การเตรียมตัว เตรียมใจ ไปสู่ยุคภัยพิบัติ

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย Aunyasit, 12 มีนาคม 2012.

1. Pngtree

Pngtree เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2018
    กายทิพย์ ตาทิพย์ ญาน 11 มึงไม่บอกหรอ ว่ากุสร้างอะไรไว้มั่ง ไอ้ขอทาน

กุก็เคยเขียนบอกแล้วว่ากุโอกะที่มึงหลอนเยอะๆ แบบนี้ สะใจกุ นี่เป็นความอิจฉากูล้วนๆ เลยนะ อิจฉากรรมกรแบบมึง กุต้องคอยอวย คอยอวดตัวเองว่าดี มีอะไร ได้อะไร ยานเจได ไปขั้นไหน กุอวดหมด ความอิจฉากุนี่มันบอกให้เขียนออกมาตลอด สันดานมันเคยทำ มันก็ต้องกลับมาทำวันยังค่ำ เดาไม่เคยพลาด เนี่ยะแหล่ะความอืจฉาของกุ

2. ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ

ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2018
    ไปดูมาแล้วนะ...

ทีมอเวนเจอร์ดูไปก็คล้ายกับกองทัพธรรมรุ่นที่2 นี้แหละ5555

3. Pngtree

มันจะเผาได้ไง กุญาน 11 นะเว้ย ไม่ใช่ขรี้ๆ วางเสยทุกสถานการณ์ ธรรมชั้นสูงปรี๊ดนะมึง กุบรรลุเมื่อไหร่ โลกระเบิดเลยนะ แถมใครปรามาสกุฟ้าผ่าหัวด้วยนะมึง กรั่กๆ

4. ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ

ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ เป็นที่รู้จักกันดี

พอก่อนพักการสนทนากับไก่ไว้ก่อน...ฟ้ามีมืดมีสว่างแต่ใจบางคนนี้สิ...เมื่อไรจะสว่างจริงๆเสียที

5. Pngtree

เป็นธานอส ตอนดีดนิ้วแล้วแป๊ก แพ้ทุกสถานการณ์ 55 กองทัพมาร

6. Pngtree

นั่นดิ ลองถามแม่มึงกะทีมที่ทำงานอยู่ตอนนี้ดิ เมื่อไหร่จิตใจจะสว่างกะเขาสักที ทำมากี่ปีแล้วเรื่องพวกนี้

แม่มึงนี่นับคาทอริก เรียน รร คริสต์ แต่มาหากินในพุทธศาสนาป่ะวะ ทำไมไม่ใช้ไอดีเดิมฮั่วโต๋ เปลี่ยนเป็นดารแฟร์ทำไม แล้วคิดว่ากุจะไม่รู้เรอะ มันบอกกุจะออกมาเรียกร้องความเป็นธรรม ความเป็นธรรมในเรื่องอะไรวะ ความจริงฆ่าตัวมันเองทั้งนั้น คนพวกนี้มันกลัวความจริงมากที่สุด บอกกุอายุ 18 แต่สภาพก็ตามที่เห็น ใครไปหาหรือเล่นทู้เดียวกะมัน มีตำแหน่งยิ่งใหญ่แถมใกล้จะบรรลุทุกตัว ไม่รวมเรื่องอื่นอีกเยอะ นับไม่ไหว มึงลองบอกมันดิ เมื่อไหร่จะเลิกสันดานแบบนี้ซักที กล้าบอกมะ ไอ้ขอทาน หรือจะดีแต่ปิดตาทำไม่รู้ไม่ชี้อย่างเดียว ขะหรำาา

7. ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ

เรื่องบางเรื่องคนที่ไม่เกี่ยวข้องก็ไม่ควรรู้...เรื่องบางเรื่องคนอย่างท่านปวีรัศมิ์ชาก็ไม่ควรได้รู้5555...

