การใช้พระผงจักรพรรดิป้องกันโรคระบาด

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย HONGTAY, 1 ตุลาคม 2009.

1. HONGTAY

HONGTAY ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

27 กุมภาพันธ์ 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    151

ในช่วงนี้ ไข้หวัด2009 กำลังระบาดอย่างหนัก และเป็นที่หวาดผวาของคนทั่วไปเป็นอย่างมาก ผมเลยได้ไปเรียนถามหลวงตาถึงวิธีป้องกันโรคระบาด ซึ่งหลวงตาได้เมตตาอธิบายวิธีการใช้พระของหลวงปู่หลวงตาที่สามารถใช้ป้องกันโรคระบาดต่างๆได้ไว้ดังนี้ (เป็นการสรุปบทสนทนาจากความจำนะครับ อาจมีบางส่วนตกหล่นไม่ครบถ้วนสมบูรณ์ ต้องขอขมาต่อครูบาอาจารย์ไว้ตรงนี้ด้วยครับ)

ข้าพเจ้า - "หลวงตาครับ พระของหลวงปู่หลวงตาใช้ป้องกันโรคระบาดอย่างไข้หวัด2009นี้ได้ไหมครับ?"

หลวงตา - "ได้สิ... พระหลวงปู่นี่ ป้องกันได้หมด กันได้แม้แต่นิวเคลียร์ โรคระบาดก็กันได้"

ข้าพเจ้า - "พระจะกันโรคระบาดได้ยังไงครับ?"

หลวงตา - "ก็ใช้พระกำสวดจักรพรรดิไง โรคระบาดทั้งหลายมันเป็นพลังงานไม่ดี เราก็สวดจักรพรรดิเอาพลังงานดีไปล้าง ไปป้องกันได้"

ข้าพเจ้า - "แต่เชื้อโรคมันเป็นรูป เป็นธาตุที่เป็นรูปธรรมอย่างหนึ่งนะครับ เราจะใช้การสวดจักรพรรดิแผ่บุญไปให้เชื้อโรคได้ยังไง ในเมื่อการแผ่บุญเราใช้แผ่ให้กับวิญญาณซึ่งเป็นสิ่งที่เป็นนามธรรม?"

หลวงตา - "แล้วเชื้อโรคมันเกิดมาจากไหนล่ะ?"

ข้าพเจ้า - "ก็เกิดมาจากคนบ้าง สัตว์บ้างครับ"

หลวงตา - "นั่นหล่ะ... เราแผ่ไปที่ตรงนั้น ไปที่ต้นตอของโรค ไปที่คนที่แพร่เชื้อ ไปที่ต้นตอของโรค โรคระบาดมันเกิดจากพลังงานงานไม่ดีที่เกิดจากการฆ่าสัตว์ตัดชีวิตสะสมกันไปมากๆ อย่างหวัดคราวนี้ก็มาจากหมูใช่ไหมล่ะ มันก็มาจากพลังงานไม่ดีที่สะสมจากการฆ่าหมูกันเยอะๆ หมูมันถูกฆ่ามากๆ ก็มีพลังงานความอาฆาตสะสมกันมาก พลังงานไม่ดีมันก็เลยมาก พอมากเข้ามันก็กลายเป็นโรคระบาด"

ข้าพเจ้า - "อย่างนี้การติดโรคระบาดต่างๆก็คล้ายๆกับเป็นเรื่องของเจ้ากรรมนายเวร?"

หลวงตา - "ใช่ คล้ายๆอย่างนั้น ถ้าคนมีศีลธรรมดี จะไม่มีโรคภัย"

ข้าพเจ้า - "แสดงว่า พลังงานไม่ดีจากการฆ่าสัตว์จำนวนมากนั้น มันก็จะแผ่ขยายไปทั่ว แล้วใครที่มีพลังงานไม่ดีอยู่กับตัว เช่นเคยทำกรรมฆ่าสัตว์มากๆมาก่อน หรือมีวาระที่จะต้องรับกรรมเเก่ยวกับการการป่วยไข้ โรคระบาดก็จะแผ่เข้าไปสู่คนนั้น แต่ถ้าคนไหนหมั่นสวดมนต์ไหว้พระ มีศีลธรรม มีแสงแห่งบุญแผ่ไปเป็นพลังงานที่ดีอยู่ตลอดเวลา เจ้ากรรมนายเวรเขาก็อโหสิกรรมให้ โรคระบาดก็จะไม่เข้ามาหา"

หลวงตา - "ใช่... พลังงานที่ไม่ดีก็ไปหาพลังงานที่ไม่ดี พลังงานที่ดีก็ไปหาพลังงานที่ดี"

