กระแส"พญานาค"กับข้อเท็จจริงบางอย่าง(มีคลิป) คนที่ไม่เชื่อควรดูด้วยดุลพินิจ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย 9@Phonlee, 1 กุมภาพันธ์ 2018.

1. maxmi

maxmi แม็กคับ

IMG_20200206_081436_236.jpg IMG20200203074724.jpg IMG20200203074920.jpg IMG20200203080731.jpg IMG20200203073519.jpg IMG20200203080510.jpg

2. aegmanmu

aegmanmu เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2012
    ไปดูคลิปกุมารเพชรกล้าครับ อาจจะมีก็ได้ท่าน max

3. aegmanmu

เหรียญทำน้ำมนต์ได้วาระใช้งานแล้วสิ

4. ชื่อซ้ำ

ชื่อซ้ำ สมาชิก

สวัสดีค่ะ อ่านมาตั้งแต่หน้าแรก ไม่รู้ตลาดวายรึยัง (มีเรื่องสอบถามหน่อยค่ะเพื่อมีผู้รู้ช่วยตอบให้)
    1. เราอยู่ดีๆจิตตกจาก100เหลือ1แบบฮวบฮาบ และก็ฝันถึงผีประมาณ 3 - 4 เดือนแบบ เดือนนึงฝันไป 25 วัน ช่วงแรกวิ่งหนีอย่างเดียว ช่วงหลังห้อยท้าวเวสสุวรรณสู้ได้ ( คือขอให้ไม่ฝันก็ยังฝันแต่สามารถสู้ได้งี้ จับมากระทืบงี้ )

2. มีวันนึงฝันถึงผีแล้วลืมตาตื่นขึ้นมาเห็นอักษรโบราณเลื่อนอยู่ในตาเรา นึกว่าตาฝาดเลยหลับตาแต่ก็ยังเห็นเหมือนเดิมหลับตาลืมตาภาพไม่ตัดไม่เบลอ ต้องรอจนมันเลือนมาซัก3-4บรรทัดแล้ว มันแตกออกเป็นเม็ดกลมๆค่อยๆเลื่อนออกไปเป็นสาย 5 สาย (อันนี้ตาเนื้อค่ะ) พอจะนอนต่อแล้วเราสั่นมากเหมือนคนหนาวมากๆ ต้องนอนเปิดไฟ

3. กำลังนอนอยู่แล้วเหมือนแฟนเรียกเราก็ลืมตาขึ้นมา เห็นเหมือนยันต์รึอะไรไม่แน่ใจ เป็นสีเหลี่ยมผืนผ้าแนวยาว ข้างในเป็นสามเหลี่ยมมลๆแล้วมีอักขระ พืนจะเขียวๆขาวๆม่วง วูบวาบ(อันนี้ตาเนื้อค่ะ)

4. ฝันถึงผู้หญิง 2 คนมาบอกให้ช่วยหน่อยเริ่มป่วยแล้ว แล้วมีเสียงผู้ชายบอกว่าจะเอาไปอีก 2 คน ตอนนั้นคิดหาวิธีไม่ได้ช่วยคนอื่นนะช่วยตัวเองว่าจะทำอย่างไรดี ภาพตัดมาในมือเราถือกระจกลายแปลกๆแล้วมีตัวอักษรอะไรไม่รู้ มีไม้อยู่ 1 แท่ง เขาบอกว่าเป็นของพระเทพ มีอีกอันผู้ชายคนนึงถือเป็นของพระสังฆราช เราไม่รู้ว่าจะใช้ยังไง และมีคนเหมือนพระเทพแต่ไม่เห็นหน้าบอกเอามานี่ แล้วเอามาจิ้มด้านหลังเราแล้วตัวอักษรกับแสงสีขาวพุ่งขึ้นมาจากกระดาน มันหายเข้ามาในตัวเราเย็นๆอุ่นๆแปลกๆ เราก็เฮือกขึ้นมาทั้งในฝันและตอนตื่น (ที่พักเป็นบ้านพักข้าราชการทหาร แล้ว8ปีที่ผ่านมามีคนตายไป3คนงี้อ่ะ ตื่นมากลัวมากเลย)