8. Pngtree

กูเนียนๆ ไม่รู้ก็ได้หว่ะ พวกมึงจะได้ดูน่ากลัวหน่อย... มาแน่ มาจริง ไม่ใช้แสตนอิน ความลับที่บอกใครไม่ได้ .....กุไม่ไหวจะฮาอยู่หลังจอ วืดทุกรอบ

9. ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ

5555ข้าพเจ้าเองก็ไม่ได้บอกนี่ว่าเรื่องอะไร...อย่าเอาข้าพเจ้าไปเหมารวมกับเรื่องภัยพิบัติตามคำทำนายมากจนเกินไปสิ...ถ้าจะดึงข้าพเจ้าเข้าไปเกี่ยวก็แค่ส่วนหนึ่งเท่านั้นเป็นเพียงเบื้องต้นเท่านั้น...ส่วนเบื้องกลางและเบื้องปลายข้าพเจ้าไม่เกี่ยวข้องด้วย55555

10. Reflect

Reflect เป็นที่รู้จักกันดี

งานการไม่ทำเกาะพ่อแม่แดกไปวันๆ คือจะพร่ำเพ้อเพ้อเจ้ออะไรก็ได้นะ แต่ต้องทำงานหาเลี้ยงตัวเองบ้าง พ่อแม่เค้าเลี้ยงดูมาจนอายุปูนนี้ยังจะให้เค้าเลี้ยงอีก จิตใจทำด้วยอะไรวะ เอาเวลามานั่งเฝ้ากระทู้แล้วเพ้อเจ้อไร้สาระไปหางานทำดีกว่า คือต่อให้จะเป็นพระยาขยำขี้เรี่ยราด ดอกทอง ช้างยิ้ม หรืออะไรก็แล้วแต่ ปัจจุบันนี้ต้องทำมาหากินก่อน ไม่ใช่นอนรอภัยพิบัติล้างโลกเพ้อเจ้ออะไรนั่น อนาคตยังมาไม่ถึง

นี่ยังไม่นับรวมเรื่องการไม่รักษาสัจจะ บอกว่าจะหายจากเวปไปเลย แต่ก็กลับเข้ามาอีกจนได้ เดินตามรอยเท้าป้ามหาภัยไปอีกคน บอกว่าถ้าหายจากเวปไปแล้วอีกไม่นานภัยพิบัติล้างโลกจะเกิด จนบัดนี้ก็ยังไม่มีอะไร สุดท้ายอยู่คนเดียวมันเปลี่ยวใจเลยต้องอวตารร่างใหม่มาโพสอีกจนได้ 555+ ไม่มีสัจจะแล้วไซร้จะทำการใหญ่ได้

11. ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ

5555แผ่นดินนี้ข้าพเจ้าไปได้ทุกที่เพราะข้าพเจ้าไปอย่างมิตรสหายไม่ได้ไปอย่างศรัตรู....ข้าพเจ้าไม่ได้บอกนี่ว่าจะหายไปจากเวปข้าพเจ้าบอกว่า...อยากไปก็ไปอยากมาก็มาเท่าที่เคยตอบท่านนัฐพงษ์นะ...กลับไปหาอ่านเองนะ นี่แหละหนาคนมีอคติมักจะหาข้อผิดพลาดมาโจมตีคนอื่นจนลืมดูข้อผิดพลาดตน5555

12. Pngtree

กุก็ไม่ได้เขียนว่าภัยพิบัติอย่างเดียวนี่หว่า ใช่ป่ะวะไอ้ตัวแถม อวดโง่

13. Pngtree

พูดดูดีไป ว่าพวกกูหาข้อผิดพลาดมาโจมตี จริงๆมึงควรจะบอกว่า จับโกหกพวกมึงได้มากกว่า น่าจะถูก

กุเห็นหมาชื่อไอ้หงบมันบอก จะยุติบทบาท กลับไปเป็นคนธรรมดาไม่มีอำนาจอะไร เกี่ยวข้องอะไร หยุดโพส แต่ไม่พ้นเดือนมันก้อกลับมาทำเหมือนเดิม เนี่ยะแหล่ะหนา ดีแต่จะตอแหล ตามสันดานเดิมมัน จนลืมไปว่ามันเคยพล่ามอะไรออกมาบ้าง

14. ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ

5555ข้าพเจ้าไม่มีพวกเพราะข้าพเจ้าไม่แบ่งพวกหนึ่งพวกใด...ที่สำคัญข้าพเจ้าเกิดมาก็มาตัวเปล่า...ข้าพเจ้าก็บอกอยู่ว่าข้าพเจ้าไปอย่างมิตร...เมื่อข้าพเจ้าพ้นแล้วจากคำว่าพวกตนข้าพเจ้าจึงไม่ติดอยู่ในสถานที่และตัวบุคคล...แม่นางปวีรัศมิ์ชาผู้มีปัญญา...พิจารณาคำของข้าพเจ้าให้ถ้วนถี่แยบคายก่อน...อย่าเพิ่งรีบเข้ามาตอบเพื่อเอาชนะอยู่เลย55555

