ขอทำความเข้าใจกับท่านผู้ที่ผ่านเข้ามาอ่านและสมาชิกเว็บพลังจิตทุกท่านเพื่อทราบ

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย tamsak, 9 สิงหาคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. koymoo

koymoo เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2004
    ปัจจัยก้อยมีน้อยนิด ....แต่ก้อยก็ขอร่วมโมทนามหาศาลในครั้งนี้ด้วยนะคะ ขอให้ได้ไปเจอกันข้างบนนะ

2. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ข้างบน

"ขอให้ได้เจอกันข้างบนนะ"

เจอกันข้างล่างก่อนดีกว่าครับ เดี๋ยวไปเจอกันข้างบนจะจำกันไม่ได้([​IMG])

3. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

เอิ๊กๆ น๊านแซวคุณหมอก้อยจนคุณหมอหน้าแดงแล้วนะคะ

ก็จริงนะ ขนาดข้างล่างยังไม่ได้เจอกันเลย งั้นเดี๋ยวจัดงานมีทติ้งสมาชิกเวบพลังจิต.คอม เลยดีไหมคะ หลังยอดเขาทะลุจักรวานคู่ขนานจ๊ะ

เออ...น่องหมอก้อยจ๋า ข้างบนหน่ะ ชั้นไหนคะ เวลาไปมาหาสู่กันจะได้ถามหาถูก ขนาดไปหาเพื่อนที่คอนโดยังหายาก นี่ไปตามหากันข้างบน(เออ...บนไหนอีกนั่นปหล่ะ) จะง่ายไหมเนี่ย

ยังไงๆ ถ้าเจอยายผีป่าเดินตุ๊ปั๊ดตุ๊เป๋แถวไหน ช่วยเรียกหน่อยนะคะ คนแก่ตาฝ้าฟาง มองไม่ค่อยเห็นค่ะ

4. pal

pal เป็นที่รู้จักกันดี

อืออออออออออ......แบบว่า รอซื้ออ่านน่ะค่ะ เงินทองก้อมีไม่มาก เอาเป็นว่าจะขอสมัครสมาชิกรายปีดีกว่า แต่ ..เมื่อไหร่จะได้อ่านซะทีน้อ.......นั่งรอ... นอนรอ...ต่อไป

5. poysian

poysian เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    นั่นแน่..มีจองหุ้นด้วยยย..ไม่ยักรู้เลยยน๊า....
    พี่ตั๊มบอกรายละเอียดผมหน่อยสิพี่ก๊าบบบบ...ผมปัจจัยไม่มากแต่อยากร่วม..
    ยิ่งมีชื่อยายมาด้วย..หยั่งงี้.จะลืมผมได้ไง(ทีมวิ่งสู้ฟัดเดิม..แต่ไม่ใช่ตั๊ดสู้ฟู้ดนะคับบบ..)
    (ช่วยบอกรายละเอียดการจองหุ้นผ่านทางพีเอ็มด้วยครับพี่ตั๊ม..)

6. whitenaga

whitenaga เป็นที่รู้จักกันดี

ในที่สุดความพยายามก็สำเร็จซะที

วันเสาร์พยายามโอนเงินทั้งไปโอนเอง และให้เพื่อนโอนให้แต่ก็ไม่ได้

แต่วันอาทิตย์นี้โอนสำเร็จแล้วค่ะ โอนเงินค่าหุ้น 1000 บาทไปแล้วนะค่ะ (เฮ้อ ลุ้นซะ)

วันที่ 12/08/50 เวลา 18.18 เข้าบัญชี 2922012957 ค่ะ

ต้องขอโทษทางทีมงานอย่างมากๆๆๆ เลยนะค่ะ ที่ผิดเวลาไปจากที่บอกไว้ แต่เป็นเพราะโอนไปในวันนั้นไม่ได้จริงๆ ค่ะ (ประมาณ 3 ตู้ที่ไปโอนแต่ไม่ได้ โอนได้วันอาทิตย์นี้หล่ะค่ะ)

7. นายฉิม

นายฉิม เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    ไม่ได้เข้ามาซะนาน เดี๋ยวนี้มีการจดทะเบียนในรูปบริษัทกันแล้วเหรอ ใหญ่โตน่าดูเลยนะครับ

8. {ผู้ชนะสิบๆทิศ}

{ผู้ชนะสิบๆทิศ} เป็นที่รู้จักกันดี

ธรรมะเมื่อไปได้ระดับหนึ่งก้ ต้องมีธุรกิจเข้ามาเกี่ยวข้องเป็นของธรรมดาครับ เพราะต้องมีค่าใช้จ่าย ไม่ใช่จะขอเรียร่ายเขาอย่างเดียว เขาก็จะว่าเอาได้แต่จะดีไม่ดีนั่นอีกเรื่องหนึ่ง

ขอแสดงมุฑิตาจิต กับโครงการบุญดีๆแบบนี้นี้ด้วยครับ

9. นายฉิม

นายฉิม เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    เอาเป็นว่าดูเจตนาละกันนะครับ ;)

10. ท่าข้าม

ท่าข้าม เป็นที่รู้จักกันดี

ท่าข้ามโอนเงินค่าหุ้น จำนวน 1,000บาท วันที่ 18/สิงหาคม/2550 เวลา 12.21 น.เข้าบัญชี 292-2-01295-7 แล้วจ้ะ คุณตั้ม

