กลุ่มทำงานช่วยเรื่องภัยพิบัติเริ่มก่อตั้งแล้วครับ มารายงานตัวกันหน่อย

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย kananun, 20 ธันวาคม 2006.

1. thavornsiripat สิ่งใดไม่เปลี่ยนแปลง ไม่มี เป็นธรรมดา เช่นนั้นเอง

3 มิถุนายน 2006
    แค่เห็นว่ามีคนยอมที่จะช่วยคนอื่น ก็รู้สึกดีแล้ว ถ้ามีคนคิดงี้เยอะๆ สังคมจะน่าอยู่ขึ้นเยอะ อยากเห็น

2. อักขรสัญจร เป็นที่รู้จักกันดี

นัดครั้งหน้า ถ้าว่างจะไปด้วยฮะ
    เอาใกล้ๆสวนลุมอีกนะฮะ แหะๆ

3. kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ ทุกๆท่านที่ได้ให้ความสนใจการช่วยเหลือผู้คนจากภัยพิบัติครับ

จากการพูดจาพบปะกัน ในนัดแรกนี้ ทำให้ได้เห็นว่า พวกเราหลายๆท่านมีศักยภาพที่แฝงเร้น และหน้าที่ที่ในส่วนลึกของตนเองทราบอยู่แล้ว เพียงแต่จะตอบรับอย่างเต็มปากหรือไม่เท่านั้นเอง

งานในภาพรวมเรื่องนี้ เหมือนการประกอบจิ๊กซอร์ที่กระจัดกระจายให้มาเป็นภาพที่สมบุรณ์ การหยิบจับวางตำแหน่งของแต่ละท่านต้องอาศัยความเหมาะสมในหน้าที่และความสามารถ ความตั้งใจของแต่ละท่าน

ส่วนการที่จะให้ภาพยึดติดกันอยู่ได้นั้น ต้องอาศัย "ความสามัคคี" และความรำลึกสำนึกในหน้าที่ ที่ตนเองได้มอบหมายมาตั้งแต่ก่อนลงมาจุติในชาตินี้ครับ

การที่คุณWebSnow เข้ามารวมทั้งประกาศภาพรวมทิศทางของเวบไซท์พลังจิตก็ดี การที่มีการเปิดห้องการเตรียมการเรื่องภัยพิบัติก็ดี ผมถือว่า

"เป็นการตัดริบบิ้นเปิดงานของทางเวบพลังจิตในการทำงานเรื่องนี้แบบป็นทางการแล้วครับ"

ดังนั้นต่อไปการทำงานทั้งหมดจะเริ่มเดินหน้าเป็นรูปธรรมมากขึ้นแล้วครับ

ที่ได้พูดคุยการในการเสวนา ครั้งนี้

เราจะจัดการพบปะกันในแบบนี้ ที่สวนลุม จุดนัดอยู่ที่ศาลาแปดเหลี่ยม บนเกาะลอย ทุกวันอาทิตย์ที่ สามของทุกเดือน เวลาประมาณ บ่ายโมงครับ จะได้ไม่กลับดึกกันมาก นัก เมื่อวานมีนอกรอบขอต่อกันอีกจนถึง สองทุ่มครับ ที่นัดที่นี่เนื่องจาก
    1. สะดวกในการเดินทางของทุกคน มีรถไฟฟ้าผ่านทั้งสองระบบ
    2. เป็นสถานที่กลางๆ ไม่มีใครมาวุ่นวาย (มากนัก)
    3. มีปราณจากพวกที่มาฝึกชี่กงในตอนเช้า และอากาศที่เป็นธรรมชาติ ช่วยในการฝึกสมาธิได้ (แม้จะไม่เท่าในวัดที่มีพลังบริสุทธิ์กว่า)
    4.ไม่มีค่าใช้จ่าย ที่ไม่จำเป็น