15. Pngtree

นี่กูก็เข้ามาตอบอย่างมิตรไง ตัวตนเราเขามีที่ไหน ยิ่งมิตรแบบมึง แบบพวกมึง กูยิ่งเป็นดับเบิ้ลมิตรให้พิเศษสุด ๆ กุยาน 11 นะเว้ย วางเฉยทุกอณู เกรงใจยานเจไดกูด้วย

อย่าให้กูงัดพระสมณะโคดมกับท่านเทวทัตมาซัพพอร์ตตัวเองนะมึง นี่มุกเด็ดกูเลย ปัญญาขั้นสูงลิ่บลิ่วกูเลยนะ คิดดูให้ดีๆ กุมีตาเพชร กายทิพย์ กุก็เห็นมาแล้วนะเว้ย ต้องอวดเยอะๆ หน่อย กลัวชนะหว่ะ

16. Reflect

Reflect เป็นที่รู้จักกันดี

พระยาขยำขี้เรี่ยราดมันก็โดนเค้าหลอกใช้มาล่ะแม่ปวี รายนั้นยิ่งถูกใจเลย จะมีคนโง่เขลาเบาปัญญาการศึกษาไม่มีมาให้เป็นเหยื่อใส่พานมาให้ถึงที่เลย ที่นี้จะใช้งานอะไรมันยังไงยิ่งกว่าได้แก้วสารพัดนึกเสียอีก ที่ผ่านมาหลอกใช้ได้แค่ชั่วคราว คนตาสว่างแล้วตีตัวออกห่างจากนรกมาได้เสียก่อน งานนี้ได้ชมมหากาพย์ลวงโลกนี่อีกนาน Episode xx: Rising of Prayatuayhuakum

17. เงาวิบาก

เงาวิบาก Active Member

พ้นแล้วจาก "พวกตน" แล้วทำไมถึงมีคำว่า "มิตรและศัตรู?" หรือหากจะกล่าวว่าบอกผิดว่า "พ้นจากตน" แต่พ้นจากตนไปก็ไม่ได้พ้นจาก "มิตรหรือศัตรู" อยู่ดี แค่พ้นจากขันธ์แต่ไม่ได้แปลว่าขันธ์ไม่มี "วิบากกรรมจึงแสดงผลได้อยู่" พิจารณาคำของผมให้ถี่ถ้วนก่อนอย่าพึ่งรีบตอบนะครับ

18. Pngtree

เฮ้ยคุณ นี่มันกระทู้ในตำนานนี่นา ดังมาก ดังไปถึงเว็บไอ้จ่า ไอ้อัญญาสิทธิ์ จขกท 18 มงกุฎ ป่านนี้หอบเงินไปใช้หมดยังนะ อุตส่าห์หลอกพวกติ่งหน้าโง่กลัวตายเพราะภัยพิบัติให้โอนเงินให้ ได้ไปหลาย

นึกถึงตอนนั้นงอกกันมาหลายสำนักเลย คิดถึงพวกคนเก่าๆ พี่ hiflyer เนอะ ป่านนี้จะสบายดีมั้ยนะ

19. ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ

รับทราบขอรับ...ท่านผู้รู้แจ้งข้าพเจ้าอาจจะไม่ช่ำชองในการใช้ภาษาในการอธิบายจะเก็บไว้พิจารณา...ขอรับ

20. ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ

คนเก่าเป็นอย่างไรข้าพเจ้าไม่รู้...เจ้าของกระทู้ทำอะไรมาข้าพเจ้าไม่รู้ ข้าพเจ้ามาขอใช้พื้นที่เท่านั้นและข้าพเจ้าไม่ได้มาหลอกเอาเงินใครทั้งสิ้น...ข้าพเจ้ามาเพราะครูบาอาจารย์สั่งให้มา...ข้าพเจ้าไปเพราะข้าพเจ้าอยากไป...ข้าพเจ้าทำเพราะข้าพเจ้าอยากทำ...หากข้าพเจ้าไม่อยากทำข้าพเจ้าก็หยุด...ผู้มีร่างกายเนื้อกายหยาบนี้ไม่มีใครหน้าไหนมาสั่งข้าพเจ้าทำทั้งนั้น...รับรู้ไว้ด้วยนะขอรับ