การฝึกเปิดตาที่ สาม และวิธีใช้ตาที่สาม

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 3 พฤศจิกายน 2008.

1. The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

ทัวร์ คนตาทิพย์ ที่ ตั้งใจไว้ จะไป วันที่ 19 มค 52...
    ข้างบน บอกมาแล้ว..ว่า ฟ้า ยังไม่เปิดให้..จึงต้องเลื่อนไป ก่อน โดยไม่มีกำหนด
    หรือ อาจจะต้อง ยกเลิกไปเลย

2. The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ขนของใหญ่ๆๆ กลับไป แล้ว เหลือ แต่ของเล็กๆๆที่ จำเป้น.
    คงจะเปิดอยู่ ถึง กลางเดือน หรือ ปลายเดือน มค 52เป็นอย่างมาก
    ยังมีเวลามาคุย กันได้.สำหรับ ผู้ที่ รู้จัก และ สนใจ

3. Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์ค่ะ เวลาเรากินแสงจะเป็นต้องทำขนลุกทุกครั้งเลยเหรอค่ะ ทำอย่างอื่นแทนได้ไหมค่ะ

4. จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    เสียดายจังครับ อาจารย์
    ฮือๆๆๆ

5. The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบ ..เวลากินแสง..ก็เหมือน เรา กินข้าว เอาพลัง
    แต่เวลาทำตัวขนลุก หรือ ที่เรียกว่า " นาคสะบัดหาง"..
    นั้นเป็นการปลุกพลังในตัวให้ ตื่น..กายจะมีพลังจิต เต็ม ที่

6. ขุนเวช เป็นที่รู้จักกันดี

ผมอยากเรียนด้วยครับ....
    เพิ่งมาใหม่อ่ะครับ....ชีแนะด้วยนะคร๊าบ
    แล้วจะพยายามไปหาอาจารย์นะครับ
    วันนี้แหละ

7. Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ได้วัดพลังนานแล้วเหมือนกัน ตั้งแต่เริ่มแรกกับปัจจุบันพลังปลาเห็นอย่างไรบ้างค่ะอาจารย์

แล้วก็พลังสีจากดูดวงจิตดวงกลมๆๆที่อยู่ในตัวเราเป็นอันเดียวกับออร่าหรือป่าวค่ะ หรือคนละอันค่ะ

8. ขุนเวช เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับอาจารย์ ผมได้ไปหาอาจารย์มาแล้ว แต่ลืมถาม อาจารย์ไปข้อนึ่ง
    คือว่า ผมมีตาที่สามหรือยังอ่ะครับ เห็นเพื่อนที่ไปด้วยบอกว่าถ้ามีแล้วจะเห็นผี (แบบว่า กลัว ๆ อ่ะครับ)

9. Sinderking เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งไปหาอาจารย์มี เสียดายจริงๆที่จะปิด ใครอยากไปวัดพลัง ไปหา ไปปรึกษาอาจารย์ ก็รีบๆซะนะครับ แล้วก็ขอขอบพระคุณอาจารย์มากครับ

10. The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบ ลูกปลา...พลังเพิ่มขึ้นนิดห่อย จากเดิม..เพราะ ที่ผ่านมา ไม่ได้ เอาจริง
    ทำเล่นๆๆ พลังก็ขึ้นเล่านๆๆเเช่นกัน
    ดวงที่เห็นอยู่ในตัว..จะเป็น จิต ของ เทพ ที่อยู่ในตัว..แยก ออกจาก ออร่า ของ คน
    ซ้อนกันอยู่ได้

11. tanthaibaby เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2008
    เปิดตาที่สามผ่านโทรศัพท์ จากกรุงเทพ-ราชบุรี ได้ไหมครับ (^_^)

12. The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบtanthai baby
    แค่เรื่อง มีตาที่สาม..ในตัวคน..ผู้คนก็ไม่เชื่อ หัวเราะก๊ากๆๆๆ มาแล้ว
    นี่จะเล่นเปิดตาที่สาม ทางไกล..ไม่เกินเลยไปหรือ
    บางคนต้องนั่งสมาธิมาหลายภพ หลาย ชาติ จึงจะได้
    นี่จะเอาแบบ ส่งพัศดุทางไกล ไปรษณีย์..เลยหรือ ????

