การ Save ไฟล์ Flash จากเว็บต่าง ๆ

ในห้อง 'คอมพิวเตอร์ & อินเตอร์เน็ต' ตั้งกระทู้โดย Kamen rider, 12 มีนาคม 2005.

1. Kamen rider

Kamen rider เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    หลาย ๆ ท่านที่เห็นไฟล์ Flash ตามเว็บต่าง ๆ แล้วอยากจะ Save เก็บไว้ แต่ไม่สามารถ Save ได้เนื่องจากไม่มีคำสั่ง Save pictue as วันนี้ผมจะมาแนะนำการ Save ไฟล์ Flash กันง่าย ๆ ครับแต่ต้องมีโปรแกรมช่วยซึ่งโปรแกรมนั้ก็คือ FlashCapture Download คลิกที่นี่ เมื่อ Download พร้อมทำการติดตั้ง (ต้อง Restart ก่อน) จากนั้นให้เข้าไปที่เว็บที่ต้องการจะ Save Flash จากนั้นคลิกขวาที่รูปที่ต้องการ Save เลือก Save Flash AS.. จากนั้นเลือกว่าจะเก็บไว้ที่ไหน และตั้งชื่อไฟล์ แล้วคลิก Save เพียงเท่านี้ก็สามารถ Save ไฟล์ Flash ได้แล้วครับ ง่ายจริง ๆ

<CENTER>[​IMG] </CENTER>

2. siwakit

siwakit เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2005
    ผมแนะนำอีกโปรแกรม นึง ครับ โปรแกรม SWF Cache Viewer เวลาเล่น internet เปิดโปรแกรมนี้ สามาร save file flash ได้ทุกอย่างครับ