3. Bodhisattva

Bodhisattva The Spirit of BUDDHA

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ..
    ..
    ต๊ายยยแหล่ววว เล่นพูดแบบนี้
    กระตุ้นต่อมอยากไปกราบพระครูเพิ่มขึ้นไปอีก 99.25%
    ..
    เล่าๆมาให้ไวเรยเฮีย ช้าอยู่ใยมิต้องเกรงใจคนฟัง55
    ถือว่าเล่านิทานก็ด๊ายย เด๋วจิไปเตรียมกาแฟ หมอนผ้าห่มมาคลุมโปงรอฟัง555

4. Bodhisattva

Bodhisattva The Spirit of BUDDHA

1
    เรื่อง เฮียนภสายฮานี่ ต้องการันตีออกสื่อนิดนึง แบบว่าพวกเรารู้กันดีอยู่แก่ใจ คือ เฮียฮาเข้าเส้นเลือดใหญ่ แบบถ้าไม่ฮาจริงนี่ พวกเราคงไม่กล้ามาเซ้าซี้กวนใจ ล่อมะเหงกทุกวันแบบนี้ 555 กราบบบ~

ปอลิง..
    เฮียนภมาเล่าเร๊วๆๆ อยากฟังหง่ะ555

5. กาแฟโบราณ2สอ

กาแฟโบราณ2สอ วันหนึ่งอยากเดินเข้าป่า

โอ้ยยยย อิจฉาจังเลยยยย
    โอ้ยยยยยยยยยย อยากรู้อยากฟังแล้ว~~~
    อยากมีโดราเอม่อนเป็นเพื่อน
    จะขอยื่มประตู ว๊าบ~~~ไปที่ชัยภูมิ เลยจ้า

6. Begin again

Begin again Active Member

555555555 เพิ่งตื่นเมื่อวานขับรถเหนื่อยมาก

ก็ไม่มีอะไรมากนะครับเอาจริงๆ มันเหมือนที่เปรียบเปรยอะแหละครับ คือความพิเศษในทุกๆเรื่อง
    ในความรู้สึกคือ มันต้องอลังการแปดล้านห้ามาก จากการจินตนาการไว้ พอมาเห็นจริงๆ คือมันไม่มีอะไรเลยละครับ ก็เหมือนทั่วๆ ไปเ หมือนเราเห็นคนๆใช้ชีวิตปกติ ทำงานทำหน้าที่ของตัวเองปกติ แต่มันรู้ได้เฉพาะตนจากการพบเจอเองครับ

ต้องมาลองสัมผัสเองครับ ไม่ได้ไม่อยากเล่าละนะครับ แต่ผมว่าบางเรื่องพูดไปถ้ามีคนไม่เชื่อเข้ามาอ่าน แล้วมีการปรามาสเข้า คงไม่ดีครับ

ส่วนตัวที่คุณนพช่วย ก็มีการเคลียกระแสตกค้าง วิบากจร(ที่พี่แกไม่จรอะนะครับ) จัดกระแสพลังงานให้ใหม่มั้ง จัดเรียงเส้นใหม่ ผมเรียกไม่ถูกทำให้บางส่วนในร่างกายที่ผิดปกติดีขึ้น แบบดีขึ้นเลย ณ ตอนนั้นเลยนะครับ ไม่ต้องสัมผัสตัวเลยด้วย คือจะบอกว่าพูดไป แม้แต่ผมเองยังไม่เข้าใจ เลยไม่รู้จะอธิบายยังไงอะเนอะ ที่พอจะเล่าให้ฟังคือประมาณนี้แหละครับ

หลังจากที่อะไรทั้งหมดเกิดขึ้นคุณนพก็ให้ถามเช็คกับพระครูปลัดฯ อีกครั้ง พอถึงคิวผมก็ถามท่านว่ากระแสวิบาก วิบากกรรมเก่าๆ ของผมยังมีอยู่ไหม ท่านก็บอกครับว่าไม่มีแล้วละสบายใจได้ โล่งเลย จริงๆมีลืมถามอีกเรื่องแต่อาทิตหน้าคงจะไปอีก เพราะมีเรื่องที่ต้องไปให้ท่านช่วย คงจะได้ถาม

คือจะบอกว่าต้องมาครับ ถามได้ทุกเรื่องจริงๆ 55555555 แต่เรื่องเจอคุณนพนี่ผมว่าน่าจะยากกว่า เจอพระครูปลัดฯ นะครับ 55555555 แต่ถ้าถึงวาระหรือมีเหตุให้ต้องเจอ ก็น่าจะได้เจอแหละครับ

7. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

5A8880ED-1A4B-4A7F-AF6E-0D637CB7E2F0.jpeg CAA28068-C252-4272-8691-8C90B2CA0DE3.jpeg 67DF0DD0-B7AE-4302-A65F-A678D7BD9DFC.jpeg ความเท่ห์อยู่ตรงนี้ ๕๕

8. Higtmax

Higtmax เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2011
    วันนี้มาขอเล่านิทาน คุยโอ่

เมื่อสัก 20 ปี ก่อน มีกระทาชายนายนึง ล้มป่วยด้วยโรคไข้หวัดใหญ่ นอนๆอยู่เขาเห็น ผู้หญิงคนนึง แต่งตัวคล้ายพวกยิปซีใสชุดสีดำ มีผ้าคลุมหัว มาดึงเขาออกจากร่าง แล้วก็นำตัวทะลุฝาบ้านออกไป เขาจึงถามไปว่าเป็นใครมาจากไหน แล้วมาทำแะไรกับตัวเขา ผู้หญิงคนนั้นไม่ตอบ เขาโมโหมากจึงค้างหมัดรัวๆต่อยเธอ ผู้คนนั้นตกใจจึงปล่อยมือเขาออก กลับเขาสู่ร่าง พอตื่นขึ้นเขาก็พบว่า ลูก เมีย ญาติพี่น้อง กำลัง ร้องไห้ ถามได้ความ เขาได้ชักกระตุกแล้วหมดลมเป็นเวลากว่าครึ่งชั่วโมง

9. Bodhisattva

1
    ดูละครซิ่นลายหงส์ เพิ้นว่าฟังเทศน์มหาชาติสิได้ฮับบุญใหญ่ ยิ่งถ้าฟังจบ 13 กัณฑ์ภายในมื้อเดียว ตายไปสิได้ขึ้นสวรรค์ซั้นฟ้า แม่นบ่อ้าย 555

ฮักภาษาลาวเหนือแท้น้อ แบ๊บบ นัลล๊ากกก
    ตอนเป็นเด็กน่อยฟังอิพ่อพูดบ่เคยฮู้เฮื่องเรยจั๊กน้อย

ข้าเจ้าพิมพ์มั่วได้อี๊กก 555

10. กาแฟโบราณ2สอ

กาแฟโบราณ2สอ วันหนึ่งอยากเดินเข้าป่า

เดี๋ยวเจนสอนกะได๋ อิอิ

11. บุรุษไร้เงา

คนเราเวลาจะตาย
    อยู่ที่จิตสุดท้าย และทั่วไปก่อนจะไม่หายใจ
    ร่างกายมันจะไม่ค่อยดี
    จิตมันจะพร้อมทิ้งกายทันที
    ถ้าธาตุที่รวมเป็นกาย
    มันจะกลับคืนสู่ต้นกำเนิดมัน
    (เรารู้ในนามร่างกายพัง)
    ปกติมันจะสร้างเป็นภาพอุคหนิมิตขึ้นมาให้เห็น เราจึงได้พบว่า คนป่วยมักจะเพ้อ
    คนที่เกิดอุบัติเหตุหนักจึงเห็นร่างตัวเอง
    เพราะจิตเข้าใจว่า กายนี้พังแน่ๆไว้ก่อน

ก็ต้องดูว่า ภาพอะไรจะขึ้นมา
    ถ้ากำลังบาปมาก ก็ซวยไป
    จะเห็นวิบากที่ตนทำในอดีตขึ้นมาหมด
    ถ้ากำลังบุญมากก็ดีไป อาจเห็น
    สิ่งดีๆได้

จึงมีอุบายสวดมนต์ให้ฟัง
    ทำบุญให้ เพื่อเป็นอุบายในการ
    คลอบคลุมจิต เพื่อเอากำลังตรงนี้มาหนุน
    กำลังสุดท้ายของจิต

เค้าถึงให้ซ้อมตายในชีวิตประจำวันให้ชิน
    พวกเข้าสมาธิได้ ก็ต้องซ้อมเข้าจนเป็นอัตโนมัติ หรือส่วนมากก็ให้อาราธนาศีล ๕
    ก่อนสำหรับคนทั่วไป

เค้าว่าๆอาจจะจริง
    แต่ถ้า สมมุติพึ่งฆ่าคนตายมา
    และกำลังถูกตำรวจวิสามัญ
    แต่มาฟังบทอลังการ
    มาอ่านตำราต่างๆ
    หรือ ไม่เคยสร้างสมอะไรเลย
    แล้วมาอ่าน มาฟัง
    มันจิเป็นดังเค้าว่า ได้ บ่

