การฝึกอ่านจิตผู้อื่น อย่างเข้มข้น

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 6 ตุลาคม 2008.

1. visut_p

visut_p เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับอาจารย์ เคยเอาไปให้คนอื่นดูเหมือนกันเค้าก็ว่าไม่แท้ แต่อยากให้อาจารย์ช่วยเอาตาทิพย์ดูให้หน่อยสิครับ หรือว่าต้องเห็นองค์จริงถึงจะจับพลังได้ครับ ???

2. visnu

visnu เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    พลังไม่ใช่ครับ ถ้าว่างไปที่บูทมีของแท้ดูได้ครับว่าแรงขนาดไหน

3. visut_p

visut_p เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับคุณบาส นี่แค่ดูรูปก็วัดพลังกันได้ขนาดนี้

4. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

มีบ่อยมาก
    ที่ สมาชิก บางคน..เช่าพระเครื่อง..เช่นไปตามสนามพระเครื่อง
    โดยเอามือ ถือพระไว้ในมือ แล้ว โทรมือถือ ถามมาว่า
    แท้ ใหม..พลังไหร่
    จากการที่เขาถือ อยู่ เราก็ รู้โดยการอ่านจิต
    ก้ตอบเขาไป ตามท่ เรา สัมผัสได้..............
    .......................................
    คนให้ช่า/ ร้านให้เช่า..จะงง..
    อะไร หว่า..ถามพระว่า แท้ หรือ ไม่...ทางโทรศัพท์ มือ ถิอ ก็ได้
    แต่ก็ได้ ผล..เพราะ ทันทีที่ บอกว่า แท้..เชาก็เช่า เลย.
    .คนขาย/ให้เช่า ...งงงง
    เกิด บ่อยๆๆๆ...จนเป็นเรื่อง ปกติ
    ...

5. pppiak

pppiak เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2008
    อ. เฉลยที่ อ.นิมิต ต่อสิคะ ตามอ่านอยู่คะ (อ้อ!วันนี้ ไปดูโพสเก่าๆ ไปเจออันหนึ่งที่ อ.บอกว่า pppiak วันนี้ไปที่บู๊ท ได้ประสบการณ์ไป ให้มาเล่า........ขอโทษนะคะ ที่เพิ่งจะอ่านเจอวันนี้ อ.โพสไว้ตั้งแต่ 28 เดือน 9 เลยไม่ได้เข้าไปเล่า ปล่อยให้คุณวิษณุรอไปด้วย) อยากได้หนังสือของ อ.ที่เขียนไว้ตั้งแต่เล่มแรกน่ะคะ ใครมีอยู่และอ่านแล้ว มาขายต่อได้นะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤศจิกายน 2008
  6. visnu

คนที่เค้าไม่เชื่อคือทำไม่ได้นะครับแล้วแปลสภาพจากศัทธาเปลี่ยนเป็นอิจฉาเลยจะกลายไปเป็นพวกชอบต่อว่าถากถาง จริงๆน่าจะดูตัวเองก่อนว่าปฏิบัติตนอย่าไรนังสมาธิมากแค่ไหน ดูง่ายๆนะครัว่าในชีวิตนะคิดเป็น ชม.นะว่า่นั่งได้กี่ ชม.ถึง 1000ชม.หรือยัง ทุกคนที่ตาเปิดจะนั่งทะลุพันไปเยอะจนทบไปหลายแล้วครับ จากที่คุยกับคนที่มาคุยกับผมสวนใหญ่จะบอกว่านั่งเป็นประจำ แต่นั่งไม่นานคือ 15-40นาที แล้วก็คิดว่าตัวเองปฎิบัติเยอะแล้ว ให้คิดตามที่บอกนะครับว่านั่งมากี่ ชม.แล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤศจิกายน 2008
  7. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบคุณ pppiak เรื่อง หนังสือ ตาที่สาม
    เล่ม 1-2-3 ซื้อได้ ที่ ที่ทำการโลกทิพย์ (สำนักงานพิมพ์)..หรือ ที้ศูนย์ปฏิบัติธรรมโลกทิพย์ รัชดา ซอย 3 ติดกับบ้าน คุณ ชูวิทย์..ผู้สมัคร สส คนดัง
    เล่ม 4-5-6-7-8...ซื้อที่ บู๊ธ 042
    อ่านมาก ..อยากได้ คำวิจารณ์ ว่า เป็นยังไง..จะได้ แก้ไข..ในการเขียน เล่ม 9
    เพราะ อารมณ์ ของ คนเขียน กับ คนอ่าน จะต่างกัน

