ของดียังมีอยู่..! กุมารดูดรก(พรายขอดทรัพย์) หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย thaiput, 15 มิถุนายน 2006.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    - สำหรับเจ้านู๋กุมารทองดูดรก (พรายขอดทรัพย์) นั้นไว้บูชาพกติดตัวหรือไว้ที่ไหนก็ได้แต่ไม่ควรไว้รวมกับพระครับ วันแรกที่นำเค้ามาอยู่ด้วยควรเลี้ยงรับขวัญเค้าด้วยข้าวปลาอาหารหวานคาว ผลไม้ และบอกกับเค้าว่าถ้าต่อไปพ่อลืมเลี้ยงหรือไม่มีเวลาก็สามารถกินของในบ้านได้เลย หรือเวลาพ่อกินอาหารอะไรเจ้าก็กินด้วยกันกับพ่อเลยนะ.ถ้าเอาเข้าไปออฟฟิตหรือที่ทำงานก็บอกเค้าครั้งแรกเท่านั้นพอครับ กุมารดูดรกนี้หมั่นพยายามเลี้ยงและพูดคุยกับเค้าเสมอครับ บางคนที่ไม่เจอไม่ได้หมายความว่าเค้าไม่อยู่นะครับ แต่บางครั้งเราอาจจะสัมผัสกับเค้าไม่ได้ ให้หมั่นไหว้พระสวดมนต์และนั่งทำสมาธิบ่อยๆๆครับ กุมารดูดรก (พรายขอดทรัพย์) นี้หลวงปู่ชื่นท่านลงวิชากันคัดกันถอนไว้ไม่สามารถเสื่อมได้ครับ ขอบพระคุณมากครับ / thaiput007@hotmail.com

2. choopol2518

choopol2518 เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นอีกคนหนึ่งค๊ะที่นับถือ หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ มากเช่นกันค๊ะ

3. เมืองย่า

เมืองย่า เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดเลยครับ ขอบคุณมากครับ...

4. tia123

tia123 เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2006
    ต้องการบูชากุมารทอง

ไม่ทราบว่ายังมีวาสนาจะได้บูชาหรือไม่ หากยังเหลือ รบกวนส่งมาให้ด้วยนะคะ อยากบูชาทั้งองค์ 9 โกฐิ และองค์พรายขอดทรัพย์ ไม่ทราบจะบูชาพร้อมกันได้หรือไม่ จะได้เป็นเพื่อนเล่นกัน
    และขอถามอย่างหนึ่งค่ะ หากเราจะตั้งชื่อน้องกุมารเองได้หรือไม่ คือตั้งใจจะตั้งชื่อว่าน้องต่อโชค กับน้องต่อลาภ(verygood) น่ะค่ะ รบกวนส่งมาที่
    ภาวินี เรืองเดชาวิวัฒน์
    โรงพยาบาลกุดชุม
    อ.กุดชุม
    จ.ยโสธร
    35140
    โทร. 086-9258310 ขอบคุณมากค่ะ

5. thaiput

- วาสนานั้นมีแน่ๆๆครับ เพราะเจ้านู๋กุมารดูดรก (พรายขอดทรัพย์) ยังไม่หนีไปไหนครับ ลูกๆๆยังรอแม่ที่มีวาสนาไปเลี้ยงดูอยู่ครับ สำหรับเจ้านู๋กุมารดูดรกนี้ถ้าบูชาด้วยความศรัทธาและเชื่อมั่นแล้วละก็จะมีอะไรดีๆๆเกิดขึ้นในชีวิตคุณอย่างแน่นอนครับ เอาเค้ามาแล้วต้องหมั่นพยายามพูดคุยกับเค้าบ่อยๆ เหมือนดั่งเค้ามีชีวิตอยู่กับเราจริงๆ ถ้ามีเวลาหรือโอกาสจัดสำรับข้าวปลา อาหารหวานคาว ให้เค้ากินบ้าง หรือไม่มีโอกาสก็บอกให้เค้ามากินกับเราได้เลย อย่าลืมนะครับว่าเราต้องปฏิบัติดีด้วยแล้วอะไรดีๆๆจะตามมาครับ ผมขอให้บารมีหลวงปู่ชื่น ติคญาโณ คุ้มครองทุกๆๆท่านครับ / thaiput007@hotmail.com

