ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย ====, 3 สิงหาคม 2018.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. หมูไม้ละ5

หมูไม้ละ5 # shawty, set me free

ปกติชมใครสั้นๆ
    แบบป้าร้านข้าว หน้าปากซอยนี่
    "ป้าวันนี้ผัดกะเพราอย่อย" ป้ายิ้มแก้มปริ
    จขกท. อย่าแอบยิ้มแบบป้าล่ะ

เอาเป็น อยากเขียนอะไรก็เขียนครับ
    เเบบที่เป็นตัวเอง
    จะมาแอบอ่าน ทำตัวเป็นอีแอบหน่อย
    เดี๋ยวสาวๆfcผม จะไม่พอใจเอา
    ที่มาอวย จขกท. มากไป
    อีกอย่าง จขกท. จะเขียนไม่ออกเอาด้วย

ผมท่องยุทธจักรอยู่แถวนี้ล่ะครับ
    ซดมาม่าแถวนี้สักพัก
    # แค่จำไว้คุณยังมีผมอยู่ข้างๆ อิอิ

2021-02-13 14.00.33.png

2. หมูไม้ละ5

หมูไม้ละ5 # shawty, set me free

ชักอยากรู้จัก จขกท.
    งั้นรอตามอ่าน ตัวตนของ จขกท.
    ผ่านตัวอักษรนะครับ

3. rachotp

rachotp เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    251
    ประเด็นที่คุณพี่@หมูไม้ละ5 (AKA. = พี่ชายผมจากชลบุรี) โพสต์ชื่นชมคุณ @ต้นธาร11 นี้น่าสนใจมากครับ… ผมขออนุญาตแสดงความเห็น ณ จุดๆนี้ ในกระทู้นี้นิดนึงนะครับ (^__^) ในฐานะที่คุณพี่@หมูไม้ละ5 เป็นเสมือนพี่ชายผมคนหนึ่งใน Website พลังจิตที่ผมนับถือครับ… ผมตั้งข้อสังเกตครับว่าการที่คุณพี่@หมูไม้ละ5 โพสต์ชื่นชมคุณ @ต้นธาร11 นั้นมี เงื่อนงำและวาระซ่อนเร้น แน่น่อนครับ ผมอ่านแล้ว Sense ผมสัมผัสได้ถึงความรู้สึกบางอย่างครับ… ผมเห็นภาพนิมิตของพี่ชายผมจากชลบุรี หายใจแรง ม่านตาขยาย ขมิบกล้ามเนื้ออุ้งเชิงกรานถึง 3 ครั้ง และ ดื่มน้ำมะพร้าวครับ… โปรดกรุณา คลิ๊ก ดู reference อ้างอิงจากในโพสต์ #1 นี้ดูนะครับ
    Please be warned, Sister (^__^) อย่าได้ เคลิ้ม ครับ !!!
    ด้วยข้อจำกัดทางสติปัญญาในทางโลกและทางธรรม… ประกอบกับด้วยวัยวุฒิของผมที่ยังอ่อนด้อยอยู่… แต่ด้วยความนับถือในคุณพี่@หมูไม้ละ5 กอปรกับความปรารถนาดีที่มีต่อคุณ @ต้นธาร11 ครับ (^_^)

ผมรบกวนเวลาอันมีค่าของคุณ @ต้นธาร11 นิดนึงนะครับ… ผมรบกวนคุณ @ต้นธาร11 ช่วยกรุณา คลิ๊ก เข้าไปพิจารณาดูในโพสต์ #688 นี้ดูนะครับ… แล้วคุณ @ต้นธาร11 จะเข้าใจพี่ชายผมจากชลบุรีได้ในทันทีครับ (^_^)

4. หมูไม้ละ5

2021-02-14 07.02.55.png

images (22).jpeg

#คุณรชต รู้ทันตลอด555

5. rachotp

rachotp เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

251
    เนื่องในเทศกาลตรุษจีนและวันวาเลนไทน์… ขอให้คุณ @ต้นธาร11 (AKA. ท่านเจ้าของกระทู้) และครอบครัว และทุกๆท่านที่เข้ามาโพสต์เผยแพร่เรื่องราวดีๆในกระทู้นี้และติดตามอ่านกระทู้นี้สุขสมหวังในทุกสิ่ง สุขภาพแข็งแรง มีความสิริมงคลในทุกเรื่อง มีความเจริญรุ่งเรืองขึ้นทั้งในทางโลกและทางธรรม มีอะไรขอให้เสมอใจทุกประการ... (^__^)

… ขอให้ทุกๆท่านได้ฟังธรรมทุกชนิด ได้ทำบุญให้ทาน รักษาศีล ภาวนา ทุกชนิด ขอให้พ้นจากกิเลส บาป ความชั่วร้าย คนพาล อัปมงคลทั้งมวล...

