การที่เราต้องอยู่กับสังคมชิงดีชิงเด่น คอยจับผิดผู้อื่น

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย theseng99, 2 เมษายน 2011.

1. theseng99

theseng99 เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2006
    สวัสดีครับ

การที่เราต้องทำงานร่วมกับสังคมชิงดีชิงเด่น ทุกคนจับผิดกันทั้งองค์กรเพื่อสร้างความดีให้ตนเอง ใครมีวิธีดำเนินชีวิตบ้างครับ มีอะไรที่แย่ๆ หรืองานที่พลาด ซึ่งบางทีก็จะต้องหาแพะมาลงก่อน ให้ไม่เกี่ยวข้องกับตนเอง สังคมเป็นแบบนี้ รู้สึกว่าจะทำให้จิตมัวหมองไปหมด

ทำไมสังคมคนเราเดี๋ยวนี้เป็นแบบนี้นะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 เมษายน 2011
  2. Attila 333

Attila 333 เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าเพิ่งเซ็งนะ.....เรื่องแบบนี้มันมีไม่เว้น.....เหมือนกันทุกที่แหละ
    เป็นธรรมดาของโลกจ๊ะ.....ไม่งั้นมันก็ไม่ใช่โลกนะซิ
    ค่อยๆแก้ไปนะ :love: