กราบนมัสการพระคุณเจ้าครับ นอนภานา แล้วถูกดีดออกไปนอกโลกครับ

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย totccccc, 28 สิงหาคม 2011.

1. totccccc

totccccc สมาชิก

ตัวผมเคยนอนภาวนาอยู่ มีครั้งนึง เหมือนถูกดีด รอยพุ่งออกไปนอกโลกน่ะครับ ทางที่พุ่งไปจะโล่งๆครับ และมีเหมือนดาวใหญ่ๆกลมๆ อยู่ทางซ้ายและขวา ผมพุ่งไปทางและหว่าตรงกลางของดาวสองดวงนั้น แล้วอยู่ๆก็มีเสียงเล็กๆใสๆแหลมๆหน่อย (มากกว่าหนึ่งเสียง)พยายามเรียกให้ผมออกจากสมาธิน่ะครับ ผมต้องออกจากสมาธิน่ะครับ ก็เสียดายครับอยากไปดูครับว่าทางที่ผมพุ่งไปจะไปสุดที่ไหน แต่ก็ต้องออกจากสมาธิเสียก่อน และทุกวันนี้ยังไม่เคยได้ไปอย่างนั้นอีกเลย(อย่างมากก็เห็นแค่ดวงอะไรอย่างนึงสว่างเหมือนพระอาทิตย์) ผมอยากถามว่า เพราะอะไรเสียงเรียกนั้นถึงไม่อยากให้ผมไปครับ ใช่เจ้ากรรมนายเวรไหม และมีวิธีไหนบ้างครับที่จะทำให้ตัวเองถูกดีดออกไปอีก ขอบคุณครับ