6. poppyloveclub

poppyloveclub เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2006
    พอดีมีกุมารหลวงพ่อแช่มอยู่ ก็เลยบูชาพรายขอดทรัพย์จากคุณ thaiput ไปเป็นเพื่อนกัน วันแรกก็มาหยอกเลยครับ ที่ผมฝันเห็นหลายครั้งด้วยครับ น้องจะตัวเล็กๆ อยู่น่ะครับ ตัวดำๆ มีเวลาก็เลยทำบุญอุทิศให้บ้างครับ
    และที่สำคัญคนให้บูชามีอัธยาศัยน้ำใจดีมากๆ ใครอยากลองเลี้ยงก็ลองคุยดูครับ ดีทางเมตาตามหานิยมครับ ตั้งใจมาโปรโมตเพราะเป็นอย่างที่ผมพูดจริงๆ นะครับ

7. tia123

สั่งจองกุมารทอง

ได้คุยกับพี่อรรถพลทางมือถือ จึงทราบว่าจะไม่อยู่บ้านจนถึงสิ้นเดือน แต่ขอจอง 2 องค์ คือ องค์ 9 โกฐิ และองค์ขอดทรัพย์ อย่างละองค์ และจะโอนเงินให้พี่ในวันที่ 2 ธ.ค.49 จำนวน 1900 บาทค่ะ
    รบกวนส่งมาให้ด้วยนะคะ อยากบูชาทั้งองค์ 9 โกฐิ และองค์พรายขอดทรัพย์ จะได้เป็นเพื่อนเล่นกัน (verygood) น่ะค่ะ
    รบกวนส่งมาที่
    ภาวินี เรืองเดชาวิวัฒน์
    โรงพยาบาลกุดชุม
    อ.กุดชุม
    จ.ยโสธร
    35140
    โทร. 086-9258310 ขอบคุณมากค่ะ<!-- / message -->

8. tia123

เรียนคุณศิษย์ปิยธโร

คุณศิษย์ปิยธโร ไม่ทราบว่า พอมีดาวอาถรรพ์ของ ลพ.ผินะ เหลือให้บูชาต่อรึเปล่าคะ
    อยากมีไว้บูชา ไปเห็นที่เวปอื่นๆสู้ราคาไม่ไหวจริงๆค่ะ
    <!-- / message -->

9. thaiput

เจ้านู๋กุมารดูดรก (พรายขอดทรัพย์)

- เจ้านู๋กุมารดูดรก (พรายขอดทรัพย์) ขององค์พระเดชพระคุณหลวงปู่ชื่น ติคญาโณ วัดตาอี จ.บุรีรัมย์ เลี่ยมกรอบพลาสติก สวยใสน่ารักน่าชังจริงๆๆเลยครับ ถ้าใครได้ไปแล้วก็เลี่ยมแบบนี้สวยไปอีกแบบครับ บางท่านก็นำไปใส่ไว้ในตลับพลาสติกหรือพานเล็กๆๆก็ดูขลังและน่ารักดี แต่อย่าลืมต้องเชื่อถือและศรัทธาอย่างแท้จริงนะครับ / thaiput007@hotmail.com

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      57 KB
      เปิดดู:
      169
      ขนาดไฟล์:
      54.9 KB
      เปิดดู:
      169
  10. tia123

ขอบพระคุณจากใจจริง

ต้องขอขอบพระคุณพี่อรรถพลเป็นอย่างสูง ที่ให้คำแนะนำ และแบ่งให้บูชาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่หายากยิ่ง โดยไม่คิดว่าเป็นการค้าขายหากำไร แต่เป็นการช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ให้ได้รับโชคลาภด้วยกัน นับว่าเป็นบุญญาวาสนาของดิฉันโดยแท้ ขอให้คุณพี่อรรถพลและครอบครัวจงประสบแต่ความสุขความเจริญเถิด สาธุ
    [b-wai] [b-wai] [b-wai]

