กราบนมัสการ พระอาจารย์เล็ก และเรียนถามเกี่ยวกับ ผีบ้านผีเรือน ครับ

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย pitchayath, 16 ธันวาคม 2012.

1. pitchayath

pitchayath เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2012
    เนื่องจาก มีคนทัก ว่า ที่บ้านมี ผีบ้าน ผีเรือน มาอาศัยอยู่ ซึ่งไม่ใช่พระภูมิเจ้าที่ ซึ่งจะคอยรักษาและช่วยเหลือคนในบ้านมาตลอด จึงได้แนะนำให้สร้างที่อยู่ที่เหมาะสมให้กับเขา โดยส่วนตัวของกระผมเองก็ไม่ได้ อะไรกับตรงนี้มากนัก เพราะจะสวดมนต์ไหว้พระอยู่เนือง ๆ และมีความเคารพในพระรัตนตรัยเป็นที่สุด....จึงกราบนมัสการเรียนถามเพื่อขอคำแนะนำและหาทางแก้ไขในส่วนตรงนี้ด้วยความเคารพ ครับ.....