5. หลังจากจิตตกก็มาเริ่มสวดคาถาจักรพรรดิ์ ลป.ด. ก็ดีขึ้นมาหน่อย แต่มันเหมือนมีคนคุยกันในหัวเรา มีทั้งผู้ ญ ช ด. คือแบบตอนนั้นคิดว่าต้องไปเช็ดสมองแล้ว บางทีเราคิดอะไรอยู่มันก็ตอบ เคยด่าไปเสือกครั้งนึง ตอนสวดเลยขอลป.ให้อะไรไม่ดีออกจากหัวหนูไปเถอะ มันเหมือนมีลูกกลมๆเท่าลูกเทนนิสลอยออกจากหัวดังโบ๊ะ จากนั้นก็ไม่ได้ยินอีก

6. สวดคาถาตอนนอนด้วย พอขึ้นนะโมพุทธายะ ขึ้นมาเป็นภาพมีคุณป้ามาถามว่าสบายดีไหม วัยรุ่นก็มี คนแก่ เด็ก วัยกลางคน เป็นภาพแล้วเราก็คุยกะเค้าพอนึกได้ก็ตัดภาพเองกว่าจะได้หยุดคือเป็นชั่วโมงวันแรกด่าไปแบบเสียๆหาย วันที่ 2 มาอีก คราวนี้เลยอ่อนโยนหน่อยบอกว่าถ้าเป็น ญาติ คนรู้จักจะทำบุญให้อยู่แล้วไม่ต้องมาทักทาย เป็นบาปป่าวๆ ก็เลยเงียบไปท่องได้ซัก รอบ 2 ในหัวมันดังเปรี๊ยะ แบบอธิบายไม่ถูก

7. เคยแบบนอนไม่หลับแต่มันเหมือนฝันแบบมีคนมาตั้งโต๊ะในบ้านบนโต๊ะมีดอกไม้เต็มเลยแล้วมีรูปปั้น นางรำ กุมาร นางรำ แล้วมีคนใส่ชุดขาว 1 คน ชุดธรรมดา 1 คน ไม่เห็นหน้า บอกให้เราสวดแผ่เมตตาตามเค้าอย่างงี้ แต่ไม่ทันได้สวดลืมตานอน ( เพราะช่วงหลังๆสามารถตัดฝันเองได้เลยไม่ดูต่อ กลัวค่ะ )

ปล.เปิดกะทู้นี้เพราะชอบพญานาคค่ะ แต่คิดว่าไม่น่าจะมีบุญสัมพันธ์อะไรเลยจากการอ่านเรื่องของท่านอื่นๆ ไม่น่าจะสัมพันกับครุฑ ท้าวเวส ด้วยเพราะห้อยสิ่งศักดิ์สิทธิ์แล้วเงียบกริปมากกกกกกกกเลยค้นคว้าด้วยตัวเองตามเว็ปนี่แหละค่ะ

ปล.2 เล่าให้คนอื่นฟังเค้าก็ให้ไปหาหมอ ให้กินผลไม้เยอะๆ ( คือถ้าใครสามารถอธิบายเรื่องนี้ได้รบกวนหน่อยนะคะ ) แต่ก็จะไปหาหมอด้วยแหละค่ะ หลายๆทาง

5. aegmanmu

ไปหาพระก่อนดีไหมครับ บางอย่างมันก็ปัจจตัง เกินที่คนทั่วไปจะเข้าใจได้
    หลายๆๆอย่างที่เล่ามา ด้วยปัญญาของผมตอนนี้ แนะนำคุณได้คือ สวดมนต์ ทำสมาธิ ทำบุญครับ
    ฝันเห็นผีบ่อยให้ทำสังฆทาน ใส่บาตรให้พวกเขา แนะนำให้สวดกะระณียเมตตาสูตร
    ส่วนเรื่องอื่นผมคิดว่า คงเป็นบุพกรรมร่วมกันกับพวกเหล่าดวงจิตทั้งหลายที่ต้องมาสื่ออะไรสักอย่าง อาจจะให้อโหสิกรรม หรือมาทวง ลองหาคำตอบเอานะครับ

6. อรรยาณัฏฐ์ ทัพเพ็ชร์

อรรยาณัฏฐ์ ทัพเพ็ชร์ สมาชิก

18 พฤษภาคม 2019

แผ่เมตตา ขออโหสิกรรมต่อเจ้ากรรมนายเวร
    ได้ยินหรือรับรู้อะไรไม่ต้องไปสนใจ รักษาศีลให้เป็นปรกติ
    ถ้าเกิดอะไรขึ้นก็ขอให้ระลึกไว้ว่าถ้าจะตายก็ให้ตายอย่างคนมีศีล อย่าลืมนึกถึงพระรัตนตรัยเสมอ ทั้งตอนตื่นและตอนก่อนจะหลับ นะคะ (หวังว่าจะช่วยได้ไม่มากก็น้อยนะคะ) เข้าใจและเป็นกำลังใจให้นะคะ อดทน เดี๋ยวก็ผ่านไป ค่ะ^_^

7. ชื่อซ้ำ

ขอบคุณมากค่ะ ตอนนี้ดีขึ้นมากแล้วค่ะ สวดจักพรรดิ์อยู่ค่ะ ช่วงก่อนๆที่จะเป็นแบบนี้ บุญไม่ทำวัดไม่เข้าเลยค่ะ อยากเป็นคนไม่มีศาสนาด้วยซ้ำ ฟ้าดินลงโทษแน่เลย

8. Higtmax

Higtmax เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2011
    ตอนนี้ผมก็จิตตกเหมือนกัน จากเหตุ กรรมที่ผมทำไว้กับเด็กผูหญิงคนนึงทะเลาะกันแล้วก็ดันไปเตะหน้าเขาจนเลือกกำเดาไหล ตอนสมัยเด็ก (ไม่ดีแล้วก็ไม่ใช่ลูกผู้ชายเป็นเรื่องที่น่าอับอายอย่างมากและขอแสดงการนับถือน้ำใจของเธอที่ไม่ไปฟ้องพ่อแม่ไม่งั้นเรื่องก็บานปลาย) ตามมาหลอกหลอน เลยสวดมนต์อริษฐานขอครูบาอารย์ดูเหตุว่าทำไมต้องทำแบบนั้นกับเธอด้วย ไม่กีวันก็ฝัน ฟังเอาสนุกๆนะ อย่าเอาเป็นสาระ ว่าตอนนั้นกำลังไล่ตามข้าศึกที่ถอยร่นอยู่ แต่ก็มีข้าศึกคนนึงโดดถีบหน้า ทหารนายนั้นจนเลือดกำเดาไหล นายทหารนายนั้นอาฆาตว่าขอให้ได้ถีบหน้าคืนทีเถอะ

ซึ่งถ้ามันเป็นจริง ก็นับว่าน่ากลัวเป็นอย่างมาก ที่เวรกรรมนั้นมาสนองแล้วก็ทิ้งเชื้อเอาไว้ แล้วมันก็มาผิดที่ ผิดเวลา ผิดสถานะ ตอนที่อีกคนเป็นผู้ชาย อีกคนเป็นผู้หญิง แล้วก็ได้ทำเรื่องผิดมารยาทต่อกันอย่างไม่น่าให้อภัย

หลังจากนั้นผมก็ปรึกษาพี่นพ ว่าจะทำไงดี ก็ได้ทริคมาดังนี้

ไฟล์ที่แนบมา:

9. ชื่อซ้ำ

10. ชื่อซ้ำ

ขอบคุณมากๆค่ะ อ่านกระทู้นี้ตั้งแต่ต้นจนเกือบจบแล้วทำให้รู้สึกดีขึ้นมากค่ะ มีทริคหลายๆอย่างที่อ.นพตอบไว้เอามาช่วยได้มากค่ะ ช่วงนี้ดีขึ้นมากไหว้พระสวดมนต์ตลอดค่ะ

11. Higtmax

Higtmax เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2011
    รอว่าคงมีวันนึงที่มันหมดวาระครับ คิดซะซะว่าเวรกรรมมาลงโทษเราแล้วให้ทุกข์ใจกับสิ่งที่เราทำไว้กับเขา โดนลงโทษทางมโนกรรมที่มันเจ็บแสบกว่าทางกายกรรมซะอีก
    ผมก็เขียนแผ่นทองหล่อพระ เขียนชื่อเธอไป อุทิษให้เทวดาประจำตัว/เจ้ากรรมของฌะอว่าให้ช่วยสื่อหน่อยว่าคนๆนี้ ขออโหสิกรรมกับเธอทุกประการ

12. ชื่อซ้ำ

พยายามคิดแบบนี้เหมือนกันค่ะ
    ไม่รุ้ว่าทำอะไรไปบ้าง คิดไปก็เครียด ก้าวไปข้างอย่างเดียว

13. nan_nori

nan_nori เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2018
    กระทู้นี้ยังมีคนอยู่ไหมค่ะ;-;