การฝึกเปิดตาที่ สาม และวิธีใช้ตาที่สาม

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 3 พฤศจิกายน 2008.

1. Likely

Likely เป็นที่รู้จักกันดี

อิอิ รีบลงมาหาที่บางกอกเร็วๆชิ ฮิฮิ

ได้ทั้งไม้เท้า เผื่อจะได้รักษาโรคหัวใจไปด้วย อิอิ
    ;aa32

2. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้เป็น"โรคหัวใจอ่อนไหวง่าย" แบบว่าเหนหน้าใครคนหนึ่งแล้วมันเต้นตึ๊กตั๊ก ทำไงรักษาค่ะ

"ส่วนเรื่องไม้เท้า"

เอื๊อกกกกกก (เสียงกลืนน้ำลายไม่มีคำบรรยายอีกเช่นเดิม)

3. Likely

Likely เป็นที่รู้จักกันดี

ทำได้โดยนึกภาพ นิมิต เป็นรูปไม้เท้า แล้วอันเชิญมาตรงกลางกระหม่อม

อาราธนา บารมีหลวงปู่มาฯลฯ

หากหัวใจอ่อนไหวง่าย ต้องทำให้ หนักแน่นขึ้น

นึกภาพ ไม้เท้า โป๊กๆไว้กลางกระหม่อม เท่านี้ โรคหัวใจอ่อนไหวง่ายก็จะมีอารการทุเลา ลง

คิคิ​

4. Baby_par

ขอบอกว่านี่ไม่ใช่ครั้งแรก

เพราะเคยอาราธนา สร้อยพระทันหลวงปู่ แถมยังให้หลวงตาท่านจาร แบบว่าผ่านมือท่านมาแล้ว

ไม่ได้คุยนะ แต่อยากจะโม้ว่า เขาเอาออกมากระมูล เพื่เอางบต่อเติมเวปต่อ แต่เราอาราธนามาสวมซะแล้ว เหอๆๆๆ

ชอบมากๆสร้อยเส้นนั้น เลยอาราธนามาซะเลย แต่ของบางอย่างก้ไม่เหมือน ปลายอมรับว่าปลาไม่ใช่นักเลงพระ(ตอนนี้เหลือพระผงจักรพรรดิอีกเป็นร้อย)แถมไปไหนมาไหนก้มีแต่คนเอามาให้ ไอ้เราก้ไม่ใช่คนดีเด่ก้กลัว"ดีไม่พอ"เหมือนกัน แต่ก็รับไว้

แต่ของที่ไม่รับไว้เลยคือ"พระธาตุ" แม้จะฟรี แถมเงินอีกร้อย ก็ไม่เอา เหอๆ

แต่ของบางอย่างมันก้อยากได้อย่างประหลาด เหอๆ

5. visnu

visnu เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    น่าอิจฉาจัง พี่ยังไม่มีห้อยเลย ถึงแม้จะมีพระหลวงปูที่มีลอยจารมือของหลวงปู่เอง
    หรือไม้เท้า และพระขันธ์ของหลวงปู่เองก็ตาม น่าอิจฉา......

6. Baby_par

เอื๊อกกกกกกกก (เสียงกลืนน้ำลาย) ของแต่ละอย่างอ่านะ สุดยอดเเลย

ปลาสิไม่มีสักอย่าง ของที่ได้มาก้ให้เขาไปจนหมด เหอๆๆๆๆๆ

(หมดจริงๆนะไม่เว้นแต่ของๆตัวเองหรือของที่เอาไว้แจก)

7. พรปู่

พรปู่ เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2009
    ชอบจัง ระยะหลังมีการเอาภาพดีๆ เจ๋งๆ เริ่มมาให้ดูมากขึ้น เห็นแล้วสะบายใจ

8. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

น้องปลา...ฃ่วงนี้ ขยันจัง...เอาวลาไหน มาเขียนเวป

เรื่องเพื่อนใจ..ฃ่วงนนี้ คบๆๆไว้ อย่าสนให้จริง จรังนัก
    อีกสามปี ก็จะมานั่งหัว ร่อ..รักแบบลูกหมามันเป็นอย่างนี้ เอง
    PUPPY LOVE HEY HEY JUTE

9. Baby_par

ปลาก้ว่างทุกวันละคะ วันๆหนึ่งปลาไร้สาระจะตาย

แต่โผล่มาเม้นได้ก้เพราะบางอย่าง ส่วนใหย่ก้ยังติดตาม แต่ไม่ได้พูดอะไรค่ะ

ส่วนเรื่องเพื่อนใจ ปลาก้ไม่เชิงว่าสนให้จริงหรอกคะ
    เขาเป็นเพื่อนสนิทแถวบ้านนิสัยดีใช้ได้คนหนึ่งเลยห้าๆๆ
    ปลามันพวกชอบคนดีแอนตีคนเห็นแก่ตัว แหละค่ะ
    อีกสองสามปีปลาก้คงเป็นเหมือนที่อาจารย์ว่ามาแหละคะ อิอิ

10. seento

seento Active Member

5 มิถุนายน 2008
    คิดว่าตัวเองพร้อมแล้ว ตั้งแต่เริ่มฝึกปฏิบัติมานาน ระยะหลังภาวนาเมื่อไหร่หลับทุกที สงสัยต้องเริ่มต้นใหม่ ขอความกรุณาอาจารย์สามตาช่วยแนะนำผมทีครับ ได้โปรด ผมสับสนมากปฏิบัติมากแต่ได้ผลน้อย

11. Baby_par

เคล็ดลับคือ ทำไปเรื่อยๆถึงเวลาก็มีเอง บางคนใช้เวลาไม่กี่ปี บางคนใช้เวลาเปนสิบปี บางคนใช้เวลาทั้งชีวิต และบางคนใช้เวลาโดยแทบไม่ได้ทำอะไร

สิ่งแรก ที่คุณต้องถามตัวเองว่า ปฏิบัติมากแต่ได้ผลน้อย ที่คุณทำๆเพราะอะไร

12. itoursab

itoursab สมาชิก

31 สิงหาคม 2009
    แล้วเรานำไปใช้ประโบชน์อะไรในทางธรรมได้มากขึ้นรึเปล่าครับ?

13. tamm16

tamm16 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2008
    ถ้าใช้ในทางธรรมต้องบอกว่ามาก หรือน้อยขึ้นกับตัวคุณ แต่ถ้าพูดถึงข้อดี (กระทู้ไหนจำไม่ได้-*-)ก็เยอะอยู่ แต่ข้อเสียถ้าเห็นผีวิญญาณต่างๆก็ทำใจสักนิดนะครับ ถ้าเกิดจิตไม่แข็ง จะว่าไปผมก็รู้สึกแปลกๆบางครั้งอย่างกะมีคนมองแต่หันไปไม่เห็น -*-

ถ้าคิดจะใช้ในทางประโยชน์ ก็ขอให้พยายามนะครับ เพราะผมก็ยังไม่ได้เหมือนกันครับ ^-^

14. paylu

paylu เป็นที่รู้จักกันดี

...ผมต้องติดต่อที่ไหนยังไงครับขอเบอร์โทรได้ไหมครับหรือเมลของผม paylu1@hotmail.com ขอบคุณครับ

15. pk010209

pk010209 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    อาจารย์ค่ะ ปรางพอจะเรียนกะเค้าได้มั้ยค่ะ น่าสนใจมากๆค่ะช่วยดูให้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ;aa8

16. Baby_par

พี่บาสเตรียมพระเหนือพรหมไว้เลยน๊าาาา..... อิอิ

ล้อเล่นคะ ^ ^

พระหลวงปู่ปลาไม่ค่อยเท่าไรหรอกคะ ปลามีติดตัวแค่องเดียว แค่พระผงธรรมดาๆราคาทำแค่สองบาทก็พอแล้ว

17. Baby_par

อาจารย์ค่ะ ไม้เท้าหลวงปู่นี่เป็นอะไรหรือคะ มันเป็นยังไง

18. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

ไม้เท้า ก็คือ ไม้เท้า ที่ คนแก่ใช้เดิน
    เป็นแท่ง ยาว..หัวงอๆๆ นิดหน่อย...ต่างจากธรรม ดา เพราะ มีพลัง ในการ ป้องกันตัว
    และรักษาโรค อันเป็น พลัง พิเศษ เฉพาะตัว ของ หลวง ปู่ ดู แห่ วัดสะแก

19. Baby_par

อ่อค่ะ ปลาก้งงว่า อาจารย์ที่วิลัยท่านาบอกว่าหลวงปู่ท่านไม่เคยใช้ไม้เท้าสักอันเลย ตั้งแต่บวชจนมรณะภาพ ปลาก็เลยงงนิดหน่อยค่ะ

20. visnu

visnu เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    ไม้เท้าแกทำแจกกรรมการที่ช่วยเหลือทางวัด เป็นไม้ครูครับ ถูกต้องที่แกไม่ได้ใช่
    เพราะทำแจก ถ้าใช้เองก็คงต้องใช้หลายอันเป็นแน่ 5-5-5