ที่ผมเห็นใจมากๆก็คือพี่เกษมครับที่ตั้งใจเดินทางมาจากอยุธยา และต้องเดินทางกลับทางรถไฟ กลัวว่าพี่จะเหนื่อย ครับเพราะเดินทางไกลขอขอบคุณในการเตือนของพี่ด้วยครับ น้องชายคนนี้ขอน้อมรับเพื่อเตือนตนอยู่เสมอครับ

4. มหัศฤทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอเอาใจช่วยผู้มีหัวใจของโพธิสัตว์ทุกท่านครับ...
    ผมอยู่ทางเหนือ..เผื่อมีอะไรให้ช่วย..
    ก็คงจะช่วยเต็มกำลังความสามารถครับ...
    และอนุโมทนากับทุกท่านที่คิดจะช่วยด้วยคนครับ..สา..ธุ..

5. Khunkik เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2006
    เมื่อวานดีใจมากๆ ที่ได้พบปะทุกคน คราวหน้าเจอกันอีกน่ะ สนุกมากๆ ตอนนี้เริ่มงานเก็บข้อมูลเบื้องต้นแล้วจ้า ใครมีข้อมูลเด็ดๆ คราวหน้าเตรียมมาด้วยนะจ๊ะ จะได้เอามาช่วยกันคิดช่วยกันทำ มาช่วยกันปั้นน้ำเป็นตัว ปั้นดินเป็นดาวกันดีกว่า (^o^)

และจะยินดีมากๆ ถ้าสมาชิกท่านใดสามารถมาร่วมกันคิดร่วมกันทำเพิ่มขึ้น กรณีเดินทางมาไม่ได้ ก็ยินดีพูดคุยกันใน Web หรือจะส่งข้อมูลมาให้จะช่วยกันได้มากๆ เลยจ๊ะ ทำกันตามกำลัง ทำกันสนุกๆ ทำงานให้สนุก แล้วเราก็สนุกกับการทำงานจ้า

ขอบคุณคุณ Kananun มากๆ ที่ทำให้พวกเราได้มาเจอกัน
    ขอบคุณคุณเกษม สำหรับข้อคิดและข้อมูลดีๆ
    ขอบคุณForkman สำหรับแหล่งข้อมูลและของว่างพลังถั่ว (^u^)
    ขอบคุณทุกคนที่มีกำลังใจเกิน 100%
    และขอบคุณกำลังใจดีๆ อีกมากๆ ที่ส่งมาให้

ทุกอย่างเป็นการเตรียมการ และเตรียมตัว เหตุการณ์จะเกิดขึ้นเมื่อไหร่ ใกล้และไกลแค่ไหน อันนี้ไม่กล้าตอบ แต่แอบหวังลึกๆ ว่า ถ้าไม่มีอะไรเกิดขึ้นก็ดี

Khunkik

ปล. คุณถาวร อย่าลืมทำการบ้านนะจ๊ะ 8(^o^)8

6. Khunkik เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2006
    ขอออกความเห็นนิดนึง เรื่องชื่อของกลุ่ม อยากขอให้เป็นชื่อที่เป็นกลางๆ เพราะเราจะทำงานเพื่อส่วนรวม ยังมีคนอีกหลายคนที่มีอคติ หรือไม่เข้าใจคำว่า "พลังจิต" หรือคำที่ให้ความหมายเฉพาะเจาะจงในด้านนี้ มันอาจจะเป็นการลดความน่าเชื่อถือของกลุ่ม และการรวมกำลังใจ หรือการขยายกลุ่มออกไป เฉพาะผู้ทำงาน หรือผู้ที่เข้าใจแล้วไม่มีปัญหาอะไร แต่คนที่เราต้องการให้ข้อมูล หรือกระจายข้อมูลไปสู่เค้าอาจจะมีความรู้สึกต่อต้านได้ เดี๋ยวหาว่าเราเป็นพวกมด...ซะเปล่าๆ

