+++ ขอปิดกระทู้ครับผม +++

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย parata1, 29 เมษายน 2013.

1. parata1 เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2010
    ............สอบถามได้ครับผม..............

2. cimji Active Member

ขอจองครับ โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบ ขอบคุณครับ

3. เอ๋เชียงใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2009
    พิเศษ แจ้งทาง PM ให้หน่อยครับ

4. parata1 เป็นที่รู้จักกันดี

...แจ้งทาง pm แล้วครับผม...ขอบคุณครับ....

5. jaru เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2006
    ขอจองรายการนี้ครับ

6. jaru เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2006
    ขอจององค์นี้ด้วยครับ

7. parata1 เป็นที่รู้จักกันดี

.... รับทราบการจองทั้งสองรายการครับผม....ขอบคุณครับ.....

8. parata1 เป็นที่รู้จักกันดี

....รับทราบการจองครับผม....ขอบคุณครับ...

9. parata1 เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 145....หลวงปู่ทวดแร่บางไผ่ วัดนครอินทร์ ต.สวนใหญ่ อ.เมือง จ.นนทบุรี ปี 2549 (ขนาดฐานกว้าง 1.9 x สูง 3.0 เซ็นติเมตร) รุ่นสร้างเจดีย์ห้ายอด วัดหนองสิม หมู่2 ต.ธาตุเชิงชุม อ.เมือง จ.สกลนคร

.....แร่บางไผ่ เป็นแร่ศักดิ์สิทธิ์ ที่มีอิทธิฤทธิ์อานุภาพในตัวเอง ถ้านำมาสร้างพระเครื่อง ประจุด้วยพุทธาคม ที่เข้มขลัง ยิ่งทวีความศักดิ์สิทธิ์ยิ่งขึ้น ที่วงการพระเครื่องยกย่องให้เป็นหนึ่ง ในการสร้างพระเครื่องเนื้อโลหะด้วยกัน
    หล่อปั๊มทีละองค์ๆ ฝังตะกรุดในตัว พระแต่ละองค์จึงแตกต่างกันไปบ้าง
    หลวงปู่ทวดแร่บางไผ่ วัดนครอินทร์ ต.สวนใหญ่ อ.เมือง จ.นนทบุรี ปี 2549
    (จำนวนสร้าง 2549 องค์ ) (หล่อปั๊ม ฝังตะกรุดในตัว)
    วัตถุประสงค์ในการจัดสร้าง เพื่อนำปัจจัยสร้างเจดีย์ห้ายอด เพื่อบรรจุพระบรมสารีริกธาตุ และอัฐิธาตุพระอาจารย์มั่นภูริทัตโต และพระปฏิบัติกรรมฐานสายพระอาจารย์มั่น หลายรูป ณ วัดหนองสิม ต.ธาตุเชิงชุม อ.เมือง จ.สกลนคร

พิธีพุทธาภิเษก วันเสาร์ที่ 1 เมษายน 2549 เวลา 17.00 น. ณ วัดหนองสิม อ.เมือง จ.สกลนคร
    พระคณาจารย์นั่งปรกอธิษฐานจิตปลุกเสก
    1. หลวงปู่บุญหนา ธมฺมทินโน วัดป่าโสตถิผล ต.ช้างมิ่ง อ.พรรณานิคม จ.สกลนคร
    2. หลวงพ่อแตงอ่อน กลฺยาณธมฺโม วัดป่าโชคไพศาล บ้านหนองนาหาร ตำบลนาซอ อำเภอวานรนิวาส จ.สกลนคร
    3. พระครูสุวรรณปทุมาภรณ์ (หลวงปู่คำพัน) วัดบ้านหนองบัวสร้าง ต.อุ่มจาน อ.กุสุมาลย์ จ.สกลนคร (เพื่อนสหธรรมิกของหลวงปู่ปาน วัดกุดไผท
    4.พระอาจารย์วัชรพล วัดป่าสุทธาวาส ต.ธาตุเชิงชุม อ.เมือง จ.สกลนคร
    5.พระอาจารย์สมศักดิ์ ฐิตสกฺโข วัดนครอินทร์ ต.สวนใหญ่ อ.เมือง จ.นนทบุรี (ผู้บูรณะวัดหนองสิม สกลนคร ตั้งแต่ปี พ.ศ.2542)

พระเกจิคณาจารย์อธิษฐานจิตปลุกเสกเดี่ยว
    6. หลวงปู่ทิม วัดพระขาว จ.พระนครศรีอยุธยา
    7. หลวงพ่ออุ้น วัดตาลกง จ.เพชรบุรี
    8. หลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน จ.ลพบุรี
    9. หลวงพ่อเพิ่ม วัดป้อมแก้ว จ.พระนครศรีอยุธยา
    10. หลวงพ่อเอียด วัดไผ่ล้อม จ.พระนครศรีอยุธยา
    11. หลวงปู่เก๋ วัดปากน้ำ จ.นนทบุรี
    12.หลวงพ่อตัด วัดชายนา อ.ท่ายาง จ.เพชรบุรี

.... พิเศษ ปิดรายการ....

ไฟล์ที่แนบมา:

10. parata1 เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 146.......เหรียญบารมีคูณ เนื้อทองแดง หลวงพ่อคูณ ปริสุทฺโธ วัดนครอินทร์ จ.นนทบุรี พ.ศ.2539 ขนาด 2.8 x 2.0 ซม. ที่ระลึกหล่อรูปเหมือนหลวงพ่อคูณ ปริสุทฺโธ ที่วัดนครอินทร์ วันที่ 13 ธันวาคม 2539 หลวงพ่อคูณ เมตตาอธิษฐานจิต ปลุกเสกเดี่ยว และอนุญาต ให้จัดสร้างครับผม สภาพสวย หายากครับ ด้วยบารมีของหลวงพ่อคูณ ศิาย์ทั้งหลายไม่ควรพลาด.....

......พิเศษ ปิดรายการ......

ขนาดไฟล์:
      123.3 KB
      เปิดดู:
      33
      ขนาดไฟล์:
      114.1 KB
      เปิดดู:
      43
      ขนาดไฟล์:
      77.7 KB
      เปิดดู:
      51
  11. parata1 เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 147......หลวงปู่ดู่ วัดสะแก พิมพ์โปรดช้างนาฬาคีรี (ชุดพาหุง) จัดสร้าง ปี 2522....

....พิมพ์โปรดช้างนาฬาคีรี (ชุดพาหุง) "เนื้อผงพุทธคุณผสมปูน" จัดสร้างขึ้นและได้รับเมตตาอธิษฐานจิตจากหลวงปู่ท่านในปี 2522 เป็นพระหนึ่งในพิมพ์ชุดพาหุงซึ่งในพิมพ์นี้กล่าวถึงเมื่อครั้งหนึ่งพระเทวทัตคิดประทุษร้ายต่อพระสัมมาสัมพุทธเจ้าถึง ๒ ครั้งแต่ไม่ประสบผลสำเร็จ ต่อมาในครั้งที่ ๓ พระเทวทัตได้ติดสินบนแก่ควาญช้างเพื่อมอมเหล้าพญาช้างนาฬาคิรีจนเกิดความคลุ้มคลั่ง แล้วปล่อยให้ไปทำร้ายพระพุทธองค์ ขณะเสด็จพุทธดำเนินบิณฑบาตโปรดสัตว์ ขณะที่พญาช้างส่งเสียกึกก้องโกญจนาท วิ่งตรงเข้าหาพระพุทธองค์นั้น พระอานนท์วิ่งออกมาขวางหมายน้อมถวายชีวิต พระพุทธองค์จึงทรงใช้พุทธปาฏิหาริย์บันดาลให้พญาช้างวิ่งไปทางอื่น แล้วทรงแผ่เมตตาจนช้างได้สติ น้อมกายทรุดลงยกงวงขึ้นถวายอภิวาท พระพุทธองค์ทรงยกพระหัตถ์ขวาลูบกระพองศรีษะและทรงประทานโอวาทแก่พญาช้างให้หยุดกระทำปาณาติบาต ละเลิกความโกรธ ไม่คิดเบียดเบียนอีกต่อไป ซึ่งพระในชุดพาหุงนี้แต่ละพิมพ์จัดสร้างขึ้นมาเพื่้อให้ผู้ที่มีไว้บูชาได้ระลึกนึกถึงคุณความดีและพระเมตตาบารมีขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า...
    .... จึงถือเป็นพระพิมพ์หนึ่งที่น่าสะสมบูชา และสำหรับองค์นี้เป็นพระสภาพเก็บเดิมๆบ้านๆ ด้านหลังองค์พระมีปั๊มตรายางให้เห็น สภาพสวยครับผม หายาก น่าเก็บครับผม....พิเศษ ปิดรายการ.....