11. DevilBitch

ค่ะ การทำงานทุกอย่างย่อมมีต้นทุน ขนาดสื่อที่ดังแล้ว เขายังขอรับผู้บริจาคหนังสือของเขาให้นักโทษเอย วัดเอย แต่ของเรานี่น้องใหม่ค่ะ ยายผีป่าได้คุยกับคุณพี่ท่านหนึ่งซึ่งเป้นบรรณาธิการนิตยสารระดับแนวหน้าของเมืองไทยหลายฉบับและเป็นนักคอลัมน์นิสต์ชื่อดัง พี่เขาถามว่า น้องเอื้อมหนังสือน้องเอื้อมเป็นแจกฟรีหรือขายคะ พี่จะได้ช่วยวางแนวทางได้ บอกว่าพี่คะถ้าหากเราขอปัจจัยเพื่อนๆ มาทำหนังสือเพื่อแจกฟรี เราทำได้ไม่กี่เล่ม ทุนหมด เพื่อนๆที่ร่วมบริจาคก็ใช่จะช่วยได้ตลอดเวลา เอื้อมเลยคิดว่า การทำหนังสือตามแนวทางของเอื้อมกับเพื่อนถ้าเราสามารถต่อสายป่านได้ และถ้ามีผลกำไร เงินส่วนแบ่งบางส่วนก็จะได้นำไปทำบุญได้โดยที่เพื่อนๆ ที่ร่วมลงทุนมาจะได้มีเงินจากส่วนแบ่งไปร่วมงานบุญกัน ที่ไหนก็ได้ จะได้ไม่ต้องควักแต่เงินเดือนหรือเงินส่วนตัวบ่อยๆ เราต้องทำให้ได้ เหมือนที่นิตยสารหลายๆ ฉบับค่ะที่ทำเริ่มต้น ต้องมีอุปสรรคบ้าง และยอดขายยังไม่ดีนัก แต่ถ้าเราร่วมมือร่วมใจกัน สักวันหนังสือพลังจิต.คอม นิตยสารธรรมะแนวสร้างสรรค์สังคมของพวกเราจะก้าวไปสู้แถวหน้าเหมือนที่เวบนี้เริ่มมาจากสมาชิกเข้าอ่านเพียงไม่กี่ท่าน ทุกวันโตจนมีคนรู้จักกว้างขวาง เราต้องทำให้ดียิ่งๆ ขึ้น

12. mali

mali เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2005
    คุณยาย เหนื่อยมั้ยวันนี้ ของให้มาเยอะมากเลยค่ะ

13. DevilBitch

กลับมาหลับสนิทเลยค่ะ แต่ก็ยังไม่เต็มที่ ขอบคุณสำหรับของฝากเด็กๆ สวยมากค่ะเสื้อจากโรงงานของคุณมะลิ ผ้าถุงนี่ยายจะเอาไปตัดใส่เป็นชุดไปรเวทค่ะ

ส่นชุดที่จะให้ลูกๆ ยาย แม่เอื้อมว่าไซด์แม่เอื้อมใส่ได้นะจ๊ะ

กล้วยให้เอาแขวนไว้ อีกสองสามวันคงสุกค่ะ ส่วนหน่อไม้ คนงานอิสาณคงชอบ น่ลืมเอาส้มโอไปให้ เพราะมัวแต่ตะลอน ๆ ไปกับเพื่อนๆ ที่มาเยือน ให้เขาตัดไว้มากมาย ได้แบ่งให้คุณวีรวิท น้องแคทบีเวอร์ คุณวีรวิท และให้คุณพี่เจ้าของบ้านอนุสาวรีย์ไปด้วย

วันที่จะไปสอนเด็กๆ พวกเขาคงดีใจนะคะที่จะได้รับเสื้อรักพ่อ รักแม่ที่ได้รับจากน้ำใจของคุณมะลิ ลูกเกรซเขาชอบมาก วันนี้ตื่นสายไปงานกับแม่ไม่ทัน ไปแต่น้องใบตอง กับพี่ออมตัวแสบค่ะ

14. suthamma

suthamma ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

(b-2love) เมื่อไรจะได้อ่านซะที จะรอรัฐบาลใหม่หรือครับ..! (b-2love)

15. DevilBitch

แหม...คุณสุธรรมาใจร้อนจริงๆ สงสัยว่าอยากอ่านเรื่อง ท่องไปในโลกกว้าง ใช่ไหมคะ

คุณตั้มศักดิ์จะเปิดให้สมาชิกสมัครรายปีอยู่ค่ะ เอ...คุยกันหลายหนแล้ว สงสัยคุผรตั้มรอฤกษ์ดีตอนได้รัฐบาลใหม่นั่นล่ะค่ะ

16. nok_sparrow

nok_sparrow เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2007
    โอเค โอเค.....(b-2love)

17. อุตสาหะ

อุตสาหะ Active Member

14 กันยายน 2008
    ขอโมทนาบุญด้วยค่ะ เข้ามาในเว็ปพลังจิตนานแล้วได้อ่านเรื่องราวของการนับถือศาสนาและการปฏิบัติตนที่ถูกต้องบางอย่างไม่เคยทราบมาก่อนเลยทำให้เปลี่ยนจากการนับถือแบบตามประเพณี เป็นการปฏิบัติเพื่อยกระดับจิตใจให้สูงขึ้น เชื่อในกฏแห่งกรรมมากขึ้น ตอนนี้เลยสมัครเป็นสมาชิกเรียบร้อยแล้ว ขอให้ผู้ดูแลเว็ปพลังจิตทุกท่านจงทำงานเผยแพร่ศาสนาต่อไปนะ โมทนาบุญด้วยค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้