11. the_wraith_10

the_wraith_10 เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2006
    ยังไม่ได้บูชาน้องเลย
    แต่ฝันถึงน้องขอดทรัพย์มา 3 คืนติดกันแล้ว
    ทำงัยได้ยังไม่มีตังอ่ะ
    รอก่อนนะ

12. the_wraith_10

the_wraith_10 เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่ได้บูชาน้องเลย
    แต่ฝันถึงน้องขอดทรัพย์มา 3 คืนติดกันแล้ว
    ทำงัยได้ยังไม่มีตังอ่ะ
    รอก่อนนะ(b-oneeye)

13. RyuZaY

RyuZaY เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2006
    ลองอธิษฐาน ดูสิครับ

จุดธูป 5ดอก บอกกุมารของ... RyuZaY แห่งเว้ปพลังจิตก็ได้

ถ้าคุณอยากได้จิงๆ แล้วกุมาร มามาบอกผมอาจจะปล่อยถูกๆเลยก็ได้นะครับ
    หรือมีค่อยจ่ายยังไงก็ได้ไม่ซีเรียส

เพราะ...ผมอาจจะเลี้ยงเค้าได้ไม่ดีนะครับ

ถ้าคุณคิดว่าคุณเลี้ยงได้ดีกว่า กุมารก็ยินยอม ก็รับกันไปเลย ลองทำดูนะครับ

ผมมีอยู่ตนเดียวลองดูนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤศจิกายน 2006
  14. RyuZaY

ปล. ลองทำดูถ้าท่านอยากได้จริงๆ

15. RyuZaY

เกินมา 1 -*- ขอโทดด้วยครับ เกินมา จะ edit แก้ กดผิดอีกแล้ว

16. thejirayu

thejirayu เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองหนึงองค์นะครับจะโทรไปคุยด้วยนะครับ

17. the_wraith_10

งง!
    น้องเขามาเข้าฝันผมได้งัยในเมื่อผมยังไม่ได้บูชาน้องเขามาเลย แถมยัง 3 คืนติดกันเลย คืนแรกเห็นน้องเขาเป็นหุ่นนั่นละนอนคว่ำหน้า คืนที่2,3เห็นเป็นเด็กตัวดำๆเหมือนที่มีคนเคยฝันเขาเล่ามานั่นล่ะแต่คืนที่3นี้ใกล้มากๆเลยล่ะ ทีแรกก็ไม่ได้คิดอะไรแต่ติดกัน3คืนแว้วนะ ถ้าคืนนี้ฝันอีกคงต้องรีบบูชาไว้แล้วล่ะ สงสารน้องเขาไม่รู้ว่าเป็นอะไร หรือว่าอยากมาอยู่กับผมหรือเปล่าก็ไม่รู้ อ๋อก่อนที่ผมจะได้กุมารของหลวงพ่อพูลมาผมก็ฝันเห็นเด็กในบ้านเหมือนกันนี้แหละ ทั้งๆที่ยังไม่ได้บูชามานะ ไม่รู้มาเข้าฝันได้งัย

( ปรกติผมมีกุมารของหลวงพ่อพูลอยู่ จะมาให้เห็นทุกๆวันพระจนชินเลยคราวก่อนมาเข้าฝันบอกเลข508ผมดันไปซื้อออนไลน แต่มันออก3ตัวล่างถ้าซื้อล๊อตตาลี่ก็ถูกไปแว้ว น้องเขาน่ารักคับบอกอะไรก็เชื่อเมื่อก่อนผมไม่เชื่อเรื่องพวกนี้เอามากๆ ตอนนี้เชื่อเลยล่ะ )
    ขอบคุณคุณ Ryuzay นะคับแต่ผมตั่งใจเก็บเงินเองดีกว่า
    ผมเรียนอยู่คับปี 4 ช่วงนี้ทำโปรเจกเลยใช้เงินเยอะทีแรกว่าจะไม่บูชา แต่ตอนนี้คงจะต้องพาน้องเขามาอยู่ด้วยแล้วล่ะ (b-love2u)(b-uh)(b-2love)

