การใช้ชื่อบ่งถึงพระพุทธเจ้าโดยไม่สมควร

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ดินสอ, 25 มกราคม 2005.

1. ดินสอ

ดินสอ บุคคลทั่วไป

เนื่องจากได้เห็นว่า ในเว็บบอร์ดนี้ มีผู้ใช้ชื่อว่า "อารยเมตตรัยพุทธเจ้า"
    ซึ่งเป็นการไม่สมควรอย่างยิ่ง เพราะเป็นการล่วงละเมิดพระรัตนตรัยด้วย
    เว็บมาสเตอร์ควรระมัดระวังให้มากกว่านี้

ฉะนั้น ขอเสนอว่า
    1. ให้เปลี่ยนชื่อของสมาชิก/ผู้เขียนกระทู้ ท่านนี้เสีย
    2. หากมีคำนี้ในที่ในเว็บบอร์ด/เว็บไซต์นี้ ที่เป็นการบ่งถึงผู้นี้ ควรเปลี่ยนเช่นกัน
    3. หากมีผู้ใช้ชื่อที่ไม่สมควร โดยเฉพาะอย่างยิ่ง ที่เป็นการล่วงละเมิดพระรัตนตรัย เว็บมาสเตอร์ควรมีวิจารณญาณเปลี่ยนแปลงทันที ไม่ใช่ปล่อยไว้จนเนิ่นนาน เหมือนไม่เป็นไร อะไรก็ได้

2. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

อืมม....น่าแปลกเหมือนกันนิ

ไอ้ทิดจ้อย นี้บางทีเขาอาจจะเป็นคนที่ทาง WebMaster รู้จัก และขอให้เขียนบทความขึ้นมาโพสท์ เพื่อเพิ่มสีสรรค์ และ บรรยากาศ กระมัง?

เพราะถ้าเป็นสมาชิกใหม่ทั่วๆ ไป ก็คงต้องให้เปลี่ยนชื่อไปตั้งนานแล้วหล่ะ หรือไม่ก็ Register ไม่ผ่านตั้งแต่ตอนแรกแล้ว

ใครอยากดูก็ดูไป ใครอยากอ่านก็อ่านไป
    ใครไม่อยากดู หรือ ไม่อยากอ่าน ก็ไม่ต้องดู หรือ ไม่ต้องอ่าน

อันนี้เกิดขึ้นจากความคิดของผมนะ .... คนอื่นผมไม่รู้ ... และไม่ต้องมาเชื่อผมนะครับ

3. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    จริงๆไม่ใช่คนทางเว็ปปลอมตัวมาสร้างสีสรรค์ เป้นคนมาจริงๆ

เป็นคำแนะนำได้ดีมากและน่าคิดนะครับ

สมาชิกท่านอื่นๆคิดว่าอย่างไรกับเรื่องนี้บ้าง

4. เจ้าโก้

เจ้าโก้ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงหนึ่งความเห็นของผมนะครับ...
    ผมคือคนที่เคยเขียนตอบถึงเรื่องนี้ในกระทู้ของคนที่ถูกพูดถึง ได้ใช้ชื่อว่า "คนกำลังจะเล่นบอร์ดนี้"และ คุณ มิกกี้ (กระมัง) ได้ตอบความเห็นของผมทำนองว่า เดี๋ยวก็ชินไปเอง
    ตอนนี้ผมได้สมัครสมาชิกแล้ว เป็นผู้ที่เข้ามาอ่าน และศึกษามากกว่าที่จะโพสความเห็น
    แต่อย่างที่บอกไว้ในกระทู้แรกที่ผมได้เขียน ว่า ชื่อนี้ (ชื่อของผู้ที่ถูกกล่าวถึงได้ใช้ขณะนี้) ได้รบกวนจิตใจและสายตาของผมในระดับหนึ่ง ซึ่งเพียงพอที่จะทำให้เกิดความรู้สึก "เดือดร้อน"
    ผมก็เคยบอกไปแล้วว่า หาก ผู้ที่ถูกกล่าวถึง ไม่เดือดร้อน ที่จะเปลี่ยนชื่อ ก็อยากให้เขาเปลี่ยน
    ก็เท่านั้น
    ป.ล.ถึงคุณมิกกี้ ผมเข้ามาเล่นที่บอร์ดนี้นานพอควร แต่ยังไม่ชินตามที่คุณบอกว่าควรจะเป็นเลยครับ (แป่ว)

5. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่แล้ว ...ผมจำได้แล้ว ...และตอนนั้นผมก็คิดว่า เป็นสมาชิกที่ไม่ประสงค์จะออกนาม ซะอีกแน่ะ ที่แท้ก็เป็น เจ้าโก้ สมาชิกใหม่นี่เอง ...

สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ของ "พลังจิต.คอม"

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มกราคม 2005