ข้าพเจ้า - "ถ้าอย่างนั้น การที่เราห้อยพระ เอาพระมากำสวดจักรพรรดิแผ่บุญแล้วป้องกันโรคระบาดได้ก็คือ เราสวดมนต์สร้างพลังงานบุญที่ดีให้กับตัวเอง และแผ่บุญนั้นไปให้กับสัตว์ทั้งหลายและพลังงานความอาฆาตของพวกเขาที่เป็นต้นตอของโรคระบาดนั้น ไม่ใช่แผ่ไปให้เชื้อโรค"

หลวงตา - "ใช่ แผ่ไปที่ต้นตอ รูปกับนามมันเป็นเหตุปัจจัยซึ่งกันและกัน (มีเชื้อโรคเป็นรูป ก็ต้องมีนามที่เกิดของเชื้อโรคคือ จิตของสัตว์ที่อาฆาตจากการถูกฆ่าเป็นจำนวนมาก) ตอนเรามาเกิด ธาตุกับจิตก็ปฏิสนธิพร้อมกัน บางคนธาตุภายนอกไม่สบาย จิตภายในก็เลยเศร้าตามไป เรียกว่า 'ธาตุบีบจิต' บางคนจิตใจไม่สบาย ก็ทำให้ร่างกายภายนอกป่วยไข้ไม่สบาย เรียกว่า 'จิตบีบธาตุ' มันอาศัยกัน"

ข้าพเจ้า - "นอกจากใช้พระสวดจักรพรรดิแล้ว ยังใช้พระทำน้ำมนต์รักษาโรคระบาดนั้นได้ด้วยใช่ไหมครับ?"

หลวงตา - ได้ ป้องกันก็ได้ ทำน้ำมนต์รักษาก็ได้ ดีไหมล่ะ"

www.watthummuangna.com/board/archive/index.php/t-10990.html

2. พลอยรุ้ง

พลอยรุ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ ดิฉันอยากทราบว่า ถ้าไม่มีพระผงจักรพรรดิแล้วจะใช้พระอย่างอื่นแทนได้ไม๊คะ หรือว่าจะบูชาพระผงจักรพรรดิได้ที่ใดบ้าง
    ดิฉันมีพระหางหมากอยู่ 1 องค์ บูชาจากเฮียปอตำมะลึงในเว๊บพลังจิตนี้ล่ะค่ะ และดิฉันพอมีวัตถุมงคลของหลวงพ่อฤๅษีท่านอยู่บ้าง ญาติผู้ใหญ่ให้มาน่ะค่ะ รู้สึกจะเป็นยันต์เกราะเพชร เป็นเข็มกลัดและจี้ค่ะ
    ดิฉันยังไม่เคยไปวัดท่าซุง และบ้านสายลมเลย ตอนที่หลวงพ่อท่านยังไม่มรณภาพ ดิฉันยังเป็นเด็กดอยอยู่เลยค่ะ ไม่รู้เรื่องเลย พึ่งมาทราบเรื่องราวของท่านเมื่อไม่นานนี้เอง โดยรู้จากหนังสือประวัติพระอริยสงฆ์ต่างๆ และจากเว๊บนี้ล่ะค่ะ
    ขอขอบพระคุณล่วงหน้านะคะ

3. aries

aries เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    พระหางหมากก็ดีมากครับ น่าจะช่วยได้ครอบคลุมทั้งโรคระบาดด้วยครับ แต่ถ้าอยากได้พระผงจักรพรรดิด้วย ก็ลองติดต่อคุณโคมหลวงที่กระทู้นี้นะครับ เขามีแจกเยอะครับ ^^

http://palungjit.org/threads/ศูนย์รวมลูกหลานพญานาคศรีสัตตนาคราช.245048/page-128

4. น้ำมนต์49

น้ำมนต์49 เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2010
    แนะนำเข้าไปที่ web ถ้ำเมืองนะ นะค่ะ เข้าไปหาใน google ก็ได้ หลวงตาม้าท่านแจกพระผงจักรพรรดิฟรีทั่วโลกค่ะ ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายใด ๆ เว้นแต่คุณจะร่วมทำบุญเป็นค่าจัดส่งพระกับทางวัด อนุโมทนาค่ะ

5. พลอยรุ้ง

พลอยรุ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบพระคุณ คุณ aries และคุณน้ำมนต์49 มากๆเลยค่ะ

6. Mom0

Mom0 เป็นที่รู้จักกันดี

แจกพระผงนะคะ ถ้าใครอยากได้^^
    mo_voice@hotmail.com
    ..แจ้งมาได้เลยค่ะ ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