8. pppiak

pppiak เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2008
    ยอมรับว่าอ่านมากจริงๆคะ อาจารย์เขียนอธิบายแง่มุมต่างๆ ทั้งทางโลกและทางธรรมไว้ได้อย่างกลมกลืน ทำให้วิทยาศาสตร์กับธรรมะดูไม่ยากเกินกว่าจะศึกษา ข้อเปรียบเทียบต่างๆก็สอดแทรกอารมณ์ขันลงไปด้วย อ่านแล้วรู้สึกได้ทุกอารมณ์ โดยเฉพาะอารมณ์ขันคะ ชอบมากๆ มุขอาจารย์วัยรุ่นมากๆเลย
    เรียนตามตรงอย่างนี้แหล่ะคะ ไม่ได้ยกยอปอปั้น อาจารย์ก็ดูเปี๊ยกแล้วที่บูธว่าเป็นคนปากกับใจตรงกัน อีกอย่างนะคะ เวลาอ่านแล้วบางครั้งในบางเรื่องก็รู้สึกอบอุ่นแปลกๆ บางครั้งก็ขนลุกไม่มีสาเหตุ (แต่ไม่ใช่ลุกกลัวผีนะคะ ) ยิ่งตอนเล่าไปกราบองค์พระนเรศวรมหาราช ก็เศร้ามาก ........ อ่านแต่ละเรื่อง รายละเอียดเก็บหมด เหมือนได้ไปเองเลยทีเดียว เห็นภาพตาม image นะคะไม่ใช่เห็นด้วยตาที่สาม เพราะไม่มีคะ

การที่ชอบอ่านหนังสือประเภทนี้ ไม่ใช่เพราะรู้สึกสนุกอย่างเดียวนะคะ เรียนตามตรงว่าเชื่อและศรัทธามากคะ (ไม่ใช่งมงาย) ตัวเปี๊ยกเองไม่มีความรู้เกี่ยวกับเรื่องจักระ หรือพลังจักรวาล เลยคะ พี่งได้มาตามอ่านในเวปนี้ ทำให้มีความรู้เพิ่มขึ้นเป็นอย่างมาก ณ โอกาสนี้ก็ขอกราบขอบพระคุณและอนุโมทนาบุญกับคุรุทุกท่านที่โพสต์ความรู้อันมีค่านี้ให้ได้ศึกษา

ตัวเปี๊ยกเองเคยแต่ไปเข้ากรรมฐาน มีพระอาจารย์สอนและอาจารย์แม่ชีคอยดูแล ให้ปฎิบัติถูกต้อง ยังไม่ได้ถึงไหนเลยคะ ยังเกิดนิมิตต่างๆในสมาธิ ซึ่งไม่กล้าเล่าให้ใครฟังนอกจากคนในครอบครัวตัวเอง ของอย่างนี้ต้องรู้ด้วยตนจริงๆคะ ถึงได้เชื่อในสิ่งที่อาจารย์เขียนเล่ามาทั้งหมด ไม่ใช่เชื่อเพราะงมงาย

สิ่งที่จะติงในหนังสือก็คือ เรื่องการพิมพ์ผิด เท่านั้นคะ (เยอะมากกกก)
    แต่ยังไงก็จะตามไปซื้อมาอ่านให้ครบคะ

ด้วยความเคารพและศรัทธา.................................pppiak

9. visnu

อนุโมทนาครับ ปฎิบัตต่อไปครับ เจริญในธรรมครับ

10. visnu

เมื่อไรจะมีการอ่านจิตรขั้นสุดยอดดูองค์ในกันเลยครับ

11. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์ค่ะปลาอยากอ่านมั่งอะ T^T ควรทำยังไงหรือค่ะ

12. The Third Eyes

การจะอ่านจิ ต ตรวจองค์ใน
    ทำได้ โดยคนที่ มีพลังเกิน350 เมตรขึ้นไป
    คนที่ทำได้ มีจำนวนน้อน กว่า น้อย
    จึงไม่มีประโยชน์ ที่ เอามาอ่านกัน บนเวบ
    เพราะ จะกลายเป็นเรื่อง ตลก แก่ คนที่ สัมผัสไม่ได้
    .............................................................
    เอาแค่ จับเสื้อ ผ้า ใส่ได้ หรือ ไม่ได้..
    อาหารแบบไหน กินได้ อันไหน กินแล้ว จะป่วย แบบพื้นฐานไปก่อน จะดี กว่า

13. THE_TOP

THE_TOP เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    โฮ๊ะ น่ากลัวจัง ต้อง350
    ฮาๆๆๆ ไปนั่งสมาธิดีก่าเรา ฟิ๊วววววววววว

14. leia17

leia17 เป็นที่รู้จักกันดี

มาอ่านเจอโดยบังเอิญ ถึงเวลานี้คงพอจะเดากันได้แล้วมั๊งคะ

15. Conductor

Conductor เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    ครับ ผมก็ว่าพอเดาได้

16. momogo

momogo เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    และแล้ว นิมิตของอาจารย์ ก็เป็นจริง

17. วสุธรรม

วสุธรรม พลังรักอมตะ

14 พฤศจิกายน 2008
    ขอดันกระทู้ขึ้นมา เพื่อรออ่าน
    พอดีเจอหัวข้อหน้าสนใจดีครับ
    แต่ยังไม่มีเวลาอ่าน เดี๋ยวว่างๆจะมาอ่านครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤศจิกายน 2010
  18. Aloness

Aloness เป็นที่รู้จักกันดี

นั่งอ่านมาจนจบเลยคับ หิหิ

19. atta454

atta454 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อ่านจนจบเลยครับ
    อ่าน แรกๆเครียดจัง..
    ///****////
    มาต่อเลยนะครับ..
    ชอบๆๆๆ
    เชื่อหรือไม่อยู่ในใจเรา อย่าแสดงความเขลา ประจานตัวเอง...

แอบปลื้มคุณสันโดษ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤศจิกายน 2010