"....คราวใดที่ชาวไทยมีความสามัคคี เป็นน้ำหนึ่งใจเดียวกัน ร่วมแรงร่วมใจกันเพื่อประเทศชาติแล้ว ชาติก็ได้รอดพ้นจากภัยพิบัติ สู่ความสุขความเจริญ แต่คราวใดที่ขาดความสามัคคีกลมเกลียวกัน ก็ต้องประสบเคราะห์กรรมกันทั้งชาติ...." พระบรมราโชวาท พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ รัชกาลที่ 9 เนื่องในพิธีตรวจพลสวนสนามโอกาสเฉลิมพระชนพรรษา วันที่ 3 ธันวาคม 2505

7. ๑กุหว่าใจ๋๑ เป็นที่รู้จักกันดี

รู้สึกเสียดายจังที่ไม่ได้ไปด้วย แต่ก็รู้สึกดีมากเลยที่ได้เห็นหมู่เพื่อนที่รักในการสร้างสิ่งดีงามได้เริ่มมารวมตัวกันแล้ว ตอนนี้สมาชิกก็เยอะขึ้นมากแล้วตามลำดับ

เมื่อเริ่มเป็นกลุ่มก้อนแล้ว เป็นธรรมดาที่กลุ่มจะต้องมีผู้นำ ที่จะคอยกำหนดทิศทางของกลุ่มให้ดำเนินไปตามเป้าหมายได้อย่างชัดเจน และมีประสิทธิภาพสูงสุด ซึ่งตอนนี้ดูเหมือนจะยังไม่ชัดเจนนักว่าใครเป็นผู้นำกลุ่ม ผมจึงอยากให้มีการโหวดหัวหน้ากลุ่มขึ้นมาอย่างเป็นทางการด้วยครับ

จากที่ดูแล้วคุณคณานันท์นั้นน่าจะรู้รอบในการงานนี้อยู่ อีกทั้งเป็นผู้ตั้งกระทู้เพื่อรวบรวมหมู่เพื่อน และเท่าที่ผมได้ติดตามอ่านกระทู้ต่างๆที่คุณคณานันท์โพสในกระทู้ต่างๆนั้น ก็รู้สึกชื่นชมในจิตใจที่เปี่ยมด้วยพรหมวิหาร4 และอัธยาศัยอันดีที่ได้แสดงออกต่อหมู่เพื่อน และเชื่อว่าหมู่เพื่อนคงรู้สึกได้เช่นเดียวกับผมเช่นกัน ดังนั้นผมจึงขอโหวด่"คุณคณานันท์"ให้เป็นหัวหน้ากลุ่มอย่างเป็นทางการครับ

สำหรับชื่อกลุ่มนั้นผมก็เห็นด้วยกับคุณคนานันท์ที่จะรอคุณเว็บสโนว์มาตั้งนะครับ เพื่อเป็นการให้เกียรติต่อคุณเว็บสโนว์ที่เป็นผู้ก่อตั้งเว็บนี้ขึ้นมาครับ และคุณเว็บสโนว์ก็ได้ตั้งชื่อกลุ่มแล้วว่า"กลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติ"(นึกแล้วว่าต้องมีคำว่าพลังจิต อิอิ) ก็เข้าท่าดีครับมีความหมายตรงตัวดี สำหรับผมแล้วชื่อกลุ่มจะใช้เป็นชื่ออะไรก็ได้ครับ สำคัญอยู่ตรงที่เป้าหมายของกลุ่มมากกว่า และจะทำอย่างไรให้เราดำเนินไปตามเป้าหมายได้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด อย่างพร้อมเพรียงกัน

ก็ขอให้ทุกท่านช่วยโหวตหัวหน้ากลุ่มและเสนอความเห็นเข้ามาด้วยนะครับ
    ออ เกือบลืมผมอยู่อ.เมือง จ.พัทลุง 081-7480859,074-620655(มิกช์) มีอะไรจะชี้แนะก็ยินดีเสมอครับ msn mixz_z@hotmail.com

8. Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

เห็นด้วยครับ ขอโหวดให้คุณคณานันท์เป็นหัวหน้ากลุ่มครับ

แต่ยังไม่เห็นด้วยกับชื่อที่คุณ websnow ตั้งเท่าไหร่นัก มันติดคำว่า "พิชิตภัยพิบัติ" นี่แหละผมว่า มันเลยไม่ OK เท่าไหร่...ผมว่านะครับ..

9. Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    ชื่อกลุ่ม " ไตรรัตน์ " ดีไหมครับ เป็นการเทิดทูลพระรัตนตรัย ถือพระรัตนตรัยเป็นที่พึ่ง (หากมีสติตรงนี้ไม่มีทางตกอบาย ) โน้มนำบารมีพระรัตนตรัยเพื่อการยับยั้งเภทภัยทั้งหลาย ชื่อสั้น ๆง่าย ๆ แต่ความหมายดีมาก คำว่าไตรรัตน์นี้ คนดีและเทพเทวาบูชา เราจะสามารถขอบารมีคุณพระและเทพเทวาให้ช่วยเหลือการต่างๆ ได้โดยง่าย อีกผู้คนหากไม่เลวเกินไปก็มิกล้าล่วงปรามาสคำ ๆนี้ ผมว่า คำ ๆ นี้สามารถยึดเหนี่ยวและรวมน้ำใจคนได้ดีนะครับ ฟังดูแล้ว รู้สึกอบอุ่นและใจสงบดีด้วย

10. อยากรู้ไปโม๊ด เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2005
    จะคอยตามข่าวอยู่เรื่อยๆนะคะ
    ถ้ารู้ว่ามีอะไรที่พอจะช่วยได้ ก็จะ
    ทำทันทีนะคะ
    ขอเป็นกำลังใจให้ผู้ตั้งทีมเวิร์คและแนวหน้าทุกคน
    นะคะ

11. แก้วบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับภัยพิบัติครับ
    ผมยินดีที่จะช่วยเหลือครับ

12. kookkai Active Member

มารายงานตัวด้วยคนค่ะ

13. kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    ขอขอบพระคุณทุกท่านที่ให้ ผมเป็นผู้นำการทำงานนี้ครับ

ก่อนอื่นขออนุญาติออกตัวก่อนว่า ผมเองนั้นก็ไม่สมบูรณ์แบบในทุกๆอย่างนะครับ ไม่เก่งไปทุกอย่างด้วย มีท่านที่เก่งกว่าได้อภิญญาสูงกว่าผมอีกเป็นจำนวนมากครับ ดังนั้น

"หากเกิดความผิดพลาด ผิดพลั้งประการใด ผมขอน้อมรับเองว่าเป็นความรับผิดชอบของผมเอง แต่เพียงผู้เดียว หากเกิดคำครหาใดในญาณความรู้ เป็นการพลาดของผม ไม่ใช่ของครูบาอาจารย์ทุกท่านของผม หากปรามาสจงปรามาสตัวผมเท่านั้นพอ

ผลงานในการช่วยเหลือผู้คนทั้งหลายก็ดีไม่ว่า จะในช่วงก่อนเกิดภัยพิบัติ หรือหลังการเกิดภัยพิบัติ ผมขอยกความดีเหล่านี้เป็นของทุกๆคนที่ร่วมแรงร่วมใจกัน จนเกิดผลที่เป็นคุณประโยชน์ต่อส่วนรวมและประเทศชาติครับ รวมทั้งผู้เป็นจุดเริ่มในการทำงานตั้งแต่ต้นอย่างแท้จริง คือทางคุณเวบสโนว์ และทีมงานของเวบพลังจิตทุกๆท่านครับ"

ส่วนชื่อของกลุ่มนั้น แม้การรวมกลุ่มการทำงานของพวกเรา ทุกคน จะมุ่งที่ผลของงานเป็นสำคัญ แต่ชื่อก็มีความสำคัญอย่างยิ่งในการเรียกขาน การทำงาน ประสานกับกลุ่มอื่นๆ ดังนั้นในฐานะผู้นำของกลุ่มผมขอ ใช้สิทธินี้ให้เกียรติ คุณเวบสโนว์เจ้าของเวบไซท์พลังจิตแห่งนี้ ใช้ชื่อกลุ่มว่า "กลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติ" ครับ

ขอขอบคุณและโมทนาในความตั้งใจอันเป็นกุศลในการช่วยเหลือผู้คนให้ปลอดภัยทั้งทางกาย และจิตวิญญานนี้ด้วย เทอญ...

14. มโหสถผู้เจริญ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2006
    ขอเสนอชื่อ ..เครือข่ายป้องกันภัยพิบัติแห่งชาติ...ชื่อนี่เท่ใหมละ..เนื่องจากการทำงานของกลุ่มมีลักษณะเป็นเครือข่ายโยงใยทั่วโลก..ต่อไปอาจมีฝรั่งร่วมด้วยอีกเยอะ...

15. Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

เดี๋ยวพรุ่งนี้เช้าผมจะมา Update รายชื่อคนที่มาลงชื่อไว้ให้อีกนะครับ

ตอนนี้น่าจะถึง 100 คนแล้วครับ

...

16. Punyisa เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2006
    รายงานตัวด้วยคะ
    ช่วยบอกข้อมูลเยอะๆด้วยคะ

17. ป้อม เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2005
    แนะนำสักนิด

เราพอจะรู้มาบ้างนะว่าภัยพิบัติที่จะเกิดขึ้น ก็คงจะหนีไม่พ้นน้ำท่วม โลก ซึ่งข้อนี้คิดว่าไม่ช้าก็เร็ว เราจะขออ้างอิงคำทำนายของนอสตราดามุส ที่นักวิทยศาสตร์ ได้ตีความเอาไว้ ซึ่งทำนายไว้ดังนี้

นอสตราดามุสได้แบ่งวาระสุดท้ายของโลกมนุษย์เอาไว้ 2 ช่วง ช่วงแรกเขาทำนายถึงสงครามนิวเคลียร์ ที่จะมาเป็นตัวทำลายอารยธรรมทั้งหลายที่มีอยู่ของมนุษย์ในปี ค.ศ. 1999 ต่อจากนั้นก็จะเข้าสู่ปีสุดท้ายของศตวรรษที่ 20 สังคมมนุษย์ก็จะเคลื่อนเข้าสู่ยุคแห่งสันติภาพ ตามคำของนอสตราดามุส เขาพรรณนาว่า จะเป็นยุคที่ทุกคน ยอมเผชิญหน้า กับสัจธรรม ในขณะที่ทุกสิ่งทุกอย่างที่เคยเจริญรุ่งเรืองถูกทำลายป่นปี้จนยากที่จะฟื้นฟูกลับคืนมาใหม่ได้ มนุษย์ที่รอดชีวิตจากสงครามล้างโลกจะแยกกันอยู่เป็นหย่อม ๆ ซึ่งนอสตราดามุสได้ขนาขนานนามเรียกยุค ค.ศ. 2000 - 4000 ว่าเป็นยุคอควอเรียส และนอสตราดามุสยังได้ทำนายอีกว่า มนุษย์จะมุ่งหน้าขึ้นสู่ท้องฟ้า ในห้วงอวกาศ จะเริ่มมีการติดต่อกับอารยธรรมนอกโลก โลกและจักรวาลจะไร้ซึ่งขอบเขต ทำให้เกิดการประชันขันแข่งของมนุษย์ ทำให้มนุษย์เห็นแก่ตัว และอาจนำไปสู่ความบ้าคลั่งของอำนาจอันเกิดจากความฟุ้งเฟ้อของเสรีภาพ

