ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย ชมพูอุษมัน, 30 พฤษภาคม 2012.

1. ชมพูอุษมัน

ชมพูอุษมัน เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อคืนฝันว่ามีโครงไก่หลายโครงวางอยู่เกะกะที่พื้นใน office จะทำอะไรก็ไม่สะดวก ยังบ่นคนดูแล office ว่า ทำไมเอาของมาวางเกะกะแบบนี้ แล้วก็ตื่นค่ะ ตื่นมาแล้ว เห็นคนยืนอยู่ หน้าตาถมึงทึง หน้า
    เป็นคน แต่มีปากเป็นจงอย และมีหงอนบนศรีษะด้วยค่ะ ได้ยินเสียงดังขึ้นมาว่า "เพราะยังงี้ มันถึงทำอะไรไม่ขึ้น" พยายามรวบรวมสติอุทิศส่วนกุศลให้เขา เขาก็หายไป ตอนเช้ามาคิดถึงความฝันเมื่อคืน
    คงเกี่ยวข้องกับเรื่องที่ดิฉันอุ้มน้องหมาข้างถนนมาเลื้ยงที่บ้าน 2 ตัว ก็ประมาณ 2 ปีกว่ามาแล้ว คุณพ่อจะซื้อโครงไก่เป็นตัวๆที่ร้านค้าใกล้บ้านมาให้ดิฉันต้มให้น้องหมา เพราะคิดว่าน่าจะเป็นเมนูที่
    ประหยัดที่สุด และน้องหมาก็ไม่ชอบกินอาหารเม็ด ให้อาหารเม็ดทีไรเมินหน้าหนีทุกที เมนูอย่างอื่นเช่นข้าวผัดไข่ น้องหมาก็ไม่โปรดค่ะ เลยให้น้องหมากินโครงไก่ต้มวันละ 2 ตัว (เช้า 1 ตัว เย็น 1 ตัว)
    เป็นประจำทุกวัน เป็นเวลา 2 ปีมาแล้ว
    นี่คงจะเป็นวิญญาณไก่มาหา หลังจากที่ดิฉันตกงานอยู่บ้านแล้ว มีเวลาสวดมนตร์อุทิศส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวร เทพเจ้า-เทวดาที่ดูแลดิฉัน และสรรพสัตว์ต่างๆทุกคืน รู้สึกว่าปลอดโปร่งดี ยก
    เว้นวันไหนคิดจะทำงาน จะปวดศรีษะมายเกรนขึ้น นอนไม่หลับอย่างแรง อย่างไม่ทราบหาสาเหตุค่ะ ที่ดิฉันออกจากงานเก่ามาเพราะสาเหตุอาการป่วยแบบเดียวกันนี่แหละค่ะ พอลาออกแล้วก็โล่งเหมือนไม่เคยมีอะไรเกิดขึ้น ตอนนี้ก็เลยไม่ไปสมัครงานที่ไหน และอายุก็ขยับเข้าไปใกล้เลขสี่เข้าทุกทีๆ เลยพยายามทำใจอยู่อย่างสงบๆค่ะ แต่ลึกๆก็ไม่สงบหรอกค่ะ เพราะเป็นห่วงอนาคตตัวเอง แต่ก็ไม่ทราบจะทำยังไง สมาชิกเวปพลังจิตมักจะให้คำแนะนำดีๆเสมอ ยังไงขอคำแนะนำด้วยค่ะ