การบรรจุพุทธศาสนาเป็นศาสนาประจำชาติและกฏแห่งกรรม

ในห้อง 'คำถามที่หลวงพี่เล็กตอบให้แล้ว' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 12 พฤษภาคม 2007.

1. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    กราบนมัสการ หลวงพี่เล็ก

1.) หลวงพี่มีความคิดเห็นอย่างไร เกี่ยวกับเรื่องให้มีการบรรจุใน รธน. พุทธศาสนาเป็นศาสนาประชาติ

2). ทางเบื้องบน เช่น เทวดา นางฟ้า และท่านอื่นๆ ท่านเห็นด้วยกับเรื่องนี้ไหมครับ ?

3). ผู้ที่คัดค้านและไม่เห็นด้วย กับการบรรจุพุทธศานาประจำชาติ จะได้รับกรรมแบบไหนบ้างครับ ขอให้หลวงพี่ช่วยยกตัวอย่างเพื่อความเข้าใจด้วยครับ

ผมขออนุญาตินำข้อความที่หลวงพี่ตอบไว้ นำมาเผยแพร่ในสาธารณะ ครับ

ขอบพระคุณมากครับ
    กราบนมัสการลา