18. thaiput

- ของทุกสิ่งทุกอย่างถ้าเราศรัทธาและเชื่อมั่นอย่างแท้จริง ความสำเร็จจะมาเองครับ ก็เหมือนองค์กุมารดูดรก (พรายขอดทรัพย์) ถ้าเราหมั่นเลี้ยงดูเค้า พูดคุยกับเค้าบ่อยๆ เหมือนว่าเค้ามีกายเนื้ออยู่กับเรา สนใจเค้า สิ่งที่เค้าจะตอบแทนนั้นมีมากสุดจะบรรยายครับ เค้าจะให้คุณเรานานับประการอย่างที่ไม่เคยเจอเลยครับ และที่สำคัญเราเองนั้นต้องปฏิบัติดีด้วยครับ / thaiput007@hotmail.com

19. tia123

พี่อรรถพลคะ หากว่าเราบูชาน้องกุมารทองมาแล้ว และถ้าเค้าเกิดอยากหยอกเราหรือคนในครอบครัว ไม่ทราบว่าเราควรจะแก้ไขโดยการอธิษฐานขอให้หลวงปู่ชื่น ท่านช่วยกำราบจะได้หรือไม่คะ หรือว่าควรจะอธิษฐานอัญเชิญท่านมาช่วยกำกับดูแลตั้งแต่แรกรับน้องเค้ามาบูชาคะ

20. thaiput

- สำหรับเจ้านู๋กุมารดูดรก (พรายขอดทรัพย์) ขององค์พระเดชพระคุณหลวงปู่ชื่น ติคญาโณ วัดตาอี จ.บุรีรัมย์ นั้นถ้านำเค้าไปวันแรกแล้วควรบอกกล่าวแนะนำให้กับเจ้านู๋กุมารดูดรกว่าที่บ้านเรานั้นมีใครบ้างเป็นใครบ้างและควรบอกกล่าวเค้าตั้งแต่วันแรก เค้าจะได้รู้และไม่ซนครับ ซึ่งนานๆๆบางครั้ง เจ้านู๋เค้าอาจมาสำแดงอิทธิฤทธิ์หรือหยอกล้อคนในบ้านหรือเด็กๆๆในครอบครัวเรา ให้เราได้รู้ว่าเค้ายังอยู่หรือก็ทำให้เรามีความรู้สึกขนลุกหรือสัมผัสได้ในตัวตนของเค้า ซึ่งบางท่านที่นำไปอาจจะชอบอยากให้ออกมาให้เห็น กลับตรงกันข้ามกับคนที่ไม่ชอบให้เค้าออกมาให้เห็นแต่เค้าก็จะออกมาหยอกล้อเราให้เห็นอยู่เสมอ ถ้านานๆทีนิดๆๆหน่อยๆๆหรือนานๆๆทีอาจจะไม่เป็นไร แต่ถ้ามาบ่อยเกินไปหรือเป็นเจ้านู๋ขี้เล่นมากหรือดื้อมากๆ เราควรบอกกล่าวเค้าดีๆๆแต่ถ้าเค้ายังออกมาให้เห็นหรือแสดงหยอกล้ออีกก็ควรให้คุณนั้นขออัญเชิญดวงวิญญาณอันศักศิทธิ์ของหลวงปู่ชื่นให้ท่านช่วยมาดูแลได้ โดยให้ท่านจุดธูปบอกหลวงปู่ชื่น 9 ดอก หน้ารูปเหมือนท่านหรือไม่มีรูปเหมือนท่านก็จุดกลางแจ้งก็ได้ครับ อาราธนาบอกท่านตามความประสงค์เลย เพราะวิธีนี้ท่านก็เคยบอกไว้ครับ และมีอีกวิธีหนึ่งคือ ท่องบทคาถาหัวใจอาถรรพณ์เวทย์ แต่วิธีนี้ผมไม่แนะนำครับ มันเป็นคาถาบทที่แรงเกินไปครับ เจ้านู๋กุมานี่ถ้าเราบอกเค้าดีๆๆหรือพูดีๆๆกับเค้าๆก็เชื่อฟังเราแล้วครับ ตามที่ผมเคยบอกอย่างทีแรกแล้วว่าเจ้านู๋นี้เป็นกุมารที่หลวงปู่ทำมาดีมากแล้วครับ จะให้แต่คุณไม่ให้โทษใดๆๆทั้งสิ้นครับ / thaiput007@hotmail.com

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้