การฝึกเปิดตาที่ สาม และวิธีใช้ตาที่สาม

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 3 พฤศจิกายน 2008.

1. มังกรบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

ภาพหรือที่เขาเรียกว่า รูป ผมเก็บไว้เป็นความทรงจำ เสมอแหล่ะ

สหายธรรม ของผม รู้วาระจิตดี แต่ผู้อ่านผิด 5555555555555

ก๊าก ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จะสนไปใย ในเมื่อ เรานั้น รู้อยู่ของเรา

2. ตัวกลมๆ เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2006
    มาขำภาพประกอบของท่านมังกรบูรพา อารมณ์ตามนั้น

โห พี่ดาวทะเลทราย ว่าจะไปๆ แป๊บๆไปแล้ว แถมได้เคล็ดวิชามาอีก ดีใจด้วยค่ะ
    อนุโมทนาบุญกับอาจารย์ตาที่สาม ที่ให้ความรู้ผู้คน ง่ะ แถมเอาไปใช้ได้ทันทีอีกแน่ะ

3. โพธิญาณ45 Active Member

วันศุกร์ที่ 27 มี.ค. 52 ผมจะเดินทางไป กทม. ไปพบ อ.ตาที่สาม
    ที่บูธ 042 เพื่อเรียนเปิดตาที่สาม ซึ่งอาจจะพอเรียนได้บ้างนะครับ

4. Likely เป็นที่รู้จักกันดี

-*-...........ทำไมไล้อ่านกระทู้แบบนี้แล้วมันมึนๆในหน้าอกจังเลยคะ-*-........
    แบบว่าเปิดมาปุ๊บยังไม่ทันจะอ่านก็เริ่มมึนๆๆแย้ว>>>>>>>>>>>(@-@)~
    ......................................................................................
    กราบเรียนท่านผู้มีอุปการะคุณช่วยชี้แจงแถลงไขให้ด้วนนะเอย*-+
    ......................................................................................
    ..................................................................ขอบคุณค่ะ ~_/\\_~

5. Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

อ้าวๆพี่นะเอยค่ะ เดี่ยวโดนแม่โดษ ดุเข้าให้อีกหรอก อิอิ

.

พี่เขาเคยบอกแล้วไงว่ากระทู้บางกระทู้คนเก่งๆมารวมอยู่เยอะ พูดถึงว่าคนเก่งแล้วพลัลงไม่ต้องพูดถึงนะค่ะ ห้าๆ

พอมารวมๆกันแล้วคิดดูจิ พลังแต่ละคนมะใช่น้อยๆ อิอิ ไอ้เราพลังอ่อนก็เซไปตามๆกัน หุๆ

6. Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนอาจารย์ดูให้ปลาด้วยคนได้ไหมค่ะ *-*

7. The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

น้องปลา..เล่นเกมส์อ่านจิตข้ามฟ้า ข้ามแผ่นดินมาอย่างโชกเลือด
    ได้ขนาดนี้...ยังจะต้องมาถามอีกหรือ.????

8. ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ไป ที่ บูธ อ.สามตา ที่จตุจักร มา ไปตั้งแต่เช้า ที่จริงก็ไม่ได้ตั้งใจไป แต่ ดันหยิบกระเป๋า กล้องถ่ายภาพ ติดมือไปด้วย
    แรกตั้งใจว่าจะออกไปตรวจ งาน สักหน่อย
    แต่ก็ ดูแล้ว ไม่มีอะไร นี่หว่า คิดไปคิดมา ก็ไปถึง จตุจักร จนได้ แวะไปตั้งแต่เช้า นั่งเพลินไปหน่อย ห้าโมงกว่า จน อาจารย์ ปิดร้าน ...555
    ....................
    ไปวันนี้ คุ้ม เกิน คุ้ม ได้วิชา กลับ มาอีก หลายอย่าง
    แถม ยังได้ ทดลอง ทดสอบ ประดิษฐกรรม ใหม่ๆ ของ อาจารย์ ทำให้รู้ว่า

นกนางแอ่น กินยุง มีพลัง ไล่ยุง ได้ ดี ทีเดียว รัศมีทำการ ตั้งแต่ 2 -6.5 เมตร
    ...........นกตัวนี้ รวดเร็ว ว่องไว แม่นยำ
    ทดสอบ กันอยู่ หลายรอบ จนมั่นใจ
    พลัง ของนกนาแอ่น ส่งออกมา เป็นรูปวงแหวน รัศมี วงใน 2 ม. วงนอก 6.5 ม.
    เพียงพอ สำหรับ ห้อง ๆ หนึ่ง สบายๆ จะมี ช่องโหว่ สักหน่อย ตรง กลางระยะ 2 ม. ที่ว่า
    ..........
    สำหรับ แมว น้อยน่ารัก ก็ ไม่เบา เอาไว้ ไล่หนู
    กับ ไก่ สีสวย ไว้ ไล่ แมลงสาบ และ ปลวก ก็ ไม่แพ้กัน
    รัศมี ทำการ ประมาณ 4 ม.
    ก็เพียงพอ สำหรับ ห้อง สักห้อง หนึ่งในบ้าน แล้ว ละ มั่ง
    .....................

9. Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

นกนางแอ่นน่าเอามาเลี้ยงไว้สักตัวนะคะ ท่าทางจะน่ารักจริงๆ น่าเลี้ยงมากๆ ถ้าเอามาเลี้ยงสงสัยอิ่มยุงเลยคะ

10. ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

เล่า ต่อ อีกสักหน่อย

อุปกรณ์ ฝึกตาที่สาม
    อันนี้ ใครสนใจ ไปลอง ทดสอบ ดู เอาเอง อธิบาย ยาก แต่ละคน มีปฏิกริยา อาจไม่เหมือนกัน ไปลองดูเอง
    ....
    พระฝึก ลมปราณ...... อ. เรียกอย่างนี้นะ
    ผมนั่ง ลองอยู่นาน จน อ. บอกว่า ระวัง จะ เวียนหัว อวก แตก นะ
    แรกๆ พลังจากพระ ก็ วิ่ง ขึ้น วิ่งลง ไปซ้าย ที ขวาที เราไล่ยังไร ก็ไม่ทัน
    แต่ต้วยความ อยาก รู้ ก็ลอง ต่อไป จน จับ จุดได้ บ้าง ..... ว่า เค้ารู้ ทันเรา ว่าเราคิดอะไร
    วิ่ง ตามไม่ทัน จะ ดัก จะ จับ อย่างไร ก็ จับไม่อยู่ ไล่ไม่ทัน
    ยิ่งสู้ ก็ ยิ่ง เหนื่อย ..............มิ น่า บางคน ที่เก่ง ๆ ไม่ยอมแพ้ เล่น ซะ เวียนหัว ไปเลย ลม จะไส่ เอา นะคุณลุง.......55
    ฝึก ลมปราณ แบบนี้ ต้อง รู้ แพ้ รู้ ชนะ
    สู้ เค้า ไม่ได้ ก็ ต้อง ยอม เลิก ไล่ตาม เปลี่ยน กลยุทธ์ เป็น ใช้แค่ จิต ตาม แบบ เบาๆ ก็ พอไหว
    ไม่ งั้น เหนื่อย นะ จะบอกให้.......

กำแพงแก้ว กำบังกาย ......... อันนี้ เป็นพลังของ ดวงแก้ว ของ พระเจ้าชัยวรมัน
    ก็น่าสนใจ

ยังมี อีกหลายอย่าง ครับ ไว้ ไปลอง ดู กันเอง เล่า เสียหมด เดี่ยว หมดสนุก
    เก็บไว้ให้ ไปดู ด้วยตนเอง
    .............................ลอง สัมผัส พลัง ดัวยตนเอง ทั้งสนุก ทั้ง ได้ความรู้
    นั่ง เล่น เสีย เพลิน ไป หนึ่ง วัน เต็มๆ
    กว่าจะกลับ ก็ อ. ปิดร้าน .............55

11. ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่ง สังเกต เห็น ว่า หนู ป.ปลา ตากลม ...........
    เรียน วิชา ธรรม ของหลวงปู่ วัดปากน้ำ เสียด้วย.... ยินดี ต้อนรับ นะจ๊ะ

12. แว๊ด เป็นที่รู้จักกันดี

อย่างไก่ แมว นก ซื้อมาแล้วใช้ได้ตลอด หรือว่ามีอายุการใช้งานคะ ขอบคุณค่ะ

13. ตัวกลมๆ เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2006
    พี่ดาวทะเลทราย คุณvisnuเอามาเล่าพลังแบบนี้ ตัวกลมๆเลยน้ำลายยืดเลย
    ไม่ได้อยากกินยุงน้าา รอสิ้นเดือนมีตังค์ก่อนแหละค่้ะ T_T

พระฝึก ลมปราณนี่เอามาช่วยเรื่อง เกศา โลมา อาจารย์สุวิน่าจะดีนะคะ
    เดี๋ยวไปลองที่บูธอาจารย์ ตอนนี้ไปเป็นช่างก่อน

พี่ดาวทะเลทรายเอาของแปลกๆ มาเล่านะคะ สงสัยอาจารย์กลัวว่าลูกศิษย์
    อยากได้เดี๋ยวกระเป๋าแฟบซะก่อน ไปที่บูธ042ทีไร เลยไม่โฆษณาสรรพคุณ
    ต้องคนสัมผัสได้ อย่างนี้ถึงเรียกว่า รู้จริง

14. ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นคำถาม ที่ดี ครับ
    อายุการใช้งาน น่าสนใจ แต่ยังไม่มี ข้อมูลการทดสอบทางเทคนิค จึง ไม่กล้ายืนยัน ที่แน่นอน