จิตสุดท้าย ในขณะที่ร่างกายมันใกล้จะพัง
    จึงสำคัญ ดังนั้น ความเป็นอัตโนมัติ ณ
    สภาวะแบบนี้ จึงต้องสร้างสมเอาเอง

พระธรรมคือคำสอน เขียนเป็นตำราได้
    ดังนั้นจึงสมารถต่อเติม ดัดแปลงได้
    ธรรมะเป็นสภาวะธรรม ร้อนคือรู้สึกร้อน
    แม้เรียกต่าง เขียนต่าง แตาความรู้สึกร้อน
    จะเหมือนกัน ไม่ว่า เดิดที่ใด ศาสนาใด

พระพุทธฯ บรรลุธรรม จากตำรา
    หรือธรรมะ ให้คิดเอา
    และความรู้สึกร้อน ก็ไม่ใช่สินค้าเช่นกัน
    จึงไม่สามารถจะเสนอการขายได้นั่นแล

ประมานนี้พอขำๆ

อุตุฯ บอกจะหนาวอากาศเย็นลงวันที่ 7-11
    สุดท้าย ผ้าที่ตรูตากไว้เปียกหมดแระ ๕๕๕
    ส่วนกลางวัน ก็ร้อนตับแตก ๕๕๕
    หงึดหลายยยย

12. Higtmax

Higtmax เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2011
  13. กาแฟโบราณ2สอ

อาจารย์นพคะ
    สองสามวันนี้ ฝันถึงพระสงฆ์ ไม่ทราบว่าท่านใดคะ
    และเหมือนว่า เจนไปเรียน ร่วมกันกับ ผู้อื่น
    เหมือนอยู่โรงเรียนวัดเลยคะ คล้ายๆไปปฏิบัติธรรมตอนเรียนม.ต้น
    ฝันลักษณะนี้ 2วันติด

และวันนี้ เจนนอนป่วย หนัก ในรอบปี
    เจนฝันเหมือนตัวเองไปจริงๆ
    เจนนั่งขุด เขี่ย เอา พระที่ทำมาจากหยก
    มีเจ้าแม่กวนอิม พระปางต่างๆ ขึ้นมาจากดิน
    มาดู มาวางกองรวมๆ
    และสดุดตา พระเครื่ององค์หนึ่ง ไม่แน่ใจว่านาคปรกมั้ย
    แต่มีพระสงฆ์นั่งขัดสมาธิ มือซ้ายท่านจับไม้เท้า
    เป็นพระเครื่อง สีดำๆ ไม่แน่ใจเนื้อผง หรือโลหะ
    แล้วเจนก็ตื่น

แต่ว่าไป เจนฝันถึง เหตุการณ์ซ้ำ 2วันติด
    ก่อนหน้า ฝันถึงผู้หญิง ที่ตาย ด้วยน้ำ ถูกฆ่าตาย ทั้งสองคน
    คนแรก ผมยาวหยิกถูกฆ่าตายหมกน้ำ
    คนที่สอง ผมปะบ่า นักศึกษาถูกมัดไม้กับเก้าอี้ แล้วจ่มน้ำในอ่างตาย
    คนที่สองนี้ วิ่งมากอดเจนด้วย บอกอยากกินนมเย็น

ส่วนฝันถึงพระสงฆ์ ก็2วันคะ

จะมีก็วันนี้ ที่ฝันได้ขุดเอาพระ

14. บุรุษไร้เงา

หน้าตาดูหนุ่ม
    รูปร่างดี
    ออกสุภาพยืนเอามือกุมกันไหม
    ถ้าไม่ใช่ ก็ไม่รู้เหมือนกัน
    และถ้าอยู่ท่านั่งผอมๆเลย
    ใส่แต่สไบ
    ก็ไม่รู้จัก

ส่วนพระเครื่องน่าจะเป็นเหมือน
    เฉพาะเศียรพยานาคหันหน้า
    เข้าข้างในเรียงขึ้นบนหลายเศียร
    พอรู้แค่ท่านที่ใช้มือขวาถือ
    ไม้เท้า(ถ้าเรามองพระ จะเห็นไม้เท้าอยู่
    ซ้ายมือเรา)
    นอกจากนี้ไม่ทราบ

ปล ทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้ในฝันหรือยัง ?