เมื่อยุคอควอเรียสจะถึงการสิ้นสุด ก็จะมีสังคมมนุษย์ในยุคต่อจากนั้นว่าเป็นยุคแคปริคอร์น ซึ่งตกอยู่ระหว่างปี ค.ศ. 4000 - 6000 นอสตราดามุสเชื่อว่าโลกจะเริ่มประสบเคราะห์กรรมแห่งการสิ้นสุดในปี ค.ศ.3755 ซึ่งสาเหตุเกิดจากการเสื่อมสูญซึ่งพลังนิวเคลียร์ของดวงอาทิตย์ ทำให้ดวงอาทิตย์เริ่มพองตัวขึ้น จนดาวพุธกับดาวศุกร์แตกกระจายกลายเป็นอุกกาบาตพุ่งเข้าชนโลกทำให้น้ำทะเลสูงขึ้น น้ำแข็งที่ขั้วโลกเหนือและใต้ละลาย มีอากาศที่ใช้ในการหายใจมีน้อยลง

<CENTER> </CENTER>
    นอสตราดามุสได้เขียนพรรณนาถึงเหตุการณ์การแตกดับของโลกตอนหนึ่งว่า <CENTER><TABLE border=0><CAPTION></CAPTION><TBODY><TR><TD>"ก่อนการสิ้นสุดของระบบสุริยจักรวาล โลกจะท่วมเจิ่งนองไปด้วยน้ำ </TD></TR><TR><TD>น้ำจะท่วมเป็นเวลานานจนทุกอย่างพังพินาศหมด</TD></TR><TR><TD>ยกเว้นแต่ส่วนที่ไม่ถูกน้ำท่วมก็จะกลายเป็นดินแห้งแข็ง</TD></TR><TR><TD>เผ่าพันธุ์มนุษย์ที่เหลืออยู่จะกระเซอะกระเซิงหนีความตาย แต่ก็ยังคงอยู่อย่างไร้จุดหมาย"</TD></TR></TBODY></TABLE></CENTER>เมื่อโลกถึงการแตกดับ มนุษย์จะดำรงอยู่ต่อไปในอีกสภาพหนึ่ง ซึ่งนอสตราดามุสได้เรียกยุคใหม่นี้ว่าเป็นยุค "ซากิตตาเรียส" จะเกิดขึ้นในระหว่างปี ค.ศ. 6000 - 8000 มนุษย์จะขึ้นไปสร้างอาณานิคมบนห้วงอวกาศ จากคำทำนายของนอสตราดามุส เขาบันทึกไว้ว่าเผ่าพันธุ์มนุษย์ จะไปออกลูกออกหลานอาศัยอยู่ในห้วงอวกาศอันเวิ้งว้าง สร้างชีวิตสังคมขึ้นมาใหม๋ในเมืองกลางหาว ที่หมุนเวีนโคจรอยู่ในกลุ่มดวงดาว หนีหลุดพ้นจากวิกฤตการณ์ทางธรรมชาติบนพื้นผิวโลก มนุษย์ต้องปรับตัวเองให้ดำรงชีวิตอยู่ในห้วงอวกาศอันเวิ้งว้างไปอีกนานแสนนาน

18. Tricitrate Active Member

15 ธันวาคม 2006
    ดีครับ
    สู้ๆ

...รายงานตัวนะ

19. thavornsiripat สิ่งใดไม่เปลี่ยนแปลง ไม่มี เป็นธรรมดา เช่นนั้นเอง

3 มิถุนายน 2006
    ผมสมองปลาทองคร๊าบ

ตอนเรียนผมไม่ชอบส่งการบ้านมารอลอกเพื่อนหละ แต่ไม่เกเรนะ (b-smile)

20. Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

ขออนุญาตเพิ่มเติมรายชื่อผู้ที่เข้ามาลงชื่อไว้ในกระทู้นี้ต่อนะครับ

<TABLE borderColor=#06a100 cellSpacing=1 cellPadding=2 width=683 border=1><TBODY><TR><TD width="4%" bgColor=#ffff00 height=27>No.
    </TD><TD width="15%" bgColor=#ffff00 height=27>ชื่อที่ใช้ในเวป
    </TD><TD width="23%" bgColor=#ffff00 height=27>ชื่อจริง หรือ ชื่อเล่น
    </TD><TD width="19%" bgColor=#ffff00 height=27>ที่อยู่
    </TD><TD width="22%" bgColor=#ffff00 height=27>เบอร์ติดต่อ
    </TD><TD width="17%" bgColor=#ffff00 height=27>ความสามารถทั่วไป
    </TD></TR><TR><TD width="4%" height=27>96
    </TD><TD width="15%" height=27>Zcracher

</TD><TD width="23%" height=27>

</TD><TD width="19%" height=27>

</TD><TD width="22%" height=27>

</TD><TD width="17%" height=27>
    </TD></TR><TR><TD width="4%" height=27>97
    </TD><TD width="15%" height=27>ภาณุ ปัญจะโรทัย

</TD><TD width="23%" height=27>

</TD><TD width="19%" height=27>

</TD><TD width="22%" height=27>

</TD><TD width="17%" height=27>
    </TD></TR><TR><TD width="4%" height=27>98
    </TD><TD width="15%" height=27>บ่าว

</TD></TR><TR><TD width="4%" height=27>99
    </TD><TD width="15%" height=27>Supernova

</TD></TR><TR><TD width="4%" height=27>100
    </TD><TD width="15%" height=27>Komodo
    </TD><TD width="23%" height=27>คุณ ชยาคมน์ (คมน์)

</TD><TD width="17%" height=27>งานเขียนหนังสือ
    </TD></TR><TR><TD width="4%" height=27>101
    </TD><TD width="15%" height=27>anusaya

</TD><TD width="19%" height=27>Switzerland
    xxxxx
    </TD></TR><TR><TD width="4%" height=27>102
    </TD><TD width="15%" height=27>Nanotech999

</TD></TR><TR><TD width="4%" height=27>103
    </TD><TD width="15%" height=27>Warot

</TD><TD width="19%" height=27>ภูเก็ต
    xxxxxx
    </TD></TR><TR><TD width="4%" height=27>104
    </TD><TD width="15%" height=27>npassmall

xxxxxx
    </TD></TR><TR><TD width="4%" height=27>105
    </TD><TD width="15%" height=27>Eakachai

</TD></TR><TR><TD width="4%" height=27>106
    </TD><TD width="15%" height=27>ทิดหนึ่ง
    </TD><TD width="23%" height=27>คุณ ทิดหนึ่ง
    </TD><TD width="19%" height=27>อุทัยธานี
    xxxxxx​
    </TD><TD width="17%" height=27>เล่นดนตรี,ทำอาหาร,การดำรงค์ชีพในป่า
    </TD></TR><TR><TD width="4%" height=27>107
    </TD><TD width="15%" height=27>Websnow
    </TD><TD width="23%" height=27>คุณ วีระชัย

</TD></TR><TR><TD width="4%" height=27>108
    </TD><TD width="15%" height=27>มหัศฤทธิ์

</TD><TD width="19%" height=27>ภาคเหนือ

</TD></TR><TR><TD width="4%" height=27>109
    </TD><TD width="15%" height=27>อยากรู้ไปโม้ด

</TD><TD width="19%" height=27>กรุงเทพ

</TD></TR><TR><TD width="4%" height=27>110
    </TD><TD width="15%" height=27>แก้วบูรพา

</TD></TR><TR><TD width="4%" height=27>111
    </TD><TD width="15%" height=27>Punyisa

</TD></TR><TR><TD width="4%" height=27>112
    </TD><TD width="15%" height=27>Tricitrate

</TD></TR><TR><TD width="4%" height=27>113
    </TD><TD width="15%" height=27>Eve1

</TD></TR></TBODY></TABLE>​