13. THE_TOP เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    ทุกอย่างต้องใช้เวลาในการฝึก ปฏิบัติ ไปเรื่อยๆๆ

นั่งสมาธิ ทำสมาธิทุกวัน ผมยังเท่าเดิมอยู่เลยมั้งเนี่ย อิอิ

14. tanthaibaby เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณนะครับ (^_^)
    เคยมีเทพ มาบอกผม ว่าจะมีคนมาเปิดโลก ให้เห็น แบบ ตาเนื้อ นะครับ
    ก็เป็นกุศโลบาย นะครับ ว่ามี นรก มีสวรรค์
    และ ตายแล้วไม่สูญ
    หาก ปัจเจกชน ไม่ฝึกเอง ก็คงต้องรอ โครงการเปิดโลก เอื้ออาทร

"ไม่มีกำหนดการที่แน่นอน ถูกลิขิตจากผลงานของท่านทั้งหลาย"

มีเทพ หลายองค์ ยืนยันอย่างนั้น ครับ (เทพ หรือ มาร ผมวัดจากการกระทำ นะครับ พยายามไม่ตัดสินใครด้วยอคติ)
    จะจริงไม่ จริง ก็คงต้องรอพิสูจน์เอา นะครับ
    แต่ อย่างไรก็ตาม ไม่ควรหวังน้ำบ่อหน้านะครับ ปัจจุบัน ถ้าอยากเห็น ก็ฝึกฝนเอา นะครับ
    (^_^)
    เป็นกำลังใจให้ทุกท่าน ครับ
    ทัคธ์ธีระ สกุลทับ

15. เต๊ะจุ๊ย เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2008
    ถ้าคุณ tanthaibaby คุยกับเทพได้แล้ว
    คงไม่ต้องรบกวนให้ใครเปิดตาที่สามให้หรอกครับ
    เก่งมากๆแล้วครับผม

16. Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

เต๊ะจุ๊ย<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1795412", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

</IF>

พี่จุ้ยจะฆ่าเด็กเหรอค่ะ เหอๆๆ น่าสงสารออก

17. tanthaibaby เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ
    บางคนก็เชื่อ บางคนก็ไม่เชื่อ ครับ
    (^_^)
    โทรจิต คุยโดยไม่ผ่าน ตาทิพย์ หรือ ตาเนื้อ นะครับ (^_^)
    เป็นการผ่านประสาทสัมผัสที่6 ที่ไม่ต้องอาศัย รูป รส กลิ่น เสียง กายสัมผัส นะครับ

แต่การโทรจิต นอกจากเนื้อความ จะประกอบด้วย รูป รส กลิ่น เสียง กายสัมผัส ประกอบด้วยก็ได้ครับ
    แต่หลักๆของโทรจิต คือ แก่นของเนื้อหา มากกว่า ครับ

บางคนเด็กกว่าผม แต่ ถอดจิต เก่งๆ ก็มี พบได้ในสมัยนี้ นะครับ
    (สมัยศาสดา เขาพวกนี้ ก็มาเกิด กันเยอะ นะครับ อาจเพราะตามศาสดาของเขา มาเกิด ครับ)
    (^_^)
    เป็นกำลังใจให้ทุกท่านนะครับ
    ทัคธ์ธีระ สกุลทับ

18. เต๊ะจุ๊ย เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2008
    tanthaibaby
    ผมเชื่อครับ
    เพียงแต่ผมคิดว่า ถ้าเก่งระดับนี้..คุยกับเทพได้..โทรจิตได้นี่เก่งมากแล้วนะฮะ
    เก่งกว่าผมเยอะเลยครับ
    เดี๋ยวตาก็เปิดเองแหละครับ
    สู้ๆครับผม..

19. ขุนเวช เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วผมมียังหว่า ... พยายามนั่งมาธิอยู่นี่
    บ้างที่ก็นอน นอนแล้วก็หลับไปเลย...คงรู้สึก เหมือนว่าเราสามารถมองภาพสามมิติ
    ได้รึเปล่าน๊า

20. นาย เอ เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนถามอาจารย์ หรือผู้รู้ครับ
    ช่วง 4-5 วันนี้มีอาการปวดหัวแบบแปลกๆไม่เคยเป็นมาก่อนมันปวดตื้อๆเหมือนมีแทงแข็งๆอยู่กลางหัว (น่าจะเป็นท่อระหว่าง จักระที่5 และ 6 หรือป่าว) มันมาสักพักแล้วก็หาย วันนี้เจออาจารย์ก็ดันไม่ปวดเลยลืมถาม ไม่รู้เป็นอะไร รบกวนช่วยตอบหน่อยครับ