12. parata1 เป็นที่รู้จักกันดี

..........สอบถามได้ครับผม.........

13. parata1 เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 148.......หลวงพ่อทวดเหล็กไหล มหายันต์ อ.หม่อม

...หลวงพ่อทวด เหล็กไหล ท่านอาจารย์หม่อม ควรค่าการบูชาและสะสมเป็นอย่างยิ่งครับ รุ่นนี้สุดยอด สังเกตที่ด้านหลังครับว่ามีอะไรฝังอยู่ และเป็นรุ่นแรก ที่มีตัวหนังสือด้านหลังคำว่า หลวงพ่อทวดเหล็กไหล เป็นการยืนยันชัดเจนครับ สำหรับรุ่นนี้ สุดยอดครับ เคยมีการลองด้วยอาวุธปืน10กระบอกยิงกระบอกละ3นัดกระสุนไม่ออก หากไม่เชื่อลองเองเลยครับขอบอก แล้วจะรู้ว่าของจริงนั้นเป็นอย่างไร อีกหนึ่งมหายันต์ในความอลังการที่สุด ผงดำหลวงพ่อทวดสมาธิ สังฆฏิพญางูใหญ่คลายลูกแก้วใส่มือหลวงปู่ ด้านหลังมีแร่เหล็กไหลบรรจุอยู่ ด้านล่างตัวหนังสือ"หลวงพ่อทวดเหล็กไหล" หาดูได้ยากมาก ขนาด พระหลวงปู่ทวดจัดว่าเป็นพระนิรันตรายดีที่สุด คุ้มครองปกป้องรักษาคนที่คุณรักครับผม....

....พิเศษ ปิดรายการ....

14. parata1 เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 149.....เหรียญรุ่น 2 หลวงปู่โส กัสโป วัดป่าคำแคนเหนือ ขอนแก่น ปี 2520..... พิเศษ ปิดรายการ ......

15. rojer111 เป็นที่รู้จักกันดี

จองเหรียญนี้ครับ
    โอนพร้อมกับรายการที่ ๑๓๗ เลยนะ

16. parata1 เป็นที่รู้จักกันดี

......รับทราบครับผม........ขอบคุณครับ.........

17. rojer111 เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วครับสองยอด รายการที่ ๑๓๗ กับ ๑๔๑
    พร้อมค่าส่งems ยอดเงิน ๒,๓๕๐ บาท
    แจ้งทางSMS เมื่อเวลาประมาณ 17.15น.
    ของวันนี้ 13/07/56
    ที่อยู่จัดส่ง PM
    ขอบคุณครับ

18. parata1 เป็นที่รู้จักกันดี

...รับทราบครับ วันจันทร์จัดส่งให้นะครับ ขอบคุณมากครับผม.......

19. parata1 เป็นที่รู้จักกันดี

.................................

20. parata1 เป็นที่รู้จักกันดี

..........................................