กรุยทางสู่ตำแหน่งนางพยามาร ยังไงก็ไปไม่ถึง

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย ธรรมแท้ว่าง, 5 สิงหาคม 2016.

1. ธรรมแท้ว่าง

ธรรมแท้ว่าง กายเบาใจเบา

คำเตือนที่ซองบุหรี่ ทำเผื่อสำหรับคนบอบบาง
    ไม่ใช่ป้องกันกรรม

2. ธรรมแท้ว่าง

คำเตือน ไม่ได้ป้องกันคนหลงผิด
    แต่เตือนเผื่อคนที่ร่างกายบอบบาง

3. ธรรมแท้ว่าง

3 กรรมจะมีผลเมื่อมีเจตนา...เจตนาที่จะทำให้ตนเอง
    หรือผู้อื่นได้รับความเดือดร้อน นั่นแหละจะเป็นอกุศลกรรม
    ไม่มีใครสูบบุหรี่หวังฆ่าตัวตายผ่อนส่งหรอกนะ
    เเต่สูบเพื่อเจตนาสร้างความผ่อนคลาย
    สร้างความชื่นใจ ทั้งนั้นแหละ

4. บุคคลทั่วฺไป

บุคคลทั่วฺไป เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2015
    การโกหกนี้มันบาปนะ โกหกหนึ่งคนคือบาปหนึ่งครั้ง
    โกหกร้อยคนคือบาปร้อยครั้ง555

5. ธรรมแท้ว่าง

เราเจตนาเดินไปให้รถที่ขับมาตามกฎจราจร
    พุ่งชน ทางศีลธรรมคือเราเจตนาฆ่าตัวตาย
    เราสร้างกรรมเองบาปเองนะฮะ

ส่วนคนขับรถที่มาชนอาจผิดกฎหมาย
    แต่กฎหมายก็ดูที่เจตนาด้วยเช่นกัน
    คำพิพากษาจะพิจารณาจากพยานหลักฐาน
    ต่างๆ ที่มีประกอบการกระทำโดยละเอียดยิบ
    ถ้าหลักฐานเชื่อได้ว่าไม่เจตนาชนจริง ก็พ้นผิดฮะ

6. ธรรมแท้ว่าง

คดีจะจบง่ายขึ้นมาก ถ้ามีกล้องเป็นพยาน
    และใช้ความเร็วในอัตราที่กำหนดตามกฏหมาย
    ...ไม่ใช่เรื่องแถ

7. ธรรมแท้ว่าง

ระบบยุคิธรรมไม่ใช่เรื่องมโน แต่ต้องใช้พยานหลักฐาน
    ล้วนๆ ประกอบการพิจารณาตัดสินคดีความ

8. ธรรมแท้ว่าง

กล้องติดรถซิ...ดื่มสุราขับรถผิดซิ.....ประมาทหรือไม่
    ดูการยกพยานหลักฐานซิ....บรรลุนิติภาวะต้องดูแล
    ตนเองได้ซิ...ไม่มีเจตนาไม่ได้กระทำโดยประมาท
    ความผิดไม่มีไม่ต้องโทษซิ

9. ธรรมแท้ว่าง

สอบสวนก่อน หาสาเหตุของอุบัติปืนลั่นโดนคนตาย
    เริ่ม....
    ใครเจ้าของปืน
    มีใบอนุญาตครอบครองถูกต้องไหม
    วัน เวลา สถานที่เกิดเหตุ ลักษณะของเหตุที่เกิด
    พยานบุคคล
    พยานวัตถุ
    พยานภาพ CCTV
    การทำแผนประกอบการเกิดเหตุ
    บันทึกการให้ปากคำผู้ต้องหาและพยานบุคคล
    การพิสูจน์หลักฐานทางนิติวิทยาศาสตร์
    เอามาประกอบการพิจารณาตัดสินความ
    เพื่อให้เกิดความยุติธรรมเป็นกรณีๆ ไป
    ถ้าเอาแค่มโนก็ไม่เรียกว่า ยุติธรรม

10. เทวินตพรหม

เทวินตพรหม พรหมวิหาร4มรรคมีองค์แปด

ตามแม่นาคีมหาเสน่ห์มากดเลิฟคุณลุง
    สบายดีนะขอรับ ไม่พบเจอเสียตั้งนาน
    ผมพยาครุฑเวนไตย น้อมคาราวะท่านครับ
    รักษาสุขภาพด้วยนะขอรับ

อ้อ ... ตามไปกระทืบ นางมารอวาตาร ด้วยกันดีไหมขอรับ

อัสดง, มณีส่องแสง..^^ , หัวใจ , Devaisis ,Deadlines ,Suryar ,น้ำใส ,นางมารไร้พ่าย
    หลาย ID นะ อย่าให้ราคาคนบ้าขอรับ

ผมไปกระพือปีกใกล้มันละ เดี๋ยวมันก้อมา ...

