ขอขมากรรม เนื่องจากลาบวช

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย physigmund_foid, 7 กรกฎาคม 2008.

1. physigmund_foid เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2007
    ผมจะลาบวชเณร อาจจะยาวถึง 9 เดือน (ถ้าไม่มีปัญหาใดๆ)
    ในโอกาสนี้ ขอขมากรรมใดๆ ที่ได้กระทำไว้กับท่านทั้งหลาย
    ขอท่านทั้งหลายจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า

เพื่อความเจริญ เพื่อความสุขของข้าพเจ้าและท่านต่อไปเทอญ

2. Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    อโหสิกรรมครับ

บวชครั้งนี้ตั้งใจว่า บวชเพื่อนิพพานนะครับ หา DVD หลวงพ่อมาฟังก่อนก็ดีนะครับ

โมทนาครับ

3. ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ อนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ ขอให้ 9 เดือนที่บวชนี้ ขอให้คุณเจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปนะค่ะ

4. เกสรช์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    ขออนุโมทนาสาธุและอโหสิกรรมคะ

ขอให้เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปและเข้าสู่พระนิพพานเร็วๆนะคะ สาธุ สาธุ

5. ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุบุญด้วยครับ สาธุ สาธุ
    น่าจะแจ้งชื่อวัดที่บวชน่ะครับ อยู่ที่ไหน
    ตำบล อำเภอ จังหวัด เผือมีเพื่อนๆกัลยาณมิตร
    ที่อยู่ใกล้ๆ ได้ไปร่วมบุญกันนาะครับ สาธุ สาธุ

ขออำนาจแห่งพระรัตนตรัย โปรดนำส่งบุญทั้งหมด
    ที่ข้าพเจ้าได้กระทำแล้ว จงสำเร็จแก่เจ้ากรรมนายเวร
    ทั้งหลายของข้าพเจ้าด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

6. เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    อ นุ โ ม ท น า ส า ธุ...ดีแล้วชอบแล้ว

ขอให้ตั้งใจครับ...เอากุศลผลบุญ ไปฝาก คุณบิดามารดา ผู้มีพระคุณครับ

7. tassanai_k เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนา สาธุ ด้วยครับ
    กรรมใดๆก็ตามที่เกี่ยวเนื่องมากับผมตั้งแต่ต้น จนถึงวันนี้ ผมอโหสิกรรมให้ และเช่นเดียวกัน ก็ขอให้คุณอโหสิกรรมให้ผมด้วยเช่นกัน ขอให้คุณเจริญในธรรมและธรรมรักษา ครับ

8. tirajung เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2008
    อนุโมทนาสาธุ
    ขอให้สำเร็จดั่งที่ตั้งใจ และปฏิบัติให้อยู่ในศิลในธรรม เพื่อกุศลผลบุญที่ได้จะย้อนกลับมาที่ตัวคุณ และพ่อ แม่ ญาติ พี่น้องของคุณ สาธุค่ะ

9. J.Sayamol เป็นที่รู้จักกันดี

deeja

อนุโมทนาด้วยค่ะ...

ขอให้เจริญทางธรรมค่ะ...สาธุ...สาธุ...สาธุ...

10. เต้าเจี้ยว เป็นที่รู้จักกันดี

เจริญในธรรม ยิ่งๆ ขึ้นไปค่ะ

11. nonglucp เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2006
    เราคงมีกรรมร่วมกันมา ..ถึงได้มาเจอกันและอโหสิกรรมให้แก่กันและกันนะคะ อโหสิกรรมให้ทุกๆอย่างที่ท่านล่วงเกินข้าพเจ้า และที่ข้าพเจ้าได้ล่วงเกินท่าน และขออนุโมทนาบุญในการบวชเณรด้วยค่ะ...

12. Mr.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

ขออโหสิกรรมทั้งหลาย พร้อมทั้งอนุโมทนาบุญด้วยครับ

13. Mrs.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

ขออโหสิกรรมทั้งหลายทั้งที่ตั้งใจและไม่ได้ตั้งใจ และขออนุโมทนา สาธุ บุญในครั้งนี้ด้วยค่ะ
    .........................................
    ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าเข้าถึงพระนิพพ่านในชาติปัจจุบันนี้
    แต่ทว่าถ้าหากข้าพเจ้าไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด จะเกิดใหม่ไปในชาติใดก็ตาม
    ขอคำว่าไม่มี จงอย่าปรากฎแก่ข้าพเจ้า​

<!-- / message -->

14. benjrt Active Member

12 สิงหาคม 2006
    สงสัยอาจจะมีกรรมร่วมกัน ถึงสะดุดตากับข้อความครับ
    ขออโหสิกรรมครับ และอนุโมทนาบุญครับ

15. @^น้ำใส^@ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้เจริญในทางธรรมยิ่งๆขึ้นไปนะคะ

^-^

16. ปิยธรรมโม เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    สาธุ..อนุโมทนาขอความเจริญในธรรมจงมีแด่ท่าน , ตั้งใจประพฤติปฎิบัติ ตลอด 9 เดือนนะครับ ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจ:VO

ไฟล์ที่แนบมา:

17. นโมโพธิสัตโต ก่อนตายไปอีกชาติ .. ใช้กายสังขารสร้างกำลังให้คุ้ม ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

22 พฤศจิกายน 2005
    20
    มหาอนุโมทนา สาธุ

รอเวลาที่จะกลับสู่ร่มกาสาวพัสตร์และธรรมวินัยอันประเสริฐสุดเช่นกันครับ

18. jaroonsak สมาชิกใหม่

25 สิงหาคม 2008
    ขออโหสิกรรมในทุกๆสิ่งที่กระทำก็ดี มิได้กระทำก็ดี ตั้งใจก็ดี มิได้ตั้งใจก็ดี
    และขออนุโมทนาด้วยครับ

19. chanthawat_k เป็นที่รู้จักกันดี

กราบอนุโมทนาบุญ ทั้งหมดทั้งมวลคับ ปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบแล้ว
    เจิญในธรรมคับ..สาธุ

20. khomeraya เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2005
    เดี๋ยวนี้กระทู้ของพลังจิตมีเยอะมาก อ่านหมดไม่ไหว บังเอิญมาสะดุดตากับกระทู้ของท่าน ก็ขออนุโมทนากับเจ้าของกระทู้ ขอให้ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ กรรมใดที่ผมได้ล่วงเกินเจ้าของกระทู้ ก็ขอให้ท่านอโหสิกรรมให้กับผมด้วย ส่วนหากมีกรรมใดที่เจ้าของกระทู้ได้ล่วงเกินผม ก็ขออโหสิกรรมทุกประการ