กราบเรียนถามหลวงพี่เล็กครับ

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย dek_tham, 7 มกราคม 2009.

1. dek_tham

dek_tham สมาชิกใหม่

การที่เรานำเอาวีดีโอของทางวัด ไปเผยแพร่ในอินเตอร์เน็ต เพื่อให้ทุกท่านได้รู้ได้ฟังในธรรมของพระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยาน โดยไม่ได้ทำการขออนุญาติจากทางวัด จะนับเป็นความผิดหรือไม่ครับ ถ้าผิดจะผิดอะไรบ้าง และมีโทษอย่างไรบ้างครับ และรบกวนหลวงพี่เล็กได้โปรดแนะนำวิธีการแก้ไขด้วยนะครับผม

อีกข้อนะครับ ในทางเดียวกัน หากเราทำการก๊อปปี้วีซีดี หรือไฟล์เสียงของหลวงพ่อเพื่อแจกเป็นธรรมทานจะผิดหรือไม่ครับ หากต้องการทำต้องทำอย่างไรครับ

กราบขอบพระคุณหลวงพี่อย่างสูงครับผม

2. V NOOT

V NOOT Active Member

ลองเข้า Web ของอาจารย์ไก่ คนเมือบัวดอทคอม ท่านแจ้งไว้ว่า การเผยแพร่คำสอนของหลวงพ่อ จะรวบรวมที่เว็บ วัดท่าซุง น่าจะดีที่สุด คิดว่าคงจะมีลิขสิทธิ์ หรือไม่ก็เป็นแนวทางชี้แนะว่าหากนำคำสั่งสอนมาผิดๆ การเผยแพร่จากบุญจะกลายเป็นบาป โดยรู้เท่าไม่ถึงการณ์
    ลองค้นดูนะคะ ที่เว็บ วัดท่าซุงค่ะ http://www.watthasung.com/

3. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    เจ้าอาวาสวัดท่าซุงอนุญาตให้เผยแพร่ธรรมของหลวงพ่อในเว็บพลังจิตได้ครับ

โมทนาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 สิงหาคม 2009