ขอความกรุณาเรื่องวัตถุมงคลที่เข้าพิธีเสาร์๕

ในห้อง 'หลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน' ตั้งกระทู้โดย first, 25 เมษายน 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. first

first เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2005
    สืบเนื่องจากผมพบข้อความของท่านสุธรรมาที่รับคำท่านอาจารย์มาว่า**
    ๒๑ เมษายน ๒๕๕๐ ที่ผ่านมา มีผู้นำวัตถุมงคลไปเข้าพิธีจำนวนมหาศาลเลยครับ พระอาจารย์ฝากบอกมาว่า.."จะไปจำหน่ายกันอย่างไรไม่ว่า อย่าให้เขามาเรียกร้องเอาของที่อาตมาไม่ได้ทำจากอาตมาก็แล้วกัน"..
    ครับ..พี่น้องทุกท่าน ทราบแล้วเปลี่ยน..!..
    ข้อนี้ผมเห็นว่าเป็นเรื่องสำคัญที่ควรจะพึงระลึกให้มาก..เพราะที่ผ่านมามีผู้นำวัตถุมงคลที่สร้างขึ้นเองไปเข้าพิธีมากมาย ภายหลังนำออกมาให้บูชา เมื่อคนทราบเข้า..ก็มาเรียกหาขอบูชาจากท่านอาจารย์ ทำให้เกิดความสับสน
    เมื่อท่านอาจารย์แจ้งกลับว่าท่านไม่ทราบเรื่อง เพราะวัตถุมงคลที่เข้าพิธีกองเท่าภูเขา..จุดนี้ขอให้ท่านที่นำวัตถุมงคลมาเข้าพิธีแจ้งที่มาที่ไปให้ผู้บูชาทราบด้วย..จะได้ไม่เกิดความสับสนและสร้างความลำบากใจให้กับท่านอาจารย์ในการตอบคำถามผู่ที่มาเรียกหาขอบูชาของที่ท่านไม่สร้างครับ
    ปล.ไม่ใช่พระอาจารย์ท่านไม่รับรองวัตถุมงคลที่เอาไปเข้าพิธีนะครับ ท่านรับรอง แต่เวลาคนไปขอบูชาจากท่านแล้วท่านไม่มีให้ ท่านจึงบอกว่าใครทำอะไรก็อย่าให้ท่านต้องเดือดร้อน บอกเขาไปว่าเป็นของที่เราเอาไปเข้าพิธีเอง ท่านอาจารย์ไม่มีให้บูชาครับ
    ขอบพระคุณท่านพี่สุธรรมามากครับ..ที่ช่วยนำสาส์นจากท่านอาจารย์มาขอรับ
    ควรมิควรแล้วแต่จะโปรด
    <!-- / message -->

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      980 KB
      เปิดดู:
      72
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กันยายน 2013
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้