15. 9@Phonlee

9@Phonlee เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2014
    เช้านี้จะเล่าเรื่องไปวัดป่าอุทยาน สระบุรี

แต่ไปไม่ถึงวัดสักที
    ขากลับจากปากช่องอุตส่าห์ใช้กูเกิ้ลนำทาง
    แต่ตามแผนที่ไม่มีวัดนี้
    มีแต่"วัดป่าพุทธญาณ" สระบุรี
    เมื่อมุ่งมั่นก็ต้องไปให้ได้
    เห็นทางเข้าก็อยู่ประมาณที่ทราบจากท่านอจ.นพ
    และอีกทางคือต้องเลยตัวเมืองสระบุรีไป 3-4 กม.
    จึงเลือกเอาทางนี้เพราะต้องแวะกินข้าวก่อน
    จากปากทางเข้าไปประมาณ 1 กม.
    พอไปถึงมองๆดูบริเวณบางส่วนของวัด
    ...จึงรู้สึกว่า"ไม่ใช่"
    เพราะไม่เห็นมีพญานาคกับเจดีย์ที่กำลังก่อสร้าง
    เมื่อลงไปไหว้พระทำบุญถ่ายรูปเสร็จ
    จึงกลับบ้าน...ในใจรู้สึกผิดหวังเล็กๆที่มุ่งมั่นไม่สำเร็จ
    ได้แต่เอารูปวัดป่าพุทธญาณมาฝากแทน

IMG_20181210_144310.jpg IMG_20181210_145140.jpg IMG_20181210_145325.jpg IMG_20181210_150154.jpg IMG_20181211_032409.jpg IMG_20181211_032912.jpg

หมายเหตุ
    เรื่องราวเรื่องเล่าข้างบนทั้งหมด
    ...วันนี้ว่างจะไปอ่านย้อนหลัง

16. กาแฟโบราณ2สอ

หน้าตาดูหนุ่ม
    รูปร่างดี
    ออกสุภาพยืนเอามือกุมกันไหม
    ถ้าไม่ใช่ ก็ไม่รู้เหมือนกัน
    และถ้าอยู่ท่านั่งผอมๆเลย
    ใส่แต่สไบ
    ก็ไม่รู้จัก

ใช่เลยคะอาจารย์ พระอาจารย์ท่านไม่แก่ รูปร่างดี
    คือไม่มีความดูดุ แบบว่าท่านออกผู้ดีมากคะ
    สุภาพ สง่า
    ตามอาจารย์ว่าเลยคะ

17. กาแฟโบราณ2สอ

แบบอาจารย์ว่ามาเลยคะอาจารย์
    เพราะเป็นแบบแปลกๆ แต่มีโค้ต สลักไว้ด้วย
    และมือซ้ายถือไม้เท้า ถ้าจำไม้ผิด เพราะเจนถือท่านในมือ และหันดูๆ
    เป็นด้านมือซ้ายท่าน
    เจนมองดู ไม้เท้าอยู่ทางขวามือเจนคะอาจารย์
    ไม้เท้าใหญ่ๆ ท่านถือแบบเหยียดออกไปด้านข้าง
    องค์พระ ดูน่าเกรงขามมากคะ

ปล ยังไม่ได้ใส่บาตรน้ำนมเย็นไปให้เขาเลยคะอาจารย์
    ป่วยหนัก จนลุกไม่ขึ้น แต่ว่าสวดมนต์อุทิศให้คะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ธันวาคม 2018
  18. วงกรตน้ำ

วงกรตน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

12
    เห็นอ.เก้าลง 2ครั้งแล้ว จำได้ว่า วัดป่าธรรมอุทยาน หลวงพ่อกล้วย อยู่ขอนแก่นค่ะ ไม่แน่ใจว่าใช่ที่ อ.เก้า ตามหารึไม่?

19. maxmi

maxmi แม็กคับ

เมื่อคืนฝันเหมือนกันว่าผู้หญิงจมน้ำตาย เหมือนเดินไปบนแพแล้วนางไปตกช่องว่าง ก็ดึงแขน แต่ดึงไม่ขึ้นเหมือนติดอะไรในน้ำ นางบอกว่าไม่ต้องๆช่วยนาง ไปเถอะ ไม่ต้องห่วงบี แล้วนางก็จมลงไปในน้ำ...สงสัยจะได้มาอ่าน

20. maxmi

maxmi แม็กคับ

IMG_0077.JPG IMG_0082.JPG
    บังเอิญได้มาจัดล็อตเตอรี่แล้วสามสิบล้านเขาจัดสถานที่ใหม่สวยดีนะ