ขอบคุณพี่อึดเบเกอรี่พี่สาวใจดีที่ช่วยต่อชีวิตให้กระเจียว

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย กระเจียว, 19 พฤศจิกายน 2004.

1. กระเจียว

กระเจียว เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2004
    เมื่อวานนี้พี่อึด ได้ช่วยต่อชีวิตให้กระเจียว เรื่องนี้พี่เขาปิดทองหลังพระ

แต่กระเจียวก็อดไม่ได้ที่จะออกมาขอบคุณ และให้ทุกคนมาอนุโมทนาบุญที่พี่เขาได้ทำคุณงามความดี

กระเจียวเพียงแอดคุยแชทกับเขาเพียงครั้งแรก เขาก็ตัดสินใจช่วยกระเจียวเลย มันทำให้กระเจียวตะลึงมากและซึ้งจนกลั้นน้ำตาปีติไม่อยู่

เขาได้ต่อชีวิตให้กระเจียว (หนูไม่ได้จะฆ่าตัวตายนะ โหะๆ แต่มีแอคซิเดนท์นิดหน่อย อิอิ)

เขาได้ให้หนังสือธรรมะของหลวงพ่อฤาษีลิงดำสร้างแรงบันดาลใจที่จะทำให้กระเจียวจะต้องพาคนหลายๆคนไปวัดท่าซุงให้ได้

เขาได้เอาของกินมาให้ที่คอนโด (ให้มาเยอะมาก ประทังชีวิตได้หลายวันง่ะ อิอิ)

เขาได้พูดคุยเป็นเพื่อนและเป็นกำลังใจให้เรา

อดขอบคุณออกนอกหน้าแบบนี้ไม่ได้อ่ะ มันตื้นตันมาก คนดีๆแบบนี้ อยากประกาศให้คนรู้

เราต้องเคยช่วยเหลือกันมาตั้งแต่อดีตชาติ เพราะคุยกันอยู่ดีๆทางแชท เขาก้ไว้ใจเรา และพร้อมช่วยเหลือเรายามหมดหนทาง

พี่อึดเขาบอกว่าหลวงพ่อดลมาให้ได้คุยกับกระเจียว ช่วงที่กระเจียวกำลังตกอับพอดี

กระเจียวต้องกราบขอบพระคุณของหลวงพ่อด้วย

ลิงค์ด้านล่างเป็นงานเขียนของพี่อึด ลองเข้าไปอ่านดูนะคะ ให้ข้อคิดค่ะ กระเจียวเลยกะจะช่วยแม่ชีทำขนมที่วัดท่าซุงซะเลย

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?s=&threadid=1298

(kiss)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤศจิกายน 2004
  2. zipper

zipper เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    (kiss) ด้วย(ไม่เกี่ยวกะเค้าเล้ย)

3. บัวใต้น้ำ

บัวใต้น้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    เป็นมิตรที่ดีต่อกัน

ย่อมดีกว่า มีศัตรู ครับ

4. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    ขอบคุณอึดคนใจดี ด้วยนะครับ
    ที่ให้ความช่วยเหลือน้องกระเจียวและอนุโมทนาบุญด้วยนะครับ
    (b-flower)

5. นายฉิม

นายฉิม เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    จะมีใครเอาขนม มาแจกผมมั่งไม๊เนี่ยะกะลังโหยหิวเชียว

6. Fat man

Fat man เป็นที่รู้จักกันดี

เอาด้วย

ถ้ามีหนม เอาด้วยนะ

7. MissyKelly

MissyKelly เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจจัง
    โมทนาค่ะ

พี่อึด ชมพูก็เศร้าบ้าง ได้มั้ยคะ

แล้วชมพูจะได้กินหนมป่าวคะ ชอบกินหนมปังสังขยาอ่ะค่ะ

อย่าลืมมาหาน้องชมพูด้วยนะคะ จะรอออออ

อิๆๆๆๆ

(555)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤศจิกายน 2004
  8. หนูอุ่น

หนูอุ่น สมาชิกใหม่

21 กันยายน 2004
    ดีใจด้วยนะ กะเจียว

9. อึดเบเกอรี่

อึดเบเกอรี่ Active Member

8 พฤศจิกายน 2004
    โห .. กระเจียว มาตั้งกระทู้แบบนี้ พี่เขินแย่เลย^ญ^

นายฉิม ,Fat man ต้องแรงกายเข้าแลกนะ กว่าจะได้ขนมเนี่ย

และน้องชมพู ถ้าน้องเศร้า เด๋วพี่ส่งหนมไปให้ สิบอันเลย
    ( สิบอัน ... ก้อห้าสิบบาท อิอิ )

10. NAGA

NAGA เป็นที่รู้จักกันดี

พี่อึดเบเกอรี่ใจดีจัง น้องกระเจียวมีพี่ๆ น่ารักทั้งนั้นเลยเนาะ (||)

11. poysian

poysian เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    ดีดี

อ่านแล้วดีจริงๆเลย...ใจรู้สึกดีจริงๆเลย.....เอ.ถ้าเราตกอับบ้างจะมีคนช่วยเราหรือเปล่า???...เอ้าอย่างน้อยก็พระพุทธองค์และผู้มีพระคุณล่ะ..สาธุ

12. witt

witt เป็นที่รู้จักกันดี

ดีดีดีดีใจด้วย

13. ณฐมณฑ์

ณฐมณฑ์ เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2004
    เพิ่งเจอกระทู้นี้อีกเหมือนกันค่ะ ทำไมพี่ตกข่าวกระทู้หมวดนี้ขนาดนี้ไม่รู้...ไม่เห็นมีใครบอกพี่ ขอโทษที่มาเจอกระทู้นี้ช้านะคะ

(แรงกาย และ_าณของพี่สองสามวันมานี้กำลังอ่อนขนาดที่สงสัยว่าอุปาทานรับประทานค่ะ ขออภัยนะคะที่ไม่ได้ใช้_าณตรวจให้น้องกระเจียวนัก แต่ปกติ_าณพี่ก็ผลุบๆโผล่ๆ พอสมควรค่ะ คุณอู่เย่คล่องกว่าพี่เยอะ
    วันนั้นพี่เคยลองเข้ากสิณดูบ้างนิดหน่อย พี่เองไม่ค่อยเห็นอะไรช่วงเพลียๆ นี้ และบางทีพี่ก็เคยหลับคาภาพนิมิตรด้วยหละ)
    วันนี้พี่ส่งPMไปหาน้องกระเจียวอีกฉบับแล้วนะคะ

พี่ตามมาให้กำลังใจน้องกระเจียวอีกคนด้วยความจริงใจค่ะ
    และมาอนุโมทนากับน้องอึดเบเกอรี่ที่ช่วยเหลือให้กำลังใจน้องกระเจียวนะคะ
    (bb-flower

14. กระเจียว

กระเจียว เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2004
    ขอบพระคุณมากค่ะ(kiss) (kiss) (kiss) (kiss) (kiss)

15. ปาริสัชชา

ปาริสัชชา เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2004
    พี่ตามมาให้กำลังใจด้วยอีกคนครับน้องกระเจียว (f)

16. Candle

Candle เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2004
    คนดี สังคมดี อึดเบเกอรี่ ขนมดี (มั่วป่าวเรา):p

17. poom1977

poom1977 สมาชิกใหม่

28 พฤศจิกายน 2004
    อยากมีเพื่อนแบบนี้มั่งจัง