การเปิดตาที่สาม

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 14 สิงหาคม 2008.

1. สันโดษ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เเล้วสันโดษล่ะ ไม่เห็น บอกเลย ว่า พลังจิตเท่าไร????

โด่ โด่ น้อย จายยยยยยย

2. The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

จะให้วัด ที่ ปางใด
    1. พระแม่อุมาเทวี
    2. พระแม่กาลี
    3. พระแม่ปรวาตี

3. ศวนาย เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008

อะจึ๋ย ! พี่สันโดษ

4. walaphako ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

6 มิถุนายน 2008
    อาจารย์ คะช่วยดูให้คุณblack bird ใหม่เถอะ นะคะหนูอุตส่าห์ช่วยเค้าหาแล้วไม่เห็นเจอเลย ป.ล หนูว่างอะค่ะ

5. visnu เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    555.......หุหุหุ
    ผมว่าเบอร์ 2. มาแรงเห็นมากะเจ้าตัวบ่อยๆ

6. black Bird เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2008

ขอขอบพระคุณในความเอื้ออารีมากครับคุณ walaphako ใจดีจริงๆครับ อย่างน้อยก็ยังดีใจครับที่ยังมีเพื่อนอยู่แล้วก็ไม่ได้อยู่คนเดียวที่นี่ บุญรักษาครับ ขอน้อมอนุโมทนาด้วยจริงๆครับ

7. ศวนาย เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ใจเย็น ๆ น่ะ อาจารย์ฝึกความอดทน คุณอยู่

ผมเอาใจช่วย ครับ

8. visnu เป็นที่รู้จักกันดี

เอามาให้ครับ

Jokerpalm...........................4.5 / 10
    black-bird...........................5.5 / 10
    kamonss ........................ .... 5 / 10
    heng-heng.............................7 / 10

ทามปายด้าย...........................3.5 / 10
    ต้นสักใหญ่................................7 / 10
    ทาเคชิ.......................................4 / 10
    ราควอส...............................2 /10 --6 /10 (จิตหด ขยายได้ แบบอี่งอ่าง)

9. The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

คุณblack bird ..จำได้ ว่า ให้ คะแนนไปแล้ว วันนี้..ปนๆๆกันไป..แต่ไม่รู้ กระทู้ไหน
    เพราะ คนถามกันมามั่ว ระหว่าง สอง กระทู้ ก็ ตอบไป ตามที่ เห็น...ลองดูใหม่
    รู้lสึกว่า คุณ black bird มีตัวจริง เล่น อยู่แล้ว..และมีตัว ซ้อนขึ้นมาอีกตัว..ไม่น่าสนุก

10. coolz เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์ลองดูของผมใหม่สิ มันไม่เหมือนเดิม 555+++ มั่นใจแน่ๆ

ว่าแต่ภายในมีอะไรบ้าง อ.ว่า3พระท่านว่า 8

11. Nexu เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2008
    เอ่อ ผมได้เข้ามาอ่าน แล้วก็เก็บข้อมูลในเวปนี้นานละครับ พอจะเข้าใจอะไรหลายๆอย่าง แต่ก็ยังสงสัยอีกมาก แล้วก็มาเจอกระทู้นี้ น่าสนใจมากครับ

ตัวผมเองก็เชื่อเรื่องนี้ ซัก 90% (บางทีคงจะเชื่อ 99% ไปแล้วก็ได้ - -) เพิ่งศึกษาเรื่องสมาธิ แล้วก็เรื่องสัมผัสพิเศษอะไรพวกนี้ครับ

สาเหตุก็มาจากตัวเอง ที่เกี่ยวกับฝันแปลกๆ เห็นอะไรแปลกๆ ที่จริงก็คือ ผมน่ะ กลัวผีมากๆ -_-" เลยต้องรู้ให้ได้ คิดว่ารู้จะได้ไม่กลัว (ตอนนี้คิดว่ารู้แล้วจะกลัวกว่าเดิม)

ผมอยากถามคำถามเล็กน้อยกับพี่ๆทุกท่านที่กระทู้นี้ครับ ไม่ทราบว่า พอจะมีเวลาตอบเด็กไม่ประสาอย่างผมไหม

คือ สำหรับคนที่เห็นผี หรืออาจจะเคยเห็นแว๊บๆมามั่ง หรือมีความรู้สึก หรือฝันแปลกๆ พวกนี้เค้าเรียกว่าอะไรครับ สัมผัสที่ 6 รึป่าว

แล้ว ตาทิพย์ ก็คือสัมผัสที่ 6 ใช่ไหมครับ สรุปแล้ว สัมผัสแบบนี้ มีหลายขั้นหรอครับ พื้นฐานก็คือการทำสมาธิใช่ไหมครับ

คำถามโง่ๆของผมเลยครับ ข้อนี้ มีแล้วไว้ใช้ทำอะไรหรอครับ นอกเหนือจาก พลังพิเศษที่ทุกๆท่าน เคยกล่าวไป (ผมไม่รู้เลยว่า ตัวเองมีจุดมุ่งหมายยังไง)

อย่าหาว่าผม ลองของเลยนะครับ ถามด้วยความไม่ประสาน่ะครับ พี่ๆทุกท่าน ถ้ากรุณา ตอบผมให้เป็นความรู้ทีนะครับ

เห็นว่ามีให้คะแนน คือ สำหรับ คนที่สมาธิสูงแล้วใช่ไหมครับ (อย่างผมเพิ่งทำสมาธิได้ไม่กี่ครั้ง คงไม่มี คงเป็น 0 ใช่ไหมครับ)

ขอบคุณมากครับ

12. แพน้อย Active Member

4 มิถุนายน 2008
    <!-- / next / previous links -->
    <!-- currently active users --><TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>
    <!-- currently active users -->
    <!-- popup menu contents -->
    <!-- currently active users --><!-- currently active users -->
    </TD><TD class=thead width="14%">
    </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>
    <!-- currently active users --><TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 7 คน ( เป็นสมาชิก 5 คน และ บุคคลทั่วไป 2 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>แพน้อย& แอ๊บแบ้ว+, black Bird, CHAYA MARUTY, Nexu </TD></TR></TBODY></TABLE><!-- currently active users -->

ห้องนี้อบอุ่นจังนะคะ
    มาแพ็คคู่มาด้วย
    แพน้อยควงแอ็บแบ้วค่ะ^^
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

13. visnu เป็นที่รู้จักกันดี

จะให้ดูอะไร ดูเองเห็นเองก็ได้แล้วยังมาถามอีก......

14. แพน้อย Active Member

4 มิถุนายน 2008
    ไม่หลับไม่นอน ..ไม่ง่วงเหรอค่ะ ^^

แพน้อยว่าเป็นคนธรรมดาก็ยากอยู่แล้ว
    มีตาที่ 3 ความยากยิ่งกว่ายากเพิ่มมาอีก

ตาธรรมดา 2 ข้างก็เห็นได้กว้างไกลแล้ว

ตาที่ 3 ทำให้ความเป็นส่วนตัวลดน้อยลงว่าไหมคะ
    ได้เห็นสิ่งที่ควรไม่ควรเห็นไม่รู้ว่าเป็นเรื่องน่ายินดีรึเปล่า

15. walaphako ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

6 มิถุนายน 2008
    ขอบคุณ คุณวิษณุมากๆเลยเราสี่ตา สองคนยังหาไม่เจอ

16. The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดี ทุกท่านตอนเช้า ครับ
    ตั้งแต่นี้ไป..ที่ไหนมี การชุมนุม ข้างถนน กลางถนน บนถนน...อย่าไปร่วมนะครับ
    ถ้าไม่อยากเป็นศพ ที่ เกือบถึงหลักร้อย
    /มีหลายคนที่ มีพลัง และเล่น หลายชื่อ..เปิด บ้าง ปิดบ้าง..คพแนน จะไม่มีประโยชน์

/ คุณ coolz...วันไหน เต็มเต็งก็ได้ 8 / 10...วันไหน ตกเต็ง ก็ ต้อง ถูกผ่า ซีก
    เอาเลขแปด 8 มาผ่า ครึ่ง..ก็เหลือ 3...ไม่ถูกหรือ

17. black Bird เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากนะครับ คุณ visnu ขอขอบคุณด้วยใจจริง

18. black Bird เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากครับสำหรับกำลังใจ ทำความเพียรเข้าครับเวลาเหลือไม่มากแล้ว ขอบพระคุณจริงๆครับ

19. visut_p เป็นที่รู้จักกันดี

20. mandark Active Member

อาจารย์ครับอย่างผม พอจะมีคะแนน บ้างมั้ยครับรบกวนช่วยตอบหน่อยครับ
    แต่ที่ผมรู้สึกว่าเวลาเข้ามาอ่านบอร์ดนี้ที่ไรรู้สึกถึงพลังอันมากมายครับ ถึงกับมึน ๆครับ