การสร้างบารมี ของข้าพเจ้า

ในห้อง 'พุทธภูมิ - พระโพธิสัตว์' ตั้งกระทู้โดย santosos, 30 พฤศจิกายน 2014.

1. santosos

santosos เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2004
    การสร้างบารมีของผม ทำกับสาย หลวงปู่มั่น พระผู้ล้นบารมี และ หลวงตาม้า และ ครูบาอริยชาติ ครูบาหน่อแก้วฟ้า ครูบาวิฑูรย์ ครูบาเหนือชัย ไปร่วมงาน ออกนิโรธครูบาวิฑูรย์ ปีที่แล้ว
    ทำทานแล้วไปทำ บารมี๑๐ สละชีวิต นับ ๓๐

2. J47

J47 เป็นที่รู้จักกันดี

_/\_ _/\_ _/\_
    อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ
    ถ้าจะให้ดี ทำแบบไม่เจาะจง ก็จะดีมากแล้วนะครับ (ตัวอย่าง พระนางประชาบดีถวายผ้าไตรจีวร นะครับ) อานิสงส์อันจะประมาณมิได้ครับ

3. เทพบุตรลั้ลลาลั้ลลั้ลลาาา

เทพบุตรลั้ลลาลั้ลลั้ลลาาา เพื่อมวลมนุษย์แลสรรพสัตว์

12 พฤศจิกายน 2014
    อนุโมทนาบุญท่านเจ้าของกระทู้อย่างยิ่งครับสาธุๆๆ

4. นาคา

นาคา เป็นที่รู้จักกันดี

ผม นอกคอก ครับ
    สร้าง ตัวเอง ในมั่นคงก่อน จะสร้างอย่างอื่น..

พจน์ เรือนธรรมเวียงนาคา เนกขัมมบารมี วิริยาธิกะ

[​IMG] [​IMG][​IMG] [​IMG]
    จึง สร้าง เรือนธรรม ปฏิบัติ บำเพ็ญจิต เอง ให้ถึงพร้อม ก่อน
    ตั้งแต่ ปักกลด บนเขา ก่อนสร้าง จน งูเห่า จะมุดมุ้งกลด ในยาม ๐๑.๒๐ น. นอนกลด
    กระทั่ง อัญเชิญ องค์สมเด็จพ่อ องค์ปฐมปางลีลาเปิดโลก ทรงเครื่องมหาจักรพรรดิ์ ประดิษฐาน พบ ดวงธรรม ปรากฏ ชัดเจน

ขอ พระแม่ธรณี โปรดเป็น สักขี พยาน ให้ข้าพเจ้า.พจชนะ ทองทวีวิวัฒน์.เกิดในภพใด.ขอเกิดในพระพุทธศาสนา.ใด้เกิดเป็นเพศบริสุทธิ์คือ.มนุษย์ผู้ชาย.มีอาการ ครบ ๓๒ ประการ ในสยามประเทศ มี พระพุทธศาสนา ประจำชาติ
    ใด้.บรรพชา.อุปสมบท.ตั้งแต่.เด็ก.เป็น.สามเณร กระทั่ง.อุปสมบท.พระภิกษุสงฆ์.ดำรงในบวรพระพุทธศาสนา.ในร่มผ้ากาสาวพัสตร์ ด้วยจิตศรัทธา.รักศีล.มีศีล ละสังขาร ในร่มผ้ากาสาวพัสตร์ ทุกภพ ทุกชาติ ตราบเท่าสำเร็จ"พระอนุตรสัมมาสัมโพธิญาณ".ใน อนาคตวงศ์

นิพพานะ ปัจจโยโหตุ.
    http://palungjit.org/threads/มหานาค...พระพุทธบาท-ว-สื่อสาร@เตรียมการ.124284/page-44

ไฟล์ที่แนบมา:

5. นาคา

นาคา เป็นที่รู้จักกันดี

ที่ แปลก ไปหน่อย คือ..

เมื่อตอน ทำงาน รอบดึก ขณะนั่งสมาธิ จิตภาวนาที่ทำงาน
    มีเสียงดุ ดังมาว่า..

เดิน ด้วย นะมะพะทะ นะ

แต่ ยังเดิน คำภาวนา พุทโธ

ท่านจึง ดุ เอาว่า

วะ ให้ เดิน ด้วย นะมะพะทะ ลองเดินไหม่

เช้าๆ ต่อมา จึง ค้นพบ มโนมยิทธิ ด้วย ท่าน อ.ไก่ คนเมืองบัว มาสอนที่ ภูเก็ต
    รับยันต์เกราะเพชร
    ภาพ จึง ปรากฏ องค์สมเด็จพ่อ องค์ปฐม ในจิต ซ้อนด้วย หลวงปู่ปาน

และ เมื่อ ต้นพรรษานี้ ๒๕๕๗ มีน้องสาว ท่านหนี่ง ถาม ท่านแม่ ที่ สถานธรรมใหญ่ ที่ สระบุรี
    พร้อม นำภาพ ผม ให้ ท่านดู
    ท่านเมตตา บอกว่า

เขายังคงมุ่งมั่น เหมือนเดิมนะ

จากนั้น ประมาณ ๑ อาทิตย์ นิมิต ในสมาธิ
    พบ ท่านแม่ทั้งสาม เมตตา และ
    ท่านแม่ศรี ก้าวออกมาประทานพรให้

แม้ ว่า พ่อของเจ้า จะเข้าพระนิพพาน แต่ ลูกๆ หลายคน ยังคง เดินหน้า ตามที่ จิตอธิฐาน
    แม่ ขอ ให้ เจ้า สำเร็จกิจ ที่เจ้าตั้งใว้ในภพนี้ สร้าง เรือนธรรม ให้สำเร็จ
    และ สำเร็จ พระโพธิญาณ ที่ เจ้า ตั้งใว้
    แม่ โมทนา ในกิจ ของเจ้า..

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ธันวาคม 2014