การตรวจพลัง...ใน...วัตถุมงคล...

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หมอพล, 27 มีนาคม 2009.

1. ekkorn9 เป็นที่รู้จักกันดี

ในการตรวจพลัง พระเครื่อง มีรายละเอียดที่น่าสนใจ
    ขออนุญาต เล่าให้ฟัง แลกเปลี่ยนกันนะครับ

1.พระเครื่อง บางองค์ เทวดา ที่รักษาองค์พระ ท่านไม่อนุญาต ท่านก็ปิดไม่ให้เห็นพุทธคุณ หรือ พลังในองค์พระครับ

2.พระเครื่องที่มีวิญญาณ ติดตามมากับองค์พระ ก็มีครับ อาทิ เช่น เพราะพระนี้ถูกขโมยมา เจ้าของยังหวงพระอยู่

3.พระเครื่องที่ญาณที่รักษา ท่านยังไม่อนุญาตให้ครอบครอง บูชา อาทิ พระที่ขโมย ขุดมาจากกรุ

4.พระเครื่องที่ติดชำระหนี้สงฆ์ ก็มีครับ คือ ต้องทำบุญก่อน เทวดาที่รักษา ท่านจึงยอมให้บูชาครับ

5.พระเครื่องที่ติด โดนของคุณไสยฯ ครับ ที่มีผลต่อองค์พระ

6.พระเครื่องที่ วางในที่ไม่เหมาะสม เทวดาท่านก็ถอยห่างครับ

เล่าสู่กันฟังนะครับ

2. ขอมจำแลง เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2007
    ผมเคยใช้ และสมัยก่อน มีหลวงปู่บุญ วัดหัวเขาเคยให้ผมทำ เมื่อท่านเสกแล้วก็ให้ทำใหม่ พระองค์นั้นปัจจุบันผมยังเก็บรักษาไว้อย่างดี เพราะหลังจากนั้นไม่นานท่านได้มรณภาพลง ท่านเมตตาผมมาก ยังบอกให้ผมหาแผ่นโลหะมาให้นะ จะจารตระกรุดใต้น้ำให้ แต่ผมไม่กล้ารบกวนท่าน เพราะท่านมือสั่น ๆ ดูอ่อนแรงเพราะความชรามากแล้ว ได้แต่ระลึกนึกถึงมาจนบัดนี้ ...

และวิธีนี้ อุปทาน(การคิดไปเอง เพราะศัทธา หรือสงสัย)จะน้อยกว่าวิธีอื่น ๆ ครับ

3. ติ้งลิงติง เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2010
    ....................
    เคยมีคนรู้จักกันบอกว่าวิธีนี้ได้มาจากครูบาอาจารย์ที่เป็นลูกศิษย์หลวงพ่อมุม วัดปราสาทเยอร์ จ.ศรีสะเกษ...

4. aurora_violet สมาชิกใหม่

เคยเป็นแบบบนี้เมื่อไม่นาน เมื่อสี่วันที่แล้วคะ

จับพระหลวงพ่อกวย องค์ดำ รู้สึกคนลุกไปทั้งตัว รู้สึกได้ถึงพลังที่เเรงจริงๆหลังจากที่จับแล้วก็ลองจับองค์สีขาวดู หลวงพ่อกวยเหมือนกัน รู้สึกอึดอัด ร้อนตัว เหงื่อออก ทำงานต่อไมได้ รู้สึกไม่ดีมากๆๆ พอกลับมาบ้านก็ยังไม่หาย รู้สึกว่าเราจะรอดไหม ไม่รู้ว่าเป็นอะไร ไม่เคยเป็นแบบบนี้เลย ข้างในตัวร้อนผ่าว ก็เลยนั่งสมาธิก่อนจะนอน ปกติก็นั่ง ตอนนนั่งก็รู้สึกอึดอัด แต่ก็นั่งได้ไม่นาน นั่งเสร็จอุทิศบุญ ก็ยังไม่ค่อยดีเท่าไหร่ พอนอนก็หายใจไม่ค่อยออก แต่สักพักก็เริ่มดีขึ้นก็หายไปคะ