เอาเป็นว่า ให้ อ. อาชวิน เซ็นชื่อ ไว้
    ที่ข้างหลัง ก็แล้วกัน
    จะได้ เป็น Life time warranty
    รับประกันตลอดชีวิต
    ( ผู้ใช้ หรือ ผู้จำหน่าย ) ก็ไม่รู้ .............นะ

ใช้ไป เถิดครับ วันไหน คุณภาพ มันลดลง หรือ ประสิทธิภาพ ไม่เป็นที่พอใจ เอากลับมา อัพเกรดให้ใหม่ ฟรี ครับ

เอ๊ วันนี้ ผม คุยไป คุย มา ยังกะ คนขาย คอมพิวเตอร์ .......... 555

15. ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ตัวกลมๆ .... พูดแบบนี้ นึกว่า เป็น นกนางแอ่น ไปเสียแล้ว .............. 55
    น้ำลาย ยืด........ จะไปทำรัง ....
    ทำไว้ เยอะ เยอะ นะ แล้วเอามาแบ่งให้พี่ ๆ บ้าง....
    จะได้ กินบำรุง ร่างกาย กัน ทุกๆวัน ..เผื่อว่า จะได้ หล่อ เหมือน พีเซ้นเตอร์ แบรนด์รังนก กับเขาบ้าง ................ อิอิ

ที่อาจารย์ ไม่ ได้ ชักชวน ให้ เอา นั่นเอานี่ ซิ มันดีอย่างนั้น มันดีอย่างนี้
    ...ก็ จะเชียร์ ตัวเอง ได้ไง ... มันก็ เขิน นะ...

.....ผมว่า นะ อ. ชอบ คนที่สนใจ แล้วมาสัมผัส เอง มากกว่า ...
    มารู้ ด้วย ตัวเอง มาเห็นด้วยตัวเอง มันซาบซึ้ง .... มากกว่ากัน เยอะ เลย

16. Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

เวรกำ วันนี้มีเรื่องจะขอร้องอะไรหน่อยๆออะค่ะ ไม่รู้คิดมากไปหรือป่าว

แต่ว่าตอนนี้ที่บ้านก็เริ่มเข้าหน้าร้อนแล้ว แต่ปลาก้ยังนอนห่มผ้า ไม่งั้นนอนไม่หลับค่ะ เหอๆ

แต่ว่าเจ้าผ้าห่มตัวดีดันก่อเรื่องค่ะ ตอนกลางคืนเหมือนตัวเองถูกมัด หรือถูกขังอะไรไว้เลยค่ะ นอนแล้วอึดอัดมากๆเลย

เมื่อวานก็สะดุ้งตื่นด้วยความหวาดกลัวมาแล้ว จำได้ว่าผ่านๆมาเคยรู้สึกอย่างนี้เหมือนกันแต่ไม่ได้เอะใจ

ไม่รู้คิดมากไปเองหรือป่าวนะค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      5.1 KB
      เปิดดู:
      881
  17. มังกรบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

อยากให้เปลี่ยนผ้าห่มใหม่ แต่ถ้ายังเสียดาย

ลองนำผ้าห่มใส่ถัง แล้วใช้น้ำแข็งเทลงให้มิด

พอน้ำแข็งละลายหมด นำไปตากให้แห้ง

ลองมาใช้อีกที

สำหรับคนไม่กลัวผี เ่ห่อ เห่อ เห่อ

18. Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

ตะกี้ไปพอจับมาก็คั้นเนื้อคั่นตัวเลยละค่ะป๋ะป๋า

ไม่รู้จะทำอย่างไรดี นอนซะจนติดแล้วสิ ไม่ห่มก็นอนไม่หลับ เพราะมันร้อน -..-(เปิดพัดลมห่มผ้า)

แปลกนะค่ะ ผ้าห่มก็หนาเปิดพัดลมๆไม่เข้าหรอก แต่ทำไมถ้าไม่เปิดก็ร้อนค่ะ อึดอัด

อยากรู้อ่าว่ามีตัวอะไรหรือปาวค่ะ

อ้อลืมบอกไปว่า บางวันปลาก็ต้องถอดพระผงนอนเลย นะค่ะเพราะรู้สึกอึดอัด พระรัดคอค่ะ

19. มังกรบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์เคยสอน เรื่องการเอามือจับ และลมหายใจ

ถ้าไม่ถูกโฉลกกับตัวเอง ก็ไม่ควรใช้

ส่วนที่ให้เอาผ้าห่มแช่น้ำแข็ง แล้วมาผ่านความร้อนจากแสงแดด

เพื่อปรับสภาพของผ้าห่มให้โล่ง แล้วนำมาใช้ดู

เรื่องของแอบแฝง ก็อย่าไปสนใจ ให้ลองตามที่บอก

20. Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะพ่อมังกร