11. Mdef

Mdef เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    คุณอัสดง กับ คุณSuryar นี้คงจะเป็นคนเดียวกัน
    ผมเคยเข้าไปร่วมแจมตอบบางกระทู้ของคุณคนนี้อยู่ครับ

ส่วนคุณ นางมารไร้พ่าย ก็เป็นอีกคน

ส่วนคุณ น้ำใส ก็เป็นอีกคนหนึ่งครับ ผมเคยผ่านตามาบ้างในหมวดพุทธภูมิ
    แต่ผมไม่ได้อ่านเยอะ
    เคยเห็นข้อความผ่านๆตามาเฉยๆ
    จากเดาสญาณของผม คุณคนนี้คงจะเป็นคนที่มีกินมีใช้อยู่แล้ว
    ไม่ได้หลอกขายอะไรหรอกครับ เพราะอ่านข้อความในนี้เหมือนกับว่าเขาจะมาในแนวการตลาด
    แต่โดยส่วนตัวผมมองว่า เขามีกินมีใช้โดยไม่จำเป็นต้อง แพร่ขยายการขายอะไรๆก็มีใช้

อาเจ๊ นางมารไร้พ่าย ผมเคยพบครั้งแรก
    ตอนผมเข้าไปร่วมตอบในหมวด ภัยภิบัติและการเตรียมการ
    แม้อาเจ๊จะพูดเรื่องสี ออร่า และ คุณอัสดงก็เคยพูดเรื่อง ออร่า
    แต่คงเป็นคนละคนกันครับ

ผมไม่ได้พิมพ์เพื่อที่จะบอกว่า ผมดูอะไรๆใครออกหมดหรือมีอะไรพิเศษนะครับ
    เพียงแต่เผื่อจะช้วยแก้ข้อที่สับสนได้บ้างหนะครับว่าไอดีต่างๆเหล่านี้จะเป็นคนเดียวกันหมด

12. เทวินตพรหม

เทวินตพรหม พรหมวิหาร4มรรคมีองค์แปด

ถูกต้องครับเธอมีกินมีใช้ 5555555555
    เอาเป็นว่า ผมรู้นะครับผมรู้ แค่นั้น ไม่มั่วครับ
    แต่ที่รังเกียจ คือ พาคนไปลงนรก กันจะจะ แล้วไม่มีใครทำอะไร....

ผมจะรอดูนะขอรับคุณฮุยกา
    ยังไงก้ขอบคุณนะครับทีมาขุดกระทู้

มารมันเวลาจะมาจะไป เหมือนเดิมครับ ใบ้ให้ครับ
    เอาว่า เพียงกระพริบตา ผมก้รู้ล่ะครับ
    ส่วนเรื่องส่วนตัวผมไม่เอ่ยนะครับจะทำร้ายทำลายเธอมากไป

แค่กล่าวโทษของ การสนทนากับบุคคลที่เป็นมิจฉาทิฏฐิ

อเสวนา จะพาลานัง
    โทษมีเยอะขนาดไหน การไปตอบโต้ ให้คะแนน ให้เรตติ้ง ให้คนกำลังจิตอ่อนแอ ลงหลุมดำ
    และขัดขวางมรรคผลของคนที่เข้าไปอ่านด้วยการชักจูง แบบคนบ้า ยังไม่มากพอหรือครับ?

เห็นแก่คุณฮุยกา
    ผมจะด่า นางมารไร้พ่าย ก็แล้วกัน ปัจจุบันดีครับ ^^

13. zalievan

zalievan เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2013
    นางเหมือนผมตอนบ้าเป็นพระจักรพรรดิ์ใหม่ ๆ แหละ
    ก็แค่คนหลงครับ อย่าได้ไปอะไรกับพวกนางมากเลย
    ถ้าเห็นนางพิมพ์แล้วรู้สึกขุ่นเคือง แต่เรามีอะไรที่ถูกกว่าก็เอาไปเถียงกะนางเอาครับ เดี๋ยวนางตรวจสอบแล้วจะค่อย ๆ ปรับเข้าหาสิ่งที่ถูกกว่าไปเรื่อย ๆ เอง

14. Sataniel

Sataniel "วิชชาและวิมุติ"

19 กรกฎาคม 2017
    ช่วยขุดครับ

15. zalievan

เฮ้อ..

16. เทวินตพรหม

อย่าเพิ่งท้อแท้ ครับ

อย่าหลงไปกับมารขอรับ

17. zalievan

ถ้าเราคิดว่ายึดถือธรรมที่ถูกต้องก็ไม่ควรไปด่าคนอื่นเขาครับ มันไม่ช่วยอะไรหรอก

เว้นแต่ว่าอีกฝ่ายเขาจะมีเมตตามาก

18. เทวินตพรหม

ด้วยความเคารพทุกท่าน

คุณ นีโอ และบางท่านอาจจะระแวงผม แต่ผมมาดี
    และผมยืนยันว่า คุณมล ไม่เกี่ยวเลยครับ
    และคุณมลเป็นคนละคนกับ นางมาร และสาวกมารทั้งหลายครับ พูดแค่นี้ครับ ..

ผมอยู่ที่ วอชิงตัน สหรัฐอเมริกา ครับตอนนี้

{{@และถ้าสาวกลามกมาร มาแอบอ่าน
    ไม่ต้องท้าสาบานที่วัดพระแก้วครับ ขี้เกียจไปใช้บริการแถวสนามหลวงตามที่นางมารไปขายบ่อยๆ ผมไม่คุ้นเคยครับ มีแต่ไปติดตามงานพระราชพิธีสำคัญครับ เข้าใจนะครับ@}}

19. zalievan

พูดไม่ทันขาดคำ

20. เทวินตพรหม

งั้นผม หยุด ครับ !

กรรมใครกรรมมัน ครับผม