... มีโอกาสได้เข้าสู่กระแสแห่งธรรมของพระพุทธองค์ในปัจจุบันและอนาคตอันใกล้นี้ และ มีความโชคดีตลอดปีและตลอดไปเทอญ … บุญรักษาครับ (^_^)

ขออนุญาตฝากคำอวยพรนี้เอาไว้ในอ้อมอกอ้อมใจของทุกๆท่านที่เข้ามาโพสต์เผยแพร่เรื่องราวดีๆในกระทู้นี้และติดตามอ่านกระทู้นี้… ท่านอาจจะรู้สึกอยากโพสต์ reply ตอบกลับผมว่า “ขอบคุณค่ะ… ขอบคุณครับ” หรือ ถ้าจะให้ดียิ่งกว่านั้น “ฉันรักคุณค่ะ… ผมชอบคุณครับ” ส่วนทุกๆท่านจะรักหรือชอบผมแบบไหนก็ได้ทั้งนั้นครับ… แล้วแต่ท่านเลย จะชอบผมแบบผมเป็นเพื่อน, ผมเป็นพี่, ผมเป็นหลาน, ผมเป็นสุนัขและแมวอีกตัวนึงของท่าน หรือ จะเป็นอะไรก็ตามแต่ผมยอมรับได้ทั้งหมดครับ… ผมขอแค่เพียงทุกๆท่านอย่าเกลียดผม… รักและปรารถนาดีต่อผมแค่ครึ่งของครึ่งของครึ่งของครึ่งของครึ่งที่ผมมีความรู้สึกที่ดีต่อทุกๆท่านในกระทู้นี้… แค่นี้ผมก็มีความสุขแล้วครับ Now and then words are very hard to find to form that perfect line to let you know that you are always on my mind. Always, (^_^)

… สุดท้ายนี้ ...
    กรุณา อย่า คลิ๊กกดเข้าไปดู… ถ้าหากจิตใจคุณไม่เข้มแข็งพอ… มันเป็น กับดัก … ผมเตือนท่านแล้วนะครับ

ผมขอสาบานว่าในขณะที่ผมพิมพ์คำอวยพรในโพสต์นี้ถึงทุกๆท่านนั้น… ผมไม่ได้ดื่มน้ำมะพร้าวเข้าไปแต่อย่างใด ผมไม่มีอาการหายใจแรง ม่านตาขยาย และ ที่สำคัญผมไม่ได้ขมิบกล้ามเนื้ออุ้งเชิงกรานแต่อย่างใดครับ (^_^)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2021
  6. เพลงพรายพิญ

เพลงพรายพิญ The Myth 2077

28 กันยายน 2018
    การบอกรักเป็นสิ่งที่ดี
    แต่ระวัง “จดหมายผิดซอง”

7. ละอองไฟ

ละอองไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2020
    จักรวาลขนานคู่
    แม้ร่วมเรียงเคียงกันอยู่
    แต่ไม่อาจ...มีวัน...บรรจบกัน

8. หมูไม้ละ5

#นางเมขลามาส่งจดหมายรักแถวนี้รึครับ 55

9. ละอองไฟ

ละอองไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2020
    คู่ขนานบรรจบพบกันได้
    ต้องรอเวลา...สนทยาแห่งรุ่งอรุณ

10. หมูไม้ละ5

# จขกท. aka อะไรครับ

11. หมูไม้ละ5

แม่มดกลับมาเตือนอีกไหม
    #รออ่านครับ..

12. BENATO

BENATO เป็นที่รู้จักกันดี

คุณหมูไม้... แอบมาปั่น.. จักรยานขาคู่.. อยู่นี่เอง... นะ :):)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2021
  13. BENATO

ยินดีที่ได้รู้จัก จขกท. ครับ..:D:D

14. หมูไม้ละ5

images (45).jpeg

ปั่นจักยานเดี่ยวแบบณเดช ก็ได้นะครับ:rolleyes:
    ไม่รู้จะมองเห็นทางไหม55

#finn

15. BENATO

รุ่นนี้มีระบบถุงลม คู่ ...หน้า ด้วยเหรอฮับ..?

16. หมูไม้ละ5

เอารุ่นรองท๊อป แอร์แบ็คคู่พอครับ แถมไฟซีนอนอีก :rolleyes:

17. BENATO

มาพร้อมระบบแจ้งเตือนการชนด้านหน้า...และกล้องหน้า ซูม 360 องศา

ระบบกันสะเทือนช่วงล่าง.. เสริมด้วย โช้ค ปรับอัตโนมัติหลายระดับ

ระบบเบรค. เอ.บี.เอี๊ยด.. ดด !!!

มั่นใจทุกการขับขี่ ปลอดภัยทุกการเดินทาง... :D:D

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กุมภาพันธ์ 2021
  18. BENATO

:D:D

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กุมภาพันธ์ 2021
  19. หมูไม้ละ5

20. rachotp

251
    ประเด็นที่คุณ @ต้นธาร11 โพสต์ขึ้นมานี้น่าสนใจมากครับ ณ จุดๆนี้ผมขออนุญาตใช้สิทธิ์ถูกพาดพิงและชี้แจงประเด็นนี้นิดนึงนะครับ (^_^) ข้อเท็จจริงคือ ผมไม่ดื่มสุราและยาดองของมึนเมาครับ ผมพยายามรักษาศีล 5 อย่างเคร่งครัดเป็นปกติ และ สวดมนต์ไหว้พระเป็นประจำครับ ผมชอบและถูกจริตกับการสวดมนต์และแผ่เมตตาครับ จะใช้เวลาประมาณ 1 ชั่วโมงครึ่งในการสวดมนต์แต่ละครั้งครับ ถ้าวันไหนมีเวลาว่างและรู้สึกดีก็จะสวดมนต์และแผ่เมตตา 2 เวลา (เช้า/เย็น) ครับ ส่วนในเวลาอื่นๆ ผมก็จะพยายามเจริญสติ (ตามแนวทางสติปัฏฐาน 4) ตามดู ตามรู้ พยายามสังเกต รู้เท่าทันความคิด อารมณ์ ความรู้สึกของตนเองตามความเป็นจริงในปัจจุบันขณะครับ

ประเด็นที่คุณ @ต้นธาร11 โพสต์ตั้งข้อสังเกตและทักท้วงขึ้นมานี้น่าสนใจมากครับ การที่ผมโพสต์ ใส่เครื่องหมายผิด [(AKA. = ท่านเจ้าของกระทู้) และครอบครัว] นั้นไม่ใช่เรื่องบังเอิญแน่นอนครับ ในขณะนั้นทำไมผมจึงพิมพ์โพสต์เนื้อหาผิด? ผมได้เฝ้าสังเกตและติดตามเรื่องนี้มาสักระยะนึงแล้วครับ เรื่องนี้มี เงื่อนงำและมีปมลึกลับซ่อนเงื่อน ครับ เรื่องนี้มีคนบงการแอบชักใยอยู่เบื้องหลังแน่นอนครับ คนที่ทำต้องการให้สมาชิกใน Website พลังจิตเกิดการพิมพ์โพสต์เนื้อหาผิดครับ ต้องการจะทำให้เกิดความเข้าใจผิดขึ้นกับสมาชิกใน Website พลังจิตครับ คนที่ทำเช่นนี้ได้ต้องเป็นผู้ที่มีภูมิปัญญา มีระบบความคิดตรรกะขั้นสูง มีฌานสมาบัติ 8 มีฤทธิ์ทางใจสามารถครอบงำบังคับจิตใจคนได้ครับ เพื่อความชัดเจน ผมขอยกตัวอย่างในกรณีที่ผมโพสต์ ใส่เครื่องหมายผิด [(AKA. = ท่านเจ้าของกระทู้) และครอบครัว] นั้นไม่ใช่เรื่องบังเอิญแน่นอนครับ มีคนใช้อำนาจจิตฤทธิ์ทางใจครอบงำความคิด อารมณ์ ความรู้สึกของผมครับ ทำให้ผมเกิด (โมหะ) และเผลอสติ โพสต์พิมพ์ไปผิดๆแบบนั้นครับ… ผมลองประมวลตามเก็บหลักฐานและเบาะแสของทุกๆท่านที่ร่วมอยู่ใน Timeline การโพสต์และความน่าจะเป็นต่างๆแล้ว… ผมฟันธงลง ณ จุดๆนี้เลยครับว่าผู้ที่อยู่เบื้องหลังและเป็นสาเหตุของเรื่องนี้ทั้งหมดคือ…

คุณ @เพลงพรายพิญ ครับ!!! มีหลักฐานคือคำคม Motto ใต้ User Name ของคุณ @เพลงพรายพิญ ที่ว่า “Called me Amaroyd lady No.777” แปลว่า “ให้เรียกเดี๊ยน (ดิฉัน) ว่ามนุษย์จักรกลสาวหมายเลข 777” และรูป Avatar User Profile เป็นหลักฐานสำคัญครับ (^__^)
    … และคุณ @ต้นธาร11 (AKA. ท่านเจ้าของกระทู้) ครับ!!! มีหลักฐานเด็ดจากโพสต์ #1158 นี้ เป็นหลักฐานเด็ดชิ้นสำคัญครับ (^_^)

ปล. “The only man who never makes mistakes is the man who never does anything.”
    "คนที่ไม่เคยทำผิด คือ คนที่ไม่เคยทำอะไรเลย" กล่าวไว้โดย Theodore Roosevelt, ประธานาธิบดีคนที่ 26 ของสหรัฐอเมริกา…

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้