การพนัน - ทำให้เกิดหนี้สิน

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย taytaro, 3 กุมภาพันธ์ 2019.

1. taytaro

taytaro สมาชิกใหม่

28 กันยายน 2006
    สวัสดีครับ ...

ผมไม่รู้ว่าการเขียนเล่าปัญหาของการพนัน ที่ในปัจจุบัน เทคโนโลยี ทำให้เราเข้าถึงการพนันได้ง่าย หรือพูดง่ายๆ ว่าคาสิโนออนไลน์ ทำให้ผมถึงมีทุกข์ทางการเงิน จนถึงวันนี้ ผมรู้ว่ากรรมที่ทำให้ผมเป็นอยู่แบบนี้ เพราะการกระทำของตัวเอง ใจของตนเอง เพราะความโลภของตัวเอง คือทุกอย่างเพราะตัวเราเอง ผมมีสติเมื่อทุกย่างมันเกิดขึ้นแล้ว ...
    ในเมื่อมันเกิดขึ้นแล้ว ผมจึงต้องหาทางแก้ไขมัน .... หยุด เพราะถ้าไม่หยุด ผมคงต้องขายทุกอย่างแน่ๆ ผมรู้ว่าการพนัน มันเลิกิอยาก คงคล้ายๆ เหล้า บุหรี่ แต่ทำก็ต้องผ่านมันไปให้ได้ เพื่อให้ทุกอย่างผ่านได้ไปโดยเร็ว
    ผมอยากเล่าเพื่อมีหลายๆ คนที่อาจจะมีปัญหาแบบผม หรือคล้ายๆผม จริงๆ อยากบอกให้หยุดเล่นกันด้วยซ้ำไป ผมจะได้มีเพื่อนที่เคยตกอยู่ในภาวะแบบนี้ ....
    กรรม = การกระทำ ถ้าเราหยุดการกระทำที่ไม่ดี มั่นสร้างกรรมที่ดี ...วันหนึ่งเราอาจจะมีอะไรดีดีมากกว่าที่เป็นก็ได้นะครับ ^^

2. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    ขอเป็นกําลังใจให้นะครับคุณ taytaro คุณทําได้อยู่แล้วครับ ไม่มีอะไรที่เราทําไม่ได้หรอกถ้าเราคิดจะทําครับ

3. กรฤต ระวังผิด

กรฤต ระวังผิด สมาชิกใหม่

12 กุมภาพันธ์ 2019
    สมัยก่อนๆเว็บพนันเกิดขึ้นมาแปปเดียวก็มีโดนปิดโดนดำเนินคดีอย่างเร็วเลย เลยไม่มีใครกล้าเปิด แต่เดียวนี้ก็รู้กันอยู่ รอเปลี่ยนผ่าน

มีประสบการณ์แล้ว อย่าไปทำอีก ลองพยายามถือศีล5 นั่งสมาธิ ชีวิตจะค่อยๆดีขึ